ดู: 3254|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

โคนหลวมโยกได้..T__T

[คัดลอกลิงก์]
ไม่ทราบว่าเพื่อนๆมีปัญหาโคนหลวมโยกได้กันไม่คะ ตอนนี้ทำมาครบ 3 เดือนแล้ว ปลายแน่นค่ะ แต่โคนหลวมโยกไปมาเห็นเป็นแท่งโยกได้ทั้งแกนเห็นเป็นแกนเลยค่ะ ไม่ทราบว่าต้องรีบเข้ารักษาคือแก้ถอดใส่ใหม่ไม๊คะ รึว่าใช้อันนี้ต่อไปได้ ยาว นาน อย่างไรคะ???
ขอบคุณค่ะ..
ของผมเป็น ปลายโยกได้ แต่โคน ไม่โยกนะครับ
ปัญหาแบบนี้พี่เป็นมาก่อน หมอบอกว่าสิลิโคนลอยคะ ต้องทำการผ่าตัดใหม่ด้วยการแซะร่องและฝังสิลิให้ลึกแนบกระดูกคะจะดีขึ้นทันที

แสดงความคิดเห็น

ทำชั้นใหม่เลยครับ ฝังใต้เนื้อเยื่อกระดูก ทำสลักสอดเข้าไปเลย  โพสต์ 2011-3-28 05:03

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-7 03:54:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เหรอคะ ไม่ทราบว่าต้องรีบไปแก้ไม๊ ถ้าเรารอสักปีค่อยแก้จะมีผลข้างเคียงไม๊คะ..
มีเวลาไปแก้เลยค่ะปล่อยไว้นานเนื้อจะบางลงใสมันจะมีปํญหาในระยะยาวค่ะ
หาเวลาไปแก้ดีกว่าครับ  อย่าปล่อยไว้นาน
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-7 23:01:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าเรารอสักปีได้ไม๊คะ อยู่ ตปท. จะกลับไปเร็วๆก็ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ รอใช้หยุดประจำปีของบริษัท อยู่ไกลก็เครียดค่ะทำมาไม่สมบูรณ์จะแก้ก็ต้องรอเวลาอีก  
ขอบคุณทุกคำแนะนำนะคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-7 23:03:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มอง คุณหมอยุทธ กับคุณหมอชาลี คุณหมอจำรูญด้วย....หมอเฉลิมคงอดค่ะไหนจะคิวไหนจะวันที่ไปถึงอยากทำเลยก็คงเป็นไปไม่ได้เรากำหนดวันได้ไม่ตรงกับที่นัดไว้ก็อด จบข่าว
ตอบกระทู้ Ann109 ตั้งกระทู้

ถ้ามีความพร้อมก็รีบแก้เลยคะ เดี๋ยวมันจะดันจนปลายแดงใส เนื้อดึงจะทำให้มีรอยย่นที่จัดเจนมากถ้าทิ้งใว้นานคะ ของพีแปดเดือนแก้เสร็จหายจากอาการทันที แต่รอยย่นมันไม่หายไปง่ายๆคะนวดๆทานโปรตีนคอลาเจน ช่วยซ่อมแซมด้วยคะ แต่มันคงไม่หายสนิทหรอกคะช่วยได้นิดหน่อยคะ
อ้าวเราก็เป็นคะโคนโยกไปมาซ้ายขวาได้กลัวจังต้องไปหาหมอแล้วคะไม่รู้ว่าหมอจะแก้ให้ไหม
ตอนที่ผมทำ ก็โคนกดลงไปแล้วมันกระดกได้ ไม่แนบติดเลย
ของเราอันเก่าก็โยกได้ เหมือนซีลี่เอาไว้555+ ไปแก้ใหม่หมอต้องเซาะร่องใหม่เหมือนเสริมใหม่เลยอ่ะ  แต่รู้สึกมันแน่นดีนะ

แสดงความคิดเห็น

ยังงัยเปนกำลังใจให้นะคะ  โพสต์ 2011-3-28 15:18
ทำกับหมอท่านใดค่ะกลัวจัง
เราก้อคนหนึ่งที่โคนโยกได้เอียงด้วย อยู่กับซิลี่อันนี้มา 4 ปี ก้อไม่มีปัญหาอะไรไม่แดง ไม่ทะลุ  แต่หมดความมั่นใจสุดๆ ไม่กล้าถ่ายรูปอีกเลย แต่ตอนนี้แก้แล้วกับหมอเฉลิม ก้อโอเคสวยได้ใจไม่มีปัญหา  แต่โด่งไม่สมใจเลยอ่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้