ดู: 19660|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ทรานซามิน

[คัดลอกลิงก์]
       ทรานซามิน ที่เป็นข่าวออกมาเมื่อไม่นานใครรุจักกันบ้าง ที่มีคนเอาไปกินเพื่อให้ผิวขาว แต่ในข่าวบอกว่ามันเปนอาอันตราย แต่ทำให้ผิวขาวใสได้ไม่นานก็ตาย...เค้าบอกว่ามันเปนยาห้ามเลือดในผู้ป่วยที่ผ่าตัดแล้วเลือดออกมาก ส่วนที่คนเอามากินเพื่ออยากจะขาว อาจจะทำให้เลือดเป็นลิ่มไม่สามารถไปเลี้ยงส่วนต่างๆได้ เกิดเส้นเลือดอุดตัน เสียชีวิตในที่สุด หรือเป็นอัมพฤกษ์ อัมพาต วิงเวียน อาเจียน ตลอดเวลา อะไรต่างๆนานา ฟังแล้วน่ากลัวไหมมม อยากรุว่าเพื่อนคนไหนเคยกินยาตัวนี้บ้าง เตือนๆเอาไว้นะคับ ใครยังใช้อยู่มันขาวจริงป่าว....คือประมาณว่าอยากจะลอง.....
เห็นเค้าบอกกันว่า

ได้ผลเร็วและขาวกว่ากลูต้าอะครับ

แต่อันตรายก็มากกว่า

ส่วนตัวเรากินแต่กลูต้าเอานะครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-8 12:53:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ส่วนตัวก็ฉีดนะ P3000 s whitening ถามว่าขาวไหมก็ไม่เท่าไหร่นะ ฉีดมาเปนสิบแล้ว  ก็เลยลองไปซื้อยาตัวนี้มาลองๆดู อิอิ
ค่ะ ทรานซามีนมันมีผลต่อการไหลเวียนของโลหิต  ถ้ากินไม่นานก็ไม่มีผลไรค่ะ แต่ถ้ากินต่อเนื่องหลายเดือนติดต่อกันก็อาจจะมีผลค่ะ  อันตรายจิงๆค่ะ
คือทรานซามิน มันรักษาภาวะเลือดออกมากกว่าปกติ ฤทธิของมันคือทำให้เลือดแข็งตัวดังนั้นในบางรายจะเกิดเลือดเป้นลิ่มไปอุดตันเส้นเลือดทำให้เป็นอัมพฤต หรืออัมพาฒได้ แต่ที่ขาวเพราะผลข้างเคียงคือมันไปยับยั้งการทำงานของเมลานินจึงทำให้สีผิวเราจางลงคับ ถ้าจะทานศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนนะ อ่ออย่าทานติดต่อกันนะคับ ทานสองเดือนเว้นเดือนอะไรประมารนี้ ลองหาข้อมูลเยอะๆคับ
ถ้าอยากลองกินก็กินได้ครับ แต่ร่างกายต้องแข็งแรงจริงๆ ย้ำว่าต้องแข็งแรงจริงๆ ไปตรวจสุขภาพดูให้ครบ ให้แน่ใจว่าไม่มีโรคเกี่ยวความดันเลือด แต่ถ้าไม่ชัวร์นี่ถึงตายได้นะครับ อันตรายกว่ากลูต้าซะอีก
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-8 13:18:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คับบบบ thx u... ไม่ทามน่าจะดีกว่าน่ากลัวมากๆไม่แนะนำเพื่อนๆให้ทานนะคับบ.....
เราเคยกินติต่อกัน 3 เดือนและเว้นและกินอีก ต่อเนื่องเลยอะ จะเปงปี ก็ไม่เปนไรนะกินวันละ 6 เม็ด และลดลงมาเรื่อยๆแบบว่าเรากินรักษาฝ้าอะ  หมอเปนคนจัดไห้ และต่อมาเราก็ไปซื้อกินเอง ก้จนฝ้าเราหายตอนแรกกินไปหยุดไปไม่หายเราเลยกินต่อเนื่องแล้วฝ้าเราก็หายไปเลยจางๆๆแทบมองมะเหนละตอนนี้แต่ก็เลิกกินมาเปนปีละ
แต่กินไปกินมาเรารุ้สึกหายใจไม่ค่อยสดวกแน่นๆน่าอกแต่บางทีอาจจะไม่เกี่ยวกะยาหรอกเราคิดมาก ไปเอง
อิอิ

แสดงความคิดเห็น

kukkik_mc  ขาวขึ้นป่ะ หรือเฉยๆยังไง  แตทำไมกินเยอะจัง วันละหกเมด น่ากลัวมากง่ะคับ   โพสต์ 2011-3-9 01:02
ไปซื้อที่ร้านขายยาเลยได้ไหมอ่ะ ไม่อยากสั่งทางเน็ต
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-8 22:27:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ร้านขายยามีขายคับ แต่ไม่แนะนำ  คือมาเล่าให้ฟังนะคับ คือผมกินได้สองวันแล้ว  รุสึกแป๋วๆบอกไม่ถูก  
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-8 22:31:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
kukkik_mc  ขาวขึ้นป่ะ หรือเฉยๆยังไง  แตทำไมกินเยอะจัง วันละหกเมด น่ากลัวมากง่ะคับ
เค้ากินรักษาฝ้า อะ ถามว่าขาวขึ้นใหม ฝ้าก็หายนะ
แต่คนที่ไม่ได้เปนฝ้าหมอแนะนำมาว่าให้กินเปนยากันแดได้ เวลาจะออกแดดกินก่อน 15 นาที
เป็นยากันแดดแบบกินแต่ถ้าไม่ออกแดดก็ม่ายต้องกิน
แต่ภาพรวมทั้งตัวก็ขาวนะขาวๆเลยละ แต่พอเลิกกินก้ขาวเท่าเดิม
แต่ตอนนั้นจะขาวแบบซีดๆนิดๆๆอะ แต่ถ้าจะกินให้ขาวทั้งตัวเราว่า
ไม่ดีเท่าไหร่นะ น่าจะกินเป้นอาหารเสริมดีกว่าเพราะตัวนี้เปนยา
เอาไว้รักษาโรค กินตลอดไม่ดี
เราเปนฝ้ากินรักษาฝ้าต้องกินต่อเนื่องหลายเดือนบางคนเปนปี( อันนี้หมอบอกมานะ)
แต่ไงก้ต้องเว้นเดือนไว้อย่างกิน 3 เดือนหยุด1 เดือน

**ช่ายๆๆกินแล้วรุสึกใจแป่วๆๆ เหมือนหายใจไม่สดวกเหนื่อยๆ ซึ่งบางทีเราก้คิดว่าผลจากยาบางทีก้คิดว่าเราคิดมาก แต่กิน3อาทิตแรกไม่ค่อยใจแป่วนะแต่ไกล้จะครบดือนจะแป่วทุกที สรุปเราว่ายานี้กินให้ขาวจะเสี่ยงเกินไปอันตรายอะ เพราะถ้าหยุดยาก็หยุดขาวก้ต้องกินเรื่อยๆยาก้ต้องสะสมในร่างกายนานไปอจจะแย่นะกินอาหารเสริมดีกว่าช่วยบำรุงร่างกายและทำให้ขาวด้วย
เราก็กินนะ เป็นยาแก้ฝ้าโดยตรง หลังจากใช้ครีมมาเป็นร้อยชนิดก็ไม่หาย คือเป็นฝ้าฮอร์โมน แต่ตอนนี้ได้ครีมรักษา(จางลงค่ะ)ประกอบกับกินยาทรานซามินด้วย คือทั้งเลเซอร์ก็ยังไม่หาย จนหายไปพักนึง แต่ไปทะเล เลยกลับมาใหม่ ตอนนี้ก็เริ่มทานใหม่ พร้อมทายา จางลงมากเกือบไม่เห็นแล้วค่ะ แต่ทานแล้วยังไม่หายก็เว้น แล้วก็กลับมาทานใหม่ ตอนนี้ส่วนตัว ไม่มีผลข้างเคียงนะคะ แต่ก็ไม่กล้าทานติดต่อกันนานเกินสองเดือน เว้นแล้วทานค่ะ ผลว่าขาวขึ้นมั้ย อาจมีนะคะ แต่เราเองไม่ทราบมากเพราะปกติก็ขาวอยู่แล้วค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย parazzi เมื่อ 2011-3-8 22:27
ร้านขายยามีขายคับ แต่ไม่แนะนำ  คือมาเล่าให้ฟังนะคับ  ...

แล้วเข้าไปในร้านขายยา เข้าไปบอกเค้าว่ายังไงอ่ะคับ

ผมศึกษาข้อมูลมาแล้วระดับนึงอ่ะคับบ ^^ แต่อยากหาซื้อเอง

แสดงความคิดเห็น

ตอบแทนนะคะ บอกซื้อยาTRANSAMIN นี่แหละค่ะ ชื่อนี้แหละ  โพสต์ 2011-3-16 15:33
กินไปสักพักแล้ว  จะเป็นเหน๊บชา  บ่อยคร้า  ชัวร์  
แต่ขาวขึ้นมั้ย  มันจะซีดๆๆอาคร้าเหมือนเลือดไม่ไปเลี้ยงอ่านะ
ถ้าผู้หญิงไม่แนะนำให้กินติดกันบ่อยๆ  เด่วประจำเดือนไม่มา
มาเก็บข้อมูลคะ  
น่ากลัวจัง
เคยทานคะ ทานแล้วขึ้นหน้าก่อนเลยคะ หน้าขาวมากๆ แต่เลิกทานนานมากแล้ว ทานได้ 2 เดือนหยุดเลย มาฉีดแทน กลัวคะ

มีกลูต้าแบบฉีดบางยี่ห้อใส่สารนี้เข้าไปด้วยนะคะ ฟังดูแล้วหน้ากลัว ยี่ห้อที่ขาวเร็วขาวไวน่ะค่ะ
ไม่มีอะไรคงทนและถาวรบนโลกใบนี้ ฝากไว้นะเพื่ือนๆพี่ๆ
ลองตัวนี้หรือยังครับ...เขาเรียกว่าน้ำผลไม้มาคีเบอรี้ของ b-HIP อะครับ
ถ้ายังลองดูครับ..ขวดเดียวเห็นผลภายในหนึ่งสัปดาห์ครับ..เป็นน้ำผลไม้กินง่ายครับ
1ขวดกินได้ประมาณ 1 เดือนครับไม่มีผลข้างเคียงใดๆด้วยผลที่ได้แถมเข้าไปด้วย
ถ้ากินน้ำผลไม้นี้เรื่อยๆผิวจะขาวขึ้น ใสขึ้น สิวฝาหายไป และช่วยชลอความแก่ได้ด้วยครับ
เพราะมันมีสารต่อต้านอนุมูลอิสระที่เยอะที่สุดในโลกเลยละครับ ไม่เชื่อก็ลองเซิทหาข้อมูลดูได้นะครับ
หรืออยากใช้อยากลองผลิตภัณฑ์เขาก็โทรไปได้ที่ 0844525649 คุณแจ้ได้เลยครับ
หรือเมลเขาก็ ainggood@hotmail.com ครับ อีกอย่างนะครับจะมีคนคอยให้คำปรึกษาเราตลอดฟรีๆ
ขณะใช้ผลิตภัณฑ์ด้วยนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้