ดู: 3005|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] จัดฟันแล้วทำจมูกได้ไหมค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้จัดฟันอยู่ แต่อีประมาณ 6 เดือนก็จะถอดแล้ว  ช่วงเวลา 3 ปีที่จัดฟัน รูปหน้าก็เปลี่ยนไปบ้างค่ะ คือรู้สึกว่าหน้าจะเล็กลงนิดหน่อย
พอมาเจอบ้านหลังนี้ ตอนนี้อยากทำจมูกมากเลย หลังจากที่แบ๊นแบนมานานแสนนาน
แต่เพื่อนบอกว่า ถ้าจัดฟันแล้วทำจมูก ในอนาคตจมูกจะเบี้ยวอ่ะค่ะ ....เอาไงดีค่ะพี่ๆน้องๆเพื่อนๆ
หน้าตอนนี้ คือภาพทางซ้ายมือค่ะ ถ้าดูหน้าตรงๆแล้ว  หน้าแบนมากมายเลยค่ะ....เอาไงดีๆๆๆๆๆ ใครพอจะให้คำแนะนำได้บ้างไหมค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าเลยน่ะค่ะ
จมุกเบี้ยวไม่เกี่ยวกับการจัดฝันครับ
เบี้ยวเพราะ
1.จมูกมีกระดูกที่ผิดปรกติเช่น ฮัมพ์  หรือร่องตรงจมูกไม่สม่ำเสมอ ทำให้เมื่อใส่ซิลิโคนไปแล้วเมื่อจมูกรัดซิลิโคน ทำให้
มีการรัดผิดรูปขึ้นมาได้ จึงทำให้่เบี้ยว อันนี้ขึ้นอยู่กับหมอแล้วว่า จะแก้ปัญหาอย่างไร
2.หมอวางเบี้ยว
3.เราทำเบี้ยวเอง เพราะนอนคว่ำ หลังทำจมูก
ถ้าทำจมุกสูงไป มีโอกาสทะลุได้เวลาอ้าปากกว้างๆครับ
เรื่องจัดฟันแล้วทำจมูก จำได้ว่ามีหลายกระทู้เลยค่ะ ที่ถามแบบนี้ ลองๆค้นกระทู้เก่าๆมาอ่านดูนะคะ
จัดฟันเสร็จก่อนแล้วค่อยทำดีกว่ามั้ย

เราก็จัดฟันอยู่ จะถอดแล้วเหมือนกัน

ตอนนี้เราก็เก็บข้อมูลเรื่องทำจมูกไปพลางๆก่อน
ได้คะ่  

เพราะมิ้นซ์ก้ทำตอนจัดฟันน้า
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-8 14:56:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ได้คะ่  

เพราะมิ้นซ์ก้ทำตอนจัดฟันน้า
ต้นฉบับโพสโดย monaminzlisa เมื่อ 2009-9-7 12:58

น้องมิกซ์ทำก่อนถอดลวดนานไหมค่ะ  ของคุณพี่อีกตั้ง 6-7 เดือนกว่าจะถอด กลัวว่ารูปหน้าเปลี่ยนแล้วจมูกจะเบี้ยวอะค่ะ
แต่มีเพื่อนๆมาบอกว่าไม่เกี่ยวกัน  ค่อยใจชื้นหน่อย  ถ้าได้ข้อมูลจากน้องมิกซ์อีกทีคงสบายใจขึ้นเยอะเลยค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-8 14:59:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เรื่องจัดฟันแล้วทำจมูก จำได้ว่ามีหลายกระทู้เลยค่ะ ที่ถามแบบนี้ ลองๆค้นกระทู้เก่าๆมาอ่านดูนะคะ ...
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-9-5 19:41

ขอบคุณคุณปลามากค่ะ  กะลังตั้งหน้าตั้งตาหากระทู้เก่าๆอยู่ๆ  
หยอดน้ำตาเทียมทุก 2 ชม. เลยอ่ะค่ะ 555+++
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-8 15:00:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จมุกเบี้ยวไม่เกี่ยวกับการจัดฝันครับ
เบี้ยวเพราะ
1.จมูกมีกระดูกที่ผิดปรกติเช่น ฮัมพ์  หรือร่องตรงจมูกไม่ ...
ต้นฉบับโพสโดย HongRim เมื่อ 2009-9-5 16:23

โฮ่โฮ่โฮ่  อ่านแล้วกำลังใจมามากมาย  แต่แอบสงสัยนิดนึงค่ะ
ความสูงของจมูกนี่ คุณหมอเค้าจะกำหนดให้ใช่ไหมค่ะ  หรือว่าขึ้นอยู่กับรูปแบบจมูกของเราคาะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้