ดู: 3694|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สวัสดีคะ น้องใหม่ในเว็บบอร์ดนี้ มีปันหาจมูกทะลุอ่ะ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ T_T

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีคะ เปนน้องใหม่ในเว็บบอร์ดนี้ เรื่องมีอยู่ว่า ทำจมูกมาแร้วสองครั้ง แต่ทำครั้งแรกก้อทะลุเรย ทำให้ปลายบุ๋มเปนรอยแผลเปนอย่างกับคนมีปมด้อย หลังจากนั้นก้อกลับไปทำครั้งที่ 2 ทำมาจา 3 ปีแร้ว ปันหาตอนนี้มีอยู่ว่าเหมือนซิลิโคนเคลื่อนตัวลงมาที่ปลาย ปลายแดงๆ ยังไม่มีเวลาไปปรึกษาหมอเรย กลุ้มจัยมากๆๆๆ จิตตกแร้ว ใครมีปันหาเคสจมูกทะลุช่วยเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ กลุ้มจัยมากๆๆๆ ไม่ทราบว่ามีหมอท่านไหนที่แก้ไขปันหาเคสแบบนี้ก้อช่วยบอกหน่อยนะคะ ขอบคุนคะ

แสดงความคิดเห็น

ตอนนี้เราก็ ทะลุเป็นลอย บุ๋ม เหมือน กัน แล้ว นานไหมครับนั้นถึงไปทำใหม่  โพสต์ 2011-4-16 23:40
เห็นใจค่ะ ลองปรึกษาหมอพีระ สิ หรือไม่ก็ หมอสมเพชรเชียงใหม่นะ เห็นเขาว่าเก่งเรื่องแก้
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-10 00:09:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนคะ ตอนนี้จิตตกแร้วอ่ะ หมอพีระ อยู่ที่ไหนหรอคะ
ทำใจนะค่ะถ้าบอกว่าทะลุล่ะ
ลองไปหาหมอ นิเวศ ที่สยามสวอนดูนะเพื่อเขาช่วยได้(02-658-4884)
เพื่อนเราแก้กับหมอเนี้ยสวยเลยของเพื่อนเราก็เกือบทะลุเหมือนกัน

ทำใจจนเครียดดแย้วว แต่อยากหาข้อมูลหมอที่เก่งๆๆเรื่องแก้ไขเคสนี้อ่ะ  โพสต์ 2011-3-23 19:04
ของคุณตอนนี้ถ้ายังไม่ทะลุ รีบแก้ดีกว่าครับ เพื่อนผมก็มีปัญหาคล้ายๆ แบบนี้ ซิลิโคนเคลื่อนตัวลงมาที่ปลาย ปลายเริ่ม แดง และก็ใส ๆ เกือบจะทะลุแล้วครับ  แต่ตอนนี้ แก้ไข โดย หมอจำรูญ แล้วครับ ลองอ่านกระทู้ของพี่น้อยนะครับ เผื่อเป็นอีก 1 ทางเลือกครับ

ขอบคุนคะสำหรับคำแนะนำ หลายรอบแร้วอ่ะ เซงงเรย  โพสต์ 2011-3-23 19:01
รีบปรึกษาคุณหมอก่อนดีกว่าค่ะ ท่านเดิมก็ได้ค่ะ อย่าปล่อยให้มันอักเสบมากๆนะคะเพราะถ้ามันอักเสบหรือทะลุขึ้นมาแล้ว มันต้องเอาสิริโคนเก่าออก กว่าจะใส่อันใหม่มันต้องพักอีกหลายเดือนเหมือนกันค่ะเพราะต้องรอให้แผลหายอักเสบแล้วค่อยใส่อันใหม่ค่ะ ที่เราเคยปรึกษาหมอนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ขอบคุนคะ คิดว่าคงต้องเอาออกแร้วต้องรอให้แผลหายอักเสบแน่ๆค่อยใส่ใหม่  โพสต์ 2011-3-23 19:00
ตอบกระทู้ saycheese ตั้งกระทู้

หมอสมเพรชทำสวยด้วยคะลองไปปรึกษาดู

ช่ายคะ หมอทำสวยแก้ไขดีด้วยคะ พี่เกือบไปหาเหมือนกันคะแต่ไกลไปคะ  โพสต์ 2011-3-23 22:43
ที่เชียงใหม่ช่ายไหมคะ  โพสต์ 2011-3-23 18:58
ของพี่เกือบทะลุเหมือนกันคะปลายตึงแดงมากใสเป็นวงก่อนแก้หลังแก้ดีขึ้นตามเวลาคะแรกๆปลายเหี่ยวๆคะตอนนี้นวดสกาเจลดีขึ้นแต่คงยังเห็นรอยนิดคะ
รีบหาเวลาไปปรึกษาหมอดีกว่าครับ
อย่าปล่อยทิ้งไว้นานเดี๋ยวจะสายเกินแก้

ขอบคุนนะคะ  โพสต์ 2011-3-23 18:57
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-23 18:55:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ MISSR ตั้งกระทู้

สกาเจลคืออารัยอ่ะพี่อาร์ หาซื้อได้ที่ไหนหรอใช้ดีกว่าฮีรูดอยหรอคะ
ตอบกระทู้ noonanny ตั้งกระทู้

กลิ่นหอมกว่าเจลใสนวดแล้วซึมดีกว่าคะ มีทุกร้านขายยาละคะน้อง
ของยุ้ยก็แก้เป็นครั้งที่สองแล้วเหมือนกันครั้งแรกทำที่สมชายคลีนิคค่ะแต่ไม่สวยเลยไปแก้กับหมอที่ลาดพร้าว122 ค่ะ มิราเคิลคลีนิคค่ะ หมอทำดีมากนะค่ะและก็ไม่เจ็บเลยค่ะมือนิ่มมากค่ะ
รีบไปปรึกษาหมอก่อนดีกว่าค่ะ อย่าปล่อยให้ทะลุนะค่ะ ต้องพักยาวเลย ของเราก็เคยทะลุอ่ะ
เอาใจช่วยนะคะ
อยากทราบว่าตอนไปทำครั้งที่ 2 รอยบุ๋มจากการทะลุครั้งแรกหายไปไหมค่ะ..ของเราทะลุค่ะ ตอนนี้เอาออกแล้วหมอบอกว่าต้องรออีก 6 เดือนตอนนี้ปลายจมูกเป็นรอยบุ๋ม ..กลุ้มใจมากค่ะ
เราทำกับหมอชาตรีเชียงใหม่แล้วซิลิโคนเลื่อนอักเสบปลายแดง
ให้หมอสมเพชรถอด..ปลายบุ๋มน่าเกลี่ยดมากค่ะ
ถอดได้หนึ่งเดือน แผลหายดีนะคะ..แต่รอยบุ๋มไม่หาย
ใส่ใหม่แล้วกับหมอสมเพชรก็ไม่หายบุ๋ม แต่ก็ดีกว่าไม่หาย
คงต้องรอให้รอยมันตื้นขึ้นมาเอง
แต่ถ้าจะให้หายเลยต้องใช้กระดูกหลังหูรองค่ะ

เอาใจช่วยให้หายเร็ว ๆ เฮ้อ เสี่ยงเหมือนกันเน๊อะ  โพสต์ 2011-6-21 05:23
เป็นกำลังใจให้ค่ะ อยากทำจมูกเหมือนกัน แต่รอเก็บข้อมูลอยู่ ขอให้หายไวไวนะคะ กลับมาสวยเร็วๆๆ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jOyLiie เมื่อ 2011-6-23 11:28

สู้ๆค่ะเอาใจช่วย เราว่าของแบบนี้ถ้าผิดสังเกตุนิดนึงไปปรึกษาหมอเลยจะดีกว่าค่ะ ปล่อยไว้นานๆเสี่ยงมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้