ดู: 1850|ตอบกลับ: 4

ผลการสอบถามจากหมอศัลยกรรม

[คัดลอกลิงก์]
ผลจากจากสอบถามจากหมอศัลยกรร  ว่าการออกแบบภาพ Photoshop ของตัวเองในเรื่องศัลยกรรมต่างๆให้เข้ากับใบหน้า
หมอให้ความคิดเห็นว่า  "ทำได้  ตามแบบแต่ไม่เปะ  แต่ก็ยังคล้ายครับ  และสำคัญคือ มันดีกว่ามานั่งคิดเอาแบบรูปของคน
อื่นมาให้หมอคิด  เพราะไม่รู้จะเข้ากับใบหน้าคนที่จะทำหรือป่าว  และถ้าทำไปผลออกมาจมูกสวยแต่ไม่เข้ากับหน้าอันนี้ก็เป็น
ปัญหาคาใจทำให้เราไม่พอใจได้ครับ"

ผมชื่อตู่นะครับพอดีผมรับออกแบบแต่งภาพก่อนทำศัลยกรรมจริงครับ  แล้วผมมีปัญหาคาใจว่าถ้าภาพที่เราแต่งมานั่นได้ดึงภาพ
เสริมตกแต่งออกมาให้สวยงาม แล้วหมอจะทำให้ได้ไหมตามที่ออกแบบ  
ซึ่งผมว่าทุกคนคงคิดเหมือนกัน  ผมจึงได้ตัดสินใจโทร
สอบถามหมอ แบบว่า แกล้งทำเป็นลูกค้าอ่า 55 เนียน   หมอจึงให้คำตอบว่าได้ยิ่งดีเลยเพราะหมอจะได้ไม่คิดเพราะเรามีแบบ
ของตัวเอง และเข้ากันหน้าและหมอทำให้ได้แต่ไม่เปะแต่ก็ยังคล้าย   มันทำให้ผมโล่งใจมากเลยครับ  พอผมมานั่งคิดดูว่าแล้ว
ตามร้านคลีนิคที่มีโปรแกรมออกแบบให้ก็ดึงภาพก็อะไรเหมือนกัน ก็ไม่ได้มีเครื่องมือไรวัตรว่าจะเอาออกเท่าไรกี่ เซนต์ กี่มิล ก็เลย
คิดว่ามันก็เหมือนกัน แค่โปรแกรมของเค้ามันง่ายกว่าเราทำ  เท่านั่นเองครับ
โพสต์ 2011-3-19 09:40:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่าสนใจจริงๆ  คุนตู่

เราจะได้เห็นรูปตัวเองก่อนทำ  
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-19 11:29:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย NameZzii เมื่อ 2011-3-19 09:40
น่าสนใจจริงๆ  คุนตู่

เราจะได้เห็นรูปตัวเองก่อนทำ   ...

.ใช่ครับไง ดูผลงานผมได้ที่ ผมตั้งกระทู้รับออกแบบศัลยกรรมก่อนทำจริงนะครับ

แสดงความคิดเห็น

ค๊า  โพสต์ 2011-3-19 20:28
โพสต์ 2011-3-19 11:43:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่าสนใจมากค่ะประเด็นนี้
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-19 11:46:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย shokunjump เมื่อ 2011-3-19 11:43
น่าสนใจมากค่ะประเด็นนี้

ครับผม...ไงถ้าสนใจอยากทำติดต่อฝากข้อความไว้นะครับเดียวผมส่งรายละเอียดให้ครับ

แสดงความคิดเห็น

ส่งให้พี่ด้วยนะ  โพสต์ 2011-3-19 13:41
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้