ดู: 28529|ตอบกลับ: 38
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ฉีดหน้าอก อันตรายป่าวคะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
  เห็นพี่ๆ ไปฉีดกัลอ่ะคะ อยากทราบว่าอันตรายป่าวคะ

แสดงความคิดเห็น

โทรเข้ามาสอบถามที่บริษัทตัวแทนจำหน่าย Aqualift ได้เลยครับ ที่ 083-2488897  โพสต์ 2011-6-26 15:09
รอผู้รู้มาตอบด้วยคนค่ะ
อิอิ

ฉีด รวม 300ซีซี แสนสาม รวมทุกอย่างแล้ว ที่ชนกานต์คลีนิกถูกกว่ามั้ย  โพสต์ 2012-8-16 12:23
พี่ก็ฉีดน่ะ แต่ซื้อยา ไปให้เค้าฉีดอันตรายน่ะไปเหมาเลยที่คลีนิก  โพสต์ 2012-8-16 12:22
เคยเห็นใน ยูทูป..ของประเทศ อังกฤษ มีการฉีดหน้าอก..แต่ของเมืองไทยเรามีแล้วเหรอคะเน่..ที่ไหนคะ
ฉีดด้วยอะไรอ่ะคะ อยากรู้ด้วยคน
อยากชีดนมและชีดโบทอกค์ด้วยนะคะที่ใหนดีช่วยบอกด้วยนะค่ะ

ทำที่เดียวกะพี่ก็ได้ ชนกานต์คลีนิก แสนสาม เหมาจนใหญ่ ก็โอน่ะ  โพสต์ 2012-8-16 12:25
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-27 00:25:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เห็นพี่ๆ เค้าไปฉีดที่กรุงเทพอ่ะคะ

เอาสิริโคน ฉีดเข้าไป

แต่ไม่รู้ว่าจะอันตรายป่าวอ่ะคะ

ฉีดครั้งละ 12000 แต่อยู่ได้ปีเดียวนะคะ  โพสต์ 2011-3-27 00:26
อยากไปทำมาก มาก มาก มาก มาก   พี่สาวโทรมาเล่าให้ฟังว่ามี เสริมหน้าอกรูปแบบใหม่จากเกาหลีอะไรสักอย่าง  เพื่อนเขาไปทำมากับหมอท่านนึง  พี่สาวคอนเฟริมว่า จับมาแล้วธรรมชาติมาก ไม่เป็นบล็อคดูไม่รู้  แล้วไม่มีแผลอะไรเลย พักฟื้นก็ไม่มี ไม่เจ็บ ไม่ต้องผ่าตัด เสร็จแค่ 1 ชั่วโมงครึ่ง  ได้ยินดังนั้น อึ้งทึ่งเสียวและwant มากๆๆๆๆๆๆ  โทรไปถามเพื่อนที่เป็นหมอ จากด้านนี้โดยตรง ได้คำตอบว่า ถ้าเป็นสารธรรมชาติ ลิขสิทธิ์สารธรรมชาติตัวนี้ ต้องนำเข้าจากต่างประเทศ  ก็ปลอดภัย 100% แต่ต้องให้หมอที่เก่งและมีการอบรมเรื่องนี้มา อย่างดี ถึงจะฉีดได้ปลอดภัยและสวยจริงๆ   ซึ่งยังบอกอีกว่า ในเมืองไทยก็มีหมอไม่มีคนที่ไป Training  ที่ต่างประเทศแล้ว   

สรุปก็คือ ต้องบินไปฉีดที่เกาหลี หรือเปล่า เช็คที่เกาหลี 200,000 แพงมากไหนจะค่าเครื่องบินอีก อะไรอีก    โอ้ยเครียด เพราะ โทรไปถามที่ โรงพยาบาลยยันฮี   ก็ยังไม่มีโปรโมตนะค่ะ   เลยต้องขอร้องให้ผู้ที่ไปฉีดมาแล้ว รบกวน บอกหลังไมล์ด้วยค่ะ ว่า ไปฉีดฟิลเลอร์เสริมหน้าอก ที่ไหน หมออะไร   

อยากไปทำมากค่ะ  ศึกษาข้อมูลมาอย่างดีแล้ว อยากทำจริงๆ รบกวนคนที่ไปทำมาแล้ว  บอกด้วยหรือส่งข้อมความส่วนตัวมาเลยนะ    ขอบคุณล่วงหน้า

เด๋วนี้มีฉีดในไทยแล้วค่ะ ราคาถูกกว่าเกาหลี ไม่เป็นอันตรายด้วยค่ะ  โพสต์ 2011-11-18 10:38

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เสิร์ชหาจากกูเกิ้ลเลยค่ะ เคยเข้าไปอ่านๆดูมาแล้ว ที่เมืองไทยแหละค่ะมีแน่นอน
แต่การฉีดนี่มีข้อเสียคืออยู่ได้ไม่นาน

คะแนน

1

การฉีดสารบางอย่างเข้าไปในเต้านมอาจช่วยเพิ่มขนาดได้ แต่ต้องฉีดเข้าไปในปริมาณมากๆโดยทั่วไปสารที่ปลอดภัยในการฉีดเข้าร่างกายได้แก่
คอลลาเจนและไฮยาลูแลน ซึ่งค่อนข้างปลอดภัยกว่า แต่จะอยู่ได้ 1 ปีก็จะสลายไปหมด อย่างไรก็ตามสารทั้ง 2ชนิดนี้ก็ไม่เหมาะที่จะฉีดเพื่อเสริมหน้าอกเนื่องจากราคาแพงมาก ถ้าใช้ฉีดเพื่อเสริมหน้าอกจะต้องฉีดมากกว่าข้างละ 100 cc. ซึ่งคิดค่าใช้จ่ายประมาณ2-3 ล้านบาท/ครั้ง ในสถานบริการที่ผิดกฎหมายอาจมีการให้บริการฉีดซิลิโคนเหลว เข้าในหน้าอก เนื่องจากซิลิโคนเหลวราคาถูกสามารถฉีดเข้าไปในร่างกายได้มากทีเดียว ค่าใช้จ่ายน้อย แต่วิธีการดังกล่าว ก็เป็นวิธีการที่อันตรายที่สุดของการฉีดซิลิโคนเหลว เพราะสารที่ใช้ฉีดมีการนำเข้าหรือผลิตอย่างไม่ถูกต้อง บางครั้งไม่ได้ทำการฆ่าเชื้อโรคก่อนนำมาใช้ทำให้เกิดการอักเสบติดเชื้อเป็นอันตรายถึงชีวิตได้และหลังจากฉีดเต้านมจะมีลักษณะเป็นก้อนไม่สม่ำเสมอดูไม่สวยงาม

เอามาฝากไว้ให้อ่านนะคะ

คะแนน

1

เอาไปอีกหนึ่ง อ่านเยอะๆจะได้รู้เยอะๆก่อนจะตัดสินใจทำอะไรลงไป

การฉีดไขมันเสริมทำหน้าอกเป็นการนำไขมันจากส่วนต่างๆ ในตัวคนไข้มาสกัดด้วยกรรมวิธีทางการแพทย์ แล้วฉีดเข้าไป โดยเชื่อว่าจะไม่เกิดอันตรายใดๆ และถึงจะมีผลข้างเคียงก็น้อยมากเนื่องจากเป็นไขมันตัวเอง ไม่มีสิ่งแปลกปลอมเข้าสู่ร่างกาย วิธีนี้ค่อนข้างเป็นที่นิยมในยุโรปและอเมริกา แต่ยังไม่ได้ยอมรับอย่างเป็นทางการในวงการแพทย์ เพราะไม่มีผลการรับรองที่อ้างอิงได้อย่าง 100 เปอร์เซ็นต์ถึงประสิทธิภาพและความปลอดภัยของวิธีการดังกล่าว อีกทั้งยังต้องใช้ปริมาณไขมันในการฉีดเป็นจำนวนมาก ซึ่งเป็นข้อจำกัดของคนตัวเล็กที่มีปริมาณไขมันน้อย รวมถึงการที่คนไข้ต้องเจ็บตัวหลายรอบ ทั้งการดูดไขมัน และการฉีดซ้ำเมื่อปริมาณไขมันสลายตัวไป จนไม่ได้รูปทรงตามที่ต้องการ      “ผมไม่แนะนำวิธีการเสริมทำหน้าอกด้วยการฉีดไขมัน เพราะต้องใช้จำนวนไขมันเยอะมาก อีกอย่างไขมันต้องมีเลือดไปเลี้ยง เมื่อใส่ใขมันเข้าไป ร่างกายก็จะสร้างเส้นเลือด แต่ถ้าเลือดไปเลี้ยงไม่เพียงพอก็จะทำให้ไขมันเน่าและตายได้ ซึ่งผมคิดว่าคนที่เสริมด้วยิธีนี้ยังไม่ได้ผลสำเร็จที่มาตรฐานมากพอจะอ้างอิงได้ เพราะเป็นเรื่องที่อยู่ระหว่างการพิสูจย์” นพ.มนัสกล่าว

คะแนน

1

ไม่ก้อเข้าไปดูในรีวิวนี้เค้าไปฉีดมาลองคุยกันสิคะ

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=25479

คะแนน

1

ที่รู้นะ การฉีดมีผลอาจก่อมะเร็งภายหลังได้ถ้ามีการสะสมมากๆ แพงมากด้วย เป็นหลักแสนขึ้นต่อครั้ง พ.จะคิดเป็น cc ที่เราจะเพิ่มขนาด เสริมหน้าอกถาวรเลยดีกว่าไม่ต้องกลัวว่าจะมีผลกระทบอะไรกับร่างกายเรา ที่สำคัญ ถูกกว่าเยอะ  
ลองเข้าเว็บนี้สิคะ vrclinic คะสีฉีดเสริมหน้าอกด้วย
ต้นฉบับโพสต์โดย pattoboy เมื่อ 2011-5-22 23:58
เอาไปอีกหนึ่ง อ่านเยอะๆจะได้รู้เยอะๆก่อนจะตัดสินใจ ...

ขอบคุณมากค่ะ เคยคิดจะฉีดเหมือนกันกลัวอันตราย ใส่ซิลิโคนเลยจะดีกว่า
ำำะำพะำพะำพะำพะำพัำกเ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย an-ny เมื่อ 2011-6-25 23:54

ไปฉีดมาแล้ว  ไม่อันตรายค่ะ ไม่เจ็บด้วย  ของแอนนี่ใช้เวลาแค่ 40นาทีเองค่ะ คุณหมอบอกว่า ฐานนมค่อนข้างดีฉีดแล้วปรับทรงได้ง่าย หลังจากฉีดเสร็จก็กลับบ้านทำกิจกรรมต่างๆได้เลยค่ะ   ฟิลเลอร์ชนิดที่จะเอามาฉีดเสริมหน้าอกถ้าเป็น ฟิลเลอร์ Aqualift ของบริษัท Dermalink ที่นำเข้ามาขาย และมีทีมแพทย์ผู้เชี่ยวชาญที่ผ่านการเทรนนิ่งอย่างถูกต้อง จากบริษัทแล้ว  ปลอดภัย 100% สินค้ากำลัง ยื่นขอ อย อยู่นะค่ะ แต่แอนนี่รอไม่ไหว เพราะที่ต่างประเทศ ก็ผ่าน อย และ CE ยุโรปมานานแล้ว   ทีมแพทย์ของบริษัท Dermalink มีที่เกาหลีและ ที่ประเทศไทยค่ะ ซึ่ง แอนนี่ฉีดไปข้างละ 200 CC ฝืมือ อาจารย์หมอด้านศัลยกรรมเลยค่ะ   ราคารวมทุกอย่างแล้ว 160,000 บาท

คุ้มค่า คุ้มราคาที่สำคัญ เน้นปลอดภัยและต้องการฝืมือแพทย์ที่เก่งจริงๆค่ะ

จะกระซิบให้ก็ได้นะค่ะ จริงๆแล้ว มีการฉีดฟิลเลอร์Aqualift ที่เกาหลี และยุโรป มีดาราเมืองไทยบินไปฉีดกันเยอะมากๆค่ะ   

ที่แอนนี่อยากฉีดฟิลเลอร์ เพราะ แอนนี่ไม่อยากเสริมโดยใส่ถุง เพราะมันจะไม่ธรรมชาติและ ที่สำคัญเลย สามีไม่ให้ไปทำศัลยกรรม เพราะว่า มันไม่ธรรมชาติ เวลาดันทรงแล้วจะขึ้นมาเป็น บล็อคเลย ตัดสินใจฉีดฟิลเลอร์
แพงกว่า แต่ก็ซื้อความธรรมชาติ  สำหรับคนที่อยากมีหน้าอกสวยๆ ลองปรึกษาคุณหมอดูค่ะ

บริษัท Aqualift thailand  
Email: dermatek@hotmail.co.th  

อีกอย่างนึงลืมบอกไปค่ะ  เวลาไปฉีด ตอนฉีดเสร็จ คุณหมอเอาถุงพร้อมกลอ่งให้ แอนนี่กลับมาด้วย เพราะให้เรามั่นใจว่า เราได้ใช้ไปข้างละ 200CC จริงๆค่ะ

แต่ก่อนหน้านี้ ไปถามหลายๆคลินิคก็ มีฉีดเสริมหน้าอก แต่ไม่ยอมบอกชื่อฟิลเลอร์ค่ะ และไม่ให้ดูด้วย ถ้าไม่ใช่ฟิลเลอร์ที่ใช้ฉีดสำหรับหน้าอกโดยเฉพาะ อย่าไปฉีดเด็ดขาดค่ะ  เพราะเราไม่รู้ว่ามันคืออะไร

ต้นฉบับโพสต์โดย an-ny เมื่อ 2011-6-26 00:44
อีกอย่างนึงลืมบอกไปค่ะ  เวลาไปฉีด ตอนฉีดเสร็จ คุณหมอ ...

เห็นด้วยค่ะ ถ้าคุณหมอไม่ยอมให้ดูว่าใช้สารอะไรในการฉีดเข้าไป อย่านำตัวเข้าไปเสี่ยงนะคะ
จริงๆในเมืองไทยยังไม่มีการอนุญาตให้ฉีด แต่ถ้าเมืองนอกเค้าฉีดกันได้ก็น่าจะไม่มีปัญหาอะไรมั้งคะ
แต่โดยส่วนตัวแล้วใส่ซิลิโคนเลยน่าจะปลอดภัยที่สุดค่ะ
การฉีดฟิลเลอร์เสริมหน้าอก  ต้องฉีดโดยแพทย์ที่ผ่านการเทรนนิ่งจากบริษัท dermalink เท่านั้น หากฉีดโดยแพทย์ที่ไม่รู็วิธีการ ใช้ ฟิลเลอร์ หรือ วิธีการฆ่าเชื้อก่อนการใช้  อย่างถูกวิธี    อาจเกิดเป็น breast lump หรือปัญหาภายหลังได้นะครับ   มีข้อสงสัยเพิ่ม เติม โทรเข้ามาสอบถามที่บริษัท Aqualift thailand  ได้เลยครับ

ขอบคุณครับ
น่ากลัวมากค่ะ แนะนำว่าผ่าใส่ถุงเลยดีกว่า เคยได้ยินข่าวมั้ยคะ ฉีดไม่ดีทะลักเข้าปอดตายน่ะค่ะ จำได้เลยประมาณสองปีที่แล้ว
ใช่คะ เคยได้ยินมาเหมือนกันนะ ฉีดฟิลเลอร์แต่ว่าแพงมากคะ แต่ธรรมชาติสุดๆ
มีคะ มีจริงๆดาราเราก็ไปฉีดกันเยอะ มีเพื่อนดาราคนนึงก็ไปฉีดมาคะกะหมอท่านนึงราคาแพงมากๆ
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมเข้ามาที่ บริษัท dermalink ตัวแทนจำหน่าย ของประเทศไทย ได้เลยครับ  

การฉีดAqualift ต้องฉีดโดยแพทย์ที่ผ่านการเทรนนิ่ง จากบริษัทเท่านั้น   เพราะ สารAqualift เป็นสารอีกกลุ่มนึงที่ ไม่เหมือน ไฮยาลูโลนิกแอซิด   ซึ่งจะมีเทคนิคการฉีดที่แตกต่างกันออกไป  ลูกค้าทุกท่านที่สนใจ สามารถโทรเข้ามาสอบถามทางบริษัทได้ ว่า สามารถไปฉีดกับคุณหมอท่านใดได้บ้าง  และ เร็วๆนี้ ก็จะ มีเว็บไซต์กลาง ซึ่งลูกค้าทุกท่านสามารถเข้าไปดู ได้เลยครับ   และ ขอขอบคุณลูกค้าทุกท่านที่ ใช้ผลิตภัณฑ์ของเรา
ขอบคุณครับ

พีท 083-2488897  
มาเชียร์อีกเสียงว่า นวัตกรรมนี้เริดจริงค่ะ เดี๋ยวมาลงรีวิวให้ดูนะค่ะ  แฟนตอนแรก แอนตี้มากหาว่า ไม่ดี อย่างโน่น อย่างนี้ แต่พอผ่านไป สัก 2 อาทิตย์  นิ่มทิ้งเป็นหยุดน้ำสวยมาก และแฟนก็ไม่บ่นแล้ว แถมยังบอกว่า  ไม่รู้เลยว่าไปทำอะไรมา

เห็นเพื่อนๆหลายคนไปฉีดมา สวยจริงๆนะครับ  เพื่อนไปฉีดมาให้ลองจับดู แม่งโครตธรรมชาติ และสวยจริงๆ สวยกว่านม ศัลยกรรมเยอะมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้