ดู: 7878|ตอบกลับ: 16

ทำยังไงให้หน้าเรียวและน่องเล็กได้ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เป็นคนที่ไม่อ้วนแต่หน้ากับน่องโหญ่ค่ะ
เลยลดจาก 53 เป็น 42 แต่หน้ากับน่องยังเหมือนเดิมไม่ลดเลยค่ะ
เป็นคนไม่ออกกำลังกายละไม่มีเวลาด้วยค่ะ
จะลดด้วยควบคุมอาหารการกินแต่ละวัน

มีคนเคยแนะนำให้ไปจัดฟันจะทำให้หน้าเล็กลง
แต่ว่ามันต้องใช้เวลาเป็น 2 ปี
อยากได้อะไรที่ใช้เวลาไม่นานมากค่ะ
แล้วก็ฟันก็สวยอยู่แล้วค่ะ
ไม่ต้องไปจัดด้วยค่ะ ก็เลยไม่ได้ไปทำ

อยากรู้ว่าลดน่องนิ้มันมีbotox ไช่ไหมค่ะ
แต่เห็นพี่ๆบอกว่ามันไม่ดี
ไปทำ carboxy ดีกว่า
อยากรู้ว่าไปทำที่ไหนดีละมันต้องไปฉีดตลอดเหมือน botox ไหมค่ะ
โพสต์ 2011-2-19 12:36:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ angeluxdevil ตั้งกระทู้

ถ้าบริเวณใบหน้าที่ดูใหญ่, กว้าง นั้นเกิดจาก Bone ก็ควรจะต้องตัดกรามออกค่ะ
แต่หากไม่ใช่ Bone แต่เป็น Fat หรือ Masticatory muscle ก็อาจใช้การฉีด Botox
หรือวิธีทำ Meso Fat เข้าช่วยได้ค่ะ ทั้งนี้ควรปรึกษาแพทย์ผู้เชี่ยวชาญเพื่อรับคำแนะนำที่ตรงจุด
อีกครั้งค่ะ

ในส่วนของบริเวณขา(น่อง)นั้น ก็เช่นกันค่ะ ถ้าเป็น Muscle ก็สามารถฉีด Botox ได้ค่ะ
แต่หากเป็น Fat อาจใช้วิธี Meso Fat หรือ Carboxy Therapy เข้าช่วยได้ค่ะ

ทั้งนี้ทุกปัญหาหากแก้ไขได้ตรงจุดแล้ว ผลที่ได้จะทำให้เราพอใจที่สุดค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-19 14:00:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย VILEMINA เมื่อ 2011-2-19 12:36
ตอบกระทู้ angeluxdevil ตั้งกระทู้

ถ้าบริเวณใบหน้าที่ดูใหญ ...

ขอบคุณค่ะ
โพสต์ 2011-3-14 19:10:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่ไปฉีดลดน่องมา กะต้นแขนก็เล็กลงน่ะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ที่ทำอ่ะ เข้าไปย้ำฟรี 2 รอบรวมไม่รวมครั้งแรก ทั้งหมดเกือบ3 ขวดอ่ะถึงเลก  โพสต์ 2013-3-5 15:00
หนึ่งทำ 13000 nurunox แถวพระราม2 ชื่อชนกานต์คลีนิก  โพสต์ 2013-3-5 14:59
ไปที่เดียวกะหนึ่งก็ได้ลดเยอะมากน่ะค่ะ  โพสต์ 2013-3-5 14:57
โพสต์ 2011-3-14 20:39:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่dada ไปทำอารายคะ ทำที่ไหน แพงมะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-14 20:53:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย maxgy เมื่อ 2011-3-14 20:39
พี่dada ไปทำอารายคะ ทำที่ไหน แพงมะคะ

ใช่ๆ พี่ทำที่ไหน เท่าไหร่ค่ะ
อยากทำ
โพสต์ 2011-3-14 21:12:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตะเองสนใจฉีดโบท็อกซ์ไหมอ่ะ คนละครึ่งกับเค้าเค้าซื้อมา 1 ขวด 100 unit แต่ถ้าจะฉีดหน้าเรียว

50 unit อ่ะ พอดีหาคนหารอยู่เพราะถ้าเปิดใช้แล้วมันเก็บได้แค่ 1 เดือน อ่ะ

สนใจป่ะ
โพสต์ 2011-3-28 11:53:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แล้วเราจะรู้ได้ไงอ่ะค่ะว่าอย่างไหนเรียกว่า Bone หรือ  Fat หรือ Masticatory muscle
อยากเอามันออกมากอ่ะ หน้าใหญ่มากอ่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-29 11:20:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ farnnaja ตั้งกระทู้

กัดฟันแล้วจับหน้าดูค่ะ
ที่แข็งๆเป็น muscle ค่ะ

แต่มี่ไม่แข็งแล้วโหญ่นั้นเป็น fats ค่ะ

แล้วที่เป็น bone ก็คือกระดูกดูออกอยู่แล้วค่ะ
โพสต์ 2011-3-29 12:38:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย dadadada เมื่อ 2011-3-14 19:10
พี่ไปฉีดลดน่องมา กะต้นแขนก็เล็กลงน่ะค่ะ
...

อยากทำเหมือนกาน ขอข้อมูลหน่อยนะค่ะ
โพสต์ 2011-3-29 13:40:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เรื่องน่องเนี่ยแนะนำให้ไปดูดไขมันก็ได้นะค่ะ
ที่เค้ามีดูดไขมันแบบ Vaser ดีกว่าฉีดโบท๊อกน่ะ
เพราะว่าอยู่ได้นานมากๆ ไม่ต้องทำซ้ำด้วย

ส่วนเรื่องหน้าเรียวเล็กเนี่ยใช้วิธีดูดได้เหมือนกัน
ที่ ณรวีคลินิก เค้ามีโปรแกรมนี้ด้วยเรียกว่า AccuLift
เค้าจะดูดเฉพาะจุดอ่า ว่าเราอยากให้ตรงไหนดูเล็กและเรียวขึ้น
สวยแบบสาวเกาหลีโดนไม่ต้องเจ็บตัวมาก รักษาตัวไม่นานด้วย
ลองเข้าไปปรึกษาดูก็ไม่เห็นเสียหายอะไร ที่นี่หมอใจดี ปลอดภัย
เพราะพี่เองเพิ่งไปทำจมูกกับที่นี่มา บริการดีมาก ใส่ใจคนไข้ตลอด
โพสต์ 2011-3-29 20:33:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอตอบเพิ่มเติมนะคะ เท่าที่ทราบการดูดไขมันส่วนมากตรงที่ดูดต้องมีไขมันมากพอที่จะดูดคะ ถ้าไม่มีไขมันมากพอหรือไปดูดเกิน ตรงที่ดูดจุดนั้นจะเป็นคลื่นนะคะ คราวนี้จะหนักกว่าเดิมคะ  
คุณควรจะไปให้คุณหมอตรวจดูก่อนที่จะทำคะ เพื่อความปลอดภัยคะ
เราเองเคยไปหาหมอที่ดูดไขมันคะ ไม่มีหมอคนไหนทำให้เลยเพราะหมอบอกว่าเราไขมันแทบไม่มี ขนาดตัวท่อนเหล็กที่จะใส่เข้าไปตีไขมัน ยังหนากว่าไขมันที่เรามีซะอีก ดูดไปเป็นเรื่องแน่ ทุกวันนี้ได้แต่ถอดใจ คงได้แค่ไปโบท๊อกลดเท่านั้น ตอนนี้เลยกำลังหาข้อมูลอยู่คะเพราะอยากทำ ยังไง๊งงง ยังไงก็อยากขาเล็ก 555 :)
โพสต์ 2011-3-29 20:38:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากรู้เหมือนกันค่ะ
แต่ที่เราเองหาความรู้มานะคะ
เรื่อง>> น่อง
เราอวบค่ะ  แต่คิดว่าน่าจะเป็นน่องกล้ามเนื้อแหล่ะ

กรณี จขกท ถ้าลดจนผอม เหลือ 42 นี่  จะยังเหลือไขมันให้ดูดเหรอคะเนี่ย
แอบคิดว่าคงเหลือแค่กล้ามเนื้อเท่านั้นใช่ไม้คะ  ถ้ามีรูปตอนยืน และเขย่งเท้าดู
น่าจะรู้ว่าเป็นกล้ามเนื้อจิงๆไหม
แล้วก็ลองไปปรึกษาหมอเรื่องBotoxเลยดีกว่าค่ะ

หรือไม่ก้อผ่าตัดลดกล้ามเนื้ออะไรกันไปเลย

เรื่องดูดไขมัน ถ้าเอามาดูดหาไขมันอะไรในกล้ามเนื้อ กล้ามเนื้อจะเสียหายไหมคะ แค่คิดหน่ะค่ะ

คาร์บอกซี่   นี่ไว้ลดไขมัน เซลลูไลท์   ถ้าฉีดเข้าน่องจะเจ็บมากๆนิคะ  เคยฉีดเข้าต้นขาค่ะ

===============
ส่วนbotoxที่หน้า เราได้ผลนะคะ ฉีดของแท้ของอเมริกายี่ห้อbotoxเลย เพื่อนเป็น นพ เลยมั่นใจ

ส่วนmeso fatเพื่อนที่แก้มป่องๆแบบไขมัน ฉีดเจ็บมาก แต่ได้ผลนะ แก้มเค้าลดลงมากกว่าตอนมาฉีดbotoxกะเรา เพราะเค้ามีแก้มไขมัน

คุณ จขกท เป็นแบบไหนลองวิเคราะห์ดูนะคะ  เลือกหมอ เลือกยาดีๆด้วยน้าจร้าาา  

โพสต์ 2011-3-30 01:21:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อ่ะตอบตามประสบการณ์ค่ะ พี่ฉีดโบทอกซ์ลดน่อง และต้นแขน  ปรับรูปหน้า และกรามค่ะ
น่องพี่ฉีดข้างละร้อยยูค่ะ
ส่วนแขนข้างละห้าสิบค่ะ สองอย่างนี้ไม่เจ็บเท่าหน้าฉีดไปสักพักก็จเมื้อยๆเหมือนกรามแหละค่ะ
น่องกะแขนพี่มันดูโป่งๆแมนๆไงไม่รู้เลยไปลองฉีดก็เล็กลงค่ะทันใจ โบจะฉีดกับกร้ามเนื้อค่ะ
สว่นไขมันพี่ใช้เมโสฉีดค่ะน้องๆลองดูของตัวเองว่าเป็นไขมันหรือกร้ามเนื้อจะได้แก้ไขตรงจุด
โพสต์ 2011-3-30 17:31:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าหนูลองจับดูแล้วมันแข็งเหมือนกระดูกอ่ะ แล้วอย่างนี้ฉีดโบท็อกแล้วจะเรียวป่าว หรือต้องผ่าตัดอย่างเดียว
โพสต์ 2011-3-31 14:41:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าเปงกระดูกก็ผ่าตัดค่ะ จาโบหรือเมโสก็ไม่ได้ผลค่ะ
โพสต์ 2011-8-26 18:40:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพื่อนๆค่ะขอฝากไว้ด้วยนะค่ะ การทำศัลยกรรมลดน่อง ทำน่องเรียว  โดย STMStyle  ด้วยเทคโนโลยีประเทศเกาหลี สามารถทำให้คุณดูสวยเหมือนดาราได้ดั่งใจภายในระยะเวลาไม่นาน ด้วยเครื่องมือที่ทันสมัยและปลอดภัย อีกทั้งประสบการณ์ที่เชี่ยวชาญในเรื่องศัลยกรรมจึงทำให้ประเทศเกาหลีมีชื่อเสียงในเรื่องศัลยกรรมมากที่สุด  สนใจสอบถามราคาและรับคำปรึกษาเพิ่มเติมได้ที่ 027147663 เปิดทำการทุกวัน 9.00 -19.00  ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่   http://www.stmstyle.com/leg-surgery.html
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้