ดู: 11857|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แนะนำยารักษารอยดำรอยแดงจากสิว!!ลองดูครับ

[คัดลอกลิงก์]
พอดีอ่านเจอในเว็บของdek-d ครับเลยเก็บมาฝาก!

"เผลอเป็นสิวไปแล้ว
ทำยังไงให้หน้ากลับมาใสดังเดิม!"

เนื่องด้วยช่วงที่ผ่านมาพวกเราอาจจะเคยเห็นโฆษณา
เจลแต้มรอยแผลเป็น รอยดำแดงจากสิวตัวนึง
ที่กำลังโปรโมตเป็นกระแสกันอยู่ มันคือ Hiruscar POSTACNE
( อ่านว่า ฮีรูสการ์ โพสต์แอคเน่ )

พอเห็นครั้งแรกก็คิดว่า เฮ้ นี่มันเจลที่เราก็ใช้เองบ่อยๆนี่หน่า
ผมเห็นว่ามันเวิร์กดีประทับใจมาก เลยถือโอกาสเขียนเล่าประสบการณ์ให้ฟังเลยดีกว่า

เจลตัวนี้ก็ง่ายๆใช้ได้รวดเร็ว ไม่มีอะไรซับซ้อนให้ปวดหัววัยรุ่นนะ
เป็นเจลใสๆเอาไว้ทาๆนวดๆตรงรอยสิวที่เพิ่งหายสุก
รวมถึงแผลจากสิวที่เกือบจะเป็นแผลเป็นแล้ว ก็ทาได้หมด

ง่ายๆ ทาทุกๆวัน วันละ 2-3 รอบ
แม้ว่าในคู่มือจะบอกว่าต้องทาติดต่อกัน 30 วัน
แต่ที่เราใช้เองจริงๆทา 3-4 วันก็เริ่มเห็นผลว่ารอยเริ่มเลือนนะ
แค่่นี้ก็ใจชื้นแล้ว :)

ในคู่มือจะมีบอกคุณสมบัติเพิ่มเติมที่ต้องลองกันดูนะ
เค้าบอกว่าการที่ทาๆเนี่ยจะยังช่วยป้องกันสิวใหม่ที่อาจจะเกิดขึ้นได้ด้วย

ตอนลองครั้งแรกๆเนี่ยก็สงสัยอยู่ว่าแค่เจลมันจะช่วยอะไรได้
แต่เท่าที่ลองหาดูจาก Google ก็เจอข้อมูลเกี่ยวกับเจลตัวนี้เยอะนะ
ดูมีความน่าเชื่อถือไม่แพ้ยาตัวอื่นๆเลยแหละ
และก็มีพวกข้อมูลการทดสอบทางคลินิกเยอะเหมือนกัน

หลักการทำงานของเจล ( เป็นข้อมูลวิทยาศาสตร์อย่างง่ายๆ เริ่มวิชาการนิดนึง
เก็บไว้ไปตอบข้อสอบที่โรงเรียนได้นะ 55555+ )

คือจะมีส่วนผสมคุณภาพพวกสารหลายตัวที่ทำหน้าที่ให้ผิวหนังที่เราทา
อุ้มน้ำมากขึ้น ทำให้มีการไหลเวียนใต้ผิวหนังดีขึ้น
หลังจากนั้นจะทำให้ผิวหน้าเราสร้างเนื้อเยื่อใหม่มาซ่อมแซมรอยแผลได้ง่ายขึ้น รอยบุ๋มก็จะค่อยๆตื้นลง รอยคล้ำก็จางลงตามมาอีกต่อนึง
สุดท้ายโอกาสเกิดแผลเป็นจึงลดลงจ้า

เสร็จขั้นตอนเตรียมฉลองดีใจกับทุกคนที่เกี่ยวข้องได้เลย

เขียนมายาวยืด สำหรับวัยรุ่นอยากได้อะไรง่ายๆ
ก็เลยขอสรุปให้สั้นๆจากที่เขียนมาว่า

ถ้าใครอยากที่จะ...
1. ลดเลือนรอยแผลเป็นสิวจากคล้ำให้จางลง
2. ซ่อมแซมรอยบุ๋มจากสิว
3. ป้องกันสิวใหม่

ก็อาจจะลอง ฮีรูสการ์ โพสต์แอคแน่ ตัวนี้เป็นทางเลือกดูก็ได้นะ
ง่ายๆ แค่ทาๆ แล้วก็ทา หาซื้อง่ายตามร้านขายยาแทบทุกร้านเลย

Cradit : www.dek-d.com
http://my.dek-d.com/pond/blog/?blog_id=10127522
ขอบคุณมากๆ เลยนะคะ สุดยอดเลยยยยยยย:)
เพื่อนๆคนไหน ใช้แล้วบ้าง

ขอ feedback หน่อยครับ
มีคุณหมอให้มาใช้ทาแผลผ่าตัดตอนคลอดอ่ะค่ะ..แผลหายสนิทดีแล้วก็ไม่เป็นรอยดำด้วยนะคะ...
หลอดเท่าไรเนี่ย

แสดงความคิดเห็น

ประมาณ 200 คับ หลอดใหญ่ 300  โพสต์ 2011-3-21 15:18
น่าใช้มากเลยครับ  ตามวัสสัน หรือ บู๊ทส์

มีขายไหมอะครับ

มีครับ แต่จะแพงกว่าร้านขายยาทั่วไปหน่อยนะครับ!  โพสต์ 2011-3-21 15:18
โว้ๆๆ ต้องไปซื้อมาใช้ซะแย้วววว ขอบคุณมากๆคร้า...
น่าสนใจ ขอบคุณที่แนะนำครับ ^^
ขอบคุณนะคะ เดี่ยวจะลองใช้ดู
ราคาเท่าไรเอ่ย ๆ ๆ
ตามร้านขายยา มีไหมครับ

ตอนนี้ใช้เรตินเออยู่ แหะๆ แบบว่า ไม่มีกำลังทรัพย์ 55z+

มีตามร้านขายยาทั่วไปครับ ราคา 200-300บทไม่เกินนี้ครับ :)))  โพสต์ 2011-3-30 22:24
ราคาเท่าไหร่ อ่ะครับ
เราใช้ AHA แล้วรอยสิวแดงมากเลยอ่ะเห็นชัดด้วย
กำลังจะเปลี่ยนมาใช้ตัวลบรอยเราเหลือแค่รอย ชัดมาเลยอ่ะ
หน้าตาดีแล้วยังนิสัยดีแบ่งข้อมูลให้ก่าคนอื่นอีก อิอิ ขอบคุงค่าาา
ขอบคุณมากคะ เดวจาไปซื้อให้แฟนใช้
ได้ผล ยังไง จามาบอก นะคะ
สำหรับคนที่เป็นเยอะๆ เรารักษาและใช้ตัวยาที่คลีนิกเลอแบ็งค็อค เพื่อนแนะนำอีกที รู้สึกได้ว่ายาของคุณหมอเค้าดีมากๆไม่แพงด้วย อย่างเพื่อนเรารักษาจนสิวไม่ขึ้นแล้ว ก็ซื้อยามาทาอย่างเดียวตอนนี้หน้าใสมากๆ ลองเข้าปรึกษาหรือโทรถามเค้าก่อนก็ได้ค่ะ
สำหรับคนที่เป็นเยอะๆ เรารักษาและใช้ตัวยาที่คลีนิกเลอแบ็งค็อค เพื่อนแนะนำอีกที รู้สึกได้ว่ายาของคุณหมอเค้าดีมากๆไม่แพงด้วย อย่างเพื่อนเรารักษาจนสิวไม่ขึ้นแล้ว ก็ซื้อยามาทาอย่างเดียวตอนนี้หน้าใสมากๆ ลองเข้าปรึกษาหรือโทรถามเค้าก่อนก็ได้ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้