ดู: 3078|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] หลังเสริมจมูกได้ 3 เดือนแล้วเลือดออก

[คัดลอกลิงก์]
พอดีหนูเสริมจมูกได้ 3 เดือนแล้วค่ะ แล้วทีนี้เมื่อวานหนูไม่สบายมากอ่าค่ะ กินไรแล้วก้ออ้วกออกหมด ปรากดว่า อยู่ดีๆเลือดมันออกที่รูจมูกอ่าคร่ะ  หนูเรยอาวน้ำเกลือเช็ดๆแร้วทาเบตาดีน อยากถามเพื่อนๆพี่ๆว่ามันจะเป็นอันตรายไหมอ่าค่ะ  ช่วยแนะนำทีนะคร่ะ หนูคิดมากอ่าค่ะ
พี่ก็เป็นจ้าตอนได้ 2 เดือน กับ 4 เดือน เเต่รีบกินยาเเก้อักเสบ ติดๆกัน 3 วันมันก็หายไปเลย ไม่รู้เหมือนกันว่าเป็นอะไร ยังไม่ได้ไปหาหมอเลย เพราะวันที่จะไปมันไม่มีอาการอะไรเลย ไม่รู้ว่าอักเสบหรือเเพ้ซิลี่ เเต่ที่เเน่ๆพี่กำลังจะเเก้จมูกเพราะสันมันเเดงเเละเบี้ยวด้วย ถ้าอยู่ใกล้ รพ ลองไปตรวจดูนะ
ดูแลตัวเองกันด้วยนะคะ ไปพบคุณหมอถามให้รู้ไปเลยน่าจะดีกว่าคะ
ไม่แน่ใจ ลองปรึกษาคุณหมอดูคร้า
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-14 23:22:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณม๊ากๆค่ะ หนูกะจะไปเหมือนกันค่ะ แต่พอรุ่งเช้ามันกลับแห้ง เรยยังไม่ไป กลัวไปแล้วเสียเที่ยวเด๋วหมอบอกไม่มีไรอีก
ออกเยอะมากไม่คะ อาจจะอักเสบรอยเย็บปริข้างใน กินยาแก้อักเสบระวังการโดนกระแทก บางข้างในอาจยังไม่แห้งดียิ่งเป็นหวัดบ่อยๆก็มีส่วนทำให้แผลไม่ค่อยแห้งสนิท
ถ้าเลือดแดงๆออกคือแผลปริ ถ้าเป็นมากๆนานๆรู้สึกว่าน่าไปพบแพทย์นะคะ กลัวซิลิทะลุข้างในค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-14 23:43:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่อๆคร่ะ เป็นหวัดบ่อยมากๆเรยคร่ะ  น้ำมูกมันชอบไหล น่ากลัวมากค่ะ สงสัยต้องรีบไปหาหมอแร้ว ขอบคุณมากนะค่ะที่มาแนะนำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้