ดู: 10413|ตอบกลับ: 51
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] การเปลี่ยนแปลงตัวเองครั้งใหญ่กำลังจะเกิดขึ้น

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีคะ เพื่อน พี่ น้อง ดั้งโด่งทุกคน

หนูไม่มีความสุขกับหน้า ตา ของตัวเองคะ ก็เลยต้องไปตามสมัยนิยมนะคะ จะว่าหนูป่วยก็ได้นะคะ แต่หนูได้พยายามแล้ว เคยไปพบจิตแพทต์ด้วย ก็เลยคิดว่าถึงเวลาในการเปลี่ยนแปลงตัวเองครั้งใหญ่. ขอ feedback จากทุกคนนะคะ ถ้าสวยแล้วจะมารีวิวให้ดูนะคะ  ความคิดเห็นของคุณทุกคนมีความหมายกับหนูมากนะคะ ทุกคนคะ อย่างหนูเนี้ย 10 คะแนน คุณจะให้เท่าไหร่ และ เพราะอะไร  รบกวนหน่อยนะคะ ขอแบบตรงเลยนะคะ ไม่ต้องเกรงใจคะ

นี่รูปปัจจุบัน หนูนะคะ

ปัจจุบันอายุ 26 ปีคะ ติ ชม ได้ตามชอบคะ ขอบคุณนะคะ

ความเดิมตอน1
หนู-ลูกเป็ดขี้ดเหร่

แสดงความคิดเห็น

ชอบรูปล่างสุด สวยเหมือนบางแบบ เป็นพี่ทำหน้าใสขัดผิวอย่างเดียว สวยคะ  โพสต์ 2011-3-22 18:59
แบบนี้พิมพ์นิยม สวยแล้วค่ะ หน้าตาสวยไม่มีใครลอกเลียนคะ พี่ชอบ  โพสต์ 2011-3-21 03:42

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ดูแล้วให้คะแนน 7 เต็ม สิบละกันคะ มีความสวยคมเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว แต่งเติมอีกนิดหน่อยก็สวยแล้วค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ
หน้าน้องคล้ายๆสาวฟิลิปินเลยดูจ้ำม่ำน่ารักดี พี่ให้ 8 คะแนนค่ะ แต่ถ้าแต่งหน้าจะให้ 9.5 ที่ไม่ได้ถึง 10 เพราะพี่ขอตัดตรงโหนกแก้มกับสีผิวค่ะ (พี่เป็นคนชอบผิวขาว) จมูกได้ทำหรือยังค่ะพี่ชอบจมูกน้องจังเลย ไม่โด่งแต่มันดูน่ารักดี ถ้ามีเงินหน่อยพี่ว่าปรับโครงหน้าก่อนเลยค่ะ เพราะตา จมูก ปาก สวยแล้ว จากนั้นก็หันมาบำรุงผิวค่ะ ไม่ต้องขาวก็ได้แต่ให้มันดูใสๆก็พอ (ที่พูดมาทั้งหมดเป็นความชอบส่วนตัวของพี่ล้วนๆ แต่ถ้าน้องจะทำจริงๆก็ให้เอาความชอบของตัวเองเป็นหลักนะคะ เพราะหน้าเป็นของเรา เราทำแล้วเราชอบจะส่งผลให้เรามีความสุขค่ะ)
ดูดีอยู่แล้วนะคับ

ถ้าทำคงแนะนำ จมูกกับตาอะ

แล้วปากคล้ำไปหน่อย อาจไปสักปาก เลเซอร์ปาก หรือทาครีมลดปากดำ ปากจาได้ชมพูด จุบุ๊จุบุ๊ อิอิ

โบทอกหน้าเรียว อาจจาทำให้หน้าดูสวยได้รูปมากขึ้นนะคับ
ทำเลย เสริจมูก เหลากรามออก อยากได้หน้าเรียวทำคางเพิ่มก็ได้  จะได้ไว้ผมสั้นดูเก่มากขึ้น เพราะตอนนี้ได้แต่ผมยาวอย่างเดียว
ถ้าคุณขี้เหล่   แล้วพี่จะไม่แย่กว่าคุณหรือคะ 5555

เซ็กซี่มากๆๆๆคะคุณขอบอก
หนูก็เป็นคนนึงที่ไม่ชอบหน้าตัวเองเอามากๆ ไปทำกันเถอะค่ะ หนูจะไปทำกับป้าวุ้นเส้นค่ะ พี่ลองส่งรูปให้ป้่วุ้นเส้นดูทางเมลสิคะ ป้่าวุ้นเก่งจริงๆ   
พื้นฐานโครงสร้างหน้าก็ดีอยู่แล้วนะคะ  ขนาดยังไม่ได้แต่งหน้าเลย เริ่มแรกที่จะเปลี่ยนแปลงลองเริ่มแต่งหน้าเพิ่มซิคะ จะช่วยให้สวยขึ้นเยอะเลยคะ  แค่กรีดอายไลเนอก็ช่วยให้ตาดูโตขึ้น ดูไม่เหนื่อยดูมีชีวิตชีวาขึ้น สวยโดยยังไม่ต้องศัลยกรรม แต่ต้องมีความสุขกับการแต่งหน้าด้วยนะคะ อย่างพี่จีจี้ในเว็บนี้แต่งหน้าเก่งมากคะ ไม่รู้เคยเห็นรีวิวรูปของพี่เค้ารึเปล่า โครงหน้าดีอยู่แล้ว พอพี่เค้าแต่งหน้าเพิ่มแล้วสวยมากๆเลย แต่ละวันก็เปลี่ยนการแต่งหน้าไปแต่ละแบบ ไม่รู้ตอนนี้รูปที่พี่เค้ารีวิวอยู่ที่ไหนละ ส่วนทรงผมเข้าร้านทำผมให้ช่างสระไดรให้เลยคะ เราก็เข้าร้านให้ช่างสระไดให้บ่อยๆช่วยให้เราสบาย ผ่อนคลาย สุขภาพจิตก็ดีด้วยนะและได้ผมที่สวยกลับออกมา คู่ควรกับใบหน้าของเรา อิๆๆ ทรงผมช่วยให้หน้าเราสวยขึ้นได้เยอะนะคะ ถ้าอยากดูขาวขึ้นก็เปลี่ยนสีผมออกบรอนๆ แล้วก็ดัดผมนิดหนึ่งเหมือนพลอยเฌอมาลก็ดูเซ็กซี่แล้วคะ เสื้อผ้าก็ผ่าน หุ่นก็โอ อกก็โอแล้วคะ ดูจากรูปแล้วเหมือนชอบแต่งตัวสไตล์เปรี้ยวเซ็กซี่ ก็แต่งหน้าทำผมให้เปรี้ยวเต็มที่สุดๆเลยคะ จะได้แมทกันเพอเพ็คจ้า แต่ถ้าเบื่อแต่งหน้าอยากสวยแบบใสๆโดยไม่แต่งหน้า ตามความคิดเห็นพี่ก็น่าจะเริ่มจากทำปากชมพู และก็เสริมจมูกให้คมขึ้นนิดหน่อย และไม่ต้องใส่ใจคำพูดเพื่อนมากถ้ามันทำให้เราคิดมากจะทำให้หน้าเราไม่แจ่มใส ถ้าเค้าพูดเราอีก น้องก็บอกเค้าไปเลยหน้าอย่างฉันเค้าเรียกสมัยนิยม สเป็กฝาหรั่งยะ อิๆๆ อย่างเธอทำหน้าอย่างงี้ได้ป่าว:) อย่างไปสนใจคำพูดที่ทำให้ชีวิตเราแย่ลงคะคุณน้อง ขอให้มีความสุขกับการแต่งหน้าแต่งตัวทำผมนะคะลองดูแล้วลองถ่านรูปมาให้ดูถึงความเปลี่ยนแปลงหน่อยคะ  สู้ๆๆ

เห็นด้วยค่า แค่แต่งหน้า แต่งตัว ความมีชีวิตชีวา และความมั่นใจก้อมาแระ  โพสต์ 2011-3-23 23:31
ดีค่ะพี่ฝน  หนูว่าพี่สวยยุแล้วนะค่ะ  แต่ถ้าให้หนูแนะนำ พี่ควรจะบำรุงผิวก่อนค่ะดูผิวหมองคล้ำ พี่น่าจะบำรุงผิวให้ใสก่อน อาจจะเข้าสปา ขัดผิว ก้ได้ค่ะ ผิวพี่สีแทนสวยดีค่ะ แค่บำรุงให้ใสๆก้สวยแล้วค่ะ

แต่ถ้าพี่จะศัลยกรรมหนูแนะนำให้ฉีดโบท๊อกลดกราม หรือ เหลากรามให้หหน้าเรียวค่ะ และก้กรีดตาสองชั้น ลองทำสองอย่างนี้ก่อนนะค่ะ ค่อยๆทำไปทีละอย่างสองอย่างก่อนนะค่ะ

แต่ที่สำคัญที่สุดคือกการบำรุงผิวให้ใสค่ะ และชุ่มชื่้นอยู่เสมอค่ะ ผิวสวยใสไม่จำเปนต้องผิวขาวก้ได้ค่ะ ผิวสีแทนก้สวยได้ค่ะ สู้ๆ จ่ะ  ^^ อย่าหยุดสวย  คริคริิ

ซึ้งในน้ำใจ ที่มีให้กัน ขอบคุณจริงๆ นะคะ  โพสต์ 2011-3-23 17:38
42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-23 16:53:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฟน เมื่อ 2011-3-23 16:56

ตอบกระทู้ dreamjung ตั้งกระทู้

"อยากเปลี่ยนตัวเองเพื่อเค้า" อืมม... คิดว่าเพื่อตัวเองมากกว่าค่ะ เพื่อให้มีความมั่นใจบ้าง ตอนนี้บอกตรงๆความมั่นใจอยู่ที่ศูณย์....มันแย่นะคะ ใครที่ไม่เคยเจอกับตัวนี่หนูว่ายากที่จะเข้าใจ เจ็บนะ สภาพจิตใจก็แย่ นี่ที่นั่งพิมพ์ๆ อยู่หนูยังร้องให้ ไม่ได้เข้ามาหาความมั่นใจ หรือ ให้ คนชมอะไรทั้งนั้น แต่คือ อยากรู้จริงๆว่าคนอื่นมองเรายังไง อารมณ์แบบ เกลียดตัวเอง เฮ้อ.....แย่ค่ะแย่

เอาใจช่วยนะคะ จริงๆ ความสุขอยู่ใกล้นิดเดียวเอง ที่จิตใจตัวเอง  โพสต์ 2011-3-23 23:33
เพื่อนแม่งชอบถากถาง แล้วก็พวก Taxi เนี้ย ฮึ้ย...ปรี้ด (คนเดียว)  โพสต์ 2011-3-23 17:32
ขอบคุณนะคะพี่ ตอนนี้ขอไปนั่งร้องให้ ให้สาแก่ใจก่อน....  โพสต์ 2011-3-23 17:29
เริ่มจากจมูกก่อน เลือกหมอดีๆ ไม่มีปัญหานะคะ โครงหน้าสวย ทำแล้วสวยแน่ๆ  โพสต์ 2011-3-23 17:11
ถ้าอยากทำแน่ๆ ก้อลุยเลยจ้า เครียดมา 7 ปี เครียดทุกวันไม่ดีต่อจิตใจน้า  โพสต์ 2011-3-23 17:10
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ถ้าคุณพี่อยากเปลี่ยนแปลงตัวเองนะคะ

แนะนำให้เปลี่ยนในสิ่งที่คิดว่ามันด้อยที่สุดในหน้าน่ะค่ะ

อย่างกรณีของอ้อมอ้มจะไปดัดฟันก่อนเลย เพราะฟันมันเหยิน

พอจัดฟันแล้วรูปปากเปลี่ยนทำให้พอดุได้ขึ้น หลายปีต่อมามีเพื่อนมาทักเรื่องดั้ง

ก็เลยส่องกระจกดุ เออ จริง หน้าไม่มีมิติเลย เสริมอีกหน่อยคงจะดุได้กว่านี้

สรุปแล้ว ทำมาสองอย่าง จัดฟัน กะเสริมจมูก ก็หายจากลูกเป็ดขี้เหร่ได้พอสมควร

ตอนนี้พอใจกะหน้าตัวเองมากขึ้นเลยค่ะ

ปล. ลองทำตามที่อ้อมแนะนำดูนะคะ จากที่ว่าตัวเองเป็นลูกเป็ดขี้เหร่ เผลอๆ อาจจะเปลี่ยนเป็นดาวลูกไก่ก็ได้ อิอิ ลองดูๆๆค่ะ เปลี่ยนในสิ่งที่ตัวเองคิดว่าด้อยที่สุดในหน้าตัวเองก่อนเลยค่ะ อ้อมเอาใจช่วยนะคะ

ขอบคุณนะคะ  โพสต์ 2011-3-23 16:33
ขอถามน้องคนสวยกลับหน่อยคะ
สงสัยว่าน้องไม่ชอบส่วนไหนของร่างกายที่สมบูรณ์ของน้องคะ เพราะพี่ว่าน้องหน้าตาดีคะ หน้าตานางแบบโว๊ค เม็กกาซีน สิงค์โปร ได้เลยคะ

อืม..หนูก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน รู้แต่ว่าไม่สวย ที่แน่ๆความมั่นใจไม่มีเลย  โพสต์ 2011-3-23 16:32
จขกท. สวยแบบมีเสน่ห์มากค่ะ อย่างเราอายไปเลย
ไม่ขี้เหร่เลยครับ  ลองเปลี่ยนทรงผมดูมั๊ยครับ เรื่องศัล ถ้าอยากทำก็ทำไปเลยครับ
ถ้าให้ผมมองนะครับ คุณเป็นคนตาลึก เห็นเบ้าตาชัดดูเหมือนคนเพลียๆตลอด แนะนำให้ทำตากับ ฉีดโบท็อกลดกรามดีกว่่าครับ ทำจมูกให้โด่งมากกว่านี้เลยครับ ไม่งั้นเบ้าตาจะลึกกว่านี้อีก ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ ผมให้ 6 ครับ

ใช่คะใช่ดูเหมือนคนเพลียๆตลอด จริงๆ ขอบคุณที่แนะนำนะคะ  โพสต์ 2011-3-22 16:45
คือ ผมไม่แนะนำให้ทำจมูกครับ ตกคำว่า ไม่ควรทำจมูกไป  โพสต์ 2011-3-22 13:16
หน้าตาเก๋ ไม่เหมือนใคร อย่าดีกว่าค่ะแบบนี้สวยกว่าเยอะ ทำสีผม ใส่บิ๊กอาย น่าจะโอกว่าเยอะนะคะ เพราะศัลยกรรมที่รู้ๆๆอะคะ ทำดีก็ดีโลด แต่ถ้าเจอแจ็คพอต ก็ต้องมานั่งเครียด (แบบเรา 555+) แร้วแต่ จขกทค่ะ แต่ถ้าเปนเรา เราว่าโอแร้วค่ะ

อืมมมม สู้ สู้ นะคะหนูเป็นกำลังใจให้ค่ะ  โพสต์ 2011-3-22 16:42
ทำจมูกก่อนเลยคะ เชียร์ สวยแน่ๆคะ เพราะพี่หน้าตาสวยมีเอกลักษณ์แพลชอบคะ
เปนกำลังใจให้ ขอให้สวยสมใจไปเลยค่าาา:)

คิดเหมือนกันเลยคะ ตอนนี้กำลังหาข้อมูล ขอบคุณนะคะ จุ๊บ จุ๊บ  โพสต์ 2011-3-22 16:38
ไม่ขี้เหร่ค่ะ  แต่ดูมีอายุไปนิดนึงค่ะ ลองทำผมสีอ่อนดูสิค่ะ  พี่ก็หน้าแก่มากอายุ28 แต่คนสามสิบกว่าๆๆเรียกพี่ทั้งนั้น  แต่ตอนหลังศัลยกรรม ดูแลผิวออกกำลังกายกินวิตมินบำรุงต่างๆๆๆทำตังให้สดสัยอย่าเครียดเดียวเราก็จ่ะสวยเองค่ะในแบบของเรา

คนสามสิบกว่าๆๆเรียกพี่ทั้งนั้น เหมือนกันเลยค่ะ เฮ้อ....  โพสต์ 2011-3-22 16:36
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-22 05:10:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ yayayeeyee ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะคะ

นี่ก็อารมณ์เดียวกันค่ะ
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-22 04:59:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kwangbarbor ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะจ๊ะ
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-22 04:57:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ เหวอ~ ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่ะ
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-22 04:44:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ M_Meaw ตั้งกระทู้

ใส่คอนแท็กสีอะไรดีคะ

สีเทาสวยคร่า  โพสต์ 2011-3-27 21:37
แปดเต็มสิบค่ะ   เสียที่ผิวคล่ำไปหน่อย  และรูปปากหนาไปนิส    หน้าไม่ต้องเปลี่ยนแปลงอะไรเลย  ทำปากให้สวย เรียบบาง เป็นกระจับ  แต่งน่าก้อใส่  คอนแท็ก  กับเพิ่มขนตาไป  คุณ ก้อเป็นคนที่สวยเต็ม10  และค่ะ

ใส่คอนแท็กสีอะไรดีคะ  โพสต์ 2011-3-22 05:19
น้องลองทำสีผมให้อ่อนลงดูไหมคะ หากแฟนเป็นต่างชาติก็เขาคงไม่ชอบให้น้องเสริมอะไรหรอกค่ะ หน้าตาน้องไม่ได้ขี้เหร่นะคะ มั่นใจในตัวเองค่ะ ถามตัวเองก่อนดีไหมว่าไม่ชอบส่วนไหนของใบหน้าตัวเอง พวกเราจะได้ช่วยตอบได้มากกว่านี้ น้องถามรวมทั้งหน้า พี่ขอตอบว่าน่ารักค่ะ ไม่ได้สวยแบบสดุดตาสำหรับคนไทย แต่รับรองอยู่ต่างแดนฝรั่งมองเหลียวหลังค่ะ อยู่ที่การแต่งตัวด้วยนะคะ

แต่เราชอบผมสีดำของน้องมากเลย เชื่อว่าฝรั่งชอบหญิงไทยที่ผมดำ  โพสต์ 2011-6-2 13:48
ขอบคุณนะคะสำหรับคำแนะนำ หนูจะเอากลับไปคิดดูคร้า  โพสต์ 2011-3-22 05:24

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้