ดู: 3582|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โหนกแก้ม/กราม] รบกวนเพื่อนๆพี่ๆช่วยออกความเห็นทีว่าจะตัดกราม + ลดโหนกดีไหมครับ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับผมเป็นสมาชิกเว็บดั้งโด่ง แวะๆเวียนๆมาเพิ่มกิเลสให้ตนเองต่อเนื่องอย่างเนื่องๆ  แหะๆ  ก็เพื่อนๆพี่ๆแต่ละคนสวยหล่อกันทั้งนั้นนิครับ ผมคนนึงก็อยากหน้าตาดี(เหมือนผู้เหมือนคนกับเขามั่ง ) แต่ปัญหาเจ้ากรรม คือโครงหน้ามันไม่ค่อยจะสนอง  need ผมเลย เห้ออ (กรามใหญ่ โหนกบาน จนเพื่อนๆเรียกหน้ากาม)  .......

เข้าเรื่องละกันน่ะครับผม  ....... เพื่อนๆช่วยให้คำแนะนำผมหน่อยนะครับ ว่าผมควรจะตัดกรามร่วมกับ ตัดโหนกแก้มเพื่อจะได้มีหน้าเกาหลีๆ กับเขาได้มั่งรึป่าว คิคิ หรือมีข้อเสนอแนะอย่างอื่นติชมกันได้นะครับ .....

รูบแรกด้านข้างครับ.......

รูปต่อไป หน้าตรง หน้าบานจริงๆเล๊ย

ปล. ถ้าผมจะไปทำจริง ตอนที่หน้าบวมๆนี่หน้าผมจะช้ำเหมือนตอนทำจมูกรึป่าวครับ ถ้าบวมอย่างเดียวมันไม่เท่าไหร่ แต่ถ้าทั้งบวมทั้งช้ำนี่สงสัยออกบ้านไปใหนมาใหนไม่ได้เป็นเดือนแน่ๆเลย  T_T

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นน่ะครับ
หน้าเรียวออกค่ะ..แต่มีโหนกแก้มอ่ะค่ะ
ไม่รู้บอกถูกอ่ะป่าวลองดูเพื่อนออกความเห็นแล้วกันน่ะค่ะ
..หน้าเรียวนี่ก็หล่อแล้วน๊าา
เห็นแต่โหนกอะค๊า เลยทำให้หนเช้าไม่เรียวว
เท่าที่ดูจากภาพผมว่ากรามกะโหนกแก้มก็ไม่ได้น่าเกลียดอะไรนะคับ ลองโบท็อกซ์ปรับรูปหน้าก่อนดีมั๊ย
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-17 20:59:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kurama ตั้งกระทู้

ครับผม ผมลองกัดกรามดูแล้วเอามือคลำๆกล้ามเนื้อ มันไม่ค่อยมีอ่ะครับ กัดกับไม่กัดหน้ายังเหมือนเดิม แต่ชัวร์ๆผมต้องไปถามหมอก่อนแหละครับว่าที่บานเพราะกล้ามเนื้อ หรือเพราะกระดูก ^^

แสดงความคิดเห็น

งืมๆๆ ลองไปถามคุณหมออีกครั้งดีที่สุด  โพสต์ 2011-3-17 22:35
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-17 21:00:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ พิม123 ตั้งกระทู้

แห่ๆ โหนกนี่ตามมาหลอกหลอนผมตั้งแต่เด็กเลย อยากเอามันออกปาย อิอิ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-17 21:01:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ friendzzxx ตั้งกระทู้

ครับ ผมคิดว่า ที่ชัดๆเลยคือโหนก คิดว่าจะชัดกว่ากรามด้วยซ้ำไปเนอะ
เดิมกระดูกหน้าคุณเป็นคนกระดูกกว้าง  
กระดูกแก้มใหญ่ช่วงบนตั้งแต่ช่วงตาลงมาถึงปลายจมูก
เราขออนุญาติทำให้ดูนะคะว่าถ้าลดและเพิ่มส่วนพวกนี้ลงไปจะทำให้เรามองเห้นถึงส่วนที่ต้องแก้ไขบนใบหน้า
แล้วศัลยกรรมส่วนอื่นๆ เพิ่มอีกนิดหน่อย หน้าจะเปลี่ยนเป็นคนละคนเลย
หล่อเข้มมากกกกกก อิอิ

ในส่วนที่เราลองทำให้นะคะ
1. ลดโหนกแก้ม  เราบีบโหนกแก้มส่วนบนบริเวณล่างตาเข้า เพื่อให้ดูไม่ใหญ่และกว้างเกินไป
2. เพิ่มกรามช่วงปาก  เราเพิ่มความกว้างของส่วนนี้ให้ไม่เรียวแหลมเกินไป เพื่อให้สัดส่วนไม่ตรงกันข้ามกับบริเวณโหนก

***เมื่อปรับทั้งสองส่วนนี้แล้ว เราจะได้ค่ากลางที่โครงหน้าส่วนบน ไม่โหนกจนเกินไป และกรามส่วนล่างไม่แหลมจนเกินไป

3. เราทำปากระจับให้นิดนุง (ณเดชๆ)
4. ยกคิ้วขึ้นให้โก่งนิดนุง (เพื่อหน้าดูคมเข้ม)
5. ตัดไฝออกให้
6. เพิ่มหยดน้ำที่ปลายจมูก

ขออนุญาตินะคะ

180556zvuvvvhtsyh8ntti-1.jpg (636.97 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

1.jpg (702.97 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

แสดงความคิดเห็น

เก่งจังอยากได้ๆๆ..อยากได้บ้างงงง  โพสต์ 2011-3-18 05:43
ขอบคุณมากๆเลยนะครับ เก่งจัง อิอิ จะรับไว้พิจารนานะครับ ^^  โพสต์ 2011-3-17 22:51
ว้าววววววววววว ทำเก่งมากเลยอ่ะค๊าบบบบบบบ เจ๋งจัง  โพสต์ 2011-3-17 22:35
พรอม ตอบกลับเมื่อ 2011-3-17 21:05
เดิมกระดูกหน้าคุณเป็นคนกระดูกกว้าง  
กระดูกแก้มใหญ่ ...

โหดมากกกกกกกกกกกกก
พรอม ตอบกลับเมื่อ 2011-3-17 21:05

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้