ดู: 13358|ตอบกลับ: 44
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ทำตา 2 ชั้นกับหมอภูค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

ทำตากับหมอภูค่ะ 14 มีค. ครบ เดือนพอดี ก็เลยรีวิวให้ชมกัน ปกติพี่เป็นคนตาเล็กมาก มีสองชั้นหลบในเล็กๆ จึงตัดสินใจทำ เมื่อ 14 กพ ที่ผ่านมา

DSC02292.JPG (314.02 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

DSC02289.JPG (790.22 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-14 17:08:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่ทำ คุณหมอก็ถามว่าต้องการชั้นหนามากขนาดไหน  ก็ตามประสาคนมีปมด้อยน่ะ พี่บอกขอชั้นโตๆเท่าที่จะเป็นไปได้ คุณหมอก็หัวเราะหึ หึ ..วัดขนาดชั้นตาเดิมได้ 4 mm  และสามารถเพิ่มขึ้นเป็น 7 mm ใจจริงพี่อยากได้ 10 mm นะ แต่จะดูหลอกๆและไม่สวย คุณหมอว่างั้น
สวยแล้วค่ะ

ตอนทำเสร็จบวมอยู่นานมั๊ยคะ

หนึ่งก้อว่าจะไปทำกับหมอภูเหมือนกัน

เดี๋ยวรอจมูกเข้าที่ก่อน ^^
พี่ค่ะ ตัดไหมเจ็บไมค่ะ
หนูก็ทำอยู่ค่ะ
วันนิ้วันที่ 4 แล้วค่ะ
ตายังบวมๆช้ำๆอยู่เลยค่ะ
กี้วันกว่าจะหายค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-14 17:41:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตัดไหม เจ็บเหมือนกันค่ะ..พอดีพี่ทำงานที่ รพ.ชุมชนแห่งหนึ่งใน จ.มูกดาหาร ไม่สะดวกกลับมาตรวจและตัดไหมที่คลีนิก จึงให้หมอที่ รพ.ตัดให้ น้ำตาเล็ดเลยล่ะ แต่แผลแนบสนิทสวยมากเลยนะ ตอนนี้ข้างขวาก็ยังบวมอยู่เล็กน้อย ยังไม่เท่ากัน หมอภูบอกจะเข้าที่ประมาณ 2 เดือนค่ะ ของพี่ บวมสุดๆที่4 วัน จากนั้นก็ลดลงเรื่อยๆ หลังตัดไหม ก็สบายแล้วล่ะ แต่งหน้า กรีดตาฯ ได้เต็มที่เลยจ่ะ
พี่ค่ะ  พี่ทำราคาเท่าไหร่ค่ะ แล้วคูรหมอคิวยาวไหม อยากทำตาบ้างง
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-14 21:10:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่ทำ  9,000 บาทค่ะ จองไม่น่าจะถึงเดือนนะ พี่เชียร์นะให้ทำกะหมอภูน่ะ
คุณหมอทำสวยมากกกกกกกก ถูกด้วยอิอิ
สวยมากคะ หนูก็ว่าจะไปทำกับหมอภูพอดี
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-15 06:56:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

มาดูรอยพับของเปลือกตานะคะ  1  เดือน จะยังไม่เท่ากัน ด้านขวาจะบวมกว่า แต่พอวัดความกว้างจากขนตาถึงรอยพับ ได้เท่ากันคือ 10 มม.หรือ 1 ซม.เออนะ ทีแรกก็อยากได้เท่านี้ แต่หมอภูบอกว่ามันจะหลอก ยังไงก็คงรอให้ยุบเป็นปกติก่อนน่ะนะ

DSC02187.JPG (320.68 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

แสดงความคิดเห็น

ชั้นตาสวย รอยพับเนียนมากเลยค่ะ  โพสต์ 2011-4-14 21:01
สวยมากๆๆ ค่ะ  โพสต์ 2011-3-16 17:14
รอยแผลเนียนมากเลยค่ะ สุดยอด คุณหมอเก่งจิงๆ  โพสต์ 2011-3-16 11:26
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-15 07:07:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กับหลังทำ 1 เดือน
สวยจริงค่ะ   หมอภูสุดยอดเเหะ  
แจ่มไปเลยค๊าบบบบบบบบบบบบบบ
สวยค่ะ เห็นแล้วอยากทำ
หมอภูนิษาป่ะคะสวยๆๆๆเด่วไปทำอิๆๆ
สวยขึ้นมากเลยค่ะ
ตอบกระทู้ daranaruc ตั้งกระทู้

พี่คะจริงๆแล้วตาพี่เป็น2ชั้นใช่ป่าวคะ แต่หลบในใช่ไหมคะ  เพราะดูรูปก่อนทำดูจะเป็นตา2ชั้น แต่ไม่ค่อยเห้็นชัดเท่าไหร่ หนูก็สนใจทำตาเหมือนกันคะ แต่..ยังลังเลอยู่เพราะไม่ค่อยมีรีวิวตาเท่าไหร่ ก็เลยต้องหาข้อมูลเยอะๆหน่อยคะ
แล้วไม่ทราบว่าตาของพี่หมอภูกรีดหรือเย็บ3จุดคะ
ตาหนูถ้าจะทำหนูสนใจกรีดคะเพราะหนังตาตกเยอะ อิอิ
ตอบด้วยนะคะขอบคุรมากๆคะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-16 12:54:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จริงๆแล้วพี่มีตาที่เล็กมากๆ และมีสองชั้นหลบในค่ะ วัดก่อนทำได้ 4 มม. หมอภูให้ความเห็นว่าควรเพิ่มให้เป็น 7 มม.จะสวยขึ้น  คือใจจริงอยากได้ซัก 1 ซม.แหละ ตามประสาคนมีปมด้อย แต่ ตอนนี้ ก็วัดได้ข้างละ 1 ซม.นะ เพราะยังบวมอยู่ไง
- ตอบคำถามน้อง mai นะคะ พี่ทำแบบกรีดค่ะ แล้วคุณหมอก็เก็บหนังตาข้างขวาด้วยค่ะ
- พี่ว่านะ หมอภูนี่เป็นสุดยอดหมอศัลกรรมคนหนึ่งเลยล่ะ  ใจดี ใจเย็น ให้เวลากับลูกค้าเต็มที่ แต่ก็ไม่ใช่ว่าหมอท่านอื่นไม่ดีนะ ยังไงก็ดูรีวิวแล้วก็หาข้อมูลเยอะๆ นะคะ กันพลาดไว้ก่อนไง
คุณdaranaruc คะ คือว่าหนูไปกรีดตามา วันนี้ก้อผ่านมา 8วันแล้วค่ะ ตายังบวมอยุ่เลย ชั้นตาหนาและยังตุ่ยๆเหมือนยังบวมน้ำเลย อยากถามว่ามันต้องใช้เวลาเปนเดือนเลยเหรอคะที่มันจะยุบเปนชั้นบางๆ เพราะหนูบอกหมอให้กรีดบางๆเพียง2 มม.(2มม.คือความหนาของชั้นตาตอนลืมตานะคะ ปกติมีตาสองชั้นอ่ะค่ะแต่หนังตามันตก)เองค่ะ ช่วยตอบหนูหน่อยนะคะ ตอนนี้กังวลมากเลย ขอบคุณมากๆนะคะ
ทำแล้วแผลไม่เนียนแบบนี้เลย แอบเครียดนะเนี่ย
สวยมากค่ะพี่ นู๋อยากทำอยู่เหมือนกัลแต่กลัวเจ็บอ่ะค่ะ อยากทราบว่าตอนทำเจ็บมากไหมค่ะ
สุดยอดไปเลยค่ะ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-17 09:32:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอแทนตัวเองว่าพี่อ้อนะคะ คือจริงๆแล้ว การหายของแผลแต่ละคนจะไม่เท่ากัน มันขึ้นอยู่กับกลไกของร่างกาย พี่อ้อทำวันแรกๆ ก็บวมเกือบปิด เวลามองต้องเงยหน้าเอา ,ต้องเคร่งครัดในการกินยา ,อย่านอนมากนัก ลุกขึ้นมาเดินทำโน่นนี่บ้าง ,อย่าเอามือไปจับ เดี๋ยวเผลอขยี้, 7วันตัดไหม ชั้นตาก็ยังบวมอยู่ คล้ายๆบวมน้ำนั่นแหละ จับดูจะรู้สึกชาๆ มันเป็นเรื่องปกติค่ะ ตอนทำ หมอภูก็บอกว่า อาจต้องใช้เวลาถึง 2 เดือนนะจึงจะหายเป็นปกติ ตอนนี้ 1 เดือนผ่านไปแล้ว ชั้นตาข้างขวาของพี่อ้อ ก็ยังบวมอยู่ดี เพราะฉนั้น ไม่ต้องกังวลค่ะ และบางคนแผลอาจไม่เรียบสวย มันก็เกิดจากปัจจัยหลายอย่าง เช่น กรีดยาว,เอาไขมันออก,เก็บหนังตาตก  แผลมันต้องใช้เวลาในการเยียวยาตัวเอง อดทนรอไปสักพักก่อนดีกว่านะจ๊ะ  เป็นกำลังใจให้  (ความจริง พี่ก็ทำปากบางมาด้วยล่ะ ทำที่ขอนแก่น พี่ต้องพิการอยู่ 3 เดือน ปากจึงกลับมาเป็นปกติ เพราะฉนั้น รอ นะคะ ให้เวลากับมัน อย่าพึ่งเครียด เดี๋ยว ไม่สวย)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้