ดู: 9064|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

มีการทำศัลยกรรมหัวทุยในไทยมั้ยคับ

[คัดลอกลิงก์]
อยากรู้รายละเอียดว่าเมืองไทยมีมั้ย การทำศัลยกรรมหัวทุย ราคา สถานที่ ขอบคุนมากคับ
ไม่เคยได้ยินนะคัฟ! หน้าจะไม่มี
ถ้ามีสงสัยคงต้องตัดกะโหลกช่วงล่างออกเพื่อให้ช่วงบนโด่งทุยชัวร์ อยากรู้จังว่ามีป่าว ใครรู้ช่วยสะกิดหน่อยนะ รอๆๆ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-1 02:50:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เหนในเวปของเกาหลีเปนใส่ ซักอย่าง เสริมหลังกะโหลกให้หัวทุยอะคับ  แต่ในไทยมีมั้ยไม่รู้อะคับ
ว๊ากกก..โหดแท้ๆเลย
อิอิ หัวทุยย ...... มันคือทำให้หน้าผากโหนกนูนน ใช่มั้ยคับ
เออใช่..อยากทำหัวทุยๆ.เวลาเราตัดสกินเฮดไง..จะเท่มาก..มีที่ทำหัวทุยที่ใหนบอกมั่ง..เหงด้วยๆๆๆ..
เท่าที่เคยอ่านเจอจากในหนังสือ และในเว็บ (นานมากแล้วค่ะ จำเว็บไม่ได้) การศัลยกรรมให้หัวดูทุยๆ จะมีสองส่วน ส่วนแรกคือ การเสริมหน้าผากให้โหนกนูน ซึ่งเป็นการเสริมแผ่นซิลิโคนค่ะ (ถ้าจำไม่ผิดนะ) เคสนี้จะมีบริการในสถานเสริมความงามหลายแห่งเลย หาไม่ยาก ส่วนที่สองคือ เสริมบริเวณกะโหลกเหนือท้ายทอย ให้ดูนูน ทุยๆ น่าจะใช่แผ่นซิลิโคนอีกเหมือนกัน ซึ่งเป็นเคสที่พบได้น้อยค่ะ ในไทยยังไม่เห็นมีนะ แต่ถ้าสนใจลองหาดูก็ได้ค่ะ สถานเสริมความงามบางที่อาจจะมีแต่ไม่ได้ลงโฆษณาไว้

ส่วนตัวเรา คิดว่า การจัดแต่งทรงผมก็ทำให้ดูหัวทุยขึ้นได้นะคะ เพราะการจะเสริมอะไรเข้าไปที่กะโหลกศีรษะ (ใต้หนังศีรษะ) เราว่ามันก็มีข้อจำกัด ยังไงลองศึกษาดูอีกทีนะคะ เราก็ไม่ทราบอะไรเชิงลึกมากกว่านี้แล้วค่ะ
5555555 :)  อ่านกระทู้นี้แล้วขำจัง  เราก็อยากหัวทุยแหล่ะ แต่อ่านความคิดเห็นแล้วอดขำไม่ได้
ในไทยมีที่รับทำนะคะ เห็นในเว็บนี้ค่ะ http://www.stmstyle.com/surgery-head.html แต่เค้าพาไปทำที่เกาหลีอ่ะ
ไทยยังไม่เคยได้ยินอ่า...แต่ที่เกาหลีมีแน่นอน
อย่างที่รีบนบอกมีทั้งทำให้หน้าผากโหนกนูน กะ หัวทุยๆได้รูป
โดยใช้ซิริโคน
ถ้าใครรู้ว่ามืองไทยมีทำ ก้อมาแชร์กันบ้างนะ อิอิ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-2 14:48:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เสริมบริเวณกะโหลกเหนือท้ายทอย ให้ดูนูน ทุยๆ<<<<  นี่ๆหมายถึงแบบนี้อะคับ

แง่มๆๆอยากหัวทุยนินา
ผมก็สนใจนะคับ
สนใจเหมือนกัน อยาก หัวทุยๆ   
ตลกดีค่ะกระทู้นี้ อ่านแล้วฮาหัวทุย:) 5555555555555555555555
อยากทราบ ราคา ศัลยกรรมหัวทุย  ช่วยสอบถามให้หน่อยครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย IwoodyI เมื่อ 2012-4-29 01:58

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย IwoodyI เมื่อ 2012-4-29 01:58

ผมกำลังจะไปทำครับทำที่เมืองไทย จองใว้แล้ววันที่ 16 พฤษภาคม เป็นไงเดี่ยวมาบอกครับ
ไปทำมาแล้วเป็นอย่างไรบ้างค่ะ
ในไทยมีที่ไหนทำบ้างค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้