ดู: 1498|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ช่วยหน่อยนะค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ตั้งใจจะเสริมจมูก+ตกแต่งปลายจมูกอยากได้แบบธรรมชาติ  แต่ไม่รู้งบประมาณ+จะทำที่ไหนดี  มีเล็งๆไว้อยู่3ที่มีหมอกมล  สวยงาม  ภูนิษา  ใครรู้รายละเอียดช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ  อยากทำจริงๆ
สยามสวอนสิ 02-658-4884 ทีเนี้ยเน้นธรรมชาติ
ปลอดภัยด้วย หมอเขาอธิบายจนเข้าใจก่อนเลยล่ะส่วนจะทำไม่ทำอยู่ที่เรา
เพราะเเต่ล่ะคนไม่เหมือนกัน
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-14 19:43:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะค่ะ  ตอนนี้ได้ตัดสินใจทำที่ภูนิษา  คุณหมอนัดวันที่6เม.ย.นี้แล้วค่ะ  ตื่นเต้นมาก  ทำอะไรไม่ถุกเลยตอนนี้  อยากได้คำแนะนำจัง
เราก็จ้องที่นี่ไว้เหมือนกัล..
รอชมนะจร้า..
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-15 22:45:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำวันไหนค่ะ  ตื่นเต้นจัง
จ้องไว้..ยังได้จองค่ะจมูกเราฉีดฟิวเลอร์มาหมอ
บอกว่ารอหั้ยสลายก่อน เราอยากเสิรมจริงเลยแต่ต้องรอแง๊ๆๆอยากทํา
ขอให้ตัวเองทําแล้วสวยๆน่ะจ๊ะลงรูปให้ดูด้วยน๊าา..ได้ยินว่าหมอมือเบาไม่เจ็บค่ะสู้ๆๆ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-3 12:01:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำวันที่6 เม.ษ. เหลืออีก 3 วัน ตื่นเต้นจัง
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-22 14:31:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จะเล่าให้ฟังนะค่ะ  ก่อนที่จะถึงคิวเข้าผ่าตัด  จะมีผุ้ช่วยให้เข้าไปเปลี่ยนชุดแล้วเข้าไปรออีกห้องหนึ่ง แล้วเขาจะถามว่ากลัวไหม รีบตอนเลยโดยไม่ต้องคิดเลยว่า"ตื่นเต้นมาก กลัวมากๆ"  เขาก็ถามว่า"ทานยานอนหลับไหม"  ดีเลยค่ะ  ก่อนเข้าห้องประมาณ10 นาทีก้นำยามาให้ทาน แล้วเข้าไปพบคุณหมอ  ตกลงเรื่องรายละเอียดอีกครั้ง
สรุปก้คือ  "ไม่เน้นโด่ง  ธรรมชาติสุดๆ ความดด่งเท่าเดิม  แต่ให้เข้ารูป(กลางจมูกจะหักนิดหน่อย) เพิ่มหยดนำ้ที่ปลายจมูกนิดนึ่ง ตีบปีกจมูกแต่ได้ไม่มาก  เพราะเนื้อปีกเยอะมาก  ถ้าตัดเข้ามาก  รูจมูกจะเล็กเกินไป"
เสร็จก็เข้าห้องผ่าตัด  พอนอนลงก็หลับไม่รู้ตัวเลย  รู้อีกทีก้ตอนคุณหมอบอกว่า"จะเริ่มเสริมจมูกแล้วนะครับ เจ็บนิดนึงตอนฉีดยาชา"  แค่นั้นก้ไม่รู้เรื่องไม่ได้ยินไม่รู้อะไรเลย  รู้อีกที่ตอนคุณหมอบอกว่า  "เสริมเสร็จแล้วนะ  ตอนไปจะเริ่มตัดปีกจมูก  จะเจ็บมากหน่อยนะตอนฉีกยาชา"  แต่รอบนี้เจ็บจริงๆ  แล้วไม่รู้เรื่องอะไรอีกแล้ว  รู้อีกที่ตอนคุณหมอบอกว่า"เสร็จแล้วนะครับ" ร่วมแล้ว 1ชั่วโมงพอดีเลยค่ะ
วันที่หนึ่งไม่คอยบวม ประคบเย็นตลอด  วันที่2 -3 บวมมากๆ  เหมือนสิงโตเลย  ต่อจากนั้นก้จะค่อยๆยุบลง  ไปตัดไหมวันที่ 7 หมอให้ประคบร้อนอย่งเดียวหลังจากนี้ นัดดูแผลอีกที อีกสองอาทิตย์  จมูกจะเข้ารูปประมาณ1-3เดือนเพราะต้องให้เนื้อเยื่อหุ้มซิลิโคนเป็นเนื้อเดียวกันต้องใช้เวลา  ตอนนี้ยุบลงเยอะแล้วไม่ต้องปิดจมูก  ปลายจะบวมอยู่นิดห่อยเพราะไหมละลายยังไม่หลุด  ดั้งตรงหัวตายังเขียวแบบจางๆอยู่
        ตอนนี้ไปเจอกับเพื่อนนั้งคุยใกล้ๆกันตั้งนานเป็นชั่วโมง  จนทนไม่ไหวอยากรู้ ต้องถามว่า"ไม่เห็นความเปลี่ยนแปลงบ้างหรอ" เขาก้บอกว่า"เห็นตั้งแต่เดินมาแล้วว่าจะทักอยู๋ว่าผอมลงหรือเปล่า  ดูหน้ายาวขึ้น  ตาโตขึ้น หรือตัดผมใหม่หรอ"  ให้โอกาสดูใหม่ตั้งหลายครั้งจนต้องบอกว่า"ไปทำจมูกมา"  เขาก็บอกว่า"มิน่าล่ะหน้าคมขึ้นแต่ก็ไม่ได้คิดว่าไปเสริมมา  ถ้าไม่บอกก้ไม่รู้เลย  ธรรมชาติมาก"   เจอเหตุการณ์อย่างนี้มา 4  ครั้งเหมือนๆกัน  จนมั่นใจว่าธรรมชาติสุด  ชอบมาก เพราะกลัวว่าเดินไปทางไหนใครเห้นก้จะบอกว่าเสริมจมูกมาหรอก(เหมือนที่เราชอบมองคนที่เดินผ่านไปผ่านมาแล้วก็รู้ว่าคนไหนเสริมมา555)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้