ดู: 20463|ตอบกลับ: 24
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] ปากเจ่อ !! ทำให้มันหุบเข้าไปได้ไหม ?

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย stukkii เมื่อ 2011-2-28 20:02

คือเป็นมาตั้งแต่เกิดแล้ว คนที่บ้านจะชอบล้อว่า ปากแหลม ๆๆ
เพื่อนก็บอกว่าปากเรายื่น ไม่อยากให้มันเป็นแบบนี้เลย T T

อันนี้คือปากอันแสนทุเรศของเรา  
คือเราสังเกตด้านข้าง ปากบนเรามันจะแหลมออกมาเลย
เวลาปากอยู่เฉย ๆ อ่ะ คือเราอยากจะให้มันหุบเข้าไป
แล้วก็ทำปากปีกนก ให้มุมปากยกขึ้นหน่อย แต่ไม่ให้มันบางกว่านี้
ไม่รู้จะทำได้รึเปล่า (อยากได้เยอะไปไหม ?)

ใครรู้ช่วยบอกทีนะค้าาา
ปรึกษา หมอภูเลยค๊า ^^ เค้าเมพเรื่องปาก :)
จัดฟัน เเละทำปากบางด่วนๆ
เราว่าปากอย่างนี้ก้น่ารักดีนะ :)
ช่ายๆ ปากแบบนี้ก็น่ารักอยู่แล้วนา
ปากสวยอยู่แล้วนะคะ
เราก้อปากเจ่อ เหมือน กันอ่ะ
แต่เราดัดฟันแล้วอ่ะ
แต่เราเคยไปปรึกษาหมอหลายที่อ่ะเค้าไม่แนะนําให้ทําอ่ะ
เพราะทําแล้วปากจาหุบไม่สนิทง่ะ
เลยอยากรู้ว่า หมอภู จาทําได้ป่าวง่ะ
ปากลักษณะนี้  หมอภูเคยแนะนำว่าทำทรงปีกนกไม่ได้ครับ
หมอแนะนำให้ตัดปากตามรูปทรงเดิม  แต่บางลง  ก่อนทำปาก
ปากผมก้ประมาณนี้ เจ่อเชิดขึ้น  แต่ทำแล้วบางลง เป็นทรงขึ้น
เจ่อน้อยลง   แต่ทำเป็นกระจับ หรือปีกนก หมอไม่ทำให้
ชอบปากแบบนี้อ่ะ >.< น่าร๊ากกกก
ปากสวย นะคะ จะทำอีกหรอ
ไม่ได้น่าเกรียดอะไรนะคะ เราคิดว่าตอนเด็กทุกคนจะต้องมีฉายา(ชื่อที่เรียกแล้วทำให้เราไม่ชอบ) เรามีหลายฉายาเหมือนกัน ตอนเด็กน้าเรียก eดำ เพื่อนเรียกตาตี่ ตอนโตเพื่อนเรียกอาซิ้ม ไม่เป็นไรหรอกอย่าเครียด5555555
ปากน่ารักจริงๆค่ะ คิดให้ดีๆนะคะ อย่าไปทำเลย เกิดทำแล้วพลาดจะเอากลับคืนแบบเดิมไม่ได้อีกแล้วนะคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nanaeiei เมื่อ 2011-2-28 23:23

ปากน่ารักแล้วค่ะ
ปากสวยจะตาย จะโลภทำอีก พอเหอะสวยแล้ว น่าจะภูมิใจนะ ปากสวยขนาดนี้นะคะ
คล้ายๆของเรา คือปากจะอูม (ในความคิดเราว่าตัวเราเหมือนลิงอะ - -" 555)
ดัดฟันค่ะ ฟันหน้าจะได้หุบเข้า ปรึกษาหมอจัดฟันเลยค่ะ
เราก็กำลังจะใส่เหล็ก ^^
ปากสวยแล้วก็สีชมพูน่ารักจัง ปากเราดิขอบคล้ำอ่ะ
ปากสวยแล้วนะคะ

รูปปากคล้ายๆ กุ๊บกิ๊บ แฟนเก่ามาริโอ้เลย  (แต่ตัวเองน่ารักกว่าเยอะ) ตัวเองหน้าตาดีอยู่แล้วดูภาพรวมก็ไม่อะไรมากนะ แต่ถ้าไม่มั่นก็ทำก็ได้ แต่ศึกษาเยอะๆนะอย่ารีบ  ของเรายิ่งทั้งใหญ่ ทั้งห้อย ทั้งเว่อ หน้าตาก็ไมดี จมูกก็ไม่มี กำลังจะไปอัพสวย เพราะไม่มั่นเนี่ยแล่ะ
ผมกี่ปากเจ่อบวกห้อยด้วย

แต่ทำคางแล้วก็ตัดมาปัญหาตอนนี้คือหุบปากไม่สนิทครับ

เคยไปหาหมอภูเขาก็ว่าแก้ให้ผมไม่ได้เหมือนกัยอุตส่ารอตั้งนาน
สวยเเล้วน้าส์ ส่วนตัวเราชอบปากแบบนี้นะ
สวยแล้วน๊า..... แต่เราเข้าใจน่ะ เราคนหนึ่งอยากทำปากบางมากก
คุณแฟนขอไว้ ทำไรทำไ้ด้ แต่ปากผมขอเหอะ ชอบแบบนี้ เผยอๆนิดๆ แกบอกน่ารักดี
บางทีเรามองว่าเป็นปมด้อย แต่คนอื่นมองว่ามีเสน่ห์นะค่ะ ลองมองอีกมุมหนึ่ง
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-1 23:20:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้เราก็จัดฟันอยู่แล้วอ่ะ T T
มันสวยหรอ ถ้ายังงั้นทำไมมีแต่คนล้อ TOT
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-1 23:25:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Rayong555 เมื่อ 2011-2-28 21:38
ปากลักษณะนี้  หมอภูเคยแนะนำว่าทำทรงปีกนกไม่ได้ครับ
...

เคยไปถามหมอภูแล้ว หมอภูบอกว่าทำปีกนกให้ได้อ่า T T
มันทำไม่ได้จริง ๆ หรอคะ ตั้งใจว่ายังไงอยากทำปีกนกแน่นอน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rayong555 เมื่อ 2011-3-2 11:12

ตอบกระทู้ stukkii ตั้งกระทู้

ถ้างั้นก็น่าจะได้ครับ  เพราะเคสแต่ละคนไม่เหมือนกัน  หมอ
คงต้องแล้ววินิจฉัยไปเคสไปครับ  ลองทำดูครับ  หมอเก่งมาก
รับรองไม่ผิดหวัง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้