ดู: 28608|ตอบกลับ: 38
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ฉีดหน้าอก อันตรายป่าวคะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
  เห็นพี่ๆ ไปฉีดกัลอ่ะคะ อยากทราบว่าอันตรายป่าวคะ

แสดงความคิดเห็น

โทรเข้ามาสอบถามที่บริษัทตัวแทนจำหน่าย Aqualift ได้เลยครับ ที่ 083-2488897  โพสต์ 2011-6-26 15:09
ไปฉีดมาแร้วค่ะ ไม่เปนดั่งที่คิด ตอนนีเคลียดมากนมไม่ยอมนิ่มสักที แข็งเปนก้อน แต่ถามว่าสวยมั๊ย สวยค่ะ แต่มันไม่นิ่ม นวดทุกวัน คัยทำแร้วเปนแบบนี้บ้างค่ะ
ฉีดก็ดีนะค่ะแต่แพงไปนิด อันตรายไหมหนูว่ามันอยู่ที่ตัวฟิลเลอร์และคุณหมอมากกว่า เห็นที่ออกข่าวกันเสียๆหายๆก็ของถูกหรือไม่ก็หมอเถื่อนนะค่ะ
ตอนแรก ก็สนใจ เพราะไม่ต้องพักฟื้น แต่เสียดายที่สุดคือ... มันอยู่ไม่ถาวร และราคาสูง

และถ้าโดนสัมผัสแรง มันจะไหลซีมเข้าเนื้อเยื่อข้างในเรามั้ย  เคยอ่านเจอข่าวฉีดแล้วไปอุดปอดเสียชีวิต แต่อาจะเป็นสารอันตราย เลยล้มเลิกความคิดทันที

รบกวนช่วยบอกด้วยค่ะ อยากทราบมากค่ะ
คุณเอมมี่ทำหมอไหนครับ รบกวนช่วยตอบด้วยทางข้อความก็ได้ เมื่อกี้ไปดูรีวิวของคุณมาชอบมาก
ทีเอมมี่ทำมาแล้วนะคะ แบบฉีดฟิลเลอร์ ที่เลือกแบบนี้เพระาไม่ต้องพักฟื้น ไม่มีแผลผ่าตัดอ่ะค่ะ ผลที่ได้ก็นิ่ม ให้เพื่อนผู้หญิงดูก็บอกว่าเหมือนของจริงมากนะ การเลือกว่าจะเสริมแบบไหนนั้นคิดว่าอยู่ที่ทัศนคติและความพึงพอใจของบุคคลนั้นๆอ่ะค่ะ
ผ่าตัดเลยดีกว่า ของเราธรรมชาติมาก มันมีทรงให้เลือก สูง ธรรมชาติ หยดน้ำ เราทำทรงธรรมชาติ นวดบ่อยๆจะนิ่ม เหมือนของจิง แต่จะไม่เหลว คนอื่นแทบจะไม่รุ้ ถ้าเทียบกับฉีด มันจะสลายไม่หมดร้อยเปอร์เซน ตอนนี้ยังไม่มีผลต่อร่างกาย แต่ไม่รุ้อีก กี่สิบปีต่อไปจะมีผลมั้ย ต่อให้มันอยุ่ได้ยี่สิบปีจะไม่มีผลต่อร่างกาย แต่ช่วงอายุของคน มันมากกว่านั้น เทียบกันไม่ได้เลย คิดดูดีๆนะคะ เจ็บตัวแค่ วันสองวัน ขยันนวด ไม่อยากให้กลมบล็อก ก็อย่าเอาใหญ่มาก จะได้ไม่ปวดหลัง ไม่คลำเจอขอบซิลิโคลน หมอที่กรุงเทพเก่งๆทั้งนั้น
ทำที่ไหนดีอ่ะค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะหมอไหนดี
เราทำมาแล้วเหมือนกันค่ะ ของเราฉีดฟิลเลอร์ค่ะ
ไปทำมาแล้วใครสนใจดูรีวิวเราได้จ้า เริ่ดจริงอะไรจริง
คุณหมอทำมาดีมากประทับใจเว่ออ
ฉีดหน้าอกมีทั้งข้อดีและเสียต่างกัน
ต้องแน่ใจว่าสิ่งที่ฉีดเข้าหน้าอกเราต้องไม่ใช่ ซิลิโคลนเหลวหรือไขมันปลาวาฬ เพราะอาจหน้าอกเน่าได้
เท่าที่เห็นคนที่ฉีดหน้าอกจะเป็นการฉีดฟิวเลอร์ หรือใช้ไขมันตัวเองฉีดเข้าหน้าอก
ข้อดีคือธรรมชาติ เป็นหน้าอกจริงๆของเราเอง
ข้อเสียคือ แพง อยู่ได้ไม่นาน เพราะสารพวกฟิวเลอร์หรือไขมันจะสลายไปเองโดยธรรมชาติ ต้องเติมทุกๆหกเดือนหรือ1ปี หรือเมื่อหน้าอกเริ่มเล็กลง
เสริมหน้าอกแบบซิลิโคลน เกรดมาตรฐานสากล จ่ายเงินครั้งเดียวอยู่ได้ตลอดชีวิต ถ้าไม่ต้องการแก้ขนาดของซิลิโคลนหรือหน้าอกยานเพราะมีลูก แต่การจับอาจไม่ธรรมชาติเท่าหน้าอกจริง หรือหน้าอกที่ฉีดสารเติมเต็ม
สงสัยเหมือนกันจ้า ถ้าเราฉีดไปแล้ว สวยธรรมชาติจริง แต่ถ้าเรามีลูกมา สารที่ฉีดไปมันจะมีผลกระทบกับการให้นมมั๊ยอ่ะ - -*
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sawasdeeann เมื่อ 2012-2-20 17:32

..................................................................
อย่าฉีดเลย เสริมดีกว่า ฉีดนะรู้ป่าวว่าเป็นอะไร เดี๋ยวต้องมานั้งขูดออกอีก เดี่ยวข้างนี้ไม่เท่ากันเดียวข้างนี้ไปทางข้างนั้นไปทาง จิตตกป่าว ทางทีดีถามหมอหลายๆท่าน
เห็นเพื่อนๆหลายคนไปฉีดมา สวยจริงๆนะครับ  เพื่อนไปฉีดมาให้ลองจับดู แม่งโครตธรรมชาติ และสวยจริงๆ สวยกว่านม ศัลยกรรมเยอะมาก
มาเชียร์อีกเสียงว่า นวัตกรรมนี้เริดจริงค่ะ เดี๋ยวมาลงรีวิวให้ดูนะค่ะ  แฟนตอนแรก แอนตี้มากหาว่า ไม่ดี อย่างโน่น อย่างนี้ แต่พอผ่านไป สัก 2 อาทิตย์  นิ่มทิ้งเป็นหยุดน้ำสวยมาก และแฟนก็ไม่บ่นแล้ว แถมยังบอกว่า  ไม่รู้เลยว่าไปทำอะไรมา

สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมเข้ามาที่ บริษัท dermalink ตัวแทนจำหน่าย ของประเทศไทย ได้เลยครับ  

การฉีดAqualift ต้องฉีดโดยแพทย์ที่ผ่านการเทรนนิ่ง จากบริษัทเท่านั้น   เพราะ สารAqualift เป็นสารอีกกลุ่มนึงที่ ไม่เหมือน ไฮยาลูโลนิกแอซิด   ซึ่งจะมีเทคนิคการฉีดที่แตกต่างกันออกไป  ลูกค้าทุกท่านที่สนใจ สามารถโทรเข้ามาสอบถามทางบริษัทได้ ว่า สามารถไปฉีดกับคุณหมอท่านใดได้บ้าง  และ เร็วๆนี้ ก็จะ มีเว็บไซต์กลาง ซึ่งลูกค้าทุกท่านสามารถเข้าไปดู ได้เลยครับ   และ ขอขอบคุณลูกค้าทุกท่านที่ ใช้ผลิตภัณฑ์ของเรา
ขอบคุณครับ

พีท 083-2488897  
มีคะ มีจริงๆดาราเราก็ไปฉีดกันเยอะ มีเพื่อนดาราคนนึงก็ไปฉีดมาคะกะหมอท่านนึงราคาแพงมากๆ
ใช่คะ เคยได้ยินมาเหมือนกันนะ ฉีดฟิลเลอร์แต่ว่าแพงมากคะ แต่ธรรมชาติสุดๆ
น่ากลัวมากค่ะ แนะนำว่าผ่าใส่ถุงเลยดีกว่า เคยได้ยินข่าวมั้ยคะ ฉีดไม่ดีทะลักเข้าปอดตายน่ะค่ะ จำได้เลยประมาณสองปีที่แล้ว
การฉีดฟิลเลอร์เสริมหน้าอก  ต้องฉีดโดยแพทย์ที่ผ่านการเทรนนิ่งจากบริษัท dermalink เท่านั้น หากฉีดโดยแพทย์ที่ไม่รู็วิธีการ ใช้ ฟิลเลอร์ หรือ วิธีการฆ่าเชื้อก่อนการใช้  อย่างถูกวิธี    อาจเกิดเป็น breast lump หรือปัญหาภายหลังได้นะครับ   มีข้อสงสัยเพิ่ม เติม โทรเข้ามาสอบถามที่บริษัท Aqualift thailand  ได้เลยครับ

ขอบคุณครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย an-ny เมื่อ 2011-6-26 00:44
อีกอย่างนึงลืมบอกไปค่ะ  เวลาไปฉีด ตอนฉีดเสร็จ คุณหมอ ...

เห็นด้วยค่ะ ถ้าคุณหมอไม่ยอมให้ดูว่าใช้สารอะไรในการฉีดเข้าไป อย่านำตัวเข้าไปเสี่ยงนะคะ
จริงๆในเมืองไทยยังไม่มีการอนุญาตให้ฉีด แต่ถ้าเมืองนอกเค้าฉีดกันได้ก็น่าจะไม่มีปัญหาอะไรมั้งคะ
แต่โดยส่วนตัวแล้วใส่ซิลิโคนเลยน่าจะปลอดภัยที่สุดค่ะ
อีกอย่างนึงลืมบอกไปค่ะ  เวลาไปฉีด ตอนฉีดเสร็จ คุณหมอเอาถุงพร้อมกลอ่งให้ แอนนี่กลับมาด้วย เพราะให้เรามั่นใจว่า เราได้ใช้ไปข้างละ 200CC จริงๆค่ะ

แต่ก่อนหน้านี้ ไปถามหลายๆคลินิคก็ มีฉีดเสริมหน้าอก แต่ไม่ยอมบอกชื่อฟิลเลอร์ค่ะ และไม่ให้ดูด้วย ถ้าไม่ใช่ฟิลเลอร์ที่ใช้ฉีดสำหรับหน้าอกโดยเฉพาะ อย่าไปฉีดเด็ดขาดค่ะ  เพราะเราไม่รู้ว่ามันคืออะไร

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย an-ny เมื่อ 2011-6-25 23:54

ไปฉีดมาแล้ว  ไม่อันตรายค่ะ ไม่เจ็บด้วย  ของแอนนี่ใช้เวลาแค่ 40นาทีเองค่ะ คุณหมอบอกว่า ฐานนมค่อนข้างดีฉีดแล้วปรับทรงได้ง่าย หลังจากฉีดเสร็จก็กลับบ้านทำกิจกรรมต่างๆได้เลยค่ะ   ฟิลเลอร์ชนิดที่จะเอามาฉีดเสริมหน้าอกถ้าเป็น ฟิลเลอร์ Aqualift ของบริษัท Dermalink ที่นำเข้ามาขาย และมีทีมแพทย์ผู้เชี่ยวชาญที่ผ่านการเทรนนิ่งอย่างถูกต้อง จากบริษัทแล้ว  ปลอดภัย 100% สินค้ากำลัง ยื่นขอ อย อยู่นะค่ะ แต่แอนนี่รอไม่ไหว เพราะที่ต่างประเทศ ก็ผ่าน อย และ CE ยุโรปมานานแล้ว   ทีมแพทย์ของบริษัท Dermalink มีที่เกาหลีและ ที่ประเทศไทยค่ะ ซึ่ง แอนนี่ฉีดไปข้างละ 200 CC ฝืมือ อาจารย์หมอด้านศัลยกรรมเลยค่ะ   ราคารวมทุกอย่างแล้ว 160,000 บาท

คุ้มค่า คุ้มราคาที่สำคัญ เน้นปลอดภัยและต้องการฝืมือแพทย์ที่เก่งจริงๆค่ะ

จะกระซิบให้ก็ได้นะค่ะ จริงๆแล้ว มีการฉีดฟิลเลอร์Aqualift ที่เกาหลี และยุโรป มีดาราเมืองไทยบินไปฉีดกันเยอะมากๆค่ะ   

ที่แอนนี่อยากฉีดฟิลเลอร์ เพราะ แอนนี่ไม่อยากเสริมโดยใส่ถุง เพราะมันจะไม่ธรรมชาติและ ที่สำคัญเลย สามีไม่ให้ไปทำศัลยกรรม เพราะว่า มันไม่ธรรมชาติ เวลาดันทรงแล้วจะขึ้นมาเป็น บล็อคเลย ตัดสินใจฉีดฟิลเลอร์
แพงกว่า แต่ก็ซื้อความธรรมชาติ  สำหรับคนที่อยากมีหน้าอกสวยๆ ลองปรึกษาคุณหมอดูค่ะ

บริษัท Aqualift thailand  
Email: dermatek@hotmail.co.th  

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้