ดู: 19208|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รอยแตกลายจากการอ้วน เข้ามาหน่อยค่ะ จะรักษายังไง

[คัดลอกลิงก์]
ดูแร้วครีมธรรมดา หรือครีมทารอยแตกลายจะไม่ได้ผลซะแล้ว
คืออยาก ไปรักษาโดยการเลเซอร์จะดีมั้ยค่ะ
แล้วราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่
มีที่ก้นกับข้อพับขา
ราคาจะเท่าไหร่ค่ะ มาช่วยแชร์ความรู้บอกเล่ากันหน่อยค่ะ
จะไปทำค่ะ
อยากรู้เหมือนกันค่า ขาเเตกลายมานาน อยากสวยเหมือนคนอื่นบ้าง เเต่เท่าที่เก็บข้อมูลมา คาร์บอกซี่ กับ เลเซอร์ ค่อนข้างเเพง นะคะ เท่าที่เคยศึกษาหรือสอบถามมาเเต่ละคลินิคอย่างคารบอกซี่ครั้งนึงไม่ต่ำกว่า 1000 ซึ่ง ต้องทำหลายครั้งเเล้วแต่รอยของเรารอยเยอะก้คิดตามพื้นที่  ส่วนเลเซอร์ อันนี้หนักกว่ากันมากรอยสามารถจางลงจนเห็นได้ชัด เเต่ ครั้งนึง ก้อเกือบ 4000-5000 หรือถึงเกือบหมื่นเลยทีเดียว ศึกษามาก้นานเหมือนกันเเต่ไม่เคยลอง ทั้ง คาร์บอกซี่ หรือ เลเซอร์ เพราะงบไม่ถึง เเล้วของพวกนี้ถ้าทำต้องทำติดต่อกัน ทำครั้งงเดียวไม่เห็นผลชัดเจน ก้ว่าจาศึกษาดูไปเรื่อยๆ แต่่เก็บข้อมูลไป -มา สนใจยุย่างหนึงคะเเละคิดว่ากำลังจะลอง มันคือ การลอกผิว อ่าคะ ถ้า อยากรู้ลอง  หาใน Google ก้ได้ ว่า ลอกผิวขาว  นะคะ เพราะ การลอกผิวสามารถผลัดเซลผิวเราที่ตายไปแล้วได้  การลอกผิว หรือที่รู้จักกันดีคือการทำให้ผิวของเราขาวขึ้น แต่ก้ต้องใช้ครีมไปด้วยคู่กันไป มันก้อคือการทำให้ผิวเราขาวเท่ากับรอยเเตกลายเราอ่าคะ  จะได้จางลงหรือหายไป แต่ในส่วนตัวเเล้วคิดว่ามันทำได้จริงหรือเปล่า แแต่ถ้าอยากเก็บข้อมูลเกี่ยวกับการลอกผิว บอกนิดนึงนะคะว่าต้องดูเยอะๆ เพราะเเต่ละร้านน้ำยาลอกและครีมมีทั้งดีเเละไม่ดี เเละราคาเซ็ตนึงของการลอกผิวค่อนข้างเเพงประมาณ3000 ซึ่งเราคิดว่ามันเเพง แต่ก้ไม่ต้องเชื่อเราก้ได้เเค่เล่าจากการเก็บข้อมูลให้ฟัง เพราะเราเข้าใจดีว่า การมีรอยเเตกลายมันรู้สึกยังไง เพราะตัวเราเองไม่เคยใส่ขาสั้นเลย เพราะรอยเเตกลายตอนนี้เป็นมา4-5ปีเเล้วก้อยังเป็นเหมือนเดิม 55(แอบเศร้าในใจ) อยากใส่ขาสั้นเหมือนคนอื่นบ้าง
พาเซนต้าตัวไหนค่ะที่ช่สยอ่ะคะสนใจค่ะ
นั่นสิรักษาด้วยวิธีไหนได้บ้าง
นั่นน่ะสิทำยังไงคะ ใครรู้บอกหน่อย
นั้นนะสิค่ะอยากรู้เหมือนกันอยากมีต้นขาสวยๆก่ะเขาสักที
มาส่องด้วยคนคะ
ผมก็มีรอยแตกลายที่ก้นเหมือนกัน ก้นกับสะโพก ... พยายามมาเกือบทุกวิธี ตอนแรกกะว่าจะไปฉีดคาร์บอกซี่ เพราะมันสามารถลดเลือนรอยแตกลายได้ แต่แพงมากมาย+เจ็บตัวด้วย

แต่ตอนฉีผิวขาวผมฉีด Placentar ร่วมด้วย รู้สึกได้เลยว่าผิวเขียนทั้งตัว รอยที่แตกลาย จากที่ลูบๆจะรู้สึกเป็นคลื่นๆ กลับไม่มีความรู้สึกนั้นเลย รอยก็จางลงนิดหน่อย

แต่ถ้าคนไม่อยากฉีดก็จำเป็นต้องขัดผิวและทาครีมที่มีวิตามิน E เยอะๆ จะช่วยลดเลือนได้ แต่ไม่สามารถรักษาจนหายสนิทเหมือนผิวปกติได้นะครับ
นอร์ท คลินิก
ซ.พหลโยธิน 52 แขวงอนุสาวรีย์ เขตบางเขน กรุงเทพมหานคร  10220
ติดต่อ  (+66)  0-2972-6931   

office        08.00 - 21.00

พี่เคยทำคาร์บ๊อกซี่หน้าท้องค่ะมันจางๆนิดนึงค่ะ
ฮือ..เป็นหมูงาเหมือนกานเลย
อยากใส่บิกินนี่อะ
แต่อับอายตู.....ลายๆ
เมริษาคลินิกค่ะ ราคาไม่แพงหมอใจดีมากเลย สวยด้วย www.facebook.com/MayrisaClinic หมอจากจุฬาค่ะ เฉพาะทางจิงๆ เก่งมากด้วย แนะนำน่ะค่ะ แถวพระรามเก้าน่ะค่ะ
เราเคยอ่านเจอกระทุ้แนะนำในพันทิปอ่ะค่ะ...
มีท่านนึงมาแนะนำเบ็นเซ็คไว้ ว่าทาไปเรื่อยๆ ให้ผิวที่ก้นลอก
พอได้สักระยะ มันก็ดูจางและค่อยๆจางลงมาก จนแทบมองไม่เห็นอ่ะค่ะ

ส่วนตัวเลยคิดเองว่า เบ็นเซ็คก็คือให้มันลอกๆ
เราเลยใช้น้ำยาลอกผิวอ่ะค่ะ ลองลอกดู... ลอกไปได้ 2 ครั้ง มันก็จางลงจริงๆนะคะ
แต่เราเป็นไม่เยอะอ่ะ คนที่เป็นเยอะๆ อาจจะต้องลอกหลายครั้งหน่อยมั้งคะ ถ้าไงลองดูนะ ^^
เราไม่อ้วน แต่มีรอยแตกเยอะเหมือนกัน เคยถามหมอดูคุณหมอบอกว่าทำได้ด้วยการกรอผิว แต่จะไม่หาย คือแค่จางลงเท่านั้นค่ะ (เลยมะได้ทำ)
มีบริเวณสะโพกกับขาหนีบอ่ะ แตกซะน่ากัวเลยเหอะ
มีคนบอกว่าให้ใช้เรตินเออ่ะค่ะ ทาวันเว้นวันแล้วก้บำรุงผิวเข้าไปเยอะๆช่วยให้รอยจางได้
ลองตัวนี้หรือยังครับ...เขาเรียกว่าน้ำผลไม้มาคีเบอรี้ของ b-HIP อะครับ
ถ้ายังลองดูครับ..ขวดเดียวเห็นผลภายในหนึ่งสัปดาห์ครับ..เป็นน้ำผลไม้กินง่ายครับ
1ขวดกินได้ประมาณ 1 เดือนครับไม่มีผลข้างเคียงใดๆด้วยผลที่ได้แถมเข้าไปด้วย
ถ้ากินน้ำผลไม้นี้เรื่อยๆผิวจะขาวขึ้น ใสขึ้น สิวฝาหายไป และช่วยชลอความแก่ได้ด้วยครับ
เพราะมันมีสารต่อต้านอนุมูลอิสระที่เยอะที่สุดในโลกเลยละครับ ไม่เชื่อก็ลองเซิทหาข้อมูลดูได้นะครับ
หรืออยากใช้อยากลองผลิตภัณฑ์เขาก็โทรไปได้ที่ 0844525649 คุณแจ้ได้เลยครับ
หรือเมลเขาก็ ainggood@hotmail.com ครับ อีกอย่างนะครับจะมีคนคอยให้คำปรึกษาเราตลอดฟรีๆ
ขณะใช้ผลิตภัณฑ์ด้วยนะครับ
แนะนำคอร์สนี้ค่า>>http://www.vilemina.com/index.php?mo=59&action=page&id=770898
บางเคสอาจจะต้องใช้โปรแกรมอื่นช่วยด้วยนะค่ะทั้งนี้ทั้งนั้นแล้วแต่สภาพของรอยแตกลายว่าลึกแค่ไหนค่ะ
เข้ามาหาข้อมูลเหมือนกัน เคยแตกสมัยยังเด็กๆ นิดหน่อย เป็นสีแดงๆ ตอนนั้นใช้ครีม palmer ของคนท้อง ก็หาย แต่ทารัวเลย วันละ 2-3 รอบ อยากลองเลเซอร์แต่งบน้อย เหอะๆ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย octobery เมื่อ 2013-7-18 15:19

แนะนำคาร์บ็อกซี่ค่ะ ค่าใช้จ่ายอาจจะสูง แต่ผลลัพภ์รับรองว่าดี ไม่ต้องเสียเงินน้อย แต่เสียบ่อย ไม่หาย จิตตกป่าวๆ ยอมเก็บเงินทำให้หายดีกว่าค่ะ อันนี้ความคิดเรานะคะ เราผิวแตกลายมาก เพราะเคยอ้วน เราไปทำคาร์บ็อกซี่ที่กรรน์ภิรมย์คลินิกค่ะ ลด 50% ราคาประหยัดลงมาก ผ่อนจ่ายเอาค่ะ ที่คลินิกเค้าทำเรื่องให้ ผ่อน 0% ด้วย สวยสมใจค่ะ
ถ้าเป็นรอยแตกลายที่เป็นมานานแล้ว เป็นริ้วขาวๆ จะไม่หายสนิทเป็นผิวเดิมค่ะ แต่จะดูดีขึ้นผิวเรียบเนียนสม่ำเสมอ ดูกลมกลืนกับผิวและดูไม่เป็นจุดเด่นได้ค่ะ แต่ถ้าเป็นรอยใหม่ๆก็มีโอกาสหายได้ค่ะ
การรักษารอยแตกลายที่เป็นริ้วสีขาวๆ เป็นเรื่องที่ยากมากๆ ไม่สามารถทำให้หายได้ถึง 100% หรอกค่ะ ไม่ว่าจะเป็นคาร์บ๊อคซี่ หรือ เลเซอร์ อะไรก็ตาม แต่สามารถทำให้จางได้ผิวเรียบเนียนดูสม่ำเสมอ ดูกลมกลืนกับผิวและไม่เป็นจุดเด่นได้ค่ะ ถ้าเทียบกับการที่ไม่ใช้ไรเลยไม่รักษาเลยจะยิ่งทำให้รอยแตกลายลึกลงไปเรื่อยๆ ฝังลึกลงไปเรื่อยๆจะทำให้รักษายากขึ้น ส่วนคนที่เป็นรอยแดงๆอยู่สามารถทำให้จางหายได้ค่ะ แต่อาจจะต้องใช้เวลานานสักหน่อย แต่มีสิทธิจางหายมากกว่าคนที่เป็นริ้วขาวๆ  คนที่เป็นรอยแดงๆ อยู่ควรรีบรักษานะค่ะ อย่าปล่อยไว้ค่ะ
ดีจ้า เราเปนตอนมอสอง ตอนนี้27 แล้ว ทำสารพัดวิธีตามข้างต้นที่ท่านๆพูด ครีมทั้งหลายที่ว่าดีแพง ผ่านการใช้ผลที่ได้คือเหมือนจะจางหรือป่าว แต่คนรอบข้างบอก น่าเกลียดเหมือนเดิม จนปีที่ผ่านมาคิดว่าคงแก่ไปโดยไม่เคยใส่สั้นน่าขำจิงๆ เลยหยิบหินขัดส้นเท้ามาขัดรอยแตก ทดมากขัดจนเลือดซิบ พอผ่านไปเหมือนจะจางแต่ไม่หาย. เคยเหนฟรั่งใช้เดอม่าเพน รักษา ผลออกมาน่าพอใจ แต่บ้านเราราคาสูง เหนแฟนมีเครื่องสัก คิดว่าแทนได้นะ ก้เลยหยิบมาสักรอยแตก เจบมาก แต่ทน สักเสดรอยแดงมีเลือด บวมนิด น่ากัวสุดๆ ช่วงแผลไม่หายใส่กะโปรงยาวปิดประมาน4 เดือน ผล ดีขึ้นแต่มีรอยดำแทน ใช้ครีมแรงๆที่มีโทนเนอที่อยห้ามจากโรงเกลือเชด ทาaha natural แล้วใช้หินขัดส้นขัด ไม่เชื่อหย่าเพิ่งทำ มันดีขึ้นจิง มีภาพให้พิจารณา ถามได้ค่ะไลน. AJ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-7 01:35:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคำตอบค่ะ ผ่านไปนานมากแล้ว สุดท้าย ได้แค่จางไม่หาย100%จริงคะ อิอิ
เพิ่มน้ำหนักอยากอ้วน อยากเพิ่มน้ำหนัก เพียงสามารถเพิ่มน้ำหนักได้ถึง 2-7 กิโล สำหรับคนผอมแห้งอยากบำรุงร่างกาย ด้วยวิตามินอาหารเสริมเพิ่มน้ำหนัก
1 ชุดทานได้ (30 วัน) ทั้งหมดราคา 550 + ค่าขนส่ง EMS 50 บาท (รวมยอดชำระเงิน 600.-บาทถ้วน)
สวัสดีค่ะ ขอโทษที่รบกวนค่ะ ทางH2YOUSHOPขอนำเสนอ Multi vitamin
เลข อย ที่จดแจ้ง 10-1-16755-1-0039
รายระเอียดเพิ่มเติม>>>>>>>>>> http://bit.ly/1nBbLty<<<<<<<<<
------------------------------------------------------
#เปิดรับสมัครตัวแทนจำหน่าย สามารถติดต่อสอบถามเพิ่มเติมได้ที่
สั่งซื้อหรือสอบถามเพิมเติม ติดต่อ ☎ H2YOUSHOP
Call ☎ 084-0411050 (10.00 - 20.00)       
Line ☎ h2you
Web ☎ www.H2youshop.com
FB ☎ www.facebook.com/H2YOUSHOPCLUB
Inbox ☎ www.facebook.com/messages/H2YOUSHOPCLUB
Email ☎ shoph2@hotmail.com
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้