ดู: 1574|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ไม่ทราบว่าจำเป็นไหมที่ต้องดูดวงโหวงเฮ้งก่อนทำศัลยกรรม

[คัดลอกลิงก์]
อยากทำศัลยกรรมมากแต่ว่าพอไปเช็คดวงแล้วเขาบอกว่าอย่าพึ่งทำตอนนี้เพราะเบญจเพสไม่ทราบว่ามีใครดูดวงก่อนทำบ้างค่ะเชื่อถือได้มากแค่ไหนจริงๆแล้วจำเป็นไหมค่ะ...ขอบคุณค่ะ
ผมเคยไปดูโหวงเฮ้งมาครับแล้วถามเค้าว่าทำจมูกกับตาแล้วโหวงเฮ้งหรือดวงชะตาเราจะเปลี่ยนไปไหม เค้าตอบว่าดวงชะตาคนเรามันไม่ได้ขึ้นอยู่กับใบหน้านิครับบ ตอบมาแค่นั้นผมก้เลยคิดว่ามำได้อาจจะไม่มีส่วยนเกี่ยวข้องครับบ
แล้วแต่คนด้วยค่ะ บางคนก็คิดว่าถึงจะทำจมูกก็ขอสนใจเรื่องโหงเฮ้งด้วย บางคนก็เชื่อ บางคนก็เฉยๆนะคะ อย่างแอนก็เชื่อบ้างเหมือนกันค่ะ
เล่าจากประสบการณ์ตัวเองนะคะ ตอนที่แอนทำกับคุณหมอ เป็นคนจีนเค้าดูโหงวเฮ้งให้ด้วยค่ะ บอกเรื่องของความรักจะดีขึ้น พอทำเสร็จ ไม่กี่เดือนก็เจอแฟนคนปัจจุบัน แล้วคนนี้ดีกับแอนมากๆๆๆค่ะ ซึ่งแฟนคนก่อนๆไม่ได้ครึ่งของคนนี้เลยด้วยซ้ำ หุหุ มันก็ทำให้เรารู้สึกดีนะคะ ก็ไม่รู้เพราะทำจมูกใหม่หรือว่าเป็นดวงของเราเองอยู่แล้ว อิอิ ก็อยู่ที่แต่ละคนจะคิดด้วยจ้า

แต่ดวงจะดีหรือไม่ดี ก็อยู่ที่การกระทำของเราเองด้วยนะคะ ทำดีก็ได้ดี ทำไม่ดีก็ได้อย่างที่เราทำค่ะ  
ไม่ได้แคร์เลยเรื่องพวกนี้ 55
สำหรับความเห็นส่วนตัวของจีน มีส่วนค่ะ ( แต่ไม่ถึง 50 % )  เพราะว่าถ้าอ่านหนังสือที่เกี่ยวกับพระพุทธศาสนาเยอะๆ ของหลายสำนักพิมพ์ จะเข้าใจได้เยอะขึ้นค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้