ดู: 5793|ตอบกลับ: 34
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อายุยังไม่ถึง 20 ปี ไม่จำเป็นกรุณาอย่าเพิ่งเสริมจมูกนะครับ

[คัดลอกลิงก์]
จากประสบการณ์จริง ที่เพิ่งรู้ คือ การจะเสริม จมูก ให้ได้โด่งมาก หรือ น้อย ไม่ได้ขึ้นอยู่กับ เนื้อน้อย หรือ มาก อย่างเดียวแล้วล่ะครับ วันนี้ผมเพิ่งไปขึ้นเขียงมา กับ หมอเฉลิม ตอนทำ หมอบอกว่า เนื้อ แข็งมาก และ พยายามที่จะใส่ แต่ ใส่ ไม่ได้

จนต้องเอาออกมาเหลาใหม่ ให้โด่งน้อยกว่า ที่ได้บอกไว้ จากตอนแรก ที่ก้อน้อยมากแล้ว เหลือเพี่ยงมิลเดียว
ถึงจะเข้าได้ เศร้ามาก ๆ

ออกมา ได้รับโทรศัพท์ กำลังใจ และกการถามได้จากพี่โอม ซึ่ง พี่โอมได้ งง กับ เคส นี้มากเพราะ ไม่เคยได้ยินกับ เรื่อง เนื้อ แข็ง ผม จึงได้ถามกับคุณหมอ

จึงได้ความว่า เกิดจากการ ทำจมูกตั้งแต่ ยังเด็ก กระดูกบริเวณนั้น ยังเจริญไม่เต็มที่ สืบเนื่องไปถึง เนื้อบริเวณจมูก ก้อเลยขยายได้แค่นั้น

ในวันนี้ จึงไม่สามารถอัฟให้โด่งได้ ดั่งใจ ไม่มีโอกาสแม้แต่จะหยิบรูปที่เตรียมไปให้หมอดู

บอกไว้เป็นกรณีศึกษานะครับ น้อง ๆ
สวยได้ ต้องใจเย็น ๆ ครับ

ที่ลืมซะไม่ได้เลย ขอบคุณ กำลังใจที่แวะไปวันนั้น (ไม่รู้แวะมาให้กำลังใจ หรือ จะไปหาหมออยู่แล้ว ยังไงก้อรวบรัดว่ามาให้กำลังใจแล้วกันนะครับ)
น้องปลา สวยมาก สวยได้อีก คนอะไร มีอออร่ายังกะดารา ไม่ได้พูดเล่นนะ คิดอย่างนี้จิงจิง
น้องเซฟ หล่อ แล้วนะครับ ไม่ต้องทำแล้ว
ซีคุงด้วย ขอโทษ ผม เบลอมาก ไม่รุ้คุยรู้เรื่องอะป่าว

ขอบคุณ พี่โอม มากมาก ครับ สำหรับ กำลังใจสายตรง

ที่นี้ผมไม่มีคอม ตอนนี้ แบกหน้าที่เหมือนเอกชัย หอแต๋วแตก มาหน้าหมู่บ้าน กลับไปผมจะวิวให้ดูครับ สัญญา
ก้อตั้งใจจะไปส่งขึ้นเขียงหมอกันแหละค่ะ นัดกันกะซีจังไว้แล้ว
แต่ไปทีไรหมอเรียกให้ไปส่องตะหมูกดูทุกทีเรยอ้ะ

หายไวไวนะคะ

ปล.ขอบคุณนะคะที่ชม เขินจัง แอบดีใจอยากมีออร่ากะเค้ามั่งมานานแร้น
{:13_965:}
ตั้งใจจะไปส่งขึ้นเขียงจิงๆค้าบ  หุหุ

แต่ก็ไม่ทัน เพราะมัวแต่ตะเวนศิริราช ผิดแผนนิดนุงอ่ะคับ

ชม สองคน ไม่เห็นชมเรามั่งเรย ใช่ซี่ เรามันไม่หน้าตาดีนิ TT^TT

ปล.ขอบคุณสำหรับของฝากนะ  แต่.....เหอๆ
เค้าแอบเขินของฝากอ๋ะเป่าซีจัง {:13_866:}
อยากเห็นอ่ะครับ up ให้ดูบ้างดิ ว่าต่างกันแค่ไหน...
เรื่อง เสริมจมูกก่อนวัยอันควร พี่พูดไปหลายครั้งแล้ว

แต่ที่มีผลทำให้เนื้อจมูกแข็ง แล้วแต่คนนะครับ

เพราะ มีบางคนเสริมมาตอนอายุ 17 - 18 ผ่านไป10 ปี มาแก้ก็มี

ไม่ได้เนื้อแข็งทุกคน แต่ที่เห็นชัดคือ

จมูกยังมีการเปลี่ยนแปลงต่อหลังจากเสริมไปแล้ว

กลายเป็นเสียสมดุลไปเลย

พี่ว่า อายุซัก 21-22 ไปแล้ว น่าจะเหมาะถ้าคิดจะทำนะครับ
กรรม ใครอยากหล่อสวย เร็วๆ ก่อนวัยอันควร นี้มีปัญหาแน่นอน เหอะ ดีนะที่เราเสริมตอนเริ่มแก่แล้ว555
Y___y นู๋ทำตอน 19 หง่ะ มะค่อยโด่งจริงๆ คิดจะแก้อยู่ค่ะ!!   
แต่คิดว่าน่าจะรอไปก่อน ไม่รู้เลยว่าแก้กับหมออะไรดี!!*
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
เป็นกำลังใจให้ครับ รอให้แก่อีกนิด เนื้อจะยืดออกได้อีกอ่ะ อย่าเพิ่งหมดหวังนะครับ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-6 19:38:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เป็นกำลังใจให้ครับ
ต้นฉบับโพสโดย ก้องตะวัน เมื่อ 2009-9-6 10:43

ขอบคุณครับ กั้ง

อีกแปดเดือนได้แก้แน่ ๆ กับ เสริมปลายด้วยกระดูกหลังหูแบบ กั้งน่ะครับ
ถ้ามีโอกาส อยากเจอจัง อยากเห็นหลังหูของกั้งอะครับ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-6 19:40:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เป็นกำลังใจให้ครับ รอให้แก่อีกนิด เนื้อจะยืดออกได้อีกอ่ะ อย่าเพิ่งหมดหวังนะครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย nanvaris เมื่อ 2009-9-6 11:08

พี่เอครับ

คือว่า ผมก้อแก่แล้วนะครับ
และหมอบอกว่า อัพให้โด่งไม่ได้แล้ว แต่อาจเสริมปลายด้วยกระดูกหลังหูให้ดูมี
หยดได้ แต่อัพอย่างไรก้อไม่ได้ แน่ ๆ
เศร้าจิง ๆ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-6 19:44:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากเห็นอ่ะครับ up ให้ดูบ้างดิ ว่าต่างกันแค่ไหน...
ต้นฉบับโพสโดย king_sun เมื่อ 2009-9-5 20:24

อยู่ที่นี่ไม่สะดวกอัพรูปอะครับ
ผมลืมเอามาทั้งกล้อง ทั้งคอม
แต่ถ่ายลงมือถือไว้
กลับไป จะรีบลงให้ดูครับ
อ๋า  มิ้นซ์ทำไปเเล้วอ่าค่ะตอน 19 คงไม่เป็นไรเน้อะ ห้าๆๆๆ

เพราะหน้าตาอาจจะเจริญเติมโตเร็ว กว่าอายุ อิอิ

เสริม มิลเดียวนี่ขึ้นมาเยอะไหมครับ

ตอนนี้ตั้งใจว่าจะทำประมาณ 2 มิล แต่กลัวว่ามันจะไม่โด่งเลยอ่ะครับ
ผมทำตอนอายุ 17  อ่ะคับ ครั้งแรก  ครั้งนี้แก้ ก็ไม่ได้โด่งอ่ะ  คงเนื้อไม่เยอะอ่ะคับ
ศัลยกรรมความงาม แต่ละประเภทมีอายุเป็นตัวกำหนด เกือบทั้งนั้นศึกษาให้ดีก่อนทำค่ะ
ทุกอย่างมีทางแก้ไข
เป็นกำลังใจให้เสมอคับ
ผมคิดจะทำตอน 18 อ่ะครับ ผมน่าจะได้มั้ง ขนาดตอนนี้จมูกเนื้อเยอะมาก

ความฝันคือ นายแบบ ฮาๆ คิดได้ไง
หุ่นได้นะ แต่ หน้าต้องแก้ไข   55
หนูทำตอนอายุ อ่ะขร่ะ สายไปเสียแล้วสิเรา ฮ่า ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ  ๆ ๆ

ที่ทำแต่เด็กเพราะว่าต้องใช้หน้าตาหากินอ่าขร่ะ 555  มันจำเปนจิงๆ ^^

เนื้อจมูกน้อยและแข็งนี่เกิดได้ทุกคนที่เสริมตอนอายุน้อยเปล่าขระ

เพราะกำลังจาไปแก้อ่า กลัวไม่โด่งจัง ฮื้อๆ ๆ ทามไงดี  T^T
ลืมบอกไปทำตอนอายุ 16 ปีขร่ะ

แย่เลย งานเข้า

ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆนะคะ
แว๊กก ก

เซฟทำตอนอายุ 18 เป๊ะ ห้าๆ

สามเดือนแก้ แล้วก้ จะไปไส่กระดูกอีกที

55555

มีพี่ที่เซฟรุ้จักคนนึง ทำตั้งแต่อายุ 15
แรงงง

5555

แต่ตอนนี้จมุกเนียนเข้ากับเนื้อไปเลยอ่ะครับ เค้าก้ บอกว่าเค้าจะไม่แก้ ตอนนี้อายุ 21 แล้ว
แบบ รุ้สึกได้นิดนึงว่าเค้า จมุกสั้น อยุ่ ครับ
มีพี่ที่เซฟรุ้จักคนนึง ทำตั้งแต่อายุ 15
แรงงง

5555

เขาแรงกว่าเราอีกแฺฮะ 555  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้