ดู: 18482|ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ระหว่าง หมอเฉลิม กับ หมอศรัณ กับ หมอนพรัตน์ ที่ไหนทำโด่งกว่ากัน

[คัดลอกลิงก์]
อยากไปแก้ จมูกใหม่ให้โด่งกว่าเดิม
หมอเดิมของเรา หมอเฉลิม แต่เราว่า จมูกเรายังโด่งได้อีก
เพื่อนๆ ก็บอกกับเราว่า จมูกของเรายังโด่งได้อีกนะ
เราอยากได้โด่งตั้งแต่หัวคิ้วเลย

เราควรไปแก้กับหมอไหนดีอ่ะ  !!  

1.ไปแก้กับหมอเดิม
2.หมอศรัณ แต่ ไปคุยกับหมอแล้ว หมอก็บอกว่า อยากให้เราหน้าหวานๆ ทำเชิดปลายได้อีก
                        แต่โคนหมอไม่ทำให้ เพราะอยากให้เราหน้าหวาน
3.หมอนพรัตน์  ดูๆไว้ เพื่อนที่กองถ่ายบอกว่าหมอเก่งมาก

ที่ไหน ทำให้โด่งๆ บ้าง เราอยากได้ เฟคๆไปเลยยยยยย  ใครรู้แนะนำด้วย !!!!!!!!!!!!!

ให้ข้องมูลแนะนำเราหน่อยนะ  

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-25 19:19:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย babyseoul เมื่อ 2011-2-25 19:19

:)  แนะนำเราด้วยนะ ใครแนะนำ ขอให้ สวยๆ หล่อๆ กันทั่วหน้าเลยนะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย papiyo เมื่อ 2011-2-26 01:06

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย papiyo เมื่อ 2011-2-26 01:05

ความโด่ง ไม่โด่งนี้ บางทีเราก้อต้องฟังหมอบ้างนะครับ โด่งมากไม่ได้หมายความว่าเข้ากับหน้าหรือดี เสมอไป โด่งเยอะ ก้อเสี่ยงมีปัญหา กังวลตามมาได้เหมือนกัน    แต่ที่พูดชื่อมาเนี้ย หมอเฉลิมทำ โด่งสุดนะครับ  ในรายชื่อคุณหมอ ทั้งสามท่าน
ถ้าหมอเก่าเป็นหมอเฉลิม ก้อแนะนำไปปรึกษา อีกรอบครับ เพราะ จะถูกกว่าหมอ อื่น ที่เราต้องไปแก้ใหม่  
ที่เหนว่าโด่งๆนะค่ะก็หมอ ลิลลี่ค่ะ เคยดูกระทู้ของคุนโอ๊ป ชื่อถูกเปล่าว้า สวยมากกกกกค่ะลองหาดูนะค่ะ
ขอโทษทีค่ะ ถามแค่สามคนชัยมั้ยค่ะ ที่เราดูแล้วชอบก็หมอเฉลิมค่ะ ทำสวยมากค่ะดูเปนรูปทรงสวยมาก
ความโด่ง พูดยากเหมือนกันนะครับ ขึ้นกับเนื่อจมูกของแต่ละคน
และความเหมาะสมครับ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ใช่ค่ะคุณpapiyoพูดถูกค่ะ เพราะเราแก้ก็ครั้งที่2กะหมอเฉลิมเป็นโด่งธรรมชาติ พอแก้ครั้งที่3กะหมอเฉลิมอีกก็เลยบอกหมอว่าโด่งๆยำ้ว่าต้องโด่งก็เลยได้โด่งอะค่ะ ลองคุยกะหมอนะคะ หรือไม่ก็หารูปจมูกที่เป็นไอดอลของเราไปให้หมอดูหรือลองถามหมอก็ได้ค่ะว่าทำได้มั้ย
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-26 16:29:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่ค่ะคุณpapiyoพูดถูกค่ะ เพราะเราแก้ก็ครั้งที่2กะหมอเฉลิมเป็นโด่งธรรมชาติ พอแก้ครั้งที่3กะหมอเฉลิมอีกก็เลยบอกหมอว่าโด่งๆยำ้ว่าต้องโด่งก็เลยได้โด่งอะค่ะ ลองคุยกะหมอนะคะ หรือไม่ก็หารูปจมูกที่เป็นไอดอลของเราไปให้หมอดูหรือลองถามหมอก็ได้ค่ะว่าทำได้มั้ย

..คุณ prettyfee ไปแก้กะหมอ เฉลิม มา 3 ครั้งแล้วเหรอคะ เป็นยังไงบ้างคะ
หมอทำให้โด่งกว่าเดิมไหมคะ ได้โด่งถูกใจไหมคะ คิดไว้เหมือนกัน ว่าจะลองกลับไปคุยกับหมอเฉลิม
เครียดมากเลย ทำมาอยากได้โด่งๆ
เหมือนตอนแรกหมอใส่ให้โด่งแล้ว พยาบาลดันเดินมาบอกว่าโด่งไป
หมอเลยเอาออก แล้วพอใส่ใหม่ เราก็ไม่รู้สึกว่ามันโด่งเท่าของเก่าเลย
เหมือนธรรมชาติเกิ้นนน เลยอยากไปแก้  
อืม สำหรับคนเนื้อจมุกน้อยๆ หมอเฉลิมทำให้โด่งขึ้นได้  แต่อาจจะไม่ใช่ครั้งแรกนะครับ
ต้องรอเนื้อขยายจนกว่าทำครั้งแรกหรือครั้งที่ 2 ก็สามารถทำให้โด่งขึ้นอีกได้ครับ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-26 16:38:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เนื้อจมูกเดิมเราเยอะนะ
ก่อนทำมีแต่คนทักว่าไปทำมาแล้วเหรอ
ขนาดวันไปผ่าตัดครั้งแรก พยาบาลยังหาว่าเรามาแก้จมูกเลย
แต่เราไม่เคยทำจมูก ยังมาหาว่าเราเคยทำจมูกอีก !!
จะมาทำให้โด่งขึ้นอีกน่ะ

แสดงความคิดเห็น

ครับ เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆๆครับ  โพสต์ 2011-2-26 16:40
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-26 16:46:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ความโด่ง ไม่โด่งนี้ บางทีเราก้อต้องฟังหมอบ้างนะครับ โด่งมากไม่ได้หมายความว่าเข้ากับหน้าหรือดี เสมอไป โด่งเยอะ ก้อเสี่ยงมีปัญหา กังวลตามมาได้เหมือนกัน    แต่ที่พูดชื่อมาเนี้ย หมอเฉลิมทำ โด่งสุดนะครับ  ในรายชื่อคุณหมอ ทั้งสามท่าน
ถ้าหมอเก่าเป็นหมอเฉลิม ก้อแนะนำไปปรึกษา อีกรอบครับ เพราะ จะถูกกว่าหมอ อื่น ที่เราต้องไปแก้ใหม่  

คุณ papiyo ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ
เรามีข้อมูลแค่ 1หมอคือ หมอนพรัตน์ เพราะเพื่อนเราไปทำมา 2คน คนนึงโด่งแบบธรรมชาติ อีกคนถือ นิตยสารไปให้หมอดูเลยว่าชอบแบบนี้ แต่จากที่เห็นทั้งสองคน หมอทำไม่สวยอ่ะ..ปลายไม่เนียน เหมือนเสริมไม่สุดปลาย โด่งก็จริงแต่แปลกๆ เห็นซิลิโคนชัดเลยว่าเสริมไม่สุดปลายจมูก..ก็แล้วแต่คนชอบนะ แต่เพื่อนเราอีกคนเสริมที่หมอกมล แล้ว เนียน สวยมาก...เป็นธรรมชาติ เห็นเพื่อนบอกว้า ปอย ตรีชฎา กับโอปอลก็เสริมที่นี่ ราคาเริ่มที่30000 ส่วนหมอนพรัตน์ เพื่อนเราลัดคิว28000
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-2 16:15:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เฮ้อ !!!!!!!!!!!!  กว่าจะสวย เหนื่อยจังเลย

เด๋วจะเอาข้อมูลไปคิดดู

วันก่อนไปปรึกษาหมอนก คลินิกสมชาย

หมอนกก็พูดดีนะ

หมอบอกว่า เสียดายที่หยดน้ำหาย
ความจริงจมูกเราเป็นคนมีหมดน้ำ แต่หมอเฉลิมทำหยดน้ำเราหายอ่ะ  
................เครียดมากกกกกก  

หนูอยากจมูกโด่งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
อย่าเพิ่งเครียดค่ะ ลองคุยกะหมออีกครั้งนะคะ มุ่งมั่นค่ะแล้วหาแบบจมูกโด่งๆสวยไปให้หมอดูด้วยค่ะ ว่าเราอยากได้แบบนี้โด่งขนาดนี้ หมอจะได้กะขนาดถูกค่ะ ว่าทำได้หรือไม่ ของเราก่อนแก้ครั้งที่3 หมอบอกว่าจมูก
นี้ก็สวยดีแล้วนะ ดูโด่งแบบธรรมชาติดี มีฮัมพ์ด้วย แต่เราบอกหมอว่าแบบธรรมชาติเกินค่ะแล้วจาทำทำไม ก็เลยอยากให้โด่ง ๆหน้าจะได้ไม่แบน ดูมีมิติขึ้น เน้นโด่งค่ะ เอ้อมีแบบให้หมอดูด้วยค่ะตอนที่ไปแก้ ตอนนี้ถูกใจมากๆค่ะ เอ้อตอนนี้เข้าที่แล้วค่ะ เลยดูก็ดีนะคะ แต่ก็อยากให้โด่งเหมือนตอนแก้ใหม่ๆค่ะนั่นนะโด่งมากค่ะ

อยากเห็นรีวิวจังค่ะ หรือโชวรูปหลังทำเผื่อเป็นวิจารณญานให้เพื่อนๆ  โพสต์ 2011-3-20 09:55
ขออยู่เบื้องหลังดีกว่าค่ะหุหุ เป็นคนขี้อายค่ะมีรูปที่เป็นดิสเพลย์ค่ะ พอจะดูได้นะคะ

ไปแก้มาแล้ว !! ได้โด่งมากๆเลย !! แต่เจ็บมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ โดนเย็บสด หนึ่งเข็ม ยาชาหมดริดน่ะ แล้วก็เลาะเน   โพสต์ 2011-3-26 13:58
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-26 13:57:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปแก้มาแล้ว  !! ได้โด่งมากๆเลย !!  แต่เจ็บมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
โดนเย็บสด หนึ่งเข็ม ยาชาหมดริดน่ะ  แล้วก็เลาะเนื้อแบบสดๆอีก
เสียค่าแท่ง ซิลิโคนใหม่ 7,000 บาท  
แล้วอีก 3 เดือนมันจะยุบใช่ไหมคะ   มันเจ็บมากๆเลย
ที่ปีกจมูกมีรอยขีดๆเพิ่มมาด้วย ทางด้านซ้ายอ่ะ
เจ็บสุดๆๆ   ครั้งนี้อยากเอาออกเลย  แต่ทำมาแล้วนิ  !!
แล้วมันจะหดลงใช่ไหมคะ ตอนนี้ยังไม่ถึงเดือนเลย  เครียดมาก
ที่หัวตา มันทำให้หน้าแข็งไปเลย เครียดๆๆๆมากๆๆๆๆ  >.<
ต้นฉบับโพสต์โดย babyseoul เมื่อ 2011-3-26 13:57
ไปแก้มาแล้ว  !! ได้โด่งมากๆเลย !!  แต่เจ็บมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ...

ทำกับคุณหมออะไรคะ

เราทำครั้งแรกหมอเฉลิม ปลายเบี้ยว แก้ครั้งสองหมอเฉลิม คราวนี้เบี้ยวทั้งแกนเลย เห็นเป็นรูปซิลิโคนชัดเจนแบบไม่ต้องจับคลำเลย หมอเฉลิมทำปลายไม่สวยค่ะ ดูสั้นๆ ทื่อๆ มนๆ หมอทำจมูกให้เหมือนสวยหลังทำ 10 วัน พอพ้นเดือนไปแล้ว ไม่ไหวจะเคลียร์  รูปจมูกเดิมยาว ก็ทำให้สั้นซะงั้น

ตอนนี้รอจมูกแข็งแรง จะไปแก้กับคุณหมอท่านใหม่ดีกว่า

คิดเหมือนกันเลย  โพสต์ 2011-4-2 13:34
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-2 13:34:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย babyseoul เมื่อ 2011-4-2 14:00
รูปจมูกเดิมยาว ก็ทำให้สั้นซะงั้น

คิดเหมือนกันเลย  เราไปแก้กับหมอเฉลิมอีกรอบล่ะ  แต่คงไม่ทำกับหมอเฉลิมแล้ว

ชอบทำออกมา มนๆ ทือๆ ทู๊ๆ  ไม่ค่อยได้อย่างที่เราต้องการหรอก

จมูกเดิมจากยาวๆ มันก็กลายเป็นสั้นซะงั้น เสียใจจนถึงทุกวันนี้ว่า หาหมอผิดคน !!

พอกันที กับ หมอเฉลิม !! ให้จบกันไป     เราคงไม่ทำแล้ว เจ็บ แล้วออกมาได้ค่อยได้อย่างที่ต้องการ

ตอนนี้ก็เลย หันไปศึกษาธรรมมะ  มันคงเป็น วิบากกรรมให้เราต้องทำ ต้องเจอหมอคนนี้

คราวนี้รอให้จมูกแข็งแรงอย่างเดียวเลย    ไม่เอาแล้ว ปลงค่ะ ปลงแล้ว

...........................................................................................

ที่ไทย แตกต่างจากเกาหลีมาก ของไทยเสี่ยงนะ

ที่เกาหลีเค้าจะคุยตกลงกันไว้ก่อน มีนัดเหล่าซิลิโคนแล้วคุยตกลงกันว่าใส่แท่งนี้

แล้วนัดผ่าอีกครั้ง ซึ่งไม่เหมือนของไทยที่ คุยๆกัน ยังไม่รู้เลยว่าหมอเข้าใจที่เราต้องการไหม

ตอนหมอเหล่าซิลิโคนก็มองไม่เห็น เพราะนอนรออยู่ เสี่ยงมากกกกกก   หมอเหล่าออกมา พลาดตรงไหนรึป่าว ยังไม่รู้เลย

ผลที่ได้ออกมาจึงไม่เหมือนกันไง  แต่เราไม่เอาแล้ว ขอปลงกับชีวิต ธรรมมะศึกษาดีกว่า  !!

ที่ไทยอยู่ที่วิธีการผ่าตัดของหมอ หมอบางคนอาจให้เราดูตอนเหล่าได้ หมอบางคนดูไม่ได้ ขอให้เจอหมอดีๆ ที่เข้าใจคนไข้ล่ะกันนะ

ดีจัง หมอที่ไทยน่าจะทำแบบนี้บ้างเนอะ จะได้พอใจทั้งสองฝ่าย  โพสต์ 2011-4-4 18:26
ต้นฉบับโพสต์โดย babyseoul เมื่อ 2011-4-2 13:34
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย babyseoul เมื่อ 2011-4-2 14:00

เราก็เครียดช่วงแรกๆ เพราะนอกจากจะเบี้ยวเห็นขอบซิลิโคนแล้ว ยังฝากรอยแผลเป็นนูนตรงขอบรูจมูกอีก มองหน้าตรงจะไม่เห็นแผล แต่ถ้าใครอยู่ด้านขวามือแล้วมองที่จะจมูกจะเห็นชัดเลย เพราะเพื่อนเคยทักว่าไปทำจมูกมาหรอ เห็นรอยแผลเป็นเลย ได้พบหมอหลังตัดไหมเสร็จ เราบอกหมอว่าหมอเย็บไม่ตรงตามรอยรูจมูกเดิมค่ะ หมอกินเนื้อที่ออกไปอีกเลยทำให้เนื้อมันย่นเข้ามาเลยทำให้เกิดแผลเป็นนูน แต่หมอบอกไม่นะ รูเท่ากันเป๊ะ จะเป๊ะยังไง?! ถ้าเป๊ะจะเกิดแผลเป็นอย่างนี้หรอ ในเมื่อรอบแรกหมอเย็บแผลดีเลย เรียบแปล่ไม่มีรอยซักนิด แต่พอเย็บรอบสองฝีมือไม่เที่ยงซะงั้น

ตอนนี้ปลงแล้วเหมือนกันค่ะ เราเซ็งไปเขาก็ไม่ได้มาเซ็งกับเราด้วย เราบอกว่าเราไม่พอใจ แต่เขาก็ยืนยันว่าเขาพอใจ จมูกเราสวยแล้ว ไว้ได้ไปทำกับหมอใหม่ แล้วเวิร์คจะมารีวิวให้ชมกันค่ะ

ฝากรูปรอยแผลเป็นนูนให้ดูด้วย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dunkin555 เมื่อ 2011-4-4 19:31

อ้าว รูปไม่ขึ้น ขอลองใหม่

แผลแบบนี้ไม่น่าแก้ยาก ไปฉีดยาตัวเดียวกับฉีดสิวได้ค่ะ  โพสต์ 2011-12-27 04:30
รูปใหญ่เว่อร์!!  โพสต์ 2011-4-4 19:32
เอ่อ สรุปว่าคุณหมอเฉลิมไม่ดีหรอคะ

แล้วทำไม ถึงยังมีช๊อยส์ให้เลือกท่าแรกคือ คุณหมอเฉลิมอ่า งง
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-8 17:46:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราก็จะไม่ทำแล้ว   ไม่อยากเสียใจ เสียน้ำตาอีกแล้ว  เครียด!!!!!!!!!!!

ครั้งนี้ ถ้ามีปัญหาอีก เราจะไปเอาออกที่โรงพยาบาลแล้ว

มีคนเตือนเราว่า ทำไปมากๆ เด๋วยิ่งเละ เราเลยไม่กล้า

ไม่รู้ว่าตอนนั้น เห็นดี เห็นชอบ ไปทำจมูกกับหมอได้ยังไง !!

ทำให้เรากลัว ไม่ค่อยไว้ใจหมอคนอื่นๆแล้วอ่ะ ที่ไหนก็ไม่อยากทำแล้ว เราเครียดมากกกก

ขอให้ทุกคนโชคดี !!!
อ่านกระทู่นี้แล้วจิตตกมาก
กำลังคิดจะไปทำ เอางัยดีหว่า ใครช่วยแนะนำหมอท่านอื่นด้วย ต
อนแรกว่าจะไปทำกับหมอเฉลิม แหละ
เราก้อเป็นคนนึงที่ทำกะหมอนี่  ตอนนี้จมูกเราทะลุแล้ว  เหมือนซิลิโคนมันบาดออกมาอ่ะ  ข้างรูจมูกเห็นเป็นสีขาวตรงปลายๆ แล้ว  งงเหมือนกัน  ว่าทำไมเกิดขึ้นได้  เสาร์นี้จะปหาหมออื่นแล้ว  ไม่แน่ใจว่าใครมีประสบการณ์ทะลุ  แต่ไม่อักเสบบ้าง  หมอจะทำให้เราใหม่ได้เลยเปล่าคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้