ดู: 30142|ตอบกลับ: 129
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] รีวิว ปากบางโดยหมอภู 19/2/54

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้ได้เวลาขึ้นเขียง
หลังจากนัดแล้วจ่ายค่ามัดจำมาเป็นเวลา 1 เดือน

ผมเป็นคนที่มีปากหนาถึงหนามาก ทั้งบนและล่างเลย
ซึ่งเป็นปมด้อยมาตั้งแต่เด็กถูกเพื่อนๆล้อ มาตลอด(เก็บกดมาก 555)
เลยมานั่งหาข้อมูลที่ดั้งโด่งนี่แหละครับ
ซุ่มตัวอยู่ในนี้ได้ซักระยะ และหาข้อมูลและดูรวิวของเพื่อนๆหลายๆคน
เอาล่ะ  เอาก็เอาว่ะ  เลยตัดสินใจเลือกที่นี่ภูนิษาคลินิค อยู่เยื่องๆพาต้าปิ่นเกล้าครับ

พอถึงวันนัด ก็ไปตามนัด คอนนั่งรอ เห็นเพื่อนคนไข้(ผู้หญิง)ทำปากเหมือนกันเลยถามเธอว่าเป็นไงบ้างเจ็บมากป่าว
เธอบอกว่าไม่หรอกเจ็บแค่ตอนฉีดยาชา นิดเดียว
ฮะ ฮะ ฮ่า  ขนาดผู้หญิงยังไม่เจ็บเลย คงไม่เป็นไรหรอกนั่งรอแบบสบายใจจนถึงเวลาขึ้นเขียง  เอ้ยย  ขึ้นเตียง
คุณหมอก็คุยๆถามๆ  หมอใจดีกันเองมากครับ หลังจากนั้นคุณหมอบอกว่า
เดี๋ยวหมอจะฉีดยาชาให้เจ็บนิดนึงนะ โอเคครับหมอ เอาเลย 555+
พอเข็มจิ้มลงไปถึงกับกัดฟัน กระตุกเลยทีเดียววว  ปวดอย่างแรง
สักพักก็ชาทั่วปากหมอเลยบรรเลงปลายมีด ลงไปแล้วฟังเพลงและร้องเพลงไปด้วย

ซักพักก็บอกว่าเป็นเคสที่อยากมาก 1 ใน 3 เท่าทีเคยทำมา
เอาล่ะเริ่มหวั่นๆแต่ก็มั่นใจในฝีมือคุณหมอครับ

หลังจากทุกอย่างเสร็จเรียบร้อย
เอาล่ะขอไปส่องกระจกดูหน่อยสิ
โอ้ว  ไม่  ผมหุบปากไม่ได้  ฉาทั่วปากเลย  
สุดท้ายก็ปากพองนั่งแท๊กซี่กลับบ้าน
ขณะที่กลับเลือดก็ดันไหลมาไม่หยุดเลย  

แล้วยาชาก็เริ่มหมดฤทธิื  มันแสบร้อนไปทั่วปากเลย

ตอนนี้ ก็ยังไม่หยุดไหลเลย  ปวดดีจัง 555
ขอตัวไปล้างแผลก่อนนะครับ

เอาล่ะสำหรับวันแรกพรุ่งนี้มาแชร์ต่อ

นี่รูปก่อนทำนะครับ

นี่รูปหลังทำมีรูปเดียว  พอดีมันมืด กล้องไม่ชัด

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

หลังทำดูช้ำมากเลยนะค่ะ  สงสัยจะยากจริงๆ  แต่บางลงกว่าเดิมนะค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าจะบางลงเยอะหรือเปล่า  เราก็ทำมา  ทำปากล่าง  ผ่านไปหกเดือนละ  รู้สึกเหมือนไม่ได้ทำเลยรู้สึกว่ามันเหมือนเดิม  เหมือนไม่ได้ทำไม่บางลง  ไม่เหมือนรูปที่ให้หมอดูว่าจะเอาบางเท่านี้  นี่ก็ว่าจะทำอีกที่เดิมไม่รู้หมอจะคิดราคายังไง  เซ็งอะ
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
หายไวไวนะคะ หายแล้วเอารูปมาดุบ้างนะคะ
บางลงเยอะเลยครับ
ดีแน่นอนคอนเฟิมมม    ว่าแต่เจ็บมากมั้ย    ของผมเจ้บบบบบเจ็บ
ขอให้หล่อๆนะครับ
หายแล้วหล่อครับ อิอิ ผมผ่านมาแว้ววววว ^_^
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-19 23:31:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aomyimgang เมื่อ 2011-2-19 23:33

นอนไม่หลับ  ตอนนี้ค่อยยังชั่วแล้วครับ  ไม่ปวดแล้วครับ
ขอบคุณทุกๆกำลังใจนะครับ

แสดงความคิดเห็น

สู้ๆอย่านอยด์นะคะ ของเค้าเดือนครึ่ง สวยสมใจแระ ปากจะค่อยๆหุบได้นะคะ ^^  โพสต์ 2011-2-20 11:56
แววหล่อมาแล้วอ่ะ  โพสต์ 2011-2-20 10:27
เพี๊ยงๆเดี๋ยวหายค่ะ
เดี๋ยวก็หล่อแล้ว
รออีกนิด หล่อชัวร์  ok เป๊ะ...
ปากบาง หล่อ แน่นอนคร้า แววมาแต่ไกลเลยนะเนี่ย^^
อู๊ยยยยยยยยยยยย เจ็บแทน หายไวๆนะคะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-20 08:31:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันแรก
อัฟเดทรูปหลังทำประมาณ 10 ชั่วโมงแรกครับ

ทำปากกะจมูกพร้อมกันเลยหรอค่ะ เจ็บน่าดูเลยนะ ใช้วิธ้กรีดแล้วเย็บเข้า?   โพสต์ 2011-4-8 03:48
ทำจมูกกะหมอภูด้วยเหรอคะ O_O  โพสต์ 2011-2-20 11:56
เจ็บน่าดูเลย....
หายเจ็บ...หายบวม..เร็ว ๆ นะค่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-20 10:07:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณ ทุกกำลังใจของเพื่อนๆนะครับ
ว่าแต่ รบกวนผู้มีประสบการณ์แนะนำวิธีการแปรงฟังให้หน่อยสิครับ
ถ้าไม่ได้แปรงมันรู้สึกไงไม่รู้
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-20 10:09:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัฟเดทครับ ตอนนี้ไม่รู้สึกเจ็บแล้ว มันชาๆ แต่รู้สึกเหมือนปากมันบวมเป่งเลย
หายไวไว นะค่ะ เหงแววแล้ว ปากสวยแน่นอนค่ะ
หายไวๆๆ นะข๊ะ
อยากเหงภาพเร็วๆๆ
เอาใจช่วย หายไว ๆ ครับ
หายไวๆนะคะ  เด่วก็จะได้หล่อแล้ว
หายเร็วๆนะครับ หายแล้วหล่อชัวร์
ของเค้า แปรงพันวันที่ 2 อ่ะค่ะ เอาแปรงสีฟันกับยาสีฟันกลืนได้ของลูกมาใช้ อย่าอ้าปากกว้างมากนะคะ ยาสีฟันก้ออย่าเพิ่งใช้แบบรุนแรงต่อแผลเรา
หาแปรงสีพันเด็กกับแปรงน้ำเกลือไปก่อนก้อได้ค่ะ ระวังแผลติดเชื้อช่วงอาทิตย์แรกนะคะ ทนๆไปก่อน เดี๋ยวตัดไหมก้อสบายบรื๋อแล้วค่ะ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-20 15:19:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะทยอย อัฟเดทรูปเรื่อยๆนะครับ
ขอบอเพื่อนๆที่อยากทำนิดนึง นะครับ
ว่าดูเหมือนว่ามันจะเจ็บมาก แต่ความจริง ไม่เจ็บเลยครับ ตอนนี้รู้สึกเฉยๆ เลย
จะมีแต่พูด กิน ไม่ถนัดแค่นั้นเองครับ

อยากเหนตอนทุกอย่างเรียบร้อยแล้วจังเลยค่ะ น่าจะหล่อมาก  โพสต์ 2011-9-30 19:16
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้