ดู: 30357|ตอบกลับ: 29
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกครบอาทิตย์ มีอาการตึงๆที่จมูก

[คัดลอกลิงก์]
คืออยากสอบถามหน่อยค่ะ จากวันที่ทำจมูกมาครบ 1 อาทิตย์พอดี เข้าใจว่าแผลยังไม่หายค่ะ
แต่อยากทราบว่าคนอื่นเป็นเหมือนกันมั้ย
แผลไม่เจ็บไม่ปวดนะคะ แต่รู้สึกว่าจมูกตึงเปรี๊ยะมากๆเลย คือจะรู้สึกเหมือนมีอะไรไม่รู้อยู่บนจมูกตลอด ฮ่าๆ เป็นปกติรึเปล่าคะอาการแบบนี้
แล้วมันจะหายไปมั้ยคะ หรือว่าจะเป็นแบบนี้ไปตลอด

อีกข้อนึงอยากจะถามว่า คนที่ไปทำจมูกแล้วเอาซิลี่ออกอ่ะ จมูกจะกลับมาเป็นเหมือนเดิมก่อนทำมั้ยคะ
คือสงสัยเฉยๆนะคะยังไม่ได้คิดจะเอาออก อิอิ ลองเซิร์จดูบางคนก็บอกว่าเหมือนบางคนก็บอกว่าไม่เหมือนค่ะ อยากทราบถ้าท่านใดมีประสบการณ์รบกวนช่วยแชร์หน่อยนะคะ
เป็นเหมือนกันค่ะ เราทำมาได้3 อาทิตย์แระ แต่ตอนนี้เริ่มตึงไม่มาก อิอิ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-19 12:08:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ roselyzaa ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะคะ นึกว่าหนักซิลี่อะไรแบบนี้ ฮ่าๆ
ผมจะ3เดือนละครับ เวลาเมมปาก ยังตึงอยู่เลย เหอๆ
รอซักเดือนน่าจะหายนะคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-19 19:49:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ ^^
เดี๋ยวก็หายค่ะๆ
เราก็ตึง ขนาดเหลือบตาขึ้นไป สะดุ้งเลย เจ็บอ่าค่ะ

แสดงความคิดเห็น

เราไม่ขนาดนั้น๊า เหมือนรุ้สึกหนักๆเฉยๆ แต่ยักคิ้วได้ๆ  โพสต์ 2011-3-21 10:09
เหมือนมีของแปลกปลอมอยู่ในจมูกเปล่าอ่ะ จะไปทำเหมือนกัน แต่กลัวทนไม่ได้ ว่าเป้นของปลอม

เหมือนมีอะไรมาทับค่ะ 55 แบบรุ้สึกเฉยๆน่ะ แต่ไม่ใช่ความเจ็บค่ะ  โพสต์ 2011-3-21 10:09
เรากะจะครบอาทิตแร้ว ตึงๆนิดหน่อยๆๆ  อิอิ :)

รุ้สึกเหมือนดีขึ้นแล้ว เม้มปากได้ยักคิ้วได้บ้างง  โพสต์ 2011-3-21 10:10
มันก็จะตึง ๆจี๊ด ๆงี้ไปเรื่อย ๆอ่ะครับแล้วแต่คนจน กว่าจะครบปีก็จะหายสนิทครับ

จี๊ดๆนี้เจ็บหรือว่าอะไรคะ  โพสต์ 2012-5-8 13:17
ตึงๆ เหมือนกันจ้าเม้มปากจะตึงมากตรงปลายกับตรงระหว่างคิว ตอนแรกๆ นะ เพราะยังบวมอยู่
แต่ตอนนี้หายแล้วจ้าดีขึ้นแล้ว ตะเองต้องรอให้หายบวมก่องนะ ใจเย็นๆ

แอบนอนนิดๆ แล้วจ๊ะ พอรู้สึกต้วก็จะกลับมานอนท่าเดิม นอนหมอนธรรมดา2ใบจ้  โพสต์ 2011-3-22 10:13
คนมันไม่ชิ้นอ่าเนอะ 55+ อันนี้ไม่กล้าเม้มปากเลย กัวจมูกหลุด 55  โพสต์ 2011-3-22 09:53
ตอนนี้ตัวเองนอนตะแคงได้ยังอ่าา  โพสต์ 2011-3-22 09:52
ของเราอ่ะขำมากๆ ไม่เคยมีหยดน้ำพอมีแล้วก็นึกว่ามันจะทะลุ 555+  โพสต์ 2011-3-22 09:52
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-22 09:52:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nstar ตั้งกระทู้

แล้วนานมั้ยคะกว่าจะชินและรู้สึกเหมือนเป็นจมูกของเราเอง อิอิ
เช่นเวลาล้างหน้าแล้วไม่ต้องคอยระวัง ต้องลูบหน้าเบาๆ อะไรแบบนี้อ่ะค่ะ หรือว่าเราก็ต้องระวังตลอดไปเลยค่ะ
อาการปกติครับ  ยังยุบไม่หมดก้ประมาณนี้ครับ ไม่ต้องคิดมาก
ใช้เวลาซัก 6 เดือน ถึง หนึ่งปี ถึงจะรู้สึกว่าไม่เป็นส่วนเกินครับ

ส่วนถ้าเอาสิลิออกไม่เหมือนเดิมแน่นอน  หนังจะแลขรุขะเนื่องจาก
พังผืด  และเกิดช่องว่างใต้ผิวหนังเพราะเอาสิลิออก  อาจเกิดอาการ
เป็นรอยบุ๋มได้ครับ

ส่วนมากจะเหมือนเดิมนะครับ แต่ส่วนมากจะใหญ่ขึ้นเพราะพังผืด  โพสต์ 2011-3-22 16:39
ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ^^  โพสต์ 2011-3-22 13:54
เป็นเหมือนกันค่ะ ตึงมากกกกกกกกกกก เหมือนมันจะประออกมาซะงั้น แต่หลังจากนั้นวันเดียวก็หาย
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-3 19:13:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Momo_2212 ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่ะ ตอนนี้รุ้สึกเม้มปากได้แล้วแ่ต่ไม่กล้าเม้มมาก กลัวมันปริ 55
แต่ก้ยังมีความรุ้สึกเหมือนเดิมค่ะ คล้ายๆมีอะไรมาวางอยุ่บนจมูก สงสัยร่างกายมันยังไม่ปรับตัว อิอิ
ตึงๆๆ เหมือนกัน คะ ทำจมูกได้ 2 อาทิตย์แล้ว
ส่วนเรื่องเอาซีลีโคนออก เคยถามคนที่เอาออก ในเว็บนี้เค้าบอกว่าเหมือนเดิมนะคะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-3 20:00:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ rodmayzy ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่ะ ^^ ที่ลองถามเพราะกะว่าถ้าไม่เวิร์คจะไม่เก็บไว้ ฮ่าๆ เลยถามเผื่อไว้ก่อนค่ะ
ตึงนานเลยเหรอ แงง ตึงเหมือนตอนที่พึ่งทำสองวันอะปล่าว
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-4 10:30:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nongyam ตั้งกระทู้

ตอนนี้เหมือนตึงน้องลงแล้วจ้ะ คงเพราะยุบบวมด้วยหล่ะๆ
แต่ก้รุ้สึกเหมือนมีสิ่งแปลกปลอมอยุ่ดี 55 อย่างว่ามันคงยังไม่ชินอ่ะจ้ะ

อ้อเราทำได้เ 3 อาทิตแล้วจ้ะ
ยิ่งโด่งมากก้อยิ่งตึงมากเน้ออ....
อาการตึงๆ  เป็นปกติ ค่ะ เพราะ  ถ้าแผลเริ่มแห้ง  เริ่มยึด อะค่ะ    เพื่อทุกอย่างจะเข้าที่แผลหายสนิท ก็ประมาณ สองสามเดื่อนอะ     

ขอบคุณจ้ะู ^^  โพสต์ 2011-4-7 08:26
ใช่ค่ะ อาการตึงมันปกติมาก เพราะว่ามันบวม แต่พอยุบบวมแล้ว  สวยเลยแหละค่ะ  
เสริมมาได้ห้าวันเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ตึงตรงหว่างตามากค่ะ ทำให้ปวดตาไปด้วยเลย
ไม่รู้ว่าอีกนานแค่ไหน ถึงจะหาย
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-15 16:38:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ creamo ตั้งกระทู้

คิดว่าซักอาทิตนึงน่าจะดีขึ้นค่ะ เราตึงๆหัวตาตอนวันแรกๆ หลังจากนั้นก็หายไปค่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้