ดู: 1840|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

วิธีนอนของคนที่ใช้กระดูกอ่อนหลังหู

[คัดลอกลิงก์]
ปกติคนที่ทำจมูกก็ต้องนอนหงาย ใช้หมอนหนุนให้สูงๆ หรือใช้วิธีนั่งนอน
แต่ถ้าเป็นในเคสของคนที่ต้องผ่าเอากระดูกอ่อนหลังหูมาใช้ด้วยจะนอนยังไงหรอคะ
เพราะมันน่าจะไปทับกับแผลที่หลังหู เลยแอบกังวลว่าจะนอนลักษณะแบบไหนดี
รบกวนผู้มีประสบการณฺ์หลายๆท่านด้วยนะคะ

ปล แผลจากการใช้กระดูกอ่อนหลังหูพร้อมๆกับซิลิโคลนจะหายช้ากว่าคนใส่ซิลิโคลนอย่างเดียวรึป่าวอ่ะคะ
ถ้าใช้กระดูกอ่อนหลังใบหู แผลจะัหายเร็วกว่าการใช้ซิลิโคนนะค่ะ เพราะยังไงกระดูกอ่อนหลังใบหูก็เป็นอวัยวะเดียวกับร่างกาย ถูกผ่าแล้วเอาใส่ไปใหม่ วิธีการรักษาตัวก้ใช้เวลาพอๆกับ การสมานแผลเหมือนโดนมีดบาดน่ะค่ะ ส่วนซิลิโคนจะหายช้าหรือเร็วขึ้นอยู่กับ เนื้อเยื่อและความบางของเนื้อแล้วก้ซิลิโคนที่ใส่เข้าไปว่ามากน้อยหรือดีไซน์ให้มันโด่งยังไงน่ีะค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-22 13:59:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วถ้ามีเวลาพักฟื้นตัวแค่หนึ่งเดือนแล้วต้องบินไปต่างประเทศ
จะถือว่าโอเครึยังอ่ะคะ
เพราะมีหลายๆคนบอกว่ามีปัญหา (กว่าจะพบปัญหาก็เข้าเดือนที่สองหรือสาม)
คือไม่อยากบินไปมาเพื่อแก้อ่ะค่ะ แค่ค่าทำก็ล่อไปสามหมื่นห้าแล้ว ไม่มีเงินค่าตั๋ว T^T
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้