ดู: 3266|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เพื่อนๆ พี่ๆ ค่ะ ใครเคยฉีดคอลลาเจนหน้าและจมูกบ้างค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blytheair เมื่อ 2011-2-25 19:12

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blytheair เมื่อ 2011-2-25 19:11

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blytheair เมื่อ 2011-2-25 18:14

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blytheair เมื่อ 2011-2-25 18:12

อยากทราบว่าใครเคยฉีดคอลลาเจนบ้างค่ะ................?
ฉีดแล้วอยู่ได้นานเปล่าค่ะ / แล้วฉีดที่ไหนดีค่ะ............?

ปล. พอดีพี่สาวบอกว่า เพื่อนเค้าฉีดตั้งแต่เดือนตุลาปีที่แล้วจนปัจจุบันหน้าเค้าเล็กสวยมาก แล้วจมูกก็สวยเค้ารูปกันดีมาก ฉีดปุ๊บพอหน้าเค้าที่หน้าก็จะเล็กลง เค้าฉีกแบบเหมาจ่ายอ่ะค่ะ ทั้งจมูกแล้วก็หน้า ไม่อันตราย หมอเค้าจะมาจากต่างจังหวัดเค้าจะลงมาฉีดทีเดียวถ้ามีคนฉีดเยอะๆหมอเค้าก็จะลงมาฉีดให้ทีเดียว    แต่เสียดายไม่มีรูปเค้ามาให้ดู

ยังไงใครเคยฉีดแล้วมีรูปเอาลงให้ดูหน่อยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะสำหรับความคิดเห็นแล้วก็รูปภาพ
ระวังหน่อยนะคะเรื่องฉีดสารต่างๆเข้าร่างกาย ศึกษาดูดีๆก่อนไหม ถ้าให้พี่ตอบพี่คงไม่สนับสนุนแล้วยิ่งหมออย่างน้องว่ายิ่งหน้ากลัวนะ คิดดีๆก่อนอย่าใจร้อน แต่พี่เชียร์ให้เสริมดีกว่า
ตอนฉีดก็บอกคอลลาเจนค่ะ พอไปตรวจเป็นซิลิเหลวปั่นค่ะ เสียเงินไปขูดอีกหลายตังค์
ยังไงก็ตรวจสอบดูว่าเขาเอาอะไรมาฉีดถ่ายรูปแล้วเซิร์ทหาข้อมูลดูนะคะก่อนจะลงเข็มที่หน้านะคะ  เป็นห่วงค่ะ
เราฉีด ที่ แก้ม ลูกส้ม หน้าผาก ขมับ คาง อ่ะ มันก็สลายไปตามเวลาต้องไปเติมบ่อยๆนะ เราเติมที่คลินีคแพทย์สมชายอ่ะ ไม่กล้าไปเติมกับหมอกระเป๋ากลัวมานเป็นซิลิโคนอ่ะ เพราะส่วนมากก็จะบอกเป็นคอลลาเจนแต่สุดท้ายเป็นซิลิโคน น่ากลัว
เราเคยฉีดที่ร่องแก้ม ลูกส้ม ปากบน คาง

เวลาไปฉีดต้องกะดีๆนะคะ บางทีเราดูว่าพอดีแล้วแต่จริงๆแล้วมันบวมยาชา
พอยุบเนี่ยหายไปแทบจะครึ่งนึงเลย แล้วต้องเติมเรื่อยๆด้วยคะ

เตือนเหมือนความเห็นข้างบนนะคะ อยากหาที่ๆมั่นใจว่าปลอดภัย

เอาใจช่วยคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-2 22:29:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะสำหรับคำแนะนำ

กว่าจะสวยนี้มันยากจัง
ต้นฉบับโพสต์โดย Buffy เมื่อ 2011-2-26 17:16
เราฉีด ที่ แก้ม ลูกส้ม หน้าผาก ขมับ คาง อ่ะ มันก็สลายไ ...

อยากทราบราคาค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้