ดู: 12808|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกกะหมอกมล(ทาวน์)ดีมั้ยย?????? ด่วนน!!

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้จมูกเบี้ยวมาก อยากแก้จมูกคะ ปลายเชิดและปีกจมูกกางเปนทุนเดิมอีก
ครั้งแรกทำกะหมอกมลเนี่ยละคะ ไปปรึกษาคุนหมอ หมออก้บอกให้แก้แล้วคราวนี้จะเลริมให้ยาวขึ้นโดยใช้แผ่นผังผืดรองจมูกกันทะลุหน่ะค่ะ

จมูกที่อยากได้:: ทรงเกาหลีแนวหวานๆหน่อย ไม่เปนเเท่ง ไม่ทื่อ ปลายจมูกสวยๆไม่ต้องถึงขั้นมีหยดนำ้ไรมากมาย
                    แค่มองไม่เหนรูจมูกเปนพอ และที่สำคันต้องตัดปีกมั้ย??

!!! ต้องการทำด่วนเลยคะ ตอนนี้เบี้ยวจนมีแต่คนทัก และจะว่างแค่ช่วงกลางมีนาถึงปลายเดือนมีนานี้เอง
  มีเวลาน้อยมากก ไม่งั้นต้องรอแก้มีนาปีหน้าเลย. T.T

คําถาม
1. แก้กะกมอกมลดีมั้ยหรือเปลี่ยนหมอดี อ่านบางกระทู้เค้าบอกหมอกมลทำปลายไม่สวยอ่ะคะ.
    ช่วยแนะนำหมอท่านอื่นด้วยนะคะเพื่อช่วยในการตัดสินใจ^^
2. ใครเคยใช้พังผืดรองปลายบ้าง มันต่างกะเอากระดูกหลังหูรองปลายป่ะ มันจุดประสงค์คือให้จมูกดูยาวเหมือนกันรึป่าว??
    แล่วใช้อย่างไหนดีกว่ากัน (ไปปรึกษาหมอปรีชา หมอให้เอากระดูกหลังหูมารองปลาย)
3. ตัดปีกดีมั้ยหรือมีวิทีอื่นที่ดีก่าตัดปีกป่ะ ไม่อยากเปนแผลเปนอ่ะ. ทำไมถามหมอ ทั้ง2ท่านเลยบอกว่าเสริมก่อนละค่อยตัด
แต่เราอยากทำพร้อมกันอ่ะ ถ้าจะทำอ่ะนะ ไม่อยากพักฟื้นบ่อยๆ
เบียร  ก็ ทำ ทีหมอกมล  ทาว์อินทาว์  ะค่ะ    ก็ทำสวยนะค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-8 21:12:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แอบเข้าไปดูรูปคุนเบียร์มาแล้วคะ โด่งได้ใจเลยย ทรงสวยด้วยคะ. ขอบคุนนะค๊า^^
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-8 21:14:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
@คุนเบียร. ทำจมูกอย่างเดียวป่ะคะ ตัดปีกด้วยมั้ย แล้วใช้พังผืดรองปลายจมูกเหมือนที่หมอแนะนำเรารึเปล่า
เราก็ทำกับหมอกมลนะ

แต่แก้ กับหมอทนงศักดิ์

ความรู้สึก กลับชอบ หมอทนงศักดิ์มากกว่า หมอกมลมากก

หมอทนงศักดิ์ ให้คำปรึกษาดีมา่ก วัด  ใส่ใจรายละเอียด มากกว่า หมอกมล

ต้นฉบับโพสต์โดย fuffly_farh เมื่อ 2011-5-27 10:30
เราก็ทำกับหมอกมลนะ

แต่แก้ กับหมอทนงศักดิ์

หมอทนงศักดิ์ แก้ราคาเท่าไหร่ และราคาทำเท่าไหร่ค๊า
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonlim เมื่อ 2011-5-27 11:31

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonlim เมื่อ 2011-5-27 11:31

หมอกมล ดีแค่ไหนไม่ทราบ ทราบแต่ว่าแพงจริงอะไรจริง แต่หมอดัง
จะสวยไม่สวย มันขึ้นอยู่กับโครงหน้าเดิมของเราด้วย
ก็ที่เดียวกับหมอกมลอะคะ  ราคาตามปกติเลย ถ้าทำมาจากที่อื่นคิด ค่าแก้ 4000 แล้วก็ตามซิลิโคนที่เลือก

แต่ถ้าเป็นลูกค้า เก่า ลด 20 % ค้า

เราชอบหมอทนงศักดิ์มากกว่ามากๆๆๆๆๆ
เราทำกับหมอกมล เอียงมากๆ  ตอนนี้ไม่ทราบว่าราคาแก้อยู่ที่เท่าไหร่คะ (หมอน่าจะแก้ให้ฟรีนะ ที่อื่นเค้าก็ฟรีกัน)
ชอบหมอทนงศักดิื เหมือนกันค่ะ คอนเฟริม นี่เพิ่งไปขูดคางออกค่ะ ตอนแรก จะทำกับหมอกม, แต่คุรหมอแก ไม่รับเคสแก้ แต่คุณหมอทนงศักดิ์รักเคสแก้ แล้วอยากจะบอกว่า แก้มาวันนี้วันที่สามแล้วค่ะ คางไม่มีคำว่าช้ำเลยค่ะ และมีกระบอก สายยางนำเลือดแระน้ำเหลือง มาห้อยตามตัวไปไหนไปด้วยเนี่ยะ มืออาชีพมากๆค่ะ คุณหมอใจดี อธบาย ละเอียดมาก ค่ะ สรุป ตอนนี้ความชอบ กับไปชอบคุณหมอทนงศักดิ ไปซะงั้นค่ะ ^ ^ ปล.ตอนนี้กลายเป็นโรงพยาบาลกมล ไปแล้วค่ะ (เด๋วจะไปขูดจมูกออกอีกค่ะ)
โรงพยาบาลกมลดูดีมากๆเลยนะคะ แต่ตอนเราจะถอดซิลิโคนออกไม่เคยคิดอยากไปหาหมอกลมเลยทั้งที่ไปสะดวกมากๆ เพราะขับรถผ่านทุกวัน (แอบกลัวหมอค่ะ) เคยเข้าไปปรึกษาคุณหมอเมื่อปีที่แล้วตอนที่จมูกเริ่มมีปัญหาจะทะลุ เสียค่าปรึกษา 500 บาท ได้คุยกับหมอไม่ถึงห้านาที แล้วคำพูดหมอทำให้เราไม่ประทับใจค่ะ เราอาจจะไปจังหวะที่หมอยุ่งมั้งคะ  เราเลยกลัวหมอไปเลย (ตอนนั้นเราไปที่เดิมนะคะที่ใกล้ๆโชคดีติ่มซำค่ะ)
กำลังที่แก้จมูกอยู่ครับ ขอข้อมูลหมอทนงศักดิ์หน่อยได้ไหมครับผม
เรากำลังจะไปแก้กับหมอกมล  วัน  ที่  2 6  นี้  ครับ  เราก้อทำกับหมอกมล มา   8 เดือนแล้ว  แพงก้อแพงลองไปแก้ที่เดิมดูคิดค่าแก้ 3000
เพื่อนผมทำกับหมอกมลมาก็สวยธรรมชาติดีนะครับ ลองเอาแบบที่คุณต้องการให้หมอดูสิครับ จะได้มีความเข้าใจที่ตรงกัน แล้วตัดปีกรู้สึกจะมีวิธีผ่าจากข้างใน ดูแล้วไม่มีรอยแผลเป็นจากภายนอก ลองเชกรีวิวของหมอเฉลืมดูนะครับ เผื่อเป็นทางเลือกในการตัดสินใจได้ครับ
อัยย๊ะ!!! ว่าจะไปแก้กับหมอกมลอยู่ ชักลังเลแล้วสิ
คําถาม
1. แก้กะกมอกมลดีมั้ยหรือเปลี่ยนหมอดี อ่านบางกระทู้เค้าบอกหมอกมลทำปลายไม่สวยอ่ะคะ.
    ช่วยแนะนำหมอท่านอื่นด้วยนะคะเพื่อช่วยในการตัดสินใจ^^

-หมอกมลเน้นธรรมชาติหนะครับ บางคนเลยไม่ชอบอันนี้แล้วแต่ นะคับ ถ้าเจ้าของกระทูอยากได้ธรรมชาติคงไม่ผิดหวัง แต่ถ้าทำที่โรงพยาบาลศัลยกรรมกมล มีหมอหลายคนให้เลือกเลยนะครับฮ่าๆ

2. (ขอข้ามนะครับ)

3. ตัดปีกดีมั้ยหรือมีวิทีอื่นที่ดีก่าตัดปีกป่ะ ไม่อยากเปนแผลเปนอ่ะ. ทำไมถามหมอ ทั้ง2ท่านเลยบอกว่าเสริมก่อนละค่อยตัด
แต่เราอยากทำพร้อมกันอ่ะ ถ้าจะทำอ่ะนะ ไม่อยากพักฟื้นบ่อยๆ

-คือผมว่าตอนนี้ยังไม่เห็นรูปหน้า เลยตอบได้ไม่ชัดเจน แต่ผมว่า พื้นฐานรูปหน้าแต่ละคนไม่เหมือนกัน ก็ควรทำตามที่หมอเค้าบอกดีกว่าครับ  บางคน เสริมแล้วดูดีไปเลยไม่ต้องตัดปีกก็มีนะครับ ^___^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้