ดู: 2405|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เคยคิดไหม หากว่าศัลยกรรมทำให้แย่ลง

[คัดลอกลิงก์]
จากหน้าเดิม ที่ไม่มีดั้ง ไม่อะไรเลย แลดูธรรมดา แต่ก็ยังดูน่ารัก คงความเป็นตัวเองอยู่
แต่อยู่มาวันนึงพบ สิ่งที่เรียกว่าศัลยกรรม ก็เพื่อจะให้หน้าตัวเองดูดีขึ้น เหมือนดารานักร้องต่างๆนานา
แต่ปรากฎว่า ที่ทำไปกลับทำให้หน้าแย่ลง เช่น ตาชิดกัน ปากบางเกิน ชั้นตาไม่เข้ากับหน้า เน่า บลาๆ ดูดุไม่เข้ากับตน ถ้าหากเอาออกคงจะเจ็บตัวอีก และรูปร่างไม่สมส่วน
ศัลกรรม เปลี่ยนคนให้ดูดีขึ้นได้ แต่ก็ขึ้นอยู่กับโชคด้วย แม้จะเจอหมอดีๆหมอดัง ที่คนแห่กันไปทำ คิวยาวเป็นปี แต่หากว่าผลออกมาแล้วมันไม่เข้ากับเราละ เราก็จะต้องเป็นคนที่โชคร้ายอีกรึ เสียน้ำตากันไปเท่าไร

เพื่อนๆ จะยอมเสี่ยงกัน เพื่อสิ่งนี้รึ ผลที่ได้คือ 50/50 ยอมเอาหน้าตนเข้าเสี่ยง เพื่อความสวยที่รอมานาน

วันนี้เป็นวันผ่าแล้วคะ ชักเริ่มกลัวและหลอนต่างๆ นา นา ไปไหว้พระแล้วทำบุญก็แล้ว แต่ก็ยังกลัวอยู่ดี ทำศัลยกรรมคครั้งแรก TT__TT นอนไม่หลับทั้งคืนเลย

แสดงความคิดเห็น

เปนเหมือนกันเลย นอนไม่หลับ คิดว่าตอนผ่าจะหลับ ก็ไม่หลับ  โพสต์ 2011-3-2 15:47
เป็นกำลังใจให้นะค๊าบบบบบบบบบบบบบบบบ
เป็นกำลังใจให้นะคะ  ว่าแต่ไปทำอะไรมาคะ
กลัว ก็ทำบุญหนุนสิคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-2 10:26:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กลัวอยู่ดีอะคะ
ทำแล้วสวยก็คุ้มนะคะ
ตอบกระทู้ callmebeau ตั้งกระทู้

ทำแล้วสวยก็คุ้มนะคะ
อย่ากลัวในสิ่งที่ยังมาไม่ถึง เลือกหมอดีๆๆเก่งๆๆ รับรองค่ะ ออกมาสวยค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค๊ะ
ศัลยกรรมบางทีมันก็เหมือนวัดดวงเนอะ  ก่อนจะทำพี่จะดูวันธงไชยค่ะ

ไม่รู้คิดมากไปรึป่าว  แต่เพื่อความสบายใจ ขนาดคิวเต็ม  พี่ยังตื้อหมอจนได้

ผลออกมาก็เป็นที่พอใจสุดๆ 55+  

เราก็เป็นคนนึงที่คิดว่า หน้าเดิมถึงจะไม่มีดั้ง แต่ก็ ยังไม่น่าเกลียดเท่าไหร่ แต่ด้วยความที่เห็นใครต่อใครมีดั้งที่สวยงามก็อยากจะทำบ้าง

ก่อนทำก็ไปทำบุญไว้พระ ตอนนี้ วันที่4แล้ว เหมือนกับว่ามันจะเหมือนเดิมเลย แต่หน้าเรามันแปลกๆ

ไป มันดูไม่เข้ากับหน้า ดูขัดๆกันยังไงไม่รู้ ไม่กล้าออกจากห้องนอนเลย ไม่กล้าเจอหน้าคนที่บ้านด้วยซ้ำ  (พอที่บ้านออกไปทำงาน เราถึงจะออกจากห้อง แล้วก็ไม่ให้ใครเจอหน้าเลย T__T)

นั่งร้องไห้ไป จนทำใจได้ พอส่องกระจกอีกที ก็ต้องมาร้องไห้ต่อ
ในใจก็ได้แต่คิดว่า  ทำไม  ทำไม  ทำไม  TT____TT

หลังทำ หน้าก็ไม่บวมมาก ไม่ช้ำ ไม่เปนไรเลย เราก็สงสัยว่า หมอคงทำให้แค่นิดเดียว

ตอนแรกก็โกดคุณหมอนะ  แต่ตอนนี้ ทำไรไม่ได้ ได้แต่โทดตัวเอง

ทำไงได้ล่ะ เราต้อง ยอมรับกับสิ่งที่เกิดขึ้น  ตอนนี้ก็ทำใจได้แล้ว ถึงจะส่องกระจกไม่ได้ก็เถอะ
ก่อนเค้าทำก้อเปนเหมือนกันอ่า คิดแบบนี้แหละ ตอนนี้ก้อคิด แต่พยายามคิดด้านดีมากกว่า
เตงก้อบอกหมอ เอาให้เข้ากับของเดิมไม่ต้องโด่งเว่อ เค้าว่าก็ไม่น่าจะพลาดนะ
คุยเยอะๆ ถามเยอะๆ บอกหมอไปเลยว่าแบบไหน อย่าเปนเหมือนตอนเค้านะไม่ค่อยได้พูดเยอะ  
มานั่งคิดตอนนี้ เสียดาย แถมลืมถามหมออิกตะหากว่าแบบที่ถือไป เหมาะกะหนังหน้าไม๊

สุ้ๆ เอาใจช่วยนะ ขอให้ออกมาสวยสมใจ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุนมากๆค่ะ ^__^ -ขอให้สมพรปากทีเถ๊อะะ  โพสต์ 2011-3-21 21:44
ดูของคุณและนะค่ะ รับรองว่าไม่ขาดทุนเพราะดูดีกว่าเก่านะค่ะ จิงๆน่าา  โพสต์ 2011-3-21 21:42
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้