ดู: 11889|ตอบกลับ: 48
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ปากบาง+ตัดปีก กับหมอภูคร่าาาา

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย devil_r เมื่อ 2011-3-7 22:49

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย devil_r เมื่อ 2011-3-7 22:46

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย devil_r เมื่อ 2011-3-7 22:45

ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนนะคะ ชื่อ 'กีกี้' เพิ่งทำศัลยกรรมเป็นครั้งแรกในชีวิตเลย (ไม่รวบจัดฟันน้า ^^)
กี้ตัดสินใจทำปากบาง+ตัดปีกกับคุณหมอภู เพราะเว็บนี่เลย หลังจากรีววมาเป็นเดือนๆ ในที่สุดก็ตัดสินใจขึ้นเขียงเมื่อวันที่ 6 มีนา ที่ผ่านมานี่เอง
หลังจากที่ตัดสินใจและจ่ายเงินค่ามัดจำเรียบร้อยแล้ว คุณหมอก็นัดให้มาวันอาทิตย์ที่ 6 มีนา ประมาณบ่ายโมง
นั่งรอคุณหมอทำเคสก่อนหน้านี้อีกประมาณ 1 ชม. ก็ได้ฤกษ์เข้าไปยลโฉมคุณหมอที่ว่าหล่อๆ กันแว้ววววว
แต่...
คุณหมอคาดแมสอ่ะ.. เลยมองไม่เห็นหน้าเท่าไหร่ ดังนั้นเรื่องหล่อนี่ไม่แน่ใจแฮะ แต่เรื่องใจดีกี้คอนเฟิร์ม คุยกะคุณหมอแล้วรู้สึกเหมือนคุยกะพ่อเลย
เมื่อปรึกษาคุณพ่อ เอ้ย! คุณหมอเวร็จ ก็ได้ข้อสรุปว่า...
1. ปากบางลง เป็นรูปปีกนกแระกัน
2. จมูกแคบลงซัก 40% มากกว่านี้แล้วรอยจะใหญ่ไป ไม่จ๋วย Y_Y
สุดท้ายคุณหมอก็ถามว่า... "ตกลงจะตัดปีกจริงเหยอ ไม่เสริมจมูกก่อนล่ะ"

เกิดอาการหมดความมั่นใจในบัดดล ที่ผ่านมามีแต่คนบอกว่าจมูกเราสวย แค่บานแบบเห็นแก่ตัวเท่านั่น (เห็นแก่ตวเพราะแย่งอากาศคนอื่นเค้าหายใจ)

^
^
^
อันนี้รูปจมูกกี้ มุมข้างค่ะ
สุดท้ายกี้ก็แน่แน่วว่ายังไงชาตินี้กี้ก็ไม่เสริมเด็ดขาด!!!!!
คุณหมอเลยยอมตกลง(พร้อมกับสูดขี้มูกอีก 2 กืด)

ระหว่างทำคุณหมอจะชวนเราคุญตลอดเวลาเพื่อให้เราไม่เครียด แต่พอยาชาเข็มแร่กแทงที่จมูกขวา น้ำตากี้ก็ไหลพราก และสาบานว่าชาตินี้คงไม่ทำศัลยกรรมอีกแล้ว (มั้ง?) เข็มที่สองที่ปีกขมูกซ้ายก็เจ็บไม่แพ้กัน TTOTT ดีที่คุณหมอชมตลอดเวลาว่าเก่งมาก ซึ่งคาดว่าคงพูดแบบนี้กะทุกคน ก็เลยรู้สึกเหมือนมีพ่ออยู่ใกล้ๆ
หลังจากที่เช็คแน่ชัดแล้วว่ายาชาออกฤทธิ์แล้ว คุณหมอก็เริ่มกรีด... รู้สึกถึงคาวเลือดเลยล่ะ จากนั้นก็จี้ห้ามเลือด รู้สึกเหม็นไหม้ ปานตัวเองกลายเป้นหมอย่างบนเตาไปแล้ว (คุณหมอจะบอกทุกขุ้นตอนเลย) จากนั้นก็เย็บๆๆๆๆ ขั้นตอนนี้บอกว่าไม่เจ็บเลย (เพราะมันเจ็บสุดๆ ตอนฉีดยาชาไปแว้ววว )
หลังจากเย็บจมูกเสร็จก็เป็นที่ปาก คราวนี้ยาชาไม่ค่อยเจ็บเท่าไหร่ เพราะมันเริ่มชาตั้งแต่ตอนที่ทำจมูกแล้ว หลังจากนั้นคุณหมอก็ทำเช่นเดียวกับจมูก และสูดขี้มูกไปด้วย   ในใจก็เกรงว่าขี้มูกคุณหมอจะหล่นเข้าปากหนูรึเปล่าคะ? เพราะหูก็หุบปากไม่ได้ด้วยสิ (ขำๆ เน้อ)
เสร็จแล้วคุณหมอก็ถามว่า "เราจะได้เจอกันอีกมั้ย?"
>___< แหม.. ถามแบบนี้หนูคิดมากนะเนี่ย (อ๊ะล้อเล่น)
พอดีกี้อยู่ ตจว. เลยคาดว่าต้องตัดไหมเอง Y_Y
และหลังออกจากห้องผ่าตัด กี้ก็มีสภาพเช่นนี้

ยัง.. ยังไม่สยองเท่าไหร่ เพราะกี้รีบอัดยาแก้ปวด ยาลดบวม ยาแก้อักเสบ และสมุนไพรใบบัวบกของโครงการหลวงที่เพื่อนๆ ปนะนำมาเลยทันที

ปล. ไม่รู้ยาตัวไหนแพง แต่ทั้งหมดนี่รวมแล้ว 1 พันพอดีเปะ.. แพงโคตรรรรรรร

อันนี้เป็นอุปกรณ์ที่เตรียมไว้สำหรับทำความสะอาดแผลค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ปีกเล็กลงเยอะป่าว ?
หายไวๆๆนะ
อยากเห็นปากอ่ะ
อยากทำเหมื่อนกาน
หายไวๆครับ อัฟรูปให้ดูบ่อยๆน๊าาา อยากตัดปีกเหมือนกัน
กำลังรอการอัพเดท จขกท หายแล้วสวยแน่ เราก็จองไว้แล้ว เดือน พ.ค. อยากตัดปีกแล้วก็ไม่อยากเสริม เหมือน จขกท. เช่นเดียวกัน.........จะรอวิว เพื่อเป็นวิทยาทานนะคร้าาาา

แสดงความคิดเห็น

เราจองคิวทำปาก แต่อยากตัดเหมือนกันจ๊ะ อยากทำพร้อมกัน ทีเดียวให้เสร็จ  โพสต์ 2011-3-8 00:27
รอๆๆ อยากเห็นจมูก อยากตัดปีก:)
มามุงค่ะ

อยากทำกับหมอภูเหมือนกัน
หมอภูทำปาก เป็นกระจับสวยมากมายเลยค่า อยากทำบ้างจัง  แต่........เอาไว้ก่อน  55555  
อิอิ เราก้รอดู ^ ^
รูปปีกจมูกกอ่นทำเห้นไม่ชัดเลยอ่ะค่ะ
หายไวๆ นะค๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย robotmer เมื่อ 2011-3-8 09:51

อยากเหนภาพจังครับ หายไวๆนะคร้าบ
อยากตัดปีกมั่งค่ะ รอดูอยู่นะคะ ปากสวยมากๆๆๆๆ หายไวๆด้วยนะคะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-8 11:37:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย devil_r เมื่อ 2011-3-8 11:45

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย devil_r เมื่อ 2011-3-8 11:39

ขอบคุณคอมเม้นท์เพื่อนๆ มากนะคะ
เอารูปจมูกก่อนตัดปีกให้ดู

มันก็ไม่แคบลงสักเท่าไหร่ แอบนอยนิดๆ แต่แม่กี้บอกแค่นี้ก็โอแล้ว เดี๋ยวมันจะหลอกตามากเกินไป

ส่วนอันนี้เป็นรูปปากก่อนทำค่ะ

ภาพหลังทำ 5 ชั่วโมง

วันที่ 2

คิดว่าแปลกี้ค่อนข้างบวม และเลือดยังไหลไม่ยอมหยุดเลย ทั้งๆ ที่ดื่มน้ำมะพร้าวไป 2 ลูก+ ประคบเย็นบ่อยๆ
แล้วก็ทานยาที่เพื่อนๆ แนะนำมา

รูปวันที่ 2 มุมล่าง

ส้วนจมูกไม่มีปัญหาเลย ถ้าเพื่อนๆ สนใจตัดปีกอย่างเดียว บอกได้เลยว่าไม่เจ็บเท่าปากบางค่ะ การดูแลรักษาก็ง่ายกว่าเยอะเลย
หายไวไวน่ะค่ะ รอชมค่ะ..
เราตัดปีกพุ่งนี้ละ หมอภู ดูแล้วไม่เล็กเลย ไม่มั่นจัยแล้วอ้ะ

แสดงความคิดเห็น

กำลังตัดสินจัยตัดปีกจมูกกับหมอเหมือนกันจ้า  โพสต์ 2011-3-17 12:32
ยังบวม หรือ เปล่าคะ เดี๋ยวคงลงมาได้อีก คร่า สู้ๆ
ตอนนี้มันคงบวมอยู่อ่ะจ้า อีกสักพักก็คงจะยุบเองแหละจ้า

ปากเป็นกระจับสวยมากเลย ^^
หายไวๆๆ นะ หายแร้วต้องสวยแน่ๆ เลย
หายไวๆๆ นะ หายแร้วต้องสวยแน่ๆ เลย
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-8 21:57:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย parkpite เมื่อ 2011-3-8 16:00
เราตัดปีกพุ่งนี้ละ หมอภู ดูแล้วไม่เล็กเลย ไม่มั่นจั ...

คือทีแรกคุณหมอก็บอกว่าเล็กได้ แต่แผลมันจะยาวมากเลยอ่าค่ะ
แล้วเรื่องแผลเป็นคุงหมอก็การันตรีไม่ได้ แล้วแต่สภาพผิวของแต่ละคนอ่าคะ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-8 21:58:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย cooky เมื่อ 2011-3-8 16:29
ยังบวม หรือ เปล่าคะ เดี๋ยวคงลงมาได้อีก คร่า สู้ๆ  ...

วันนี้ไม่ตึงเท่าไหร่แล้วค่ะ แล้วเลือดก็หยุดไหลแล้วด้วย อาจเพราะกี้กินวิตามีนซีด้วย
ขอบคุณมากนะคะ ^^
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-8 22:33:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย วรรร เมื่อ 2011-3-8 17:32

ขอบคุณคร่า ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้