ดู: 15419|ตอบกลับ: 113
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิว ฝีมือคุณหมอเฉลิม วันที่ 4 ก.ย. อยากให้เพื่อนๆ ช่วยติชมหน่อยนะค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ไปทำกับคุณหมอเฉลิมมาตั้งแต่วันที่ 4 กันยายนค่ะ อยากให้พี่ๆ ช่วยดูว่ามันเบี้ยวหรือเปล่าค่ะ

เพราะรู้มันเอียงซ้ายนะคะ

222.jpg (27.53 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

เพิ่งทำได้ 10 เองนี่ค่ะ

มันคงยางไม่ยุบบวมหมดเลย อะม้าง

รอให้ยุบหมดก่อนดีมะคะ

เปนกะลังใจให้ค่า
มีรูปหน้าตรงมะคะ
ขอดูรูปหน้าตรงด้วยครับ
รูปไม่ค่อยชัดคะ  ช่วยลงรูปอีกหน่อยนะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-15 18:59:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด NNNat เมื่อ 2009-9-15 19:11

เพิ่มรูปนะค่ะ รูปแรกอาจจะไม่ค่อยชัด แล้วก็มีรูปหน้าตรงให้ดูด้วยค่ะ

333.jpg (27.61 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

666.jpg (16.2 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

888.jpg (33.68 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

999.jpg (22.36 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

ยุบไม่หมดค่ะ กว่ารูจมูกจะเท่ากัน ล่อไปเกือบ 2 เดือนค่ะน้อง
ทรงสวยดีคร่า เราดูแร้วไม่เบี้ยวนิคะ

ลองให้ครบเดือนก่อนดีมะค่ะ จะได้ยุบบวมหมด

3 เดือน ก็เหนทรงที่ชัดเจน แร้วอะ

เท่าที่ดู ถ้าหายบวมยุบหมด สวยเริ่ด คร่า

เกาหลี๊ เกาหลี

อิอิ  ^^
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-15 19:19:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยุบไม่หมดค่ะ กว่ารูจมูกจะเท่ากัน ล่อไปเกือบ 2 เดือนค่ะน้อง
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-9-15 19:14

จริงหรือค่ะ

ขอบคุณพี่ปลาคนสวยมากค่ะ

หนูสาธุขอให้มัน Center เท่ากัน

กลัวมากๆ เลยคะ ขอบคุณพี่ปลามากนะค่ะ

ที่เข้ามาเป็นกำลังใจให้ ทั้งสวยและใจดี

ขอบคุณมากค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-15 19:27:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทรงสวยดีคร่า เราดูแร้วไม่เบี้ยวนิคะ

ลองให้ครบเดือนก่อนดีมะค่ะ จะได้ยุบบวมหมด

3 เดือน ก็เหนทรงที่ชัดเจน  ...
ต้นฉบับโพสโดย jamebond เมื่อ 2009-9-15 19:16

ขอบคุณ คุณ jamebond มากค่ะที่ชม

หนูก็เอารูปที่่ดูดีที่สุดตอนนี้มาให้ดูนะค่ะ เพิ่งถ่ายล่าสุด

หนูขอทำครั้งเดียว เพราะหนูกลัวเข็มสุดชีวิต

ตอนทำก็ร้องตลอดเลยค่ะ ไม่ได้เจ็บนะค่ะ แต่ว่ากลัวมาก

ขอบคุณมากนะค่ะ ที่มาเป็นกำลังใจใ้ห้

ถ้ายังงัยจะ Up รูปให้ดูเรื่อยๆ นะค่ะ

ขอบคุณมากจริงๆ ค่ะ เพราะจิตตกมาก กลัวค่ะ กลัวต้องแก้

ถ้าต้องแก้ คราวนี้หนูคงตายแน่ค่ะ เพราะที่ผ่านมามันหลอกหลอนอยู่ทุกวันค่ะ

(หมายถึงเข็มนะค่ะ ฮือๆ)
เอ่อ... เท่าที่ดูจากรูปหน้าตรง มันก็ไม่เอียงนี่ครับ แกนตรงลงมาสวยเชียว
อาจจะเป็นเพราะ ยุบไม่เสร็จรึป่าวครับ คือถ้าแกนมันเอียง มันจะชัดกว่านี้อ่ะครับ
อันนี้อาจเป็นได้เรื่องแผลที่อยู่ในรูจมูกยุบไม่เสร็จ เลยไม่เท่ากันอ่ะครับ...
ค่า  ^^

รอนับวันสวยได้เลยค่า

ทรงที่ตะเองทำอะ อินเทรนสุดๆ แระ หัวตาต่ำๆ แร้วโด่งไล่ไปหาปลาย ทำทรงนี้แร้วหน้าจะดูเด็ก ดูหน้าหวานดีคร่า

วันที่ 21 กย. นี้ ก็จะถึงคิวเราแร้ว

อยากได้ทรงแบบ จขกท อะ

สู้ๆ น๊าคร๊า ^^
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-15 20:01:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ค่า  ^^

รอนับวันสวยได้เลยค่า

ทรงที่ตะเองทำอะ อินเทรนสุดๆ แระ หัวตาต่ำๆ แร้วโด่งไล่ไปหาปลาย ทำทรงนี้แร้วห ...
ต้นฉบับโพสโดย jamebond เมื่อ 2009-9-15 19:32

ใช่ค่ะหนูบอกหมอว่าเอาหัวตาต่ำๆ ค่ะ
เพราะเป็นคนมีปลายจมูกและมีเนื้อเยอะอยู่แล้วค่ะ
ตรงปลายแทบจะไม่ได้เสริม แต่เิพิ่มหยดน้ำมานิดหน่อย
เน้นช่วงกลางเพราะว่ามันแบน ก่อนทำพอบอกใครๆ ว่าจะไปเสริมจมูก
มีแต่คนตกใจว่าเสริมทำไม มันโด่งอยู่แล้ว
แม้แต่ตอนจ่ายเงินเสร็จก็มีลูกค้าของคุณหมอนั่นแหละค่ะ
เข้ามาทักว่าจะเสริมทำไม ก็ดีอยู่แล้ว เสีย Self ไปเลยค่ะ
(จ่ายตังค์ไปแล้วเอาคืนไม่ได้อะ)
แต่ใครจะว่าอยากไร ความอยากสวยบังตา
ใครห้ามก็ไม่ฟังหรอกค่ะ (กลับไปบ้านนอกไม่รู้ว่าแม่จะว่าอย่างไรบ้าง เพราะแม่ยังไม่รู้)
แต่พอทำออกมาสวยกว่าเดิมจริงๆ ค่ะ
จากหน้าเล็กอยู่แล้วกลายเป็นหน้าเหลือแค่ฝามือ ตอนส่องกระจกครั้งแรกตกใจมากค่ะ
แต่ตอนนี้ปลายบวมอยู่ค่ะ แต่จมูกก่อนทำมัน
ก็บวมอย่างนี้อยู่แล้ว แต่ไม่ขนาดนี้ ตอนเสร็จใหม่ๆ จมูกเล็กมาก
เห็นเค้าบอกกันว่า ตอนทำเสร็จใหม่ๆ แว๊บแรกที่เห็นนั่นคือจมูกของเราในอนาคตเลยค่ะ
(ในกรณีของคนที่ยังไม่บวม หรือบวมช้า เพราะของหนูตอนเสร็จยังไม่บวม ตอนบวมก็บวม
แค่วันเดียวค่ะ วันที่สองก็ยุบแล้ว)
แต่ถ้านานไปอาจจะสวยกว่าแว๊บแรกที่เห็นก็ได้นะค่ะ

ยังงัยวันที่คุณ jamebond ทำ ก็ขอให้จมูกคุณ jamebond สวยสมใจ
อย่างที่คุณ janmebond อยากจะได้นะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆ นะค่ะ
แต่อยากให้คุณ jamebond หาข้อมูลไว้เยอะๆ นะค่ะ ของอย่างนี้ต้องดูและศึกษานานๆ
เวลาที่เราทำ จะได้ไม่มีอะไรติดขัด ราบรื่น และสวยหล่อสมใจค่ะ
แล้วแวะเข้ามาชมบ่อยๆ นะค่ะ (ดีใจจังได้คุยกับทุกๆ คนในเว็บ รู้สึกว่าใจชื้นขึ้นเยอะ)
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-15 20:16:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอ่อ... เท่าที่ดูจากรูปหน้าตรง มันก็ไม่เอียงนี่ครับ แกนตรงลงมาสวยเชียว
อาจจะเป็นเพราะ ยุบไม่เสร็จรึป่าว ...
ต้นฉบับโพสโดย king_sun เมื่อ 2009-9-15 19:29

จริงๆ หรือค่ะพี่ แล้วรูจมูกเอียงๆ อย่างนี้มันก็จะกลับมาตรงเหมือนเดิมใช่ไหมค่ะ
(ตอนทำเสร็จใหม่ๆ หนูดูเหมือนมันเอียงซ้าย ตอนนี้ก็ยังรู้สึกค่ะ แต่พอถามใครเค้าก็บอกว่าไม่เอียง
แต่หนูรับรองว่าตาหนูไม่ได้เอียงแน่นอน เพราะเทียบจมูกกับของน้องสาวแล้ว ของหนูจะดูเอียงนิดๆ
เวลาส่องกระจกจิตจะตกทุกครั้ง ยิ่งดูรูแล้วยิ่งจิตตกใหญ่เลย )
ถ้าเป็นอย่างที่คุณ king_sun บอกหนูก็โล่งใจ
เพราะต่อไปมันอาจจะดึงมาแล้วก็ตรงพอดีเป้ะ
พอหนูเห็นว่ามันเอียงซ้าย (หรือคิดไปเอง) หนูก็นอนตะแคงขวามาตลอด
เผื่อว่าแรงโน้มถ่วงของโลกมันจะดึงมาให้เท่ากันพอดี
แต่ตื่นเช้าขึ้นมาส่องกระจกทีไรมันก็เหมือนเดิมทุกที
แต่ก็เพิ่งแค่ 11 วัน ยังงัยหนูก็จะต้องรอดูไปก่อน แต่หนูคิดว่าอะไรมันคงไม่ร้อย % ไปหมดทุกอย่างหรอกค่ะ
พยายามทำใจ เพราะตาหนูเองก็ยังไม่ค่อยเท่ากัน คิ้วก็ไม่เท่ากัน ฟันก็เก เหยินอีกต่างหาก ก็ยังดัดอยู่
แล้วถ้ามันจะอะไรอีกซักนิดซักหน่อยจะเป็นไรไป
(ปลอบใจตัวเองค่ะ)
แล้วหนูจะมา Up รูปให้ดูอีกนะค่ะ
รูปตอนนี้ไม่ค่อยชัดเพราะถ่ายกับมือถือ เดี๋ยวรอให้ได้กล้องมาก่อนจะถ่ายให้ดูใหม่ค่ะ

ขอบคุณมากนะค่ะที่มาเ็ป็นกำลังใจให้ ขอบคุณมากๆ จริงๆ ค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-15 20:39:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้เป็นรูปก่อนทำนะค่ะ ไว้ว่างๆ จะเอาก่อนหลังมาให้ดูกันแบบชัดๆ ค่ะ
เพราะตอนนี้ยังไม่ได้ตัดต่อค่ะ เอาเป็นแบบนี้ไปก่อนนะค่ะ

99999.jpg (18.89 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

หายเร็ว ๆ นะคะเอาใจช่วย เพิ่งเสริมเหมือนกัน แต่ของเราเนื้อจมูกน้อยโด่งได้ไม่มากคะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-15 20:51:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด NNNat เมื่อ 2009-9-15 20:52
หายเร็ว ๆ นะคะเอาใจช่วย เพิ่งเสริมเหมือนกัน แต่ของเราเนื้อจมูกน้อยโด่งได้ไม่มากคะ ...
ต้นฉบับโพสโดย bunyawee_cat เมื่อ 2009-9-15 20:47

ขอบคุณมากๆ ค่ะ ที่มาเป็นกำลังใจให้อีกคนหนึ่ง ขอบคุณจริงๆ ค่ะ เริ่มใจชื้นขึ้นมาอีกหน่อย
ช่ายแร้วค่า คุณ NNNat

บางคนไม่เคยทำศัลยกรรมมาเลย จมูกก็ยังคด แร้วก็รูจมูกก็ไม่เท่ากันมาตั้งแต่เกิดเลยก็เยอะแยะค่ะ นับประสาไรกับคนทำศัลยกรรมอย่างเราๆ รูจมูกไม่เท่ากันนิดๆ หน่อยๆ ก็คงไม่เปนไรหรอกค่ะ คงไม่มีใครอุตะหริ เอาไม้บรรทัดมาวัดรูจมูกเราหรอกม้างค่ะ  5555555++   ศัลยกรรมไม่มีอะไร 100% หรอกค่ะ คิดงี้แร้วเราจะสบายใจขึ้นเยอะเลย

วันที่ 21 กย. นี้ เราจะแก้จมูกครั้งที่ 1  ครั้งแรกเราทำแบบประสบการณ์น้อยไปนิด เราพอมีดั้งบ้างอยู่แร้วอะค่ะ แต่ตรงหว่างตามันน้อยไปนิด เราเลยเน้นตรงหว่างตา ตรงปลายไม่เอาเลย เน้นหมอว่าเอาแบบเดิมเพิ่มแต่ตรงหัวตา กลัวจะโด่งเวอร์ กลัวหน้าเปลี่ยน กลัวสาระพัดจะกลัว  สรุปพอผ่านมาได้เดือนกว่าๆ ตรงหัวตาเปนแท่ง  ดูหน้าดุ แร้วก็ดูหน้าแก่ (จิงๆ ก็แก่อยู่แร้วหละ ยิ่งไปเพิ่มความแก่ขึ้นมาอีก อิอิ) เราหาที่แก้อยู่นาน ตัดสินใจไม่ได้ซักที พอได้มาเจอเวปนี้ ทำให้เราตัดสินใจทันทีเลย ต้องหมอเฉลิม เท่านั้น  แหะๆ (ใจง่ายเน๊อะ !!)

แต่วันนี้ ได้เหนจมูกของคุณ NNNat แร้ว ยิ่งเพิ่มความมั่นใจเพิ่มขึ้นไปอีกว่า คุณหมอทำสวย แระเนียนดีค่ะ

เอารูปมาลงเยอะๆ นะคร๊า อยากเหนความงามต่อเนื่อง  ^^
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-15 21:03:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด NNNat เมื่อ 2009-9-15 21:04
ช่ายแร้วค่า คุณ NNNat

บางคนไม่เคยทำศัลยกรรมมาเลย จมูกก็ยังคด แร้วก็รูจมูกก็ไม่เท่ากันมาตั้งแต่เกิดเลยก็เ ...
ต้นฉบับโพสโดย jamebond เมื่อ 2009-9-15 20:57

ไ้ด้เลยค่ะ จะ up รูปใ้ห้ดูบ่อยๆ
พอคุณ Jamebond ทำมาอย่าลืมเอามาให้ Nat ดูบ้างนะค่ะ
หนูไม่มีคิวของหมอเฉลิมหรอกค่ะ แต่โทรไปถามพี่แดงว่าคุณหมอพอมีเวลาหรือเปล่า
แล้วบังเอิญวันนั้นคุณหมอพอมีเวลา หนูก็เลยได้ไปทำ แบบไม่ได้เตรียมตัวเตรียมใจเลยค่ะ

แล้วอีกอย่างคือว่าไปดูมาหลายที่ แต่ชอบฝีมือหมอเฉลิมมาก
ยิ่งได้เข้ามาเว็ปนี้อีก ยิ่งตกหลุมรัก ก็เลยคิดว่าต้องเป็นหมอเฉลิมเท่านั้น
ก็เลยได้ทำจนได้
ยังงัยแล้วทำมา  มีอะไรให้ช่วยก็บอกนะค่ะ ยินดีค่ะ
น้องนัท ก่อนทำ จมูกยาว แระมีหยดน้ำ อยุ่แร้วอะ เลยทำออกมาสวย ธรรมชาติ

^^
สบายจัยได้เลยน้าคัฟ
อย่างโอเปิ้ลเอง
กว่ารูจมูก 2 ข้างจะเท่ากัน
ใช้เวลาปามาน 2 เดือนอ่าคัฟ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-15 21:32:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สบายจัยได้เลยน้าคัฟ
อย่างโอเปิ้ลเอง
กว่ารูจมูก 2 ข้างจะเท่ากัน
ใช้เวลาปามาน 2 เดือนอ่าคัฟ ...
ต้นฉบับโพสโดย 0pEL เมื่อ 2009-9-15 21:09

คือหมายความว่า ของ OpEL เอง
ตอนที่ทำเสร็จใหม่ๆ รูจมูกก็เป็นเหมือนของนัทงั้นหรือค่ะ

ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงตอนนี้ใจชื้นขึ้นมาอีกเยอะเลยค่ะ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-15 21:38:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น้องนัท ก่อนทำ จมูกยาว แระมีหยดน้ำ อยุ่แร้วอะ เลยทำออกมาสวย ธรรมชาติ

^^
ต้นฉบับโพสโดย jamebond เมื่อ 2009-9-15 21:07

ใช่ค่ะ ธรรมชาติมากไม่มีใครรู้เลยอะ
เดากันไปต่างๆ นาๆ หาว่าไปลดความอ้วนบ้างหละ(หน้าเล็กลง) จริงๆ ก็ผอมจะแย่
ไปเหลาคางมาบ้างหละ ไปทำนั่นทำนี้ หนูก็บอกว่าไม่ได้ทำ ทำจมูกมาอย่างเดียว
แล้วหน้ามันก็เลยดูเล็กลงเท่านั้น อิอิ ชอบๆ

เพราะหนูเน้นธรรมชาติ ไม่เอาโด่งอะ กลัวอะค่ะ
แต่หมอบอกว่ามันจะยุบลงไปอีกนะค่ะ หนูก็ไม่รู้ว่ามันจะยุบอีกแค่ไหน
อยากให้ยุบมากกว่านี้อีกค่ะ ตรงปายจมูกนะ เพราะตรงหัวตามันคงไม่ยุบแล้วละค่ะ
มันไม่มีอะไรจะยุบแล้ว อิอิ
เหมือนกันเลยค่ะรูจมูกไม่เท่ากันคิดว่ามันเอียงแต่ถามใครเค้าก็บอกว่าตรงกันหมดเหอะๆ
ถ้าคนอื่นไม่ทักก็สบายใจเถอะค่ะอย่างที่บอกไม่มีใครมาเล็งหรือเอาไม้บรรทัดมาวัดหรอกอิอิ
เบี้ยวตรงไหนคะ ไม่เหนเบี้ยวเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้