ดู: 3655|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขึ้นเครื่องบินหลังจากทำจมูก.....

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pyxy_jk เมื่อ 2011-2-20 22:35

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pyxy_jk เมื่อ 2011-2-20 22:34

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pyxy_jk เมื่อ 2011-2-20 22:23

คือว่าเป็นช่วงปิดเทอมเลยกลับมาอยู่ที่ไทยน่ะค่ะ
ถ้าเราทำ เราจะมีเวลาพักฟื้นก่อนเดินทางประมาณหนึ่งเดือน
อยากทราบว่าด้วยระยะเวลาเท่านี้ มันจะถือว่าพักฟื้นได้สมบูรณ์แบบแล้วรึยังอ่ะคะ
เพราะพอลองดูคนที่ไปทำจมูกมา บางคนก็ออกอาการ(หมายถึงมีอาการผิดปกติ)
ในเดือนที่สองและสามอยู่เหมือนกัน

แถมก่อนจะขึ้นเครื่องกลับไปเรียนต่อ เราต้องบินไปเที่ยวทะเลกับที่บ้านทางภาคใต้ด้วย
คราวนี้เลยไม่รุ้จะได้ลงน้ำทะเลรึป่าวเลยด้วย T^T

รบกวนผู้รู้หน่อยนะคะ

ปล แล้วก็ถ้าไม่ใช่เจลประคบ แต่ใช้แผ่นคูฟีเวอร์แทนจะได้มั๊ยคะ

ขอบคุณมมากๆค่ะ
ตอบกระทู้ pyxy_jk ตั้งกระทู้

น่าจะใช้แผ่นคูเจลได้น เห็นหลายๆรีวิวว่าใช้กันอ่ะจะ
หลายคนทำไม่กี่วันก็หน้าไมบวมจะ แต่ถ้าแผลไม่แห้ง อย่างให้โดนน้ำน เด่วเน่านะ ยิ่งน้ำทะเลลล
พี่ก็เหมือนกันจะ ทำแล้วต้องบินกลับ หาข้อมูลเหมือนกันเย้ย
พี่ทำแล้วอาทิตยถัดไปต้องไปบินไปฮ่องกงด้วย หึหึ ไม่น่าจะเกี่ยวกัยการบินนะ
ยังไงห่วงวแต่เรรื่องแผลอ่ะจะ ถ้าไปทะเล
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-21 07:36:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่า ขอคุณมากๆค่ะะ
บินมาแล้วค่ะ
ขึ้นตอนทำได้สามวันเอง
ปลอดภัยไม่มีอะไร แต่อาจจะอายคนมากกว่า บวมได้ทีเลย 55
แต่ถูกน้ำนี่อันตรายนะคะ
ซักเดือนน่าจะปลอดภัย แต่ถ้าไปทะเลเฉยๆ ไม่ได้ลงไปแช่ เอาแค่เท้าๆ เดินเล่นคงไม่เป็นไรมั้ง
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-21 20:17:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
บินนี่จะเกี่ยวกบับจำนวนชั่วโมงมั๊ยคะ
แบบว่าระยะทางใกล้ไกลอะไรแบบนั้น
ไม่เกี่ยวหรอกค่ะ เราขึ้นเครื่องสิบเอ็ดชั่วโมงรวดเดียว บางทีมีเกินกว่านั้นนิดหน่อย ไม่มีปัญหาอะไร เวลาเดือนนึงพอมากมายเลยคุณถ้าดูแลรักษาดีๆทำตามอย่างที่คุณหมอบอก หลีกเลี่ยงการทานของหมักดอง ระวังอย่าให้เป็นหวัดและน้ำเข้าจมูก ที่บอกนี่คือคร่าวๆ แต่คิดว่าคงโอเคแล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้