ดู: 6895|ตอบกลับ: 40
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ดูให้หน่อยครับ ผม Crop หน้าชัด ๆมาแล้วคับ ควรทำจมูกแบบไหน อะไรบ้างครับ

[คัดลอกลิงก์]
ดูให้หน่อยครับ ผม Crop หน้าชัด ๆมาแล้วคับ ควรทำจมูกแบบไหน อะไรบ้างครับ

ในรูปหน้าของนัทนะครับตอนที่ยังไม่ได้ทำอะไรกับใบหน้าเลยครับ ตอนนี้ผมควรต้องทำอะไรบ้างครับ

ถามตั้งแต่จมูก ว่ามันใหญ่ไปป่าว หรือว่าอ้วนไปหรือเปล่า รบกวนช่วยดูด้วยครับ จมูกก็ควรทำแบบไหนถ้าจาศัลยกรรมคับ ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ

nose .jpg (116.23 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

nose .jpg
พื้นจมูกเดิมดีนะ
อยู่ที่ว่าจะเอาโด่งมาก-น้อยแค่ไหน ตามชอบ
เพิ่มตรงหว่างคิ้วอีกนิดเดียว รับรองหล่อเลย
อยากเห็นรูปด้านข้างด้วย   แต่เราว่ารวมๆก็ดีอยู่แล้วน่ะ
จมูกไม่ใหญ่ครับ เสริม โด่งขึ้นให้ได้รูปก็หล่อแล้วครับ
พื้นฐานดีอยู่แล้วครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-22 16:22:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย themodtrix เมื่อ 2011-2-22 16:23

ผมพยายามหารูปด้านข้างเก่าๆไว้แล้วน่ะครับ รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยครับ

DSC_1084.JPG (385.31 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-22 16:24:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ themodtrix ตั้งกระทู้

โทดทีคับรูปนี้ผมยาวโทรมไปหน่อย T-T อายๆๆ
ดูรวม ๆ หล่อแล้วครับ  ความจริงไม่ต้องทำอะไรก็ได้

แต่อยากทำแนะนำให้ทำจมูกครับ  คือตรงสันระหว่างตา
มองเหมือนหัก ๆ นิด ๆ เสริมขึ้นมาน่าจะดูดีขึ้น  
เวลามองหน้าตรงเห็นรูจมูกชัด  ควรทำปลายให้ยาวออก
มาจะเป๊ะขึ้น   
รูปที่สอง  แบบนี้เรียกว่าโทรมแล้วหรอ..พี่เรียกหล่อแบบไม่ได้ตั้งใจ
เราว่าหล่อแล้วน่ะ  :)
ผมว่าไม่จำเป็นต้องทำแล้วละครับ หล่ออยู่แล้วปล.ผมยาวดูดีกว่าผมสั้น
นี่ยังโด่งไม่พอเหรอคะเนี่ย
เสริมจมูกแต่งปลายจมูก
ดูดีเเล้วค่ะ หน้าตาดี ไม่ต้องเสริมก็ได้มั้งเเต่เน้นเเต่งปลายเเบบเย็บ inter dome อะค่ะ อาจจะทำให้รูใหญ่ๆดูเเคบเเละจมูกเรียวสวย หล่อได้อีก หรือบางทีหมออาจจะเก็บปีกมาเเต่งปลายค่ะ
หล่อๆ คิ้วเหมือนชินจัง อิอิ
จริงๆ ก็โอเคอยู่แล้ว ไม่ต้องทำก็ได้ครับ
จขทก จะทำกับหมอท่านไหนอ่ะคับ
ตัดปีกก่อนดีไหมครับ??

หรือจะเลือหมอที่โอเค  แล้วปรึกษาหมอเลยครับดีสุด
โดยรวมดีแล้วนะคะ  ถ้าคิดจะทำคงทำจมูกให้ดูโด่งกว่านี้ได้นะคะ  แล้วปลายเรียวหน่อย กับรูจมูกให้แคบหน่อย เพราะตอนนี้ผู้ชายนิยมจมูกแคบนะคะ  ดาราชายไปทำกันหลายคนนะคะ  
ถ้าจะเสริมก็นิดเดียวพอครับ แต่งปลายให้ยาวขึ้นอีกนิด แจ่ม
ป.ล. ชอบตอนผมสั้นมากกว่า
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nanvaris เมื่อ 2011-2-22 20:06

ทำแค่จมูกอย่างเดียวก็โอเคแล้วครับ

ทำให้โด่งๆหน่อย จะได้เข้ากับบุคลิก

อย่างอื่นดูดีไปหมดแล้ว

ไม่ว่าจะเป็นเสื้อผ้า ผม อุปกรณ์เสริม และการโพสท่า

เป็นกำลังใจให้นะครับ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-22 21:07:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย themodtrix เมื่อ 2011-2-22 21:08

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย themodtrix เมื่อ 2011-2-22 21:08

ขอบคุณพี่ ๆทุก ๆ ท่านเลยครับ เด๋วจะลองดูถ้าเสริมหรือแต่งปลายจมูก ราคาจะเท่ากับพวกที่ทำใส่ ซิลิโคนไหมครับ ?ฃ

ป.ล. คือผมไม่ใช่คนขาวตี๋เกาหลีน่ะคับ ผมจะออกแนวสูงๆเข้มๆน่ะคับ ผมสูง 186 ฮ่าๆๆ  เปงเปรต เลยอ่า
เสริมแล้วจะโอเคมากกว่าเดิมนะค่ะ :)
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-22 21:52:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย themodtrix เมื่อ 2011-2-22 21:53

มีรูปอีกลุคนึงครับลุขนี้เด๋อที่สุดเลยครับ ผมสั้น

NUT1.jpg (293.1 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

กระทู้คนหล่อ
โห...หล่อ แมน แอนด์แฮนซั่มครบสูตรเลยง่ะ เหอๆๆๆ ถ้าทำจมูกโด่งกว่านี้รับรองได้ว่าลูกครึ่งชัดๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้