ดู: 2970|ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] อยากสวยคะ..

[คัดลอกลิงก์]
ถามเพื่อนๆๆหน่อยคะว่าถ้าจะทำตา จมูก คาง ปากบาง ภายใน1เดือนจะได้มั้ยคะแล้วควรทำไรก่อนดีคะเก็บเงินได้ก้อนนึงแล้วคิดว่าจะทำเลยคะทั้งหมดเลยแต่เกบตัวคะจะทันมั้ยคะหลังสงกรานนะคะ
ไม่เยอะไปหรอค่ะ ทำทีละอย่างดีกว่าาาา น้าจะได้พักฟื้นบ้าง
จากตอนนี้ไปสงกรานต์ อืม
ถามว่าได้ไหมทันไหมมันก็ทันค่ะแต่คุณแน่ใจได้อย่างไรว่าถ้าคุณตัดสินใจภายในวันนี้แล้วจองคิวจะได้ตามวันที่ต้องการเลยและการศัลยกรรมมันไม่ใช่การติดสติ๊กเกอร์หรืออะไรง่ายๆแบบนั้นนะจ้ะที่แบบว่าทำปุ๊บสวบปั๊บออกจากคลีนิคแล้วเฉิดฉายเลย อย่างน้อยมันต้องมีการพักฟื้นให้เนื้อเยื่อเข้าที่ก่อน
แล้วเรื่องที่คุณถามว่าจะทำอะไรก่อนดี?
ในความเห็นส่วนตัวนะลองคิดตามดู
หน้าจะเริ่มจากอะไรก็ตามที่ปรับเปลี่ยนโครงหน้าได้นะเราว่า
เพราะลองคิดดูว่าถ้าหน้ากลมจมูกสั้นๆโอเครพอดูได้ถ้าทรงสวยใช่ไหมแต่ถ้าเกิดหน้ายาวหล่ะจะเกิดอะไรขึ้นหน้ายาวๆจมูกสั้นไม่บาลานซ์กันเลยถ้าไม่งั้นก็ต้องหารูปทรงจมูกที่ครอบจักรวาลน่าดู น่าจะเคยได้ยินกันมาบ้างแล้วละมั้งคะไอ้คำยอดฮิตที่ว่า เสริมจมูกให้เข้ากับหน้า หรือไม่ก็คุณหมอจะพิจารณาจากโครงหน้า แต่ถ้าสั้นจนคางไม่มีเลยนี่ก็อีกเรื่องนึง
ส่วนตานี่น่าจะเอาไว้ทีหลังสุดเลยเพราะการเสริมจมูกเคยสังเกตไหมว่าบางกระทู้บอกว่าตาจะเฉี่ยวขึ้นเพราะเนื้อมันโดนดึงไง อะไรทำนองนี้หล่ะค่ะ
หรืออีกประการคือถ้าคุณเก่งคอม จัดการตัวเองด้วยการออกแบบหน้าตาตัวเองได้เลยค่ะ
หรือไม่ก็ไปปรึกษาหมอ
นี่แค่ความเห็นส่วนตัวนะถ้ายังไงรอคนอื่นสมาชิกท่านอื่นผ่านมาตอบละกันเนอะ
อ่อ อีกนิดนะ
แล้วมันก็ขึ้นอยู่กับว่าสวยคุณกับสวยหมอจะเหมือนกันหรือไม่ด้วยนะจ้ะ
จมูก กับ  คาง

น่าจะทำพร้อมกันได้  แต่ว่าถ้าทำมากกว่านี้

ไม่น่าจะโอเครอ่ะ  แล้วไม่ลองไปปรึกษาคุณหมอดูก่อน

บางทีอาจไม่ต้องทำเยอะขนาดนั้นก็ได้น๊ะค๊ะ

เป็นกำลังใจให้
ผมว่าทำจมูกก่อนอันดับแรก แล้วค่อยดูอย่างอื่นตามมา
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-19 20:17:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
-ขอบคุนทุกๆๆท่านนะคะที่เข้ามาตอบให้..ลังเลยุ่คะว่าจะทำตาก่อนคะเปนคนคางสั้นคะหน้ากลมเลยจะทำคางด้วยท่าทางจะติดศัลยกรรมแล้วคะถ้ามีตัดคอทิ้งเอาหัวใหม่ใส่ก้อคงทำคะ.อิๆๆ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-19 20:24:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หนังหน้าเปนเยี่ยงนี้คะ..ควรทำไรดีคะ

ผ่านการทำจมูกมาแล้วคะ2รอบอยากทำรอบที่3คะยังโด่งไม่ถึงใจอยากเปลี่ยนตัวองสวยคมขึ้นคะ

แสดงความคิดเห็น

^_^
นู๋ว่ามันดุเอ๋อๆๆนะคะบางทีอยากสวยคมเฉี่ยวเปรียวซ่าอ่ะคะ  โพสต์ 2011-4-22 22:03
^_^
ขอบคุนค่า แต่อยากสวยกว่านี้อ่ะ  โพสต์ 2011-4-10 13:35
หน้าตาน่ารักจัง อิอิ  โพสต์ 2011-3-20 21:38
ก่อนจะทำ ควรศึกษารายละเอียดเยอะ ๆ ค่ะ  เวปนี้ไงคะ มีรายละเอียด รีวิวเพื่อน ๆ เพียบ ไปพบคุณหมอเพื่อสอบถามด้วยก็ดีนะคะ  จะได้ทำแล้วออกมาสวยเลย ไม่ต้องแก้หลายครั้ง
ตาแบบนี้ปะคะ ที่เค้าเรียกว่าหนังตาตก
อาจต้องมีการผ่าตัดแก้ไข ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยคะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-20 09:47:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ auau16 ตั้งกระทู้

ขอบคุนนะคะศึกษารายละเอียดมานานแล้วคะแต่ยังเลือกหมอไม่ได้สักทีกลุ้มคะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-20 09:51:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ friendzzxx ตั้งกระทู้

ช่ายคะมีคนแนะนำให้ทำตตาแล้วก้อเสริมคางทำปากบางคะเลยว่าจะทำจมูกกะคางพร้อมกันคะอยากทำกะคุนหมอนพรัตน์เหนคุนดรีมทำแล้วสวยดีคะแต่ราคาแพงมากเบ็ดเสร็จ48000กลุ้มคะหมอท่านไหนทำคางกะจมูกสวยๆๆคะแนะนำหน่อย
คางเราว่าหมอจุฑาคะ
เห็นเพื่อนไปทำมา รีวิวน้อยคะ แต่หมอทำเนียนแล้วก็ประสบการณสูงคะ
เราก็กำลังจะไปตัดกรามกะท่านคะ  ^^
เราว่าคุนน่าจะทำตาก่อนนะ  เพราะชั้นตามันดูแปลกๆ เราไม่รู้หรอกว่าเขาเรียกอาการแบบนี้ว่าอะไร แต่ถ้าให้แนะนำก้อคิดว่าตาค่ะ
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-21 13:55:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ dreamjung ตั้งกระทู้

ขอบคุนคะคุนดรีมเพราะว่าเหนคุนดรีมทำมาแล้วสวย...เลยเกิดกิเลสคะคุนดรีมพอแนะนำหมอที่ทำตาสวยๆสักท่านสองท่านได้มั้ยคะหมอชลทิศราคาแพงมากคะแต่ผลงานก้อสวยดีคะ..คิดหนักคะเรื่องตา..ว่าจะทำตาก่อนไม่รุ้ที่ไหนดีไม่มีผลเสียกลุ้มๆๆๆๆๆๆ

15,000 มีอายุแค่ 3 เดือน ตาตกเหมือนเดิม เสียดายเงิน ต้องไปหาที่แก้อีก  โพสต์ 2011-3-21 14:05
หมอนพรัตน์ หมอภู หมอชลทิศ ส่วนหมอ ก. เก่งเรื่องตา เห็นตาเพื่อนแล้วค่า  โพสต์ 2011-3-21 14:04
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-21 14:38:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ^_^ เมื่อ 2011-3-21 14:39

ตอบกระทู้ ^_^ ตั้งกระทู้

หมอก..นี่กมลรึ่ป่าวคะคุนดรีมเล่นอักษรย่อ..อย่างกะดาราเลยอ่...แสดงว่าไม่ว่าจะถูกหรือแพง..หมอท่านไหนก้อสวยแค่3เดิอนเหรอคะ...เครียดคะเงินทอง
ยิ่งน้อยๆๆอยุ่ด้วยแล้วท่ายกคิ้งยกหางตาล่ะคะ.จะอยุ่ได้นานามั้ย..ดึงตาหางหงอะไรปะมานนี้อ่ะคะ.ไม่ข้อมูลทางตาเลยคะเครียดๆๆๆๆ

เข้าใจผิดค่า ไม่ใช่ทุกหมอนะค้า ลองหาหมอฝีมือดีๆ นะคะ  โพสต์ 2011-3-21 15:18
คอ่ย ๆ ทำไปทีละสองอย่างก็ได้ครับ  ทำสี่อย่างเลย เดี๋ยวจะหนักไป
ทำตากับคางก่อนครับ  อันดับแรก  

หมอชลทิศทำสวย แต่แพงไปหน่อยลองหารีวิวดู  โพสต์ 2011-3-21 21:04
^_^
หมอท่านไหนทำตาสวยๆๆบ้างคะแนะนำหน่อยคะ  โพสต์ 2011-3-21 20:41
เอ่อ เห็นด้วยกะคนอื่นๆ นะคับ คือค่อยๆ ทยอยทำดีมั๊ย ไม่แน่นะทำแค่อย่างสองอย่างก็สวยแล้วๆๆๆๆๆๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้