ดู: 3137|ตอบกลับ: 23
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ปลายจมูกหมอเฉลิมจะกลมๆ ทุกคนป่าวคะ

[คัดลอกลิงก์]
พอดีว่ากำลังจำทำที่หมอเฉลิม 25 นี้แล้ว  อยากรู้ว่าปลายจมูกที่หมอทำ  ไม่ว่าจะทรงไหนก็ตาม ที่เห็นมาโพสไว้นะคะ  ปลายจะดูกลมๆ มนๆ ทุกคนเลยอ่ะคะ  ถ้าราไม่อยากได้ บอกหมอได้มั้ยคะว่าเราอยากได้ปลายเรียวๆ อะไรอย่างนี้

SP_A0763.jpg (104.31 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

ขออนุญาติย้ายกระทู้จากห้องโพสรูปก่อน-หลัง  มาไว้ที่ห้องแชร์ประสบการณ์นะครับ
ปลายไม่ได้กลมมนทุกคนนะครับ

แล้วแต่แบบที่เราชอบ คุณหมอก็จะทำตามนั้น

ที่เห็นกลมมน เพราะ แต่ละคนเพิ่งทำมา

ถ้ายุบหมด ปลายก็จะเรียวขึ้นครับ

บางทีรูปจมูกที่เอามารีวิวกับตัวจริงก็ไม่ได้เหมือนกันเป๊ะๆ

มีหลายปัจจัย เช่น มุมกล้อง และ แสง อ่าครับ

รูปที่น้อง amitamay เอามาลง สวยน่ารักดีครับ
ไม่ได้กลมมนทุกคนครับ

นอกจากที่คุณ mystically บอกแล้ว ยังขึ้นอยู่กับว่าเราเอารูปต้นแบบจมูกแบบไหนไปให้หมอดูด้วย

อย่างผมเอารูปปลายจมูกเรียว แหลมไป

ก้ได้อย่างนั้นครับผม
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-4 19:38:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วจะหมูกอย่างเมย์นี่ทำแบบเรียวๆเลยจะดีมั้ยละคะ   เพราะตอนนี้เริ่มหวั่นๆ

คือกลมๆ ไม่ใช่ว่าจะไม่สวยนะคะ  แต่ว่าเมย์กัวเมย์จะทำออกมาไม่งามเท่านั้นเอง

SP_A0759.jpg (105.3 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

บอกคุณหมอว่าขอแนวเกาหลี แล้วก็เอารูปจมูกต้นแบบไปให้คุณหมอดูด้วยนะครับ
จขกท. น่ารัก+แนวเกาหลีจริงๆ คอนเฟิร์ม
แก้ไขล่าสุด Stepohmz เมื่อ 2009-5-4 23:09

สวยดีครับ
เราว่า คุณเมย์ต้องทำออกมาน่ารักมากๆมากๆแน่เลยอ่ะคะ

เพราะคุณเมย์หน้าตาน่ารักเป็นทุนเดิมอยู่แล้วอ่ะคะ
น่ารักจังเลยค่ะ......อยากลองทำดูค่ะ..ขอเวลาเตรียมตัว 21 วัน...หุหุ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-5 11:13:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราว่า คุณเมย์ต้องทำออกมาน่ารักมากๆมากๆแน่เลยอ่ะคะ

เพราะคุณเมย์หน้าตาน่ารักเป็นทุนเดิมอยู่แล้วอ่ะคะ
ขอบคุณค่ะ

มีคนทักหลายคนว่าอย่าไปทำเลย  เดียวเกิดไม่สวยจะทำไง  เมย์เลยหวั่นๆไงค่ะ  ตอนนี้ยอมรับว่าคิดมาก  อยากได้กำลังใจเยอะๆ  แต่ใจลึกๆตั้งใจจะทำมานานแล้วค่ะ
เป็นเหมือนเราเลยค่ะ   มีแต่คนบอกว่าอย่าทำแต่คิดจะทำมานานแล้ว
เราว่าเมน่ารักมากๆ  ทำออกมาสวยแน่ๆๆ   เอารูปตัวอย่างไปก้อดีนะค่ะ   
และพูดย้ำกะคุณหมอก้อได้ค่ะ   ขอให้ออกมาสวยสมใจนะค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-5 12:00:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เมย์เอารูปตัวตัวอย่างคือรูปของซองเฮเคียว  ...  ค่ะ

เมย์ไม่อยากคิดมากกลัวออกมาไม่สวย  แล้วคนที่เค้าทักๆมาว่าอย่าไปทำ  เค้าจะไม่ให้กำลังใจเราไงค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-5 12:02:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เมย์เอารูปนี้ให้หมอดูค่ะ

1.JPG (12.8 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

ว้าว น่ารักมากเลยครับ ดูไม่ออกเลยว่าทำ
ว้าว น่ารักมากเลยครับ ดูไม่ออกเลยว่าทำ
ต้นฉบับโพสโดย zen_mono เมื่อ 2009-5-5 12:05

เค้ายังไม่ได้ทำค่ะ

ขนาดยังไม่ทำยังสวยขนาดนี้เลยใช่ม้า
ลองหมอกุศลดูไหมคับเห็น
บางคนทำมาเเล้ว ปลายเเหลมมาก
เราก้อคิดเหมือนกันกับเจ้าของกระทู้เลยค่ะ

อยากได้ปลายเเหลมๆ

เเต่เราคิดว่าจะเอารูปอั้มไปเป็นเเบบจ้า

เเล้วจขกท.ได้คิววันไหนค่ะ
เราว่าแบบจมูกอะค่ะ มันขึ้นอยู่กะเราคุยกะหมอมากกว่าค่ะ ว่าเราอยากได้ปลายแบบไหนอะค่ะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-7 12:05:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เมย์ได้คิววันที่ 25 พ.ค.นี้แล้วค่ะ  ...
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-7 12:07:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ที่จริงเมย์ก็อยากได้ทรงเกาหลีอ่ะค่ะ  แต่เมย์กลัวจะไม่เหมาะกะหน้าเมย์อ่ะค่ะ  เพราะว่าตัวจริงเมย์หน้าค่อนข้างเล็ก กลัวปลายมนๆกลมๆจะทำให้ดูจมูกเมย์โตอ่ะค่ะ
พี่ว่า พอปลายจมูกยุบมันก็จะเรียว คงไม่กลมๆแบบที่น้องเมย์กลัวมังครับ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-9 13:30:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หวังว่าจะเป็นอย่างนั้นเมย์  นอนมะหลับเวย  มันตื่นเต้นมากมาย ....
คุณเมย์ น่ารักมากๆๆ เลยค่ะ

http://dungdong.com/viewthread.php?tid=896

เก๋ก็ปายทำมาแย้วเหมือนกันค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้