ดู: 2023|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] จากอัปลักษณ์สู่การเป็น ซุป'ตาร์ ซีเรียสนะคับ ขอความเห็นเพื่อนๆหน่อยน๊า...

[คัดลอกลิงก์]
คืองี้นะคับ  ผมอ่ะไปตัดปีกจมูกที่ รพ.ยันฮี <จำชื่อคุณหมอไม่ได้> ซึ่งคุณหมอบอกว่าพอครบ 7 วันก็ให้ไปตัดไหม แต่ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ไม่รู้ว่าผีขนุนตนใดบันดาลความใจร้อนมาสุมอกเรา ทำให้เราใจเร็วด่วนได้ใช้ใบมีดโกนตัดไหมเอง หึหึ กุต้องหล่อให้เร็วที่สุด กุไม่ตายหรอก อืม..กุตายก็ได้ แต่จะตายในขณะที่มือยังกำถ้วย Top Awards.. นี่คือความคิดในตอนนั้น แล้วก็ลงมือตัดไหมเอง ไม่มีสแตนด์ อินนะคับ มีแต่กระจกส่องหน้า ใบมีดโกนที่มีด้ามจับ และถ้วย Top Awards ที่นิมิตรอยู่ในตอนนั้น ..หึหึ หลังจากลงมือใช่ใบมีดสะกิดไหมไปจนหมดก็เริ่มเอะใจแล้วว่าตอนนั้นแผลยังไม่สนิทเลยแม้แต่น้อย มันยังเปิดๆปิดๆอยู่ แต่ผมก็คิดว่าเด๋วมันคงปิดเองแหละ และก็ไม่ไปหาหมอเลยนับจากนั้นมา ปรากฎว่าผลที่ได้รับคือ เกิดรอยแผลเป็นที่ข้างจมูกทั้ง 2 ข้าง รอยแผลไม่ค่อยสมานกันทั้งเปิดทั้งปิด ขอร้องว่าอย่าขอดู...อิอิ และข้างๆสันจมูกตรงกลางดั้งไม่ค่อยจะเท่ากันซักเท่าไหร่เพราะสังเกตเวลาถ่ายหน้าตรง เหมือนจะบวมข้างหนึ่งไม่บวมข้างหนึ่ง แต่เป็นมา 2-3 ปีแล้ว เลยคิดว่าน่าจะเกิดจากแผลที่ยึดตัวผิวหนังเราไว้น่ะคับ......
  ปัญหามีอยู่ว่าอยากขอคำปรึกษาเพื่อนที่รู้วิธีลดขนาดจมูกลงโดยไม่ต้องผ่าตัด มีมั๊ยอ่ะคับ หมอชื่ออะไร คลินิคไหนอ่ะคับ เพราะงานที่ผมทำอ่ะมันเกี่ยวกับถ่ายรูปด้วยเลยคิดว่าจำเป็นมากๆที่จะต้องทำ ยังไงเด๋วผมอัพรูปแล้วอธิบายในภาพเลยดีกว่านะคับ ฝากด้วยล่ะกันนะคับ
อ่านหละไม่ค่อยเข้าใจความเกี่ยวเนื่องของหัวข้อกระทู้ก่ะเนื้อหาเลยครับ แอบ งง..
ไปฉีดโบท๊อกลดปีกสิจ๊ะ...:)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้