ดู: 5089|ตอบกลับ: 30
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

น้ำใจที่หาซื้อกันไม่ได้

[คัดลอกลิงก์]
พี่เอเป็นแรงบรรดาใจผมมากๆเลยครับ ครั้งแรกที่ผมได้เห็นรูปพี่ตามโพสทำจมูกต่างๆ ผมก็ติดตามมาตลอด
จนกระทั้งติดสินใจทำที่คุณหมอเฉลิม เพราะช่วงนั้นอยากทำแล้วแต่ติดตรงที่ว่า
ยังตัดสินใจไม่ได้สักทีว่าจะทำกับหมอคนไหน ช่วงนั้นติดตามเว็บไซด์เกี่ยวกับทำจมูกตลอด พอตัดสินใจได้ผมก็รีบโทรไปจองคิวกับพี่แดงแต่พี่แดงบอกว่าไม่สามารถจองทางโทรศัพท์ได้เพราะต้องปรึกษากับคุณหมอก่อน แล้วก็ค่อยวางเงินมัดจำถึงจะนัดวันได้ตอนนั้นเริ่มท้อเลยครับเพราะว่าผมอยู่ต่างจังหวัดด้วยถ้าไปหาคุณหมอก็เสียเวลาเสียค่ารถอีก
ความตั้งใจที่ตั้งไว้ก็เหลือ50เลย ก็ตัดสินใจอีกครั้งโทรไปหาพี่แดงอ้อนวอนอีกครั้ง พี่แดงก้ไม่ยอม
ขนาดผมบอกว่าผมขอนัดคิวทำจมูกกับคุณหมอแล้วผมจะโอนตังค์ค่ามัดจำให้พี่แดง พี่เขาก้ไม่ยอม
(ผมไม่ได้บอกพี่เขาด้วยว่าผมอยู่ต่างจังหวัด) ผมเลยออกอาการเซ็งจัด เพราะอยากทำมากๆกับคุณหมอเฉลิมแล้วที่สำคัญอยากทำเร็วด้วย เห็นในกระทู้ว่าคิวยาวไปถึงประมาณกลางเดือน มิ.ย.แล้วก็มานั่งคิดว่าถ้าเรานั่งรอ ก้ไม่รู้ว่าเมือไหร่จะได้ทำ เลยหยิบปฎิทินขึ้นมาดูอีกที ก็ดีใจสุดๆเพราะว่าพรุ่งนี้ไม่มีเรียน เลยรีบโทรหาเพื่อนให้เพื่อนไปส่งเลยครับ เพราะผมอยู่ อ.หัวหิน นั่งรถไม่นาน แถมวันพรุ่งนี้ไม่มีเรียนอีกด้วยครับ ตัดสินใจจะนั่งรถไปปรึกษาคุณหมอแล้วนัดคิวเลย เพราะพี่เขาบอกให้มาก่อนเที่ยง
รุ่งขึ้นผมรีบตื่นแต่เช้าเลยเพราะมีความตั้งใจมาก นั้งรถออกจากอ.หัวหิน8.00กะว่าจะถึงกรุงเทพ10.00กว่าๆ แต่มันไม่เป็นอย่างที่คิด รถติดมากๆๆๆ ถึงกรุงเทพเกือบ11.00 ข้าวยังไม่ตกถึงท้องสักเม็ดเลยครับ เพื่อนยังทำธุระไม่เสร็จอีก เพราะนัดเพื่อนไวที่เซนจูรี่ คิดจะไปก่อนก็กลัวไปไม่รู้ เพราะไม่เคยไปห้างฟอร์จูน ก็ได้แต่นั่งรอเพื่อนจนถึงเที่ยงกว่าๆ เพื่อนรักผมก็มาถึง ก็รีบนั่งรถTAXIไปห้างฟอร์จูนด่วนครับ พอไปถึงก็รีบเดินตามหาคลีนิกกันเพราะเพื่อนรักไม่รู้จักอีก ผมก็นึกขึ้นได้ว่าอยู่ใต้ห้องก็เดินลงบันได ลงไปปุ้บหันด้านขวาก็เจอเลยครับ ก็รีบเดินเข้าไปที่เคาเตอร์มีพี่แดงกับพี่อะไรไม่รู้อักคนจำไม่ได้นั่งอยู่ ด้านในก็มีลูกค้าประมาณ 3 คน ผมก็บอกกับพี่แดงว่า**มาปรึกษาคุณหมอเรื่องทำจมูกครับ**
** พี่แดงรีบตอบกลับว่า--พอดีปิดให้ปรึกษาไปแล้วค่ะ ต้องมาก่อนเที่ยงนะค่ะ
ผมแอบเสียใจนิดๆเลยครับ เซ็งเพื่อนรักที่มาช้า แต่เพื่อนรักผมก็พยายามขอร้องพี่แดงให้ได้ แต่พี่แดงก็อธิบายว่าคนไข้มารอแล้ว จะเสียเวลาคนอื่น ผมก็เข้าใจนะครับ ผมก็บอกพี่แดงไปว่า พอดีผมมาจากต่างจังหวัดครับ ผมขอจองคิวไว้ได้ไหมครับเพราะกลัวว่าจะรอนาน ด้วยความที่พี่แดง แกคงเห็นใจ แกก็เลยตกลงให้ผมนัดคิวทำจมูกกับคุณหมอเลย ก้ได้วันที่ 12 มิ.ย. เวลา 18.30 น.เป็นวันศุกร์ครับ ผมดีใจมาก อย่างน้อยก็ไม่เสียเวลามา พี่แดงก็ก็ให้พี่อีกคน มาแนะนำราคาซิลิโคน ลักษณะซิลิโคนแบบคร่าวๆให้ผมกับเพื่อนฟังประมาณแปบหนึ่ง พี่เขาก็ให้ผมจับซิลิโคนเล่นๆดูว่าแตกต่างกันยังไง ผมตัดสินใจทำที่ 18000ครับ เพราะมันนิ่มดี วางมัดจำนัดวันเสร็จผมก็นั่งรถกลับ อ.หัวหินเลยครับ สรุปวันไปไม่เสียเวลา ได้วันเวลามาก็สบายใจแล้วครับ รอเตรียมตัวอย่างเดียว ที่จริงอยากทำช่วงประมาณ 25 พฤษภาเป็นต้นไป เพราะปิดSummerแล้ว เปิดอีกทีก็2มิ.ย. แต่นัดคุณหมอไว้วันที่ 12 มิ.ย. กลัวว่ายังไม่หายปวดดี แต่ดีที่เป็นวันศุกร์ มีเวลาพักแค่ 2 วันคือเสาร์ อาทิตย์ ยังไงถ้าทำแล้วผมจะเอารูปมาฝากนะครับ เป็นกำลังใจให้ด้วยครับทุกๆคน
คงต้องเข้าใจนะครับ เพราะคนไข้เยอะมากๆๆๆๆ ทั้งคุณหมอ ทั้งผู้ช่วยทั้งหลายมีเรื่องอะไรจิปาถะมากมายก่ายกอง เรื่องศัลยกรรมเป็นเรื่องละเอียดอ่อนและสำคัญมาก จะไปทำให้ระบบที่คลีนิคจัดไว้คงลำบากนะครับ เอาใจช่วยครับเสร็จแล้วมาอวดจมูกด้วยนะครับน้อง
อ้าว..! โทรจองคิวทางโทรศัพท์ไม่ได้ โอนเงินมัดจำให้ก็ไม่ได้ ถ้าคนอยู่ต่างประเทศทำไงหล่ะทีนี้ ลำบากแน่เรา
ปล.จขกท โชคดีจัง ขอให้ได้จมูกสวยๆสมใจนะแล้วเอามาอวดกันบ้างนะค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ สู้ๆๆๆทำออกมาขอให้หล่อๆๆๆนะค่ะ เอารูปมาให้ชมด้วยนะค่ะ ถ้าทำเสร็จแล้ว
ความพยาม สุดๆ อ่ะ นับถือๆ
ขอบคุณมากครับ และปลื้มใจมากๆ ที่พี่เป็นแรงบันดาลใจให้น้องครับ

เรื่องการปรึกษาและนัดคิว คงต้องเข้าใจกันนิดครับว่าช่วงนี้คุณหมอคิวยาว

จึงจำเป็นจะต้องกันคิวเอาไว้สำหรับผู้ที่ต้องการจะทำจริงๆเท่านั้น

ที่ผ่านมามีคนจองคิวเอาไว้ พอถึงเวลาก็ไม่ไปทำ หรือไปแลกคิวกันจนวุ่นวาย ทำให้พี่แดงสับสน

ด้วยเหตุนี้จึงต้องเก็บเงินมัดจำอ่ะครับ เพื่อให้แน่ใจว่าต้องการทำจริงๆ

อีกอย่างหนึ่ง ที่ผ่านมาคุณหมอมีเคสปรึกษามากกว่าเคสผ่าตัดเสียอีก

ทำให้เคสปรึกษาไปเบียดเวลาเคสผ่าตัด ทำให้ในแต่ละวันคุณหมอมีรายได้ลดลง

เพราะเวลาทั้งวันจะให้ไปกับการปรึกษามาก และทำให้ผ่าตัดได้น้อยลง

ด้วยเหตุนี้ คุณหมอจึงต้องจัดเคสปรึกษาให้มาก่อนเที่ยงครับ

เพื่อที่หลังจากเที่ยงไปแล้ว คุณหมอจะได้ทำเคสผ่าตัดได้เต็มที่
จะบอกว่าก่อนทำบอบก็ตั้งใจจะทำกับคุณหมอมีชื่อ แถวสุขุมวิทคัฟ

พอมาเจอ BEFORE กะ AFTER ของ หนึ่งและพี่เอ

ทำให้บอบมั่นใจในตัวคุณหมอได้ว่า จะเปลี่ยนแปลงจมูกของเรา ให้เปนไปในทางที่ดี และสวยงามได้แน่นอนคัฟ

พอได้มาสัมผัสที่คลันิคแห่งนี้ ก็ได้เกิดเรื่องราวต่างๆ ตามมามากมาย

ที่สำคัญคือ มิตรภาพและความรู้สึกดีๆ เกิดขึ้นที่นี่

Miracle was happen here จริงๆ คัฟ

ข้อความอาจจะดูจูงใจ แต่มานเป็นความรู้สึกลึกๆ จากตัวผมเองน่ะคัฟ

โปรดใช้วิจารณญาณในการรับฟังคัฟ

คิวผมให้เพื่อนแถวนั้นไปจองให้ครับ  อีกนานกว่าจะได้ทำ
ต้องเองก็ขอบคุณ พี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคน ที่เป็น กำลังใจ และ แบ่งปัน ความรู้เรื่อง ศัลยกรรม จนถึงวันที่เป็นของเรา เอง ....แล้ว ก็ พอใจ ซะด้วย ซิครับ..ขอบคุณมากๆๆ เช่นกันนะครับของ พูด ผ่าน กระทู้นี้เลย นะ....
สำหรับคนที่ได้อ่านกระทู้ไปบ้างแล้ว ถ้าต้องการทำหมูกจิงๆๆ แต่อยู่ตจว. แต่มะสามารถมาได้เอง หรือแค่อยากปรึกษาหมอ ก็ลองให้ญาติมาจองคิวให้เลยดีมั้ยค่ะ หรือแจ้งพี่แดง ว่าอยู่ตจว. สามารถโอนเงินมาให้ก่อนได้มั้ย เงินค่าจองคิวอ่ะ ค่ะ แล้วนัดวันทำ (กรณีต้องการทำจิงๆนะค่ะ) จะได้ไม่ทำให้คุนหมดกำลังใจก่อนทำไงค่ะ แล้วศึกษาจากเพื่อนๆพี่ๆ ในกระทู้ ศึกษา หลายๆทาง เพื่อความมั่นใจในตัวคุนหมอ เราพี่น้องชาวเว็บ ดั้งโด่ง มะได้ อะไรจากคุนหมอหรอกค่ะ แต่ aoao อยากให้ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคน ที่ มีความตั้งใจอยากสวย อยากหล่อ และไว้วางใจในตัวคุนหมอ ดูได้จากรูป ที่ ได้ลง Before -After  แล้วกันนะค่ะ   
ก่อนหน้า aoao ก็เคยผิดหวังกับการทำหมูก ครั้งแรก แต่ได้เอาออกไปได้ สามปีแล้วค่ะ และเคยคิดไว้ว่าจะไม่ทำอีกแล้ว กัวผิดหวังเหมือนครั้งแรก แต่พอได้ ศึกษา อ่านกะทู้ เดิม และ บ้านใหม่นี้ ก็ ทำให้มีความมั่นใจ และ อยากสวยอีกครั้ง เพราะ aoao มะเคยได้ยิน ด้านลบ ของหมอเลย และขอให้เชื่อในตัวเองด้วยนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ทุกคน ที่กำลังจะได้ ทำหมูกกะหมอ เฉลิม นะคร้าบ  พี่ น้อง คร้าบบบบบ
ต้องเองก็ขอบคุณ พี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคน ที่เป็น กำลังใจ และ แบ่งปัน ความรู้เรื่อง ศัลยกรรม จนถึงวันที่เป็นของเ ...
ต้นฉบับโพสโดย jthanisa เมื่อ 2009-5-3 21:44

ยินดีด้วยนะคัฟ ที่ถูกใจกับจมูกใหม่

เราบ้านดั้งโด่งให้กันด้วยใจคัฟ เพราะหวังตังค์ คงไม่มีให้อ่า คิคิ
อืม เจ้าของกระทู้ มีความมานะดีครับ ขอให้ออกมาหล่อสมใจน่ะครับ
ดีใจจริงๆนะคะที่บ้านของเราได้นำเสนอสิ่งดีๆและมีมิตรภาพดีๆให้กัน

พี่ก็เป็นอีกคนที่เดินวนเวียนในเว็บนู้นเว็บนี้จนได้มาบ้านใหม่และได้พูดคุยกับเพื่อนๆน้องๆจนทุกวันนี้เหมือนกับว่าเป็น

คนในครอบครัวเดียวกันไปแล้ว มิตรภาพและน้ำใจมันหาซื้อไม่ได้ด้วยเงินจริงๆนะ..ซึ้ง
เรื่องปวดจมูกหลังทำ น้อง pollution คงไม่ต้องกลัว

พี่ทำมา 3 หน ไม่เคยต้องทานยาแก้ปวดเลย

มีแต่จะบวมกับช้ำมากแค่ไหนเท่านั้นเองครับ

ขอให้ได้จมูกแบบที่ชอบนะครับ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
อยากทำเร็วๆเหมือน จขกท คะ เหตูผลก้อเหมือนกันอีก อยู่ต่างจังหวัดเหมือนกันด้วย

เรานี้โทรไปที่คลีนิกเกือบทุกวัน แต่ก้อไม่มีคิวcancleเลย

จะฝากเบอร์โทรกลับเค้าก้อไม่เอา บอกว่าไม่สะดวกโทรกลับ

ยังไงก้อเป็นกำลังใจให้นะคะ คนหัวอกเดียวกัน
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
คะ แค่คิดว่าไม่มีดวง แต่ว่าพุ่งนี้จะลองไปนั่งรอที่คลีนิก(เพื่อนจะเข้า กท เลยจาไปด้วย)

พี่ที่เคาร์เตอร์ไม่รู้ว่าไงบ้างเนอะ แล้วพี่ๆบ้านดั้งโด่ง จะว่ายังไงช่วยออกความคิดหน่อยคะไปดหรือไม่ไปดี

แต่คิววันพุ่งนี้ไม่มีใครcancle เลยนะคะ
ถ้ามีเวลา ก็นั่งรอที่คลีนิคกะได้นะคัฟ

เป็นกำลังใจให้นะคัฟ  บทพิสูจน์สู่ความสวยคัฟ สู้สู้
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-4 16:23:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกๆความรู้สึกจากชาวดั้งโด่งนะครับ ผมพยายามอธิบายจากใจจริงๆ เพราะผมมีความตั้งใจมาก ทั้งหมดก้เพื่อตัวเรา เราทำเราก็ได้ ส่วนประสบการณ์ต่างๆเราก็ค่อยมาแชร์กัน หลายๆคนจะได้มีเรื่องราวดีๆ ไปเป็นขอคิดก่อนตัดสินใจ ขอบคุณทุกๆกระทู้นะครับ
เห็นใจครับ มีคิว เร็วกว่า ส่งเบอร์ ให้ผมทางPM นะครับ
ว๊าว ดีใจด้วยนะคะ ได้ทำดั่งหวังแล้วละคะคุณpollution คนที่มุ่งมานะย่อมทำอะไรสำเร็จเสมอคะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ  ทำเสร็จหล่อแล้วมารีวิวให้ดูด้วยนะคะ
ว้าววววว

คุณเจ้าของกระทู้ความรู้สึกของเราเป็นเหมือน คุณ จขกท มากๆเลยค่ะ

เราก็อยู่ตจว.อ่ะคะ แถมไกลกว่าคุณ จขกท อยู่อ่ะคะ  เราอยู่ อุตรดิตถ์เลยค่ะ

โทรไปหลายๆครั้งแต่ละครั้งก็ติดยาก ยื่นข้อเสนอแบบว่าจะโอนเงินให้ก่อน  คือเราไม่รู้ด้วยว่าต้องโอนอย่างต่ำเท่าไหร่ก็ยังไม่ได้ถามก็โดนพี่แดงบอกว่า คลีนิกเราไม่ใหญ่ขนาดนั้นค่ะ ไม่มีเวลาออกไปเช๊คด้วยค่ะ ต้องเข้ามาจองเอง (แต่ในใจเรากะว่าจะโอนมัดจำประมาณ5000)

เศร้าใจมากๆเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้