ดู: 3731|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกเกิน8วันแล้ว กินไข่เจียวได้ไหมคับ

[คัดลอกลิงก์]
ไข่ไก่มีประโยชน์ครับ
ทานได้ค่ะ เราทานทุกอย่างปรกตินะ ไม่เหงหมอห้ามไรนิ แล้วแต่หมอด้วยนะค่ะ:)
ตอนเราทำมาใหม่ๆกินข้าวผัดไข่อย่างเดียวเปนอาทิตเลยค่ะ ไม่อยากกินอย่างอื่นกลัวแสลง
แต่เคยอ่ายเจอในนี้เค้าบอกว่า ไข่ไก่จะไปช่วยเติมสร้างเนื้อในจมูกทำให้เข้ารูปได้ดีขึ้นด้วยค่ะ
จำไม่ได้ละว่ากระทู้ไหนบอกไว้ แต่เปนคุณหมอบอกด้วยนะคะ :))
จิงๆ   เรือง ทำไมหลังการผ่าตัด  หรือเป็นแผล แล้ว บางคนแนะนำว่า ไม่ควรกินไข่  ประมาณ 2 อาทิด ไม่ก้อ  รอจนแผลหายแล้ว ค่อยทานได้     เพราะไข่เป็นโปรตีนสูง ซึ่งช่วยเสริมสร้างส่วนที่สึกหรอ   แต่ ที่ห้ามกิน เพราะ ไข่ จะมีโปรตีนสูง ซึ่งทำให้มันรีบไปเสริมสร้างส่วนที่สึกหรออย่างเร็ว   เลยทำให้ หลายคนเห้นว่าแผล เมื่อทานไข่ไป จะเป้นแผลแบบ ปูดๆๆ  หรือ คีรอยด์   อ่ะคะ           
ใช่ค่ะ นี่ไปผ่าตากุ้งยิง แบบมันปูดอออกมาข้างนอกอ่ะ

จนทุกวันนี้เป็นคีลอยดฺใต้ตาอยุเลยเพราะหลังผ่ากินไข่อ่ะ555ไม่รุเกี่ยวกันปล่าว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้