ดู: 11396|ตอบกลับ: 67
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อึดอัดใจ กับ"คุณภาพ" ของ "แพทย์คุณภาพ" เดี๋ยวนี้

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนอื่น ต้องขอโทษที่ไม่ได้เปิดเผยตัว แต่ว่า เนื่องจากความอึดอัดใจ กับปัญหาศัลยกรรมที่เกิดขึ้นตอนนี้ จากคุณหมอ "คุณภาพ" หนึ่งในหลายๆท่านที่ฮ๊อทฮิตติดลมบนในเวปดั้งโด่งเราๆตอนนี้กัน

ที่ไม่ขอออกตัวเลย เพราะว่า ถ้าเราออกตัว หรือเอารูปลง สมาชิกในนี้ ก็อาจจะรู้ทันทีว่า ดิชั้นเป็นใคร (ถ้าพอจำหน้ากันได้) และ หมอท่านใด ปั้นให้มา ซึ่งใจดิชั้น ไม่อยากจะโจมตีคุณหมอ หรือ discredit เจสะจงคุณหมอ เพียงแต่อยากให้ "เสียง" เล็กๆของดิชั้นเสียงนึง พอจะส่งไปถึงคุณหมอทุกๆท่าน รวมถึงคุณหมอท่านนั้น เพื่อสนใจ "QUALITY" มากกว่า "QUANTITY" ค่ะ

ดิชั้นก็เป็นคนๆนึง ที่เข้ามาศึกษาหาข้อมูล จากเวปดั้งโด่ง ก่อนทำ โดยใช้ระยะเวลาพอสมควร ดูจากรีวิวของคุณหมอ หลายๆท่าน ไม่ว่า จะหมอศิริพรชัย หมอบุญถิ่น หมอเฉลิม หมอสุชาติ หมออรรถพร หมอนพรัตน์ หมอกรีชาติ หมอคมกริช หมอกมล และหลายๆหมอ ไปปรึกษาแต่ละท่านโดยตรงก็มี โทรไปก็มี จนตัดสินใจไปทำกับหมอท่านนั้น

เดิมดิชั้นเป็นคนที่จมูกมฮัมพ์ทั้งกลาง และด้านข้างด้านเดียว ด้วยความที่อยากจมูกเป็นทรงตรงๆเหมือนคนอื่น จะได้ถ่ายรูปสวยเหมือนกันสองข้าง เลยตัดสินใจอยากเหลาแค่ฮัมพ์ แต่หมอทุกท่านก็เสนอให้ใส่ซิลิโคนด้วย ก็เลยเลือกแบบของดาราคนนึงไปด้วย

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-2 16:32:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NONAMEPLZ เมื่อ 2011-3-2 17:00

ทำออกมาครั้งแรก ยอมรับนะค่ะว่าสวย แกนตรง ปลายหยดน้ำ สวยเชียว แต่ก็ติดที่ ฮัมพ์ที่เหลามันไม่หมดเท่าไหร่ แถมปลายก็ไม่ได้เหมือนแบบ แต่ก็ได้รับคำชมจากหลายๆคน ว่าสวย

แต่ว่า อยู่ไปไม่นาน ก็เริ่มแห้ง เล็กจนกลัวปลายจะทะลุ สุดท้ายก็ต้องไปแก้ ก็เลือกไปแก้กับหมอท่านเดิม เพราะมั่นใจท่าน แล้วก็ไม่อยากให้ทรงมันเสีย เลยเลือกทรงเดิม รวมถึง เอาปลายกระดูกอ่อนมาใส่เพิ่มเติมเพื่อความยาวที่คงทน

แต่ว่า ทำครั้งที่สอง รู้สึกว่า มันแปลกมาก เพราะว่า คิวผ่านตัดของ "ผู้รับบริการความงาม" *** เยอะมาก กว่า 8 คนได้ เราได้ทำเป็นคิวที่ 4 ในขณะที่ยังมีคิวรออีก 3-4 คิวหลังจากเรา ออกมาก็ช้ามาก ตอนที่ทำ รู้สึกเลยว่า หมอดูเร่งมือมาก ทำเสร็จก็ไม่ได้ดามเผือกจมูกให้ดิชั้น คุณหมอบอกว่า ไม่เป็นไร ไม่ต้องดาม ดิชั้นดูกระจกก็เห็นว่ามันเหมือนจะเบี้ยวบวมข้างที่เย็บ แต่ก็ โอเค เราคิดว่า คุณหมอคงรีบ เพราะเหลืออีกหลายคิว และคิดว่า มันอาจจะบวมจากการผ่าตัด เลยไม่คิดมาก
อยากฟังต่อค่ะ แล้วเกิดอะไรขึ้นเหรอค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ตอบไปแล้วค่ะ  โพสต์ 2011-3-2 16:56
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-2 16:35:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

แต่พอผ่านไปสัก 4 วัน ก็เห็นชัดว่า ปลายมันชี้ออกไปข้างที่ผ่า แถมแกนกลางก็คดไปอีกข้าง เราก็ตกใจ ถ่ายรูปเห็นชัดเจน มีแต่คนทักว่าเบี้ยว คุณหมอก็ให้ดัด ดัดๆๆๆ เราก็ดัด แต่ก็ไม่หาย พอล่าสุด ก็บอกว่า อาจจะเบี้ยวเพราะแกนจมูกเดิมเราคด (ก็เลยงงว่า แล้วทำไมครั้งแรกมันถึงไม่เบี้ยว ทั้งๆที่ทุกอย่างเป็นอันเดิมหมด) แถมเจอปัญหาอย่างอื่นตามมาอีก ซึ่งไม่อยากเล่า ขอจบไว้รายละเอียดไว้แค่นี้ดีกว่า

เพราะเล่าไป เดี๋ยวคุณหมอท่านจะรู้ทันทีว่า เราคือใคร ซึ่งเราบอกแล้วว่า เราไม่อยากจะออกตัว ไม่อยากมีปัญหากับท่าน แต่แค่อยากพูดให้คุณหมอทุกท่าน ที่ "ให้บริการ" เสริมความงาม แก่ "ผู้รับบริการ/สมาชิก/ลูกค้า" ใส่ใจกับรายละเอียดของงานมากขึ้น ไม่ใช่เน้นแต่ "ประมาณ" จนลืมนึกถึง "รายละเอียด" และ "คุณภาพ" ซึ่ง สิ่งที่ทำให้ "พวกเรา" ตัดสินใจไปเป็น "ลูกศิษย์" ของท่าน

เพราะหลังๆ คุณหมอแต่ละท่าน รับเคสท์ผ่าตัดเยอะมากต่อวัน ในขณะที่เวลามีจำกัด ก็เลยทำให้ ต้องเร่งทำให้ทุกคน จนบางที ก็อาจจะมีปัญหาเกิดขึ้นตามมา

*** บางที ไม่ค่อยรู้สึกชอบคำว่า "คนไข้" เท่าไหร่เลย เพราะว่า เราไม่ได้ "เจ็บป่วย" แต่เรา "อยากสวย/อยากหล่อ" ไม่ใช่ว่า ไม่ทำแล้วเราจะตาย ไม่ทำก็อยู่ได้ แต่ไม่พอใจแค่นั้นเอง เลยไม่รู้ว่าจะเรียกว่ารักษาได้ยังไง แถมบางที เจอคุณหมอตอบว่า "ปกติ ทั่วไปธรรมดาคนเราก็ไม่ได้สมมาตรกันสองข้างอยู่แล้ว" ก็คิดนะค่ะว่า "ถูก" แต่โดยปกติ "ซิลิโคนก็ไม่ใช่ของที่มีอยู่ในร่างกายเราโดยธรรมชาติ" เหมือนกัน ซึ่งหมายความว่า เราอยากทำให้มันดู "สวย" ไม่ใช่ "เบี้ยว/คต" เพราะว่า ถ้าอยากให้ดูเป็นธรรมชาติในแบบนั้น ก็คงไม่ต้องมาทำกับแล้ว

อย่างไรก็ตาม ดิชั้นก็ขอออกตัว ขออภัยคุณหมอทุกท่าน ถ้าความเห็นของดิชั้น จะทำให้ท่านๆไม่สบายใจ แต่อยากขอให้ถือว่าเป็นการติเพื่อก่อนะค่ะ คือ อยากให้ชื่อของท่าน ขึ้นเป็น hall of frame ในแง่ของความสวย ไม่ใช่สุดท้าย กลายเป็น talk of the town ในแง่ร้าย เหมือนหลายๆที่ ที่โดนตอนนี้นะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม แต่ประสงค์ขอออกความคิดเห็นค่ะ

เพราะว่าไปแล้ว ระหว่างเรากะหมอ ก็น้ำพึ่งเรือเสือพึ่งป่ากันนะคับ  โพสต์ 2011-3-4 21:52
เอาใจช่วยคับ ถ้าคุณหมอท่านใดอ่านอยู่ ก็ช่วยเห็นใจคนไข้ด้วยนะคับ  โพสต์ 2011-3-4 21:51
เป็นกำลังใจให้น่ะครับ ^^  โพสต์ 2011-3-4 20:53

คะแนน

5

ดูบันทึกคะแนน

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-2 16:55:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คือ ปัญหาที่เกิดขึ้นหลังจากนั้น คุณหมอแค่ว่า มันผิดปกติ แต่ไม่ได้อันตราย ไม่ต้องผ่าตัดแก้ไข หากมันไม่เกิดอาการผิดปกติเพิ่มเติมเช่นบวม อักเสบ อะไรทำนองนั้นค่ะ

ยังไงก็ตาม หวังว่า Admin และ Webmaster คงจะอนุญาตให้กระทู้ดิชั้น อยู่ต่อ ไม่โดนลบนะค่ะ เพราะดิชั้นไม่ได้เจาะจงถึงชื่อคุณหมอท่านนั้นเลยในนี้ แต่ว่า ไม่อยากลงรูปประกอบ เพื่อตัดปัญหาการลิงค์ไปเจอกระทู้ review แรกของดิชั้นค่ะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอให้แก้ไขได้และออกมาสวยดั่งใจหวังค่ะ  โพสต์ 2011-3-3 16:54
ไม่ลบครับ แต่อยากให้ลงรูปครอบจมูกมาดูหน่อยครับ เผื่อช่วยดูให้ครับ  โพสต์ 2011-3-2 20:59
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bermuda เมื่อ 2011-3-2 17:20

...................................

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-2 17:05:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่ที่ pm มาถามดิชั้นหลังไมค์ เรื่องคุณหมอ ดิชั้นขออนุญาตไม่ขอเอ่ยชื่อคุณหมอจริงๆค่ะ รวมถึงข้อสันนิษฐานต่างๆ ก็ขอให้พี่อย่านำมาโพสต์ต่อในนี้เลยค่ะ ดิชั้นได้แก้โดยลบข้อความบางส่วนนั้นออกไปแล้ว เพราะดิชั้นไม่อยากให้กระทบหมอที่อยู่ในข่ายความเป็นไปได้นั้น โดนเหมารวมไปด้วยค่ะ

อย่างที่บอกค่ะ ว่า แค่อยากให้คุณหมอทุท่าน หันมองที่คุณภาพของงาน และความพอใจของผู้รับบริการความงาม มากกว่า ปริมาณ และ รายรับที่ได้รับมากขึ้น จนทำให้เกิดความเป็นไปได้ของความผิดพลาดต่างๆที่เกิดขึ้นตามมา จนทำให้ผู้รับบริการเรื่องความงาม มีปมด้อยเพิ่มขึ้นในใจเลยค่ะ

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-2 17:10:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จิงๆ วันที่ไปปรึกษากับคุณหมอมาล่าสุด ก็มีคนชมว่า จมูกสวยนะค่ะ ทั้งก่อนแก้ (ทำครั้งแรก) และหลังแก้ (ครั้งที่สอง) มีพี่ๆที่เจอหลายๆคน ก็กระเถิบเข้ามาถาม ก็ยังบอกว่า สวยจังเลย ถ้าเจอเราเร็วกว่านี้ จะขอเอาจมูกเราเป็นแบบ อะไรทำนองนั้น แต่ว่า ก็ไม่วายโดนทัก เรื่อง "ปลายแหลมมาก" สำหรับครั้งแรก และ "ปลายเบี้ยว" สำหรับครั้งที่สอง ค่ะ
ตอนนนี้ ก็พยายามดัด (แต่ก็ไม่ไปซะที) และรับสภาพอยู่ค่ะ
ดิชั้นถือสโลแกน ผู้หญิงอย่าหยุดสวยค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะครับพี่สาว
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-2 18:03:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย porpuan เมื่อ 2011-3-2 17:47
ขอบคุณที่มาเล่าประสบการณ์
แต่จริงๆสามารถลงรูปเพื่ ...

ค่ะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ แต่ก็ตอนนี้ ไม่คิดจะไปแก้ไขกับคุณหมอท่านแล้วค่ะ เพราะว่า เราติตรงที่ฮัมพ์ที่เหลาให้เรา มันไม่หมด เหมือนท่านเหลาไม่ได้ตรงจุด เราโก่งข้างซ้าย แต่ท่านเปิดรูจมูกเราข้างขวา แล้วทแยงข้างไปขูด ขูดฝให้ตายมันก็ไม่มีทางเปิดหมด แล้วจะไปแก้ทำไมล่ะค่ะ แก้ปลายเบี้ยวได้ แต่มันก็ไม่ตอบโจทย์

ตั้งใจว่า จะไปหาหมอท่านอื่น ที่ท่านจะยอมเปิดรูจมูกเราข้างซ้าย เพื่อเหลาฮัมพ์ข้างซ้ายเราตรงๆเลยดีกว่า ยอมเสียตังค์ แต่ตอบโจทย์ที่เราต้องการในครั้งแรกดีกว่าค่ะ

และที่ไม่อยากลงรูป ก็เพราะกัวเค้ารู้ว่าเป็นคุณหมอท่านไหนแค่นั้นเองค่ะ เพราะเราไม่อยากเจาะจงใคร จริงๆค่ะ

ถ้าไปทำมากับคุณหมอแล้ว มาเล่าสูกันฟังด้วยนะคะ ว่ามีผลกระทบอะไรไหม  โพสต์ 2011-3-2 19:54
อ่านข้อความแล้วก็เห็นใจเจ้าของกระทู้นะคะ และก็แอบอึดอัดกลุ้มใจในตัวเองด้วยว่าจะใช่คุณหมอคนที่เรากำลังจะไปเสริมด้วย (8 มีนาคม)นี้ ลุ้นในใจว่าจะใช่คุณหมอคนนี้หรือเปล่า??? แต่มาถึงขนาดนี้แล้วยังไงก็จะยังเสริมจมูกค่ะ และจะต้องทำใจยอมรับมันให้ได้หากมันจะเบี้ยวนิดเบี้ยวหน่อย เพราะเชื่อว่าไม่มีใครมานั่งจ้องหน้าจับผิดจมูกเราทั้งวันทั้งคืนหรอก  คิดในแง่บวกเข้าไว้  เจ้าของกระทู้สู้ๆ นะค่ะขอให้ผ่านพ้นไปได้ด้วยดีค่ะ
คุ้นสโลแกนมากเลยอ่ะ ผู้หญิงอย่าหยุดสวย ขอหั้ยแก้ใหม่เปนครั้งสุดท้ายนะคะ ออกมาดีๆค่ะ เราก้อมีปัญหาเหมือนกัน รอลุยอย่างเดียวค่ะ
หนูก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ทำศัลยกรรมแล้วไม่ได้ดั่งใจหวัง แอบน้อยใจตัวเองเล็กๆ ช่วงแรกๆก็แอบด่าหมอว่าทำไมไม่ทำให้ดีๆแต่ตอนนี้ปลงแล้วค่ะก็เราเลือกเองที่จะเสี่ยงเพื่อความสวยหากผลออกมาไม่เป็นอย่างที่หวังก็ต้องทำใจ แต่จะหาหมอที่ตอบโจทย์เราได้ให้มากที่สุด พี่ก็อย่าท้อนะค่ะเป็นกำลังใจให้ค่ะ
ของดี้ก็มีฮัมพ์เหมือนกัน ทั้งซ้ายขวา แต่หมอเปิดข้างขวา (คงเป็นเพราะเปิดได้ข้างเดียว) เอ... หมอจะตะไบหมดไหมหนอ อ่านที่คุณจขกท.เขียนก็เลยแอบกลุ้มเคสตัวเองไปด้วยนิดนึง...

ยังไงก็เอาใจช่วยจขกท.นะคะ ดี้เองก็เป็นเคสแก้เหมือนกัน เข้าใจความรู้สึกดีค่ะ เราก็อยากทำออกมาให้มันสวยสมใจ+เป็นครั้งสุดท้ายอะเนาะ

ยังไงก็สู้ๆนะคะ ดี้ว่าปัญหาทุกอย่างมีทางออกเสมอค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ : )
ทุกคนรู้ค่ะว่าการทำศัลยกรรมมีความเสี่ยง แต่เสี่ยงที่จะดูดีขึ้นมากกว่าที่ทำแล้วเลวร้ายทุเรศมากว่าเดิมถ้าทำแล้วไม่ดูดีจะทำ ทำไหม  เห็นใจทุกท่านที่เจอปัญหา เพราะหมอทุกวันนี้พอเริ่มดังคิวก็เยอะตามมา เน้นปริมาณแต่คุณภาพไม่ได้คงที่ แถมราคาก็ไม่คงที่ด้วย เฮ้อ เซ็ง
การศัลยกรรมก้มีความเสี่ยงทุกเศสแหละคะ อย่างเราก้เบี้ยวมาแต่หมอรับผิดชอบอยู่ หมอรับประกันอยู่ว่าถ้าเบี้ยวหรือไม่ชอบทรงให้เข้าไปหาได้ เราจริงๆก็ไม่อยากแก้เพราะมันเบี้ยวตรงหัวนิดเดียว มองไม่เห้นแต่ถ้าคลำจะรู้อ่ะคะ ดีที่หมอที่เราทำนี่รับวันละไม่กี่คน สองสามคนต่อวัน เราก็ไม่รู้สึกแย่เวลาไปปรึกษา ตอนนี้เราไปแก้มาแล้ว ยังไงก็เป็นกำละงใจให้เจ้าของกระทู้นะคะ
เรื่อง ขูดฮัมพ์หรือเหลาฮัมพ์งานยากจริงๆครับ ลองหาหมอท่านอื่น ดูครับ
แต่คิดว่าน่าจะแพงมาก ลองหมอสมศักดิ์ที่ดารานักร้อง มักไปทำกันสิครับ
ฝีมือก็เทพ ราคาก็เทพมาก ลองดูนะคัรบ

พี่วิน มีหลักการจริงๆวะ  โพสต์ 2011-3-4 16:05
แถมปลายที่บางครั้งแรก ยังเห็ฯว่ามันออกจะวิ่งชี้ไปทางขวาด้วยซ้ำ  โพสต์ 2011-3-3 23:06
ทั้งๆที่ครั้งแรกที่ทำ สันซิลิโคนก็วิ่งตรง ไม่ได้คดกลางเหมือนตอนนี้  โพสต์ 2011-3-3 23:05
แต่คุณหมอกลับบอกว่า แกนที่บิด น่าจะบิดตามโครงเดิมของเรา  โพสต์ 2011-3-3 23:04
แต่ผลคือ แกนกลางบิดปลายเบี้ยวไปทางขวา(ไปทางด้านที่เปิดแผล)  โพสต์ 2011-3-3 23:04
เห็นใจ จขกท นะคะ เข้าใจว่าไม่อยากเผยชื่อหมอ(ดัง) อย่างไรก็ขอให้ได้หมอดีๆนะคะ โชคดีค่ะ
แฟนเราทำกับหมอ หลังเรา เราทำก่อน แต่จมูกแฟนมีฮัมส์ เลยทำให้เสริมออกมาเบี้ยวอยากเห็นได้ชัด สังเกตุหลายคนแล้วค่ะ ถ้าคนมีฮัมส์โอกาสเบี้ยวมีเยอะกว่าคนไม่มีฮัมส์ เพราะการวัดการเหลาซิลิโคนให้ครอบกับรอยต่อของฮัมส์มันยากค่ะ..ต้องหมอเทพเท่านั้นถึงจะทำได้ และต้องเสียค่าใช้เยอะมากๆด้วยค่ะ
การที่เราตัดสินทำอะไร เราก้ออยากจะได้ในสิ่งที่ดีที่สุด อิอิ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-3 23:08:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากๆค่ะ สำหรับกำลังใจ
ตอนนี้ก็แค่พยายามทำใจสบายๆกับความผิดปกติที่เกิดขึ้นในรูจมูกข้างที่ไม่ได้ผ่า รวมถึง พยายามทำใจรับกับสภาพแกนคดอีกรอบ และถ้าไม่ดีขึ้น ก็คงไปปรึกษาคุณหมอท่านอื่นๆดูว่าจะแก้ไขได้ในกรณีไหนบ้าง แต่ที่กลัว ก็คือ แค่ไอ้ความผิดปกติที่เกิดขึ้นในรูจมูกข้างที่ไม่ได้ผ่า จะไม่สามารถแก้ไขได้ถ้าทิ้งไว้นานๆเนี่ยแหล่ะค่ะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-3 23:19:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
และอย่างที่บอกค่ะ ไม่เคยคิดจะโจมตีคุณหมอเลย (ไม่อย่างนั้น ก็คงลงรูป รวมถึงเอ่ยชื่อคุณหมอออกมาแล้วจริงๆ) แต่ แค่อยากให้วงการศัลยกรรมของบ้านเรา พัฒนามากขึ้น ในแง่ของความปราณีต  ใส่ใจ และเช็คความละเอียดมากกว่านี้ค่ะ

เพราะ นอกเหนือจากเรื่องปลายและสันที่คดเบี้ยวแล้ว คุณหมอก็ไม่ได้แนะหรือว่าเสนอจะแก้ไขให้เลย โดยเฉพาะความผิดปกติที่เกิดขึ้นในรูจมูกอีกข้างที่ไม่ได้เปิดแผล แต่กลับบอกว่า ไม่มีอันตรายใดๆ ปล่อยไว้ได้ ไม่จำเป็นต้องผ่าตัดใหม่เพื่อแก้ไข ..... จุดนี้ ทำให้เสียความรู้สึก ยิ่งกว่า ตอนที่คุณหมอว่า โครงเดิมเราเบี้ยว เลยทำให้ออกมาแล้วเบี้ยว (แต่ทำไมตอนเสริมเสร็จครั้งแรก กลับบอกเราว่า เราแค่มีฮัมพ์ไปด้านข้าง แต่แกนจมูกเราตรงปกติ)
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-3 23:34:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จากที่ คุณ ปอ แนะนำให้กลับไปเคลียร์กับคุณหมอท่านเดิม ดิชั้นไม่อยากกลับไปเคลียร์แล้วจริงๆค่ะ เพราะตอนนี้ เหมือนหมดกำลังใจกับคุณหมอท่านจริงๆ ก่อนหน้านี้ ทั้งก่อนทำครั้งแรก หรือก่อนแก้ครั้งที่สอง ดิชั้น เทใจ ให้ท่านหมดจริงๆ ใครอยากเสริมจมูก ดิชั้นแนะนำให้ไปหาท่านเสมอ เพราะเชื่อว่าคุณหมอจะดูแลเราดี จะแก้ให้ ถ้าเกิดความผิดปกติ อย่างตอนที่จะแก้ปลายบาง คุณหมอก็นัดแก้ให้ฟรี ไม่คิดสตางค์ สามารถทำได้ทันที แต่เนื่องจากเราชอบทรงเดิมและทรงปลายมาก จึงยอมเสียตังค์เพิ่มเพื่อเอากระดูกอ่อนมาทำ แต่พอตอนนี้ เกิดปัญหา บิด แกนคด ปลายเบี้ยว แถมได้ความผิดปกติเพิ่มในรูจมูก คุณหมอกลับบอกว่า แกนคดเพราะกระดูกเราคด (แต่ครั้งแรก แกนเดิมกลับตรง) แถมบอกว่าปลายไม่เบี้ยว (ทั้งๆที่ทุกคนบอกว่ามันเอียง) ส่วนไอ้ความผิดปกติอันนั้น ก็บอกว่าไม่เป็นอันตราย ไม่ต้องผ่าแก้ไข ก็เหมือนกับว่า ให้เราทำใจยอมรับความผิดปกตินั้นไปโดยปริยาย มันทำใจไม่ได้จริงๆค่ะ จนไม่อยากกลับไปพบคุณหมออีก อยากเก็บความรู้สึกดีๆที่ยังคงมีกับท่านอยู่บ้างไว้ ไม่อยากให้มันหายไปมากกว่านี้ อย่างน้อย กับลูกศิษย์ท่านคนอื่นๆ ก็ยังออกมาสวยงาม รวมถึงคิวอีกหลายๆคิวของท่าน ก็แค่อยากให้ท่านใส่ใจเก็บรายละเอียด มากกว่า เพราะอย่างที่บอกว่า ของดิชั้นแก้เสร็จครั้งนี้ ไม่มีแม้แต่กระดาษกาวดามดั้งกับแกนจมูกเลย ปล่อยให้ดิชั้นเดินออกมาโท่งๆแบบนั้นกลับบ้าน  

น่าเห็นใจมากๆคะ  โพสต์ 2011-3-4 22:29
ก็ต้องเข้าใจในสัจจะธรรมของคนที่ไม่รู้จักพอ...ด้วยเหมือนกัน

ศัลยกรรม... เพื่อแก้ไขข้อบกพร่องของร่างกาย  ปากแหว่ง เพดานโหว่ หนังตาตก  ทำให้มันพอดูได้เหมือนคนปกติ

แต่เมื่อคนมันเอามาใช้เพื่อเปลี่ยนแปลงร่างกาย และดีมานด์ก็เยอะเหลือเกิน อยากได้โน่นอยากได้นี่  ไม่รู้จักพอ  คำจำกัดความของสวย ของหยดน้ำ ของโด่ง มันก็ไม่ได้ตรงกันทุกคน ก็ต้องตกเป็นเครื่องมือทำมาหากินของคนบางกลุ่ม  ... มีใครไหมที่ทำศัลยกรรมครั้งเดียวจบ   ของเราก็จมูกสาม ตาสาม
   อยากได้ไม่สิ้นสุด  ก็ว่าจทำจมูกอีกรอบ... ไม่เคยโทษใคร  เพียงแต่ทำแต่ละครั้ง เวลาต่างกัน เงื่อนไขต่างกัน  เมื่อเวลาผ่านไป คำว่าสวยมันเปลี่ยน  ก็ต้องทำใหม่อีกแระ   
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้