ดู: 1986|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ศัลยกรรมจมูก (เสริม-ลด) กรีดชั้นตา ดี-ไม่ดีในแง่โหงวเฮ้ง (ตอนที่ 1)

[คัดลอกลิงก์]
สืบเนื่องจากไปเห็นคำถามจากที่อื่น ๆ หลายกระทู้ ก็ไม่เห็นมีคำตอบอย่างไรให้คนที่ตั้งคำถาม ครั้นผมจะเข้าไปตอบ ก็กลายเป็นว่า กระทู้นั้นหมดอายุ (มีด้วยแฮะ) พิมพ์ไปตั้งเยอะ พอจะคลิกส่ง ก็โป๊ะเช๊ะ หมดอายุแล้วคร้าบบบบ...ทันใด ข้อความที่ผมพิมพ์ตั้งเยอะ ก็พลันหายไปด้วย
          ที่จริง รู้ทั้งรู้ว่า ต้องพิมพ์ที่ NotePad ก่อน แล้วค่อย copy มา past แต่รีบไปหนอย เห็นถามมาหลายเดือนแล้ว  แต่ช่างช่างเถอะ เอาเป็นว่า ผมให้ข้อมูลไว้ที่ OK Nation นี้ก็แล้วกัน
                    =================

การทำศัลยกรรมเสริม-ลดจมูก หรือลดปีกจมูก หรือตกแต่งจมูก

กรณีของการทำศัลยกรรมจมูก ไม่ว่าจะเสริม หรือลด หรือตกแต่งอย่างไรก็แล้วแต่ หากทำแล้ว สันจมูกแหลมเกินไป ก็จะมีผลทำให้เจ้าชะตา ครอบครัวร้าวฉาน มีปัญหา อันนี้กรณีที่มีครอบครัวแล้วนะครับ
ส่วนถ้ายังไม่มีครอบครัว ก็จะมีผลในเรื่องหน้าที่การงาน ซึ่งแรก ๆ อาจคล่องตัวขึ้น นี่คือดี แต่ไม่ระยะยาวนะครับ แล้วแต่ดวงคน (พิจารณาด้านอื่นประกอบด้วย) แต่ยังไงก็ยังส่งผลไม่ดีในเรื่องคู่ครอง ชีวิตครอบครัว

เรื่องครอบครัวร้าวฉานนั้น หญิงบางคนก็แก้ด้วยการเป็นภรรยาคนที่ 2 หรือ 3 หรือ 4 (>_<) ของเขาไปเลย ซึ่งก็ทำได้ในกรณีอย่างนี้ เพราะหมายถึง "คู่ครองเสีย" แล้วไงครับ (ไม่ใช่คู่ครองตายนะครับคนละความหมายกัน) ซึ่งถ้าเป็นแล้วคุณพอใจ ก็โอเค แล้วแต่ความพอใจของแต่ละคน ยิ่งกรณีเป็นสาวที่ไม่มีปรีน่อง คือขาเรียวสวย อันนี้ ยิ่งถูกโฉลกกับการเป็นภรรยาคนที่ 2 เลยครับ (ดวงมักไปอย่างนั้น)

ฉะนั้น กรณีเสริมจมูก กรีดตา ฉีดไขมันที่ใบหน้า ส่วนใหญ่ถ้าจะเสีย (ทำไม่ตรงตามตำรา) จะเสียในเรื่อง เงิน กับครอบครัว และอาจพาลไปถึงสุขภาพด้วย เช่นกรณีไมเคิล แจคสันและอดีตราชินีลูกทุ่งของเรา
จำไว้ว่า "สันจมูกคือทำมาหาเก็บ  ปีกจมูกคือทำมาหากิน"
ยกเว้นให้จะให้หมอทำสันจมูกกลมมน โด่ง และปีกจมูกหนา ซึ่งผมก็ไม่ค่อยเห็นใครทำแบบนี้นะ

สันจมูกหนากลมมน โด่งดีปีกจมูกหนาใหญ่ดี

การเสริมจมูกบางท่าน อาจจะให้หมอทำโด่งมากไป ก็มีผลต่อปีกจมูกด้วย คือทำให้ปีกจมูกบางลงหรือไม่สมส่วน (ไม่ดี) ในแง่โหงวเฮ้ง ซึ่งกรณีนี้ก็จะมีผลในเรื่องการงานที่ไม่ค่อยคล่องตัว สะดุด ซึ่งยิ่งเจ้าชะตาทำให้จมูกโด่งไปมากเท่าใด ปีกจมูกทั้งสอง ก็จะบางลงตามไปด้วย เพราะมันดึงกัน ซึ่งการที่ปลายจมูกโด่งมากไป ก็มีผลให้เงินทองในวัยสูงอายุมีปัญหา (ดูไมเคิล แจคสันเป็นตัวอย่าง)
          ทั้งนี้ นี่ยังไม่นับ กรณีหมอทำแล้วมีแผลเป็นอีกนะ ถ้ามีก็จบกันเลยครับ จบนี่หมายถึง เรื่องเงิน เรื่องครอบครัว...ไม่ดี

ตัวอย่างจมูกเสริมแล้วดูดีหาดูได้ที่...
          ที่จริงมีอีกเยอะครับ สำหรับใครที่คิดเสริมจมูกจริง ๆ ละก็ ลองดูคุณจั๊กจั่น (ดารา) หรือน้องทาทา (นักร้อง) เป็นแม่แบบก็ได้ คือไม่ว่าจมูกเขาจะจมูกจริงหรือเสริม ผมไม่ขอวิจารณ์ในที่นี้ แต่ขอบอกว่า ทั้งสองเป็นตัวอย่างจมูกที่โหงวเฮ้งดีเลยครับ งานดี เงินดี เงินเก็บเยอะ และไม่รั่วไหลอีกต่างหาก อิจฉา ๆ

อ้อ...หรือจะให้ใหญ่แบบ "โน้ต" อุดม แต้พานิช ก็ได้นะครับ อันนี้ยิ่งดี แต่ค่าทำน่าจะแพงนะ แล้วสาว ๆ คงไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ เหอะ ๆ

โอเค หากไม่แน่ใจยังไงถ้าจะเมลมาถามก็ได้ครับ ไม่หวงวิชาและไม่คิดเงิน ซึ่งผมจะตอบในแง่วิชานรลักษณ์ (Physiognomyhy) เท่านั้นนะครับ ในแง่อื่น ของดออกความเห็นครับ เพราะเวลาน้อย แต่เมลมาก็บอกข้อมูลตามที่ผมระบุไว้ในความคิดเห็นในเอ็นทรีนี้ ยังไงก็อ่านให้เข้าใจก่อนเมลมานะครับ ไม่เช่นนั้น เมลถามกลับไปกลับมาหลายรอบ เสียเวลากันเปล่า ๆ

เรื่อง/ภาพ: เอกสิทธ์ (วสิทธ์)

(ekkasit888@yahoo.com)

ขออนุญาตอคุณเอกสิทธิ์ ไว้เป็นวิทยาธานนะคะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-7 20:24:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ข้อมูลเพิ่มเติม http://www.oknation.net/blog/vasit/2009/07/29/entry-4
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-7 20:25:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ข้อมูลเพิ่มเติม http://www.oknation.net/blog/vasit/2009/07/29/entry-4
จมูกแบบอุดมก็ไม่ไหวม้างง ๕๕ ศัลยกรรมแต่พอดี
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้