ดู: 5709|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ถามเพื่อนๆเรื่อง P3000 ค่ะ (ของปลอมหรือเปล่าคะเนี้ย ><")

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนหน้านี้เคยซื้อ P3000 จากร้านนึง มันเป็นจุดน้ำเงินทั้งหมด และมีเส้นๆพาดสีเหลือง
แล้วพอดีเปลี่ยนร้านสั่งซื้อใหม่ค่ะ พอได้รับมา มันกลายเป็นว่าตัวผงๆ เป็นจุดน้ำเงิน แต่ขวดที่เป็นน้ำๆเป็นจุดสีแดงค่ะ
แล้วขวดน้ำๆที่เป็นจุดสีแดงก็มีเส้นสีเหลืองๆแค่ 3 ขวด อีก 2 ขวดไม่มี
ก็เลยยังไม่กล้าฉีดค่ะ พอโทรไปถาม ร้านที่ซื้อมาเค้าบอกว่าเป็นรุ่นใหม่ รุ่นจุดน้ำเงินนั้นเก่าแล้ว
งง. หนักเลยค่ะ มีแบบนี้ด้วยหรอ ถ้างั้นทำไมขวดน้ำๆที่มีจุดสีแดง ถึงมีเส้นสีเหลืองๆที่คอขวดแค่ 3 ขวด แล้วอีก 2 ขวดไม่มี

ใครก็ได้ช่วยตอบทีค่ะ
เอ่อ..ไม่มีภาพ..นึกตามไม่ออกเลยแฮะ..งงจุดๆอ่ะค่ะ..
ลงรูปเลยค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-6 17:24:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ได้ถ่ายรูปไว้อ่ะค่ะ...
P3000 ที่เคยซื้อเป็นแบบในรูปค่ะ

พอซื้ออีกร้าน กลายเป็นขวดที่เป็นน้ำๆ ตัวทำละลายมีจุดสีแดงค่ะ
และบางขวดมีเส้นสีเหลืองที่คอขวด บางขวดไม่มี
ส่วนผงๆที่เป็นกลูต้าเป็นจุดสีน้ำเงินค่ะ
น่าจะลองเอาไปคืนเจ้าของร้าน กล่องเดียวกันแต่ไม่เหมือนกัน แปลกๆ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-7 22:07:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mea_zii เมื่อ 2011-3-6 17:24
ไม่ได้ถ่ายรูปไว้อ่ะค่ะ...
P3000 ที่เคยซื้อเป็นแบบในรูปค ...

คนละร้านค่ะ... เมื่อก่อนซื้ออีกร้านนึงได้แบบจุดน้ำเงินค่ะ
พอเปลี่ยนร้านเท่านั้นล่ะค่ะ ได้จุดแดงมาเลย ขอคืนเค้า ก็ดูท่าคงจะไม่ยอมค่ะ เลยได้แต่ดองไว้ : (
เวลามีอะไรเปลี่ยนแปลงพวกเซลส์ชอบบอกว่า เปลี่ยนล๊อตการผลิตบ้างหล่ะ เปลี่ยนซัพพลายเออร์บ้างหล่ะ ซึ่งก็อาจจะจริง แต่เราไม่รุ้ว่าจะทำคุณภาพลดลงมั้ยน่ะสิ
ขอถามอะไรหน่อยค่ะ?

กลูต้า P3000  กับ กลูต้า Nc24 Whitening

เพราะว่าฉีดp3000 แล้วมันไม่ค่อนขาวเท่าไหร่เลยๆ
อยากถามว่า ตัวไหนดีกว่ากัน?

กลูต้า P3000  กับ กลูต้า Nc24 Whitening สองตัวนี้ตัวไหนแรงกว่ากัน?
ใครมีความรู้ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ
รึพี่ๆน้องๆฉีดตัวไหนหล่ะขาว เร็วบ้างค่ะ?
ช่วยแนะนำหน่อยนะะ
เราฉีดตัวP3000รู้สึกแค่ใสขึ้นอ่ะ เด่วจะเปลี่ยนไปฉีดเอสเซนเชียวแล้ว

แสดงความคิดเห็น

พี3000 ฉีดตัวเดียวไม่เวิร์คจ้า จิงๆ -0-  โพสต์ 2011-12-29 01:41
มันมีหลายตัวมากคะ p3000
มีคอเท่า >>>>>>> หมด 1 กล่อง เฉยๆ
มีคอเหลืองจุดน้ำเงิน >> หมด 1 กล่องยัง ไม่รุสึกไร ตายด้านมาก
และคอเหลืองจุดแดง >> ดูขาวๆใน 1 กล่อง

คุณภาพ ตามราคาครับ (แต่ก็เสี่ยงของปลอมอยุ่ดี >< )
ต้นฉบับโพสต์โดย loskon เมื่อ 2011-3-8 15:30
ขอถามอะไรหน่อยค่ะ?

กลูต้า P3000  กับ กลูต้า Nc24 Whitening

ฉีดคอมพลีสแล้วขาวขึ้น แบบเก่านะ ที่มี m-ta นะ

หมดกล่องนึง โอมากๆ เราฉีดคู่กับ biocell plcenta , vit C 4 หลอด

หมดกล่องจากตอนแรก ผิวสองสี

ตอนนี้ผิว ขาว อม แดง สงสัยเพราะฉีดพาเซนต้าครั้งละสองอันเลยแดง
แต่อยากได้ผิวขาวอมชมพูแระ แต่ดันอมแดงเลยอะ แต่ดีที่ผิวเด้ง ใส กระชับดี เวลาจับหน้าก็รู้สึกดี

แสดงความคิดเห็น

น่าจะใช้ คอลฟอท1 + พลาเซน1 + วิตซีไทย2-3 มากกว่านะคะ เริ่ดมากกก อิอิ  โพสต์ 2011-12-29 01:44
เคยฉีด P3000  ก้อไม่ขาวแค่เนียน  ว่าจะลองเปลี่ยนเป็นเอสเซนเชียล แล้ว
อยากจะถามคับคือพอดีซื้อp3000 มาแล้วตัวผงๆมันเป็นก้อนเป็นอะไรหรือเปล่าคับ ผงที่เป็นก้อนเท่าที่ดูนะคับมันมีแสงเหมือนวิ๊งๆๆๆๆๆ
ตัว NC24 ดีกว่าตัว P3000 ในเรื่องความขาวใส เพราะ NC เป็นวิตามินซีแบบ BP ไม่มีกลูต้าผสมอยู่ค่ะ

ส่วน P3000 ที่เจ้าของกระทู้บอกมา ฟ้าว่าไม่ใช่ของปลอมหรอก แต่เอาของล๊อตเก่า มาผสมกับล๊อตใหม่จับยัดลงกล่องมากกว่า

อย่างที่บอกไป โรงงานผู้ผลิตมันที่เดียวกัน และไม่ได้ผลิตในอเมริกาตามที่เราๆ เข้าใจกันนะคะ

ความจริงซื้อกับเจ้าไหนไปแล้ว และได้ของแท้ด้วย และเรามั่นใจ ทำไมต้องเปลี่ยนไปซื้อเจ้าอื่นที่ราคาถูกกว่า

และยอมเสี่ยงเอากับความแท้ไม่แท้ในภายหลัง

สุดท้ายคนที่เสียตังคือเรา

พอค่า แม่ค้า ดีๆ นะมีน้อย ปากหวานกันทั้งนั้น แต่จริงๆ เป็นไปดั่งใจที่สื่อออกมาไหม

ลองคิดดูดีๆ นะคะ
ตอบกระทู้ loskon ตั้งกระทู้

พี3000 ถ้าฉีดแค่ตัวเดียว ถ้าคล้ำ จะออกผิวเหลืองมากกว่า
แต่ถ้าผิวเหลืองจะดูใสขึ้นเท่านั้น.. ตัวนี้เหมาะจะใช้คู่กะกลูต้าตัวอื่นค่ะ

ส่วนเอ็นซี ถ้าใช้ตัวเดียว คืออยากได้ผิวอมชมพูหรือ เปนคนผิวขาว(หรือเหลือง)อยุ่แล้ว
แล้วอยากได้ผิวแบบสุขภาพดีอ่ะค่ะ

ปล. ส่วนใหญ่จะนำสองตัวนี้มาใช้คู่กัน จะเวิร์คมากกกก! แต่ผิวคนฉีดจะไม่คล้ำมาก จะเปนผิวเหลือง หรือคล้ำแดดมากกว่าค่ะ มันจะไม่ช่วยขาวซีดๆ หรือออร่ามากนักนะคะสูตรนี้
P3000ของแท้ ต้องจุดสีน้ำเงินหมดเลยคะ ถึงจะเป็นของอเมริกา  แต่ถ้าเป้นจุดสี ส้ม-แดง ผสมน้ำเงินของมาเล
p3000  ของแท้ต้องเป้นจุดสีน้ำเงินหมดเลย  กล่องข้างในต้องนิ่มๆ ลองจับดูคะ   ของปลอมคือของมาเล จะเป้นจุดสีส้ม-แดง ผสมน้ำเงิน กล่องจะแข็ง อันนี้ไม่ใช่ ของแท้แน่นอนคะ
P3000 มันไม่มีกลูต้าผสมอยู่ เป็นวิตามินรวม

ใช้ P9000 จะโอเคกว่า มีกลูต้าผสม 900mg ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้