ดู: 43532|ตอบกลับ: 27
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] Botox หน้าเรียว เมื่อไรจะเห็นผลสูงสุด

[คัดลอกลิงก์]
อยากหน้าเรียวบ้าง เลยฉีดโบท๊อกซ์ไปกรามขวา 40 และซ้าย 30 ซีซี เนื่องจากกรามใหญ่ไม่เท่ากัน  ฉีดกับหมอจรัสพลที่ Neo Clinic ปราฏกว่า สองสัปดาห์ถัดมา มันเรียวน้อยไปหน่อย  แทบไม่รู้สึก  และไม่ค่อยเมื่อยกรามเลยหลังจากฉีด  อยากถามว่าเมื่อไรมันจะเห็นผลสูงสุดน่ะครับ    หนี่งเดือน  สองเดือน  หรือมันจะค่อย ๆ เห็นผลเอง...
สองสัปดาห์ก็ลงแล้วคะ
แพงไหมคะ ราคาเท่าไหร่
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-14 23:56:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เมื่อไรจะเห็นผลสูงสุด ผู้เคยทำรบกวนด้วยนะครับ

แสดงความคิดเห็น

เต็มที่ถึง 2 เดือนจะเห็นผลในรายที่ลดยาก แต่ปกติ 1 เดือนจะเห็นได้ชัดแล้ว  โพสต์ 2012-6-13 13:50
ของผม ชัดเจนมากเลย ครับ แค่ 2 อาทิตย์เอง
อยูที่ โบทอก ด้วยนะครับ ว่าใช้ ของอะไร
ผม ใช้ ของเกาหลี เป็นคน กรามมากเลยทีเดียว แต่ ทำแล้ว หน้าเรียวเล็กเลย
เดวจา เอามารีวิวให้ดูนะคับ

ตอบกระทู้ bigdoor ตั้งกระทู้

เห็นผลสูงที่สุด ก็น่าจะประมาณสองเดือนน่ะครับ ว่าแต่ไม่เมื่อยกรามเลยเหรอครับ ผมฉีดมาสัปดาห์แรกเมื่อกรามมากครับ แทบจะไม่อยากกินอะไรเลยครับ แล้วกรามมันก็ค่อยๆ หายไปเรื่อยๆ ครับ ของผมปล่อยไปข้างละ 35 ยูนิตครับ อีกสองสัปดาห์คุณหมอนัดปล่อยอีกข้างละ 15 ยูนิตครับ เพราะผมเหมาหมดขวดครับผม
ตกลงทำมาเท่าไหร่ค่ะ และต้องนัดไหมค่ะ เพราะกำลังว่าจะไปฉีดต้นเดือนเมษานี้ค่ะ
เรามาฉีดที่เวสท์เทอรา คลินิก ถ้าไม่ลงภายใน 1-2 อาทิตย์ หมอซ้ำให้เลย คะ ไม่คิดค่าใช้จ่ายเพิ่มแต่อย่างใด  
หลายๆึคนเข้าใจผิดคิดว่าโบท๊อกฉีดแล้วจะหน้าเรียวสวยดั่งที่ใจหวัง มันอาจจะไม่ทุกคนครับ เพราะโบท๊อปมันไปทำไห้กร้ามเนื่อบริเวณกร้ามมันฟ่อลง หรือพูดง่ายๆไปยับยั้งไม่ไห้ทำงาน หน้าเราก็จะเรียว จะมากหรือน้อยขึ้นอยู่กับว่ากร้ามเนื้อกรามแต่ละคนตรงบริเวณนั้นมีมากหรือน้อย "ที่บางคนฉีดไม่เห็นผลเพราะหน้าบางคนไม่ได้มีกร้ามเนื้อตรงบริกรามเยอะ  แต่เพราะไขมันมันที่บริเวณแก้มแทน เลยไม่เห็นผลเท่าที่ควร ฉะนั้นถ้าคุณอยากหน้าเรียวจริงๆแบบถาวร ก็ควรรักษาน้ำหนักตัว ออกกำลังกายควบคู่ด้วยถึงจะเห็นผลดีที่สุด ฉีดมาแล้วก็กินมันแบบตามใจปากยังไงหน้าก็ไม่เรียวหรอกครับ มันจะบวมเพราะไขมันมาที่หน้าเราเนียหละ "
@คุน zonbe. ไปฉีดที่ไหนคะ อยากไปฉีดบ้างง
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-15 20:20:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bigdoor เมื่อ 2011-3-15 20:20

ขอบคุณทุกท่านครับ
k. bigdoor ฉีดมาท่าไรครับ ของอเมริกา หรือ เกาหลี
ซื้อจาก บ.นำเข้ามาในราคาส่ง
แล้วให้หมอที่ รพ ตำรวจ ฉีด ครับ
ตอนนี้เพื่อนผม ล่า สุดที่ทำโมเดลลิ่ง ส่งเด็กไปฉีดคลีนิค คุณหมอ แถวๆ อโศก ในราคาไม่แพงมากครับ
จะเป็นประมาณว่า ซื้อ มา 1 ขวด จะมี 100 ยูนิต ราคาก้ประมาณ 7-9 พัน ไม่เกินนี้ และถ้าต่ำ กว่าแสดงว่าเป็นของฮ่องกงนะคราบ  ส่วน ของ เมกา ราคา จะ ประมาณ 12000 ขึ้นๆไป แล้ว แต่ ที่  นี่คือราคา 100 ยูนิต  แล้วโดยส่วนมาก กรามของเราจะใช้ ประมาณ 25-35 ยูนิต  ส่วน ที่เหลือ นำไป ฉีดส่วนอื่น เช่น รอยตีนกา หรือ ริ้ว รอย พวก ริ้ว รอย จาหายไปใน 3 วันครับ  ส่วนกราม โดยประสบการณ์ของผม 2 อาทิตย์ มันจาดูไม่รู้หรอกครับ แต่ว่าเวลา ถ่ายรูปออกมา และคนอื่นทัก แต่โดยส่วนตัวเรามักจะวิตกว่าทำไมไม่ลง ตอนนี้ของผม ผ่านมา 5 เดือนละ ยัง เรียวอยู่เลย กำลังหารูปก่อนฉีดอ่ะครับหน้าเป็น เหลี่ยม ข้าวหลามตัดเลย ตอนนี้เรียวเป็นไข่เลยครับ

หนึ่งคน ใช้หกสิบ ถึงเจ็ดสิบยูนิตครับ ...ใช้แพทย์เฉพาะทางฉีดดีกว่าครับ  โพสต์ 2011-4-2 23:20
25-35 ยูนิตต่อข้างนะครับ
1 เดือน - 2 เดือนครับ
เห็นผลเตมที่
อ้าจิงดิคัพ  รอดูรีวิวนะคัพ
25-35  ยูนิต ผมหมายถึงต่อข้างครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย zonbe เมื่อ 2011-3-15 10:25
ของผม ชัดเจนมากเลย ครับ แค่ 2 อาทิตย์เอง
อยูที่ โบทอก  ...

อยากเห็น..จังคราฟ
ต้นฉบับโพสต์โดย mumukung เมื่อ 2011-3-15 12:07
หลายๆึคนเข้าใจผิดคิดว่าโบท๊อกฉีดแล้วจะหน้าเรียวสวย ...

ถูกต้องคราฟ...
ต้นฉบับโพสต์โดย mumukung เมื่อ 2011-3-15 12:07
หลายๆึคนเข้าใจผิดคิดว่าโบท๊อกฉีดแล้วจะหน้าเรียวสวย ...

หลายๆึคนเข้าใจผิดคิดว่าโบท๊อกฉีดแล้วจะหน้าเรียวสวยดั่งที่ใจหวัง มันอาจจะไม่ทุกคนครับ เพราะโบท๊อปมันไปทำไห้กร้ามเนื่อบริเวณกร้ามมันฟ่อลง หรือพูดง่ายๆไปยับยั้งไม่ไห้ทำงาน หน้าเราก็จะเรียว จะมากหรือน้อยขึ้นอยู่กับว่ากร้ามเนื้อกรามแต่ละคนตรงบริเวณนั้นมีมากหรือน้อย "ที่บางคนฉีดไม่เห็นผลเพราะหน้าบางคนไม่ได้มีกร้ามเนื้อตรงบริกรามเยอะ  แต่เพราะไขมันมันที่บริเวณแก้มแทน เลยไม่เห็นผลเท่าที่ควร ฉะนั้นถ้าคุณอยากหน้าเรียวจริงๆแบบถาวร ก็ควรรักษาน้ำหนักตัว ออกกำลังกายควบคู่ด้วยถึงจะเห็นผลดีที่สุด ฉีดมาแล้วก็กินมันแบบตามใจปากยังไงหน้าก็ไม่เรียวหรอกครับ มันจะบวมเพราะไขมันมาที่หน้าเราเนียหละ "

ตอบ

ถูกต้องนะคร๊าบบบบบบ

มันขึ้นกับว่า หน้าบานนั้นเกิดจากสาเหตุอะไร ก็ต้องแก้ไปตามสาเหตุนั้น

สาเหตุมีสามอย่าง คือ
1ถ้ากระดูกใหญ่ สาเหตุนี้เป็นมาแต่กำเนิด ก็ต้องแก้ไขโดยการทำศัลยกรรม ทุบ หรือเหลากราม
2ถ้ากล้ามเนื้อแก้มที่ใช้บดเคี้ยวใหญ่ ซึ่งมักพบในคนที่ชอบกินเนื้อเหนียวๆ เช่น ปลาหมึก ชอบกินของเหนียวๆหนึบๆ เช่น ข้าวเหนียว  ชอบของขบเคี้ยว ชอบเคี้ยวหมากฝรั่ง เป็นต้น ก็ต้องฉีดโบท็อก เพื่อคลายกล้ามเนื้อ
ทดสอบโดยให้ลองกัดฟันแน่นๆแล้วคลำกล้ามเนื้อมัดนั้นดู ซึ่งต้องรู้กายวิภาคศาสตร์ จึงจะตรวจเป็น
3ถ้าแก้มยุ้ยเพราะ มีไขมันมาก ก็ต้องฉีดเมโสสลายไขมัน
ทดสอบโดยลองจับดูก็พอรู้  
หลังฉีดเมโส สลายไขมัน บางคนยังแก้มห้อย ย้วยมากเพราะมีพื้นที่ว่างเหลืออยู่ โดยเฉพาะในคนที่อายุมากๆ  ก็ต้องร้อยไหมดึงหน้า หรือทำเทอร์มาจ อัลเทอราร่วมด้วย เพื่อให้ตึงกระชับยิ่งขึ้น
ต้นฉบับโพสต์โดย bigdoor เมื่อ 2011-3-14 23:56
เมื่อไรจะเห็นผลสูงสุด ผู้เคยทำรบกวนด้วยนะครับ ...

หลังจากฉีดโบท็อกซ์ลดกรรมแล้วโดยทั่วไป 2-3 อาทิตย์ จะเริ่มสังเกตได้ว่าลดลง แต่ถ้าอยากเห็นชัดเลยต้องประมาณ 1 เดือน  

เต็มที่ถึง 2 เดือนจะเห็นผลในรายที่ลดยาก แต่ปกติ 1 เดือนจะเห็นได้ชัดแล้ว

โดยทั่วไป พอครบ 2 สัปดาห์ หมอมักจะต้องให้คนไข้มาพบเพื่อดูการเปลี่ยนแลง ( Follow up )  หากครั้งแรกที่เรามาแล้วเราฉีดไปแล้วยังไม่ได้เล็กมาก  อาจฉีดซ้ำได้เลย หรืออาจรอ  1-2 เดือนหลังฉีดครั้งแรก มาฉีดอีกก็ได้ กล้ามเนื้อเราจะเล็กลงไปอีก จะอยู่ได้นาน หลังจากนั้นอาจจะมาฉีดซ้ำในระยะเวลา 6 เดือน 8 เดือน หรือ 12 เดือน แล้วแต่ขนาดของกล้ามเนื้อที่จะกลับคืนสู่สภาพเดิม

ถ้าอยากเห็นชัด  แนะนำให้ใช้ 1 ขวด โดยทั่วไป อาจใช้ครึ่งขวด คือ ประมาณ 50 ยูนิต ต่อ 1ครั้ง ข้างละ 25 ซีซี แต่อย่างนางแบบ แนะนำให้ 1 ขวดไปเลย 1 ขวดมี 100 ยูนิต คือ ข้างละ 50 ซีซี จะได้เห็นว่าหน้าเล็กเรียวอย่างเห็นได้ชัดมากขึ้น

หลังจากฉีดโบท็อกซ์จะรู้สึกได้เพียงว่า เคี้ยวอาหารลำบากขึ้น เคี้ยวแล้วเมื่อย เพราะกล้ามเนื้อมันแน่นขึ้น การขยับจึงหนืดขึ้นเล็กน้อย โบท็อกซ์ออกฤทธิ์ทำให้กล้ามเนื้อไม่ให้ทำงาน คือ ไม่ค่อยขยับ แต่กล้ามเนื้อมัดอื่นที่ไม่ได้ฉีดก็สามารถใช้ในการบดเคี้ยวแทนกันได้ เปรียบกับ กับนักกีฬา ถ้าวิ่งเยอะ กล้ามเนื้อน่องจะใหญ่ ดังนั้นหากเราบดเคี้ยวอาหารที่เหนียวกล้ามเนื้อมัดนั้นจะได้รับการออกกำลังกายทำให้คืนสู่สภาพเดิมได้
          สำหรับการปฏิบัติตัว  เช่น บางคนชอบเคี้ยวหมากฝรั่งมาก ถ้าเราฉีดโบท็อกซ์ลดกรามไป แล้วยังบดเคี้ยวเยอะ ทานปลาหมึกย่าง ข้าวเหนียว กล้ามเนื้อมัดนั้นอาจจะโตและกลับมาเร็วได้ หรือบางคนชอบนอนกัดฟัน แต่การฟื้นตัวก็อาจจะน้อยกว่าก่อนจะฉีด กรามจึงไม่มีวันใหญ่เท่าเดิม การคืนตัวจึงไม่ 100% เท่าเดิม

บางคนใบหน้าเล็กลงไม่เท่ากัน เช่น ช่วงแก้มซ้ายตอบกว่าด้านขวาเล็กน้อย เพราะชอบเคี้ยวอาหารด้านขวาด้านเดียว  อ้างว่าไม่ถนัดเคี้ยวด้านซ้าย  ทั้งๆที่ถูกกำชับให้เคี้ยวทั้งสองข้าง ใบหน้าจะได้เรียวเท่ากัน  ผลที่ได้รับ กล้ามเนื้อบดอาหารหรือกรามด้านซ้ายจึงไม่ได้ใช้งาน ใบหน้าทั้งสองข้างจึงไม่เท่ากันเล็กน้อยจนอาจสังเกตได้ หรือ หากจับจ้องดูดีๆ      
        หลังจาก 6 เดือนไปแล้ว ปริมาณโบท็อกซ์ที่จะฉีดซ้ำ จึงไม่ใช่ปริมาณเยอะเท่าเดิม เป็นไปไม่ได้เลยที่จะฉีดมากกว่าเดิม

ข้อมูลเยอะดีจังค่ะ ชอบ ๆ กำลังศึกษาอยากทำบ้าง  โพสต์ 2012-12-19 10:41
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nannapat-meaw เมื่อ 2012-6-13 14:25

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nannapat-meaw เมื่อ 2012-6-13 14:23

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nannapat-meaw เมื่อ 2012-6-13 14:22

before

[/img]

เราโบมาเหมือนกันคะ เราเปนเคสกรามไม่ใหญ่มาก และกรามไม่แข็งแรงเลยลงเร็วมาก อาทิตย์เดียวก็ลงแล้วคะ ใช้ของเยอรมัน ถ้าคนแบบกรามใหญ่มาก แข็งแรงแนะนำให้เกาหลีเลยนะคะ เน้นกรามดีเลยหละ สนใจสอบถามได้คะ เราโบทั้งขวด 4000 เอง
เราก็ไปฉีดกับคุณหมอจรัสพลมาเหมืือนกัน ฉีดมา 1 อาทิตย์แล้วยังไม่เห็นผลแต่อย่างใด แต่ก็ถามหมอแล้วนะ
หมอบอกว่าเป็นกล้ามเนื้อ คือ เป็นคนตัวเล็ก นน. น้อยแต่หน้าอิ่ม ตอนแรกคิดว่าเป็นเพราะไขมัน แต่หมอบอกว่ากล้ามเนื้อกราม แถมไม่เท่ากันใน 2 ข้างด้วย หมดไป 60 ยูนิต รออยู่ว่าเหมือนไหร่จะเรียวซักที ทำไมบางคนก็บอกว่า 1 อาทิตย์ก็เห็นผลแล้วอ่า แต่เรายังไม่เจอกับความเปลี่ยนแปลง
และอาคารที่เมื่อยแบบไม่อยากจะอ้ามา มีแค่วันแรกที่ฉีดเท่านั้น นอกนั้นก็เฉยๆแต่เราทานโจ๊กทุกวันเลยไม่ทานอาหารอื่นเลย พยายามไม่ใช่กล้ามเนื้อกรามแต่ก็ยังไม่ลดเลย

แล้วก็ไม่ลดแต่อย่างใด จะสองอาทิตแล้วคะ แต่ไม่ได้ฉีดที่เดียวกับ จขกท  โพสต์ 2012-6-19 15:56
เราฉีดมาก็ไม่เหมื่อยเลยค่ะ เหมื่อยแค่วันแรกแต่ไม่มากนะ ฉีดข้างละ 100 ยู  โพสต์ 2012-6-19 15:55
แล้วตอนนี้ของคุณลดรึยังคะ เป็นยังบ้างเล่าให้ฟัีงหน่อยสิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้