ดู: 2807|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สิ่งไหนบ้างควรงดก่อนเสริมจมูกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
อาหารเสริมผิวขาว แบรนด์  และวิตามินซี
ควรงดไหมค่ะ เวลาจะไปเสริมจมูก และควรงดก่อนทำประมาณกี่วันอ่ะค่ะ

ผู้รู้เกี่ยวกับอาหารเสริม
ช่วยตอบทีนะค่ะ

Kan.jpg (37.99 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ทานได้ปกตินะค่ะ วิตามิน C แบนด์ กรูต้า
เคยอ่านประสบการของใครไม่รู้มา
เขาเล่าว่าตอนผ่าตัดตา แล้วเลือดออกเยอะ
หมอเลยถาว่าทานวิตามินอีมาหรือเปล่า
เขาก็บอกว่าเปล่า หมอเลยถามต่อว่า ตอนนี้มีประจำเดือนอยู่
ก็บอกว่ายังไม่มา หมอเลยทำนายว่าเดี๋ยวคงมา
พอกลับมาถึงบ้านปรากฏเป็นดังคำหมอ มันมาจริงๆ

ฉะนั้นจากเรื่องนี้สิ่งที่ควรเลี่ยง น่าจะเป็นวิตามินอี กับรอบเดือนของคุณผู้หญิง
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-14 11:32:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เคยอ่านประสบการของใครไม่รู้มา
เขาเล่าว่าตอนผ่าตัดตา แล้วเลือดออกเยอะ
หมอเลยถาว่าทานวิตามินอีมาหรือเปล ...
ต้นฉบับโพสโดย santrika เมื่อ 2009-9-13 21:18

ความรู้ใหม่ๆจิงๆ
เพราะไม่เคยได้ยินเลยค่ะ
ดีครับ พี่ๆๆ เท่าที่รู้นะครับ (อ่านมาเยอะ)
งดเที่ยวกลางคืนครับเพราะเดี่ยวเจอกะความเครียดบวกกับอ่อนเพรีย  จะแย่ (ส่วนตัว)  อิอิ
งดแอสไพริน (aspirin) ไอบิวโพรเฟน (ibuprofen) และวิตามินอี ล่วงหน้า 2 อาทิตย์
เพราะพวกนี้จะทำให้เม็ดเลือดแข้งตัวช้า ครับ เลือดจะใหลไม่หยุด ถ้าจำเป้นต้องทานยาแก้ปวด ทานยาพาราไปก่อนครับ
งดสูบบุหรี่ก่อนผ่าตัด 1 อาทิตย์ และหลังผ่าตัด 1 อาทิตย์  ถ้าทำไม่ได้ก็ลดๆๆลงก็ดีครับ
*อยากโชคดีได้คิวจังเลยครับ* อยากทำมากกก
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-17 17:23:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดีครับ พี่ๆๆ เท่าที่รู้นะครับ (อ่านมาเยอะ)
งดเที่ยวกลางคืนครับเพราะเดี่ยวเจอกะความเครียดบวกกับอ่อนเพรี ...
ต้นฉบับโพสโดย ิbbccute เมื่อ 2009-9-17 17:18

ขอบคุณนะสำหรับผู้เชี่ยวชาญ
แล้วจะทำกับหมอไรอะค่ะ
บอกมั่งดิ

เราจะทำช่วงปิดเทอมอ่ะ ตุลา
ทำกับหมอไรหรอคะ
6# princess_air
ผมไม่ใช่ผู้เชี่ยวชาญนะครับ อย่าเรียกอย่างนั้นเลยอายเขา
ผมยังไม่เคยทำเลยครับ ยังไม่มีประสบการณ์เลย  
ว่าจะทำจมูกกับคุณหมอเฉลิมนี่ล่ะครับ แต่ยังไม่มีคิวเลย
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-18 09:51:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำกับหมอไรหรอคะ
ต้นฉบับโพสโดย pangkapoo เมื่อ 2009-9-17 17:39

หมออรรถพรค่ะ
ไกลหน่อย แต่พอใจฝีมือหมอมากค่ะ
ดูจากคนที่ทำมาแล้ว เพราะไปดูที่คลีนิคมาแล้วอ่ะค่ะ
โด่งดี
พี่ๆ แล้วพี่ทำม๊ะไหร่อ่ะ
ไม่ต้องงดอะไรเลยนอกจากพวกที่บั่นทอนสุขภาพ

เช่น เหล้า บุหรี่ การอดนอน อาหารรสจัดๆ

พี่ตอบตามที่เคยถามกับคุณหมอมาหลายท่านมาแล้ว
งดเที่ยวกลางคืนครับเพราะเดี่ยวเจอกะความเครียดบวกกับอ่อนเพรี ...
ต้นฉบับโพสโดย ิbbccute เมื่อ 2009-9-17 17:18

ไม่เคยได้ยินเลยครับว่า ต้องงด ไอบูโพรเฟ่น (Ibuprofen)

เพราะ ก่อนผ่าตัดพี่ยังทานดักไว้ก่อนเลย

มันช่วย แก้ปวด ลดบวม แก้อักเสบ ได้ดีด้วยซ้ำไป

แต่ไม่ต้องทานก่อนเป็นอาทิตย์

เอาแค่ก่อนเข้าห้องผ่าตัดก็พอ

มีอาหารเสริมบางตัวช่วยให้เลือดไม่ค่อยออกในระหว่างทำด้วย

พี่ทำมาเยอะ ทานมาก็เยอะ ไม่งดอะไรทั้งนั้นเลยครับ

ทานแบบที่เคยทานตามปกติ
เราเคยได้ยินว่ากินวิตามินซีได้นะ  ยิ่งจะทำให้แผลหายไวด้วยเห็นพี่ที่เค้าเคยทำบอกไว้ ยังไงลองถามคุณหมอดีกว่านะคะเพื่อความแน่ใจหรือไม่ถามพี่คนที่รู้ๆๆในห้องนี้ก็ดีห้องนี้คนมีความรู้เยอะแยะคะ ลองถามดูเนอะ
เราเคยได้ยินว่ากินวิตามินซีได้นะ  ยิ่งจะทำให้แผลหายไวด้วยเห็นพี่ที่เค้าเคยทำบอกไว้ ยังไงลองถามคุณหมอด ...
ต้นฉบับโพสโดย noohappy เมื่อ 2009-9-25 20:41

คำถามนี้พี่ก็ถามหมอมาหลายท่าน

ทานได้แน่นอน เพราะ พี่ก็ทานทุกครั้ง

หายเร็วดีด้วยครับ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-28 14:50:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่ๆ แล้วพี่ทำม๊ะไหร่อ่ะ
ต้นฉบับโพสโดย mosflytarp เมื่อ 2009-9-25 16:40

สอบเสร็จ 17ตุลา อ่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้