ดู: 6378|ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

คุณหมดเงินไปกับการศัลยกรรมเท่าไหร่แล้ว ??

[คัดลอกลิงก์]
คือ วันนี้มานั่ง ๆ คิดดู เราก็ยังเด็กอยู่
นึก ๆ แล้วก็เสียดายเงิน ไหนจะค่า botox caboxy filler นวดหน้า วิตซี และอื่น ๆ อีกบลา บลา บลา
นี่เราหมดเงินไปเกือบแสนทั้ง ๆ ที่ยังอยู่ ม.ปลายเนี่ยนะ - -"
คิด ๆ ดูก็นั่งด่าตัวเอง บ้าไปแล้วแน่ ๆ แต่ก็นะ ถามว่าจะทำต่อไหม ก็ยังจะทำต่อนะ (เอ๊ะยังไง ?)

เลยอยากจะถามทุก ๆ คน ว่าหมดเงินไปกับเรื่องพวกนี้เท่าไหร่กันแล้ว เผื่อจะช่วยปลอบตัวเองว่าคนอื่นเยอะกว่านี้อีก 555.
หรือไม่ก็เตือนสติคนที่คลั่งเรื่องพวกนี้ไปแล้วอย่างเรา  
เข้ามารอฟังนะ...รีอื่นๆนะ
ไม่อยากจะคิดเลย
เพราะว่าหลักแสนเหมือนๆกัน[หลายแสนด้วย]
ถ้าคิดกันละก็ลมจับกันพอดี
อิอิ...ปายแว้วววว ฟิ้วๆๆๆๆๆ
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ผม จมูก4000 ตา4000 ค่าศัลไม่เปลือง

ไปเปลืองกับฉีด+อาหารเสริม =="
ต้นฉบับโพสต์โดย stukkii เมื่อ 2011-2-21 15:08
คือ วันนี้มานั่ง ๆ คิดดู เราก็ยังเด็กอยู่
นึก ๆ แล้วก ...

คาบ็อก  ได้ยินว่าทรมานมหาโหดใช่ไหม๊คะ    เห็นผลแค่ไหนคะ   
ทำหน้าอกหมอกุลเดช หาดใหญ่ 35,000 บาท ตัดปีกจมูกที่เดียวกัน 2,000 บาท ทำตา 2 ชั้นหมอสงวน ภูเก็ต 17,000 บาท = 54,000 บาท และทานอาหารเสริมตลอดแต่เลือกทานตัวโปรโมชั่น แต่ไม่ทำทรีทเมนท์ที่คลีนิคเพราะรู้สึกแพงค่ะ นวดหน้า ขัดหน้า พอกหน้าเอง อิอิ
คาร์บ๊อก ระบมโครตคับ แต่ไขมันหายจริงๆ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-21 18:33:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ซี7 เมื่อ 2011-2-21 16:21
คาบ็อก  ได้ยินว่าทรมานมหาโหดใช่ไหม๊คะ    เห็นผลแค่ไห ...

โหดมากกกกกกกกกก แต่ว่าถ้าทนได้เยอะก็ลดเยอะค่ะ
นอนทำทีน้ำตาจะไหล ครั้งแรก ๆ จะเจ็บปวดแบบ ทรมานมากก
แต่หลัง ๆ จะเจ็บแบบแสบ ๆ ทรมานพอ ๆ กัน แต่ว่าก็กระชับขึ้นเยอะนะคะ
พอทำอันนี้่แล้วไปออกกำลังกายเวิคร์มาก ฉีดทุกวันก็ยังได้
    โอ้วววว ถ้าคิดเเล้วก็อยากจะเขกหัวตัวเองเเรงๆเพราะทำมาหลายอย่างเเต่ละอย่างมันก็ถือว่าเเพงน่าดูชมเเละมันเยอะจริงๆค่ะ ซื้อรถป้ายเเดงได้เลย เเต่เมื่อทำเเ้ล้วหนึ่งครั้งมันจะมีครั้งต่อๆไปไม่มีวันจบสิ้น เเต่ที่สำคัญที่สุดคือ เราดูดีขึ้นหรือเปล่า มีความมั่นใจมากขึ้นไหมที่ลบภาพที่เป็นปมด้อยหรือส่วนที่เราไม่ชอบในร่างกายออกไป เเละถ้าเราตั้งใจทำงานเก็บเงินเเล้วเอาเงินมาทำให้ตัวเราเองมีความสุขมันก็คุ้มกับเวลาเเละเงินที่เสียไป เเค่ไม่ไปเบียดเบียนใครหรือทำให้พ่อเเม่ทุกข์ใจ ตั้งใจเรียน ตั้งใจทำงาน ก็มีความสุขเเล้วจ้า
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-21 19:49:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราทำมาหลายอย่างนะ ไม่มีใครทักเลยว่าทำไรมา สวยขึ้นไรงี้
แทนที่จะเลิกนะ เปล่าเลย คิดว่าจะทำให้มากกว่านี้อีก :) (โรคจิตมาก !)
ต้นฉบับโพสต์โดย stukkii เมื่อ 2011-2-21 18:33
โหดมากกกกกกกกกก แต่ว่าถ้าทนได้เยอะก็ลดเยอะค่ะ
นอนท ...

ไม่อยากพบความทรมานเจ็บปวดอีกแล้ว   จิตมันหลอน   ยอมเป็นแบบนี้ดีกว่า    ทรมานมากๆก็ไม่ไหวจิตตก   โบท็อก    เมโสยังพอทน(แต่ก็ร้องจ๊ากได้   เหมือนก่อนฉีดก่อนทำจมูกแหละกว่าจะชา    ร้องจ๊ากๆๆๆๆกรี๊ดๆๆๆๆๆๆร้องจนหมอบอกร้องมากมันไม่สวยนะ...เงียบเลย)

ขอบคุณมากค่ะ   แต่คงไม่คิดทำหรอก
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ratmanee เมื่อ 2011-2-21 22:21

สนุกกับการทรมานตัวเองไม่ได้ว่าใครนะค่ะเพราะกำลังจะไปอัพดั้งเหมือนกัน(เพิ่งเริ่มเข้าสู่วงจร)ทำแล้วมีความสูขไม่เดือดร้อนใครเจ็บเราก็เจ็บเองจริงม่ะสู้ ๆ ค่ะ
ที่หนักๆก็ล่าสุดทำจมูกกับสมเพชรมา 26000 จมูกอย่างเดียว
ต้นฉบับโพสต์โดย aongnoize เมื่อ 2011-2-21 16:14
ผม จมูก4000 ตา4000 ค่าศัลไม่เปลือง

ไปเปลืองกับฉีด+อาหารเ ...

ทำตา 4000 ทำที่ไหนเหรอคะ สองข้างรวม 8000 ใช่หรือเปล่าคะ ขอข้อมูลหน่อยจ้า
ทำตากับหมอบุญอ่ะคับ ตอนนี้ราคาขึ้นเป็น5000แล้ว

แต่รับรองว่า ตาสองชั้นหมอบุณ ไม่ผิดหวังชัวน์ หมอเย็บแผลประณีตมาก ข้างละ25เข็ม

ตาผมนี่ จากตี๋ๆ ไปทำมีแต่คนทักเหมือนตาเหยี่ยว  ฮี่ๆ โครตคุ้ม

ผมมั่นใจกับหมอบุญ ทุกอย่างในเรื่องศัลยกรรม ผมเสียค่าทำแค่8000หน้าเปลี่ยน คนละเรื่อง

เนี่ยว่าจะไปตัดปีกกับกรีดปากอีก 2อย่าง 10000เดียว

เอาเงินที่เหลือบำรุงผิว ขาวๆวิ๊งๆ ดีกว่าคับ

หน้าตาดีแต่ผิวแห้ง ดำคล้ำ ก็ไม่มีประโยชน์

คนผิวดีมีชัยไปกว่า70 เปอร์

มีคำๆนึงผมท่องตลอด ของดีไม่จำเป็นต้องแพง,,,,ของแพงก็ใช่ว่าจะดีเสมอไป เหอๆ
กด like ให้คุณ aongnoize  ครับ ^^*
ตอบกระทู้ aongnoize ตั้งกระทู้

ไปฉีดทำขาวที่ไหนอ่ะค่ะ สนใจอยากทำอ่ะค่ะ
ของผมจมูก 8000 ลักยิ้ม 2000 อันนี้ไม่เกกี่ยวกับศัลยกรรมนะคับ  ภายในปีเดียว  จมูก 8000 ลักยิ้ม 2000  รักษาหน้า (เป็นสิว)  ประมาณ 20000  ตัดใฝ 15000  ครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HongRim เมื่อ 2011-2-28 05:41

จมูก 15000 ตา 12000 ผ่ากล้ามเนื้อตา   9000
เดอร์มาโรลเลอร์ 5ครั้ง 18000 , ไออนโต้โฟโนสัปดาห์ละครั้ง ตกเดือนละ 900-1000
ไอพีแอล สัปดาห์ละครั้ง ซื้อคอสเอา 10 ครั้ง 6000
ผ่าฟันคุต 2 ซี่  ถอนฟัน4 ซี่ แล้วก็จัดฟันตอนนี้ได้ 12 เดือน แล้ว
หมดไปเยอะเหมือนกัน
และก็เปลี่ยนไปเยอะมาก - -* หล่อขึ้น มีแฟนเป็นตัวเป็นตนแล้ว
ก่อนหน้านี้โดนทิ้งตลอดครับ 555 และการงานก็ดีกว่าแต่ก่อนมากครับ     

แสดงความคิดเห็น

ดีใจด้วยครับ พี่วิน ^^  โพสต์ 2011-2-28 23:15

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

งื่ม คิดคร่าวๆ ก็ทำตา5000 และกะลังจะไปทำจมูก 12000 บาท
ค่าอาหารเสริม วิทซีเดือนละ250บาท กลูต้า เดือนละ2000 บาท
และก็มีโครงการ ตัดกราม ที่ราคา45000-55000 บาท ทำนมอีก
และก็อาจจะแก้ตา เพราะเอาธรรมชาติเกินไป โทษปากตัวเองที่บอกหมอเอา
ธรรมชาติ ไม่โทษหมอค่ะ  รวมๆแล้วค่าศัลยกรรมคงเป็นแสนค่ะ
ยิ่งถ้าเป็นค่าอาหารเสริมอีกก็คงไม่ต้องเอ่ยเลยค่ะ
หาเงินกันหัวเป็นเกลียวตัวเป็นน็อตเพื่ความสวยค่ะ
เพราะเราเกิดเป็นมนุษย์ชาตินี้ ชาติหน้าไม่รู้จะเกิดเป็นไร งั้นขอสวยชาตินี้ให้มันสุดๆค่ะ

หย้า ย่ะ !!!!!!!!!!!สู้ตายถวายหัวเพื่อความสวยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

งะรู้สึกว่าจะยังไม่ได้รวมค่าทำหน้าอีกเดือนละหลายบาท เฮ่อ เยอะแยะเลย  โพสต์ 2011-2-28 11:01
ยังไม่เยอะครับ.... อันนี้ แค่ค่าทำจมูก 18000 บาทครับ
นอกนั้น...ยังไม่เคยทำ

แต่ก็อยากจะลองอย่างอื่นดูครับ
แต่ผมยังไม่รู้จะทำอะไรดี ระหว่าง โบทอกหรือ อะไรอย่างอ่น
เท่าไหร่ก็สู้  ถ้ามันทำให้สวย  สู้ๆนะคะ
กราม 50,000 คาง 8,000
ต่อไปกำลังจะกรอโหนกคิ้ว.... รวมกันก็คงแสนนิดๆ โอ้ชีวิต....
ผมไม่รู้ว่าคำว่า ศัลยกรรม ในที่นี้ จำกัดความแค่ไหน
ถ้าคำว่า ศัลยกรรม หมายถึง การทำอะไรก็แล้วแต่ ที่มีการผ่าตัด เสริม+เติมแต่ง เข้ามาเกี่ยวข้อง
ตอนนี้คงยังไม่มี แต่มีคิวจะเสียตอนต้นปีหน้ากับการทำจมูก (เป็นครั้งแรกกับการศัลยกรรม) 25,000 บาท
เคยแต่ผ่านการจัดฟันมา
ส่วนเรื่องการทำหน้า อาหารเสริมต่างๆ ผมว่ามันถือเป็นการดูแลบำรุงผิวพรรณ จะถูกจะแพงก็แล้วแต่ละบุคคลจะสรรหา
ปล.ทั้งนี้ทั้งนั้นจะถูกจะแพง มันต้องเอารายได้มาเป็นตัววัดนะครับผม
ทำจมูกอย่างเดียวค่ะ หนึ่งแสนบาทถ้วน
ไม่คิดจะแก้อะไรแล้ว(กลัวเจบ)
ราคาสูงแต่สวยธรรมชาติก็โอเคน้าาา
เรามีรีวิวด้วย เข้าไปดูได้ค่ะ อัพรูปเรื่อยๆให้เหนวิวัฒนาการ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=42241
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้