ดู: 10349|ตอบกลับ: 51
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] การเปลี่ยนแปลงตัวเองครั้งใหญ่กำลังจะเกิดขึ้น

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีคะ เพื่อน พี่ น้อง ดั้งโด่งทุกคน

หนูไม่มีความสุขกับหน้า ตา ของตัวเองคะ ก็เลยต้องไปตามสมัยนิยมนะคะ จะว่าหนูป่วยก็ได้นะคะ แต่หนูได้พยายามแล้ว เคยไปพบจิตแพทต์ด้วย ก็เลยคิดว่าถึงเวลาในการเปลี่ยนแปลงตัวเองครั้งใหญ่. ขอ feedback จากทุกคนนะคะ ถ้าสวยแล้วจะมารีวิวให้ดูนะคะ  ความคิดเห็นของคุณทุกคนมีความหมายกับหนูมากนะคะ ทุกคนคะ อย่างหนูเนี้ย 10 คะแนน คุณจะให้เท่าไหร่ และ เพราะอะไร  รบกวนหน่อยนะคะ ขอแบบตรงเลยนะคะ ไม่ต้องเกรงใจคะ

นี่รูปปัจจุบัน หนูนะคะ

ปัจจุบันอายุ 26 ปีคะ ติ ชม ได้ตามชอบคะ ขอบคุณนะคะ

ความเดิมตอน1
หนู-ลูกเป็ดขี้ดเหร่

แสดงความคิดเห็น

ชอบรูปล่างสุด สวยเหมือนบางแบบ เป็นพี่ทำหน้าใสขัดผิวอย่างเดียว สวยคะ  โพสต์ 2011-3-22 18:59
แบบนี้พิมพ์นิยม สวยแล้วค่ะ หน้าตาสวยไม่มีใครลอกเลียนคะ พี่ชอบ  โพสต์ 2011-3-21 03:42

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ถ้าอยากทำก็ไปทำเลยค่ะ จมูกตา กราม ฯลฯ ความสบายใจของเรา เชียร์ค่ะ
อย่างเราศัลย์เพราะเราไม่ชอบสิ่งที่สะท้อนมาในกระจก คนรอบข้าง เพื่อน ครอบครัว ไม่มีใครเห็นด้วยเลย
แต่เราคิดว่าทำออกมาแล้วมันสบายใจเราเอง ไม่ได้อยากสวยเป็นนางแบบเป็นดารา
เรามีปัญหากับตาและจมูก แต่ไม่ชอบรูปทรงของดวงตามากกว่า มันดูดุๆเศร้าๆ
ตอนเล็กๆ มีปมด้อย คอยเอาช้อนมากรีดเป็นชั้นก็ได้แค่หลบใน
ไหนก็เซียะ เกิดมาชาตินี้ขอมีตาสองชั้นกะเค้าบ้าง
พอทำงานมีเงินก็ไปทำซะให้สวยชาตินี้ไม่ต้องรอชาติหน้า

คะแนน

1

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-21 01:45:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ cutecutecute ตั้งกระทู้

คุณ cutecutecute อืม เยี่ยมคะ

โห ขอบคุณนะคะ นาน น๊าน จะมีคนทักแบบนี้ เพิ่มความมั่นใจให้หนูได้ระดับนึ  โพสต์ 2011-3-22 05:34
ชอบหน้าพี่มากเลยค่ะ สเปกฝรั่งจริงๆ :)  โพสต์ 2011-3-21 11:28
ไ่ม่เห็นขี้เหร่อะไรเลยน่ะค่ะอันนี้พูดตามความจริงแต่ถ้าอยากไปเพิ่มเติมทำอะไรก้อทำเลยค่ะเพราะผู้หญิงอย่าหยุดสวย สู้ๆน่ะค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-21 02:05:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ tatarbarbie ตั้งกระทู้

เห็นด้วยคะ อิ อิ

มีคนบอกหนูว่า ดูหยิ่ง หน้าบึ้งตลอด จริงๆหนูเป็นแบบตรงกันข้ามเลยคะ  โพสต์ 2011-3-22 16:32
พี่ชอบตาหนูนะค่ะ เป็นคนตาจิกดี ถ้าแต่งตาให้ดูสวยๆ ก้อดูเซ็กซี่แล้ว  โพสต์ 2011-3-22 15:01
อย่างงี้ไม่เรียกว่าขี้เหร่หรอกค่ะ ทุกคนมีความสวยน่ารักแตกต่างกันไปขึ้นอยู่ว่ามากน้อยแค่ไหนและเราพอใจกับหน้าตารูปร่างตัวเองแค่ไหน ถ้าพอใจแล้วก้อไม่ต้องทำถ้าไม่พอใจก้อไปทำให้สวยอย่างที่เราอยากได้ อย่างเรารูปหน้าประหลาดๆมันทั้งกลมทั้งยาวทั้งบานสรุปคือหน้าใหญ่แต่พอใจไม่อยากไปฉีดโบให้หน้าเรียว จมูกทำมามันก้อธรรมชาติธรรมดาๆตอนนี้ไม่พอใจละจะไปแก้ใหม่ ตาสองชั้นสงสัยขี้อายมันหลบในเยอะอยากทำเหมือนกันอันนี้คิดดูก่อน ถุงใต้ตาเริ่มตุ่ยๆอันนี้เฉือนทิ้งแน่ๆ ร่องแก้มลึกได้แถมมาจากการดัดฟันอันนี้ก้อฉีดเรสติเลนแน่นอนวันศุกร์นี้นัดหมอฉีดละแพงกว่าที่ไทยนิดหน่อยแต่เพื่อความสวยเอาวะยอม เพราะร่องแก้มยิ่งลึกหน้าแก่เพิ่มไปห้าปีอัพ นมอันนี้ความฝันอันสูงสุดฝันมาเป็นสิบปีนัดหมอทำอีกสามเดือนอยากมีนมเป็นของตัวเองโดยไม่ต้องพึ่งซิลิโคนยางที่เอามาใส่ชั้นใน ใส่แล้วเหงื่อออกเหม็นมากขอบอกๆ อ้วกกกกกก ((ขนาดของตัวเองยังหยะแหยงพิลึก)) ไม่พอใจส่วนไหนอยากสวยทำโร่ดดดดดค่า ใครๆก้ออยากสวยอยากงามกันทั้งนั้น ที่ทำๆกันก้อเพราะอยากดูดีขึ้นทุกคนดีมากดีน้อยก้อว่ากันไป เรามองตัวเราเองในกระจกทุกวันทำมาแล้วมีความสุข เห็นตัวเองสวยดูดีขึ้นเราก้อก้อแฮปปี้สุขภาพจิตดีอะไรๆก้อดีตามค่ะ

คร่า เรามันคอเดียวกันอยากสวยมีตังค์จัดการเลย ฮ่าๆๆๆ  โพสต์ 2011-3-21 02:48
อิอิอิ ขอบคุณคร่าคุณใหม่ ปอลอ ลูกสาวคุณน่าร๊ากมาก  โพสต์ 2011-3-21 02:34
เห็นด้วยอย่างรุนแรงคะ  โพสต์ 2011-3-21 02:25

คะแนน

1

ทำเลยคะ แต่พื้นฐานเดิมสวยนะคะ ทำเพิ่มอีกสวยแน่นอนคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-21 02:45:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ mai_kanyapat ตั้งกระทู้

พี่ เองก็สวยใช่เล่นนะคะ หนูแอบปลื้มพี่มานานละ ไม่ทราบว่าพี่อยู่แถวไหนคะ เดือนหน้าหนูกลับเมืองไทย เผื่อนัดเจอกัน ลูกสาวพี่  น่ารักมากคะ

รู้จักพี่ด้วยเหรอคะ จากดั้งโด่งใช่ไหมคะ อิอิ ขอบคุณคะ  โพสต์ 2011-3-21 02:47
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-21 02:54:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ ฟน ตั้งกระทู้

คะ รู้จักพี่จากบ้านนี้แหละ อิ อิ ลูกสาวกี่ขวบแล้วคะ

2ขวบแล้วคะ  โพสต์ 2011-3-21 03:07
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-21 02:57:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ pattoboy ตั้งกระทู้

หนูก็เห็นด้วยกับพี่คะ แต่จากรูปแล้วพี่สวยแล้วนะคะ ใสกว่าหนูอีก อิ อิ

อยู่บ้านไม่ออกไปไหนก้ออีเพิ้งดีๆนี่เองล่ะคร่า  โพสต์ 2011-3-21 03:10
จากรูปแสงมันคงช่วยโขอยู่เลยดูดีเวลาไม่แต่งหน้าแต่งตัวละก้อ  โพสต์ 2011-3-21 03:09
คนเรามันต้องโด๊บความสวยความงามให้ตัวเองค่ะอย่าปล่อยตัว  โพสต์ 2011-3-21 03:08
คะแนนเต็ม10 ให้ 6 ค่ะ ทำมา+ไปอีกเท่าไรมาดูกันอีกที หน้าตามีเสน่ห์และเอกลักษณ์อยู่แล้ว
ขอให้โชคดีนะคะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-21 03:09:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ novice ตั้งกระทู้

thank you นะคะ เดี๋ยวทำมาแล้วจะรีวิวให้คะ เอ ว่าแต่จะทำตรงไหนก่อนดี อิ อิ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย friendzzxx เมื่อ 2011-3-21 03:11

มาส่องด้วยคนค๊าา
เฟรนก็เปนคนนึงคะ ที่รู้สึกไม่ปลื้มหนังหน้าตัวเองเอาซะเลย
ไม่ได้คิดไปเอง แบบจขกท ด้วยนะคะ ^^
แต่เฟรนเนี่ย โดนถากถางมาเลย TT คิดแล้วอยากร้องไห้เลยคะ

มีความสุขอะไรก็ทำเลยนะคะ เฟรนคิดว่าพี่ เหมือนจะมีกรามกับโหนกแก้มอะคะ ในรูปเหมือนจะใช้มุมก้องนิดนึงป่าวคะ ถ้าไม่ใช่ขอโทดจิงๆคะ

สักปากชมพูเพิ่ม ก็น่าจะโอนะคะ เอาเลยคะ สู้ๆ สวยชาตินี้ ไม่ต้องรอชาติหน้า
"เฟรนคิดไว้เสมอว่า ซักวัน เฟรนจะทำให้คนอื่นมองเราเปลี่ยนไป"
555+ เฟรนน่าไปพบจิตแพทย์ มากกว่าพี่อีกนะเนี่ย !!

ถ้าคิดการใหญ่ ทำโครงหน้าก่อน
แล้วค่อยแต่งเติมจมูก ปาก แต่ถ้ายังทำใจไม่ได้ เพราะทำหน้าก็เรื่องใหญ่
เบสิคก็ดั้ง กับตาค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-21 03:16:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อืมมมม มีถ่อมตัวนะคะเนี้ย  ทรงหน้าพี่สวยคะสวย
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-21 03:41:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ novice ตั้งกระทู้

thank you na ka
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-21 03:50:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ friendzzxx ตั้งกระทู้

สู้ สู้ นะคะเฟรน
จากรูปเราพยายามหาไอ้ที่มันใกล้กับความจริงที่สุดคร้า ไม่ได้ใช้มุมกล่องไร คือต้องการ feedback แบบจริง จริง คร้า
กะสวยดี ธรรมชาติอ่ะ
พี่ไม่ถึงกับขี้เหร่นะคะ
กวางก้อเป็นคนนึงที่ไม่พอใจกับหน้าตาตัวเองเหมือนกัน
ถามใจเราดีๆว่าเราอยากทำอะไรกันหน้าของเราบ้าง
เพราะทุกอย่างขึ้นอยู่กับการตัดสินใจ ความพอใจของเรานะคะ
ถ้าอย่างน้องเรียกว่าขี้เหร่...อย่างพี่ก้อดับสนิทเลยสิจ๊ะ...เอาน่ะ คนเราสักครั้งนึง ให้รางวัลกะตัวเอง..ทำแล้วมีความสุข อะไรๆมันก้อแฮปปี้จ๊ะ...สู้ๆ อ่อ พี่ให้ 8 จ๊ะ...

โห... พี่ ใจดีจังให้ตั้ง 8 ขอบคุณนะคะ อิ อิ  โพสต์ 2011-3-22 05:02

คะแนน

1

ทำแค่จมูกก็พอมั้งคะ หน้าคงเฉี่ยวขึ้นเยอะเลย
ปล.ชอบทรงผม จขกท. มากเรย

ที่เคยใช้เป็นของ l'oreal nuancelle หรือจะให้ช่างแนะนำก็ได้ค่ะ^_^  โพสต์ 2011-3-22 18:13
บอกช่างว่า เคลือบเงาผมอ่ะค่ะ มันจะทำให้ผมเงามีน้ำหนักแล้วก็นิ่มค่ะ  โพสต์ 2011-3-22 18:10
เคลือบให้มันเงาๆ ด้วยอะไรคะ แล้วถ้าไปร้านเสริมสวยหนูควรจะบอกเค้าว่าไ  โพสต์ 2011-3-22 16:51
ลองเคลือบให้มันเงาๆสวยๆก็แจ่มแล้วค่ะ ไม่แก่หรอกหน้าหวานดีค่ะ^^  โพสต์ 2011-3-22 11:38
จริงเหรอคะ มีแต่คนบอกให้หนูตัด ประมาณว่า ผมนี่แหละทำให้หนูดูแก่  โพสต์ 2011-3-22 05:07

คะแนน

1

จัดว่าหน้าตาดีน่ะ มีหน้าตาที่เป็นเอกลักษณ์ดีอ๊ะ เชื่อว่าแฟนคงรักน๊าดู ไม่ได้สวยหวานแบบเกาหลี แต่ภูมิใจเถอะค่ะ ว่าแบบนี้แฟนชอบ  แต่ถ้าหากจะเสริมเติมแต่งก็คงเป็นเรื่องธรรมชาติของผู้หญิง เราเองยังอยากทำมั้ง แต่ลังเลอยู่เล๊ยยยย

ขอบคุณนะคะ นี่ก็อารมณ์เดียวกันค่ะ  โพสต์ 2011-3-22 05:12
สวยคร้าพี่

thanks ka :)  โพสต์ 2011-3-22 05:13
ไม่ขี้เหร่เลย เราว่าสวยคมดีออก ฝรั่งชอบแบบนี้ เซ็กซี่ด้วย

aww thank you,thank you,thank you :D  โพสต์ 2011-3-22 05:14
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jimjum เมื่อ 2011-3-21 20:56

อ้อมก็ขี้เหร่นะคะพี่

แยกองค์ประกอบแต่ละอย่าง

หน้ากลม สั้น บานยังกะกระด้ง

ดั้ง ไม่มี

ฟันเหยิน

ตาเล็ก

แต่ที่เปลี่ยนแปลงตัวเองแล้วมีสองอย่างคือ จัดฟัน กะ เสริมจมูก

และคิดว่าคงจะพอแค่นี้ ไม่ทำอะไรอีกแล้ว ใครจะว่าไม่สวย ไม่น่ารักก็ช่าง เหอๆๆ ก็ไม่ได้จะไปเป็นดาราซักกะหน่อย

แต่สิ่งที่ยังไม่เปลี่ยนแปลงเพราะมันเป็นโลโก้ของอ้อม คือหน้ายังบานเป็นกระด้ง แก้มยังป่องเป็นซาลาเปา เหมือนเดิมค่ะ อิอิ

สรุปคือ...พี่สาวยังสวยกว่าอ้อมเยอะเลยค่ะ เป็นกำลังใจช่วยในการเปลี่ยนแปลงตัวเองนะคะ จะรอชมค่ะ

สวนคะสวยดี น้องอ้อม อารมณ์เดียวกันเลยค่ะ  โพสต์ 2011-3-22 05:17
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้