ดู: 5196|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] ถามครับ ว่าที่เมืองไทย มีทำตาโตแบบไม่สองชั้นไหมครับ แบบเย็บสามจุดอะครับ

[คัดลอกลิงก์]
ถามครับ  ว่าที่เมืองไทย มีทำตาโตแบบไม่สองชั้นไหมครับ แบบเย็บสามจุดอะครับ
แบบ เย็บ 3 จุด แล้วมันไม่สองชั้นตรงไหนอ่ะคะ -*-
ที่เราทราบ มีทำตั้งหลายที่ คลินิคหลุยส์ รพ.จุฬา ไม่แน่ใจ หมอกมลก้อน่าจะทำได้มั้ง
เคยได้ยินเเต่ ทำตาโตเเบบเกาหลี ก้คือฉีด botox ยกคิ้วน่ะค่ะ ^.^

มิ้นซ์เคยไเด้ยินว่า ทำตาโตเเบบเกาหลี

ก้คือ ... ฉีด botox ยกคิ้วด้วยนะคะ

ลองเข้าไปที่ blog ของดิชั้นได้นะคะ
เย็บตา 3 จุดกับหมอคมกริชค่ะ เพิ่งทำสดๆร้อนๆเลย
http://ubiquity.exteen.com/
แก้ไขล่าสุด paulline เมื่อ 2009-10-20 20:06

แบบนี้ครับ
มีที่ไหนไหมครับอยากทำจริงๆครับ
http://www.youtube.com/watch?v=I52oVsE4bGE&feature=related
อยากได้แบบในคลิปนี้เลยครับ แต่คงไม่ต้องไปเกาหลีใช่ไหใครับ:)

EYe.jpg (16.66 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

1211109608.jpg (14.96 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

ทำตาโตแบบเกาหลีคือการกรีดหัวตากับหางตาอาจมีการเจาะโหนกคิ้วเพื่อดึงกล้ามเนื้อด้วยค่ะ

หมอไทยไม่ค่อยทำอันตรายค่ะ อาจเสี่ยงโดนต่อมน้ำตา แล้วน้ำตาไหลไม่หยุดไปตลอดชีวิตได้ค่ะ
น้ำตาไหลไม่หยุด น่ากลัวมากเลยอ่า
สงสัยตาคงซึ้งน่าดูถ้าพลาด

ว่าแต่เกาหลีมีเคสเจาะโหนกคิ้วเยอะไหมครับ
เพราะดูแล้วตาโตกันเอามาก ๆเลยครับ
แก้ไขล่าสุด pavoonsen เมื่อ 2009-10-23 23:36

ส่วนใหญ่ หมอเกาหลีจะทำค่ะเวลาทำตา หมอจะทำหลัก ๆ ก็คือกรีดหัวตา
ส่วนเรื่องเจาะคิ้วนี้ เป็นการผ่าตัดเข้าไปเหนือโหนกคิ้ว อาจจะเปิดจากหน้าผากเลย
แล้วแต่เทคนิคของคุณหมอแต่ละคน
หมอไทยเป็นคนอธิบายให้ฟังว่าสามารถทำได้ แต่ไม่ทำค่ะแล้ว
ส่วนใหญ่เทคนิคประหลาดขั้นเทพ นี่หมอเกาหลีมีเยอะ สรรหากันเพราะเกาหลีเค้าอยากเป็นหนึ่งในยุทธภพ
เรื่องการศัลยกรรมค่ะ

ปล ป้าเคยมีเคสน้องคนหนึ่ง เป็นลูกครึ่ง ญี่ปุ่น อเมริกัน น่าตาน่ารักประมาณ อารียา เอฮาเก็ต ( เขียนยังงี้รึเปล่าหว่า )
อยากหน้าเกาหลี เลยไปทำตาโตที่เกาหลี มาด้วยการกรีดหัวตาแต่แพงมาก 150,000 ไม่รวมตั๋วเครื่องบินกับที่พัก
และอยากหางตาชี้ขึ้นแบบ นางมารลี้หมกโช้วเลยกลับมาให้หมอไทยทำต่อ แต่หมอไทยไม่ทำ น้องเลยดั้นด้นกลับไปทำที่เกาหลีอีกครั้ง น้องอายุ 18 เองง่ะ  หน้าลูกครึ่งฝรั่งดันอยากหน้าเกาหลี แปลกจริงเด็กสมัยนี้
โอ้ไม่น่าเชื่อเทรนด์เกาหลีจะแทรกซึมได้ขนาดนี้

แต่แหมถ้าวันนึงเทรนด์เกาหลีหมดไป เทรนด์ลูกครึ่งกลับมาอีกครั้งน้องจะทำยังไงดีเอ่ย เอน้องเขาตาไม่โตหรอครับ?
แต่ราคาทำนี่แพงมากกกกกกกกกกกกกกกก ก ไก่หมดโลกเลยนะครับ

-----

ขอถามป้านิดนึง ปกติมันมีทำตาให้หางตามันยาวขึ้น
ในไทยมีใครรับทำไหมครับ ผมไม่ค่อยรู้เลยครับ
เหอะๆ ตาผมเป็นแบบที่เจ้าของกระทู้อยากได้เลย 5555+

แลกกันป่ะครับ เอิ๊กๆๆๆ ของผมตอนเงยหน้ามีสองชั้นพอมองตรงๆ มีชั้นเดียว 55+

{:13_957:}
นู๋ก้ออยากทำถ้าไม่ใส่บิ๊กอายตาตกไม่สดใสเลยอะทำยังไงดี
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้