ดู: 2983|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ปลายจมูกบาง อยากทำใหม่คะ

[คัดลอกลิงก์]
ขอคำแนะนำหน่อยคะ ถ้าเราไปแก้จมูกใหม่ เพราะจมูกอันนี้เป็นอันแรกทำมา ๑๔ ปีแล้วคะ หมอบอกว่าเราชอบไปถูจมูกแรง เลยทำให้เนื้อบาง หมอเก่าบอกว่ายังอยู่ได้อีก สามปี แต่พอไปจับปลายจมูกแล้วไม่ค่อยสบายหนะคะ เหมือนรำคาญ แล้วก็กลัวมันจะทะลุออกมา มันเป็นเพราะความกังวลของเราด้วย ถ้าเราไปเปลี่ยนใหม่ แล้วอยากถามว่า จะทำปลายจมูก อีกดีไม๊คะ เพราะคิดว่า ไม่อยากได้ปลายจมูกแล้ว เพราะอยากทำให้มันอยู่ทีเดียวไปเลยไม่ต้องแก้อีก ถ้าไม่ทำหมอบอกว่าตรงดั้งจมูกมันจะย่น ถ้าไปเอาอันเก่าออกจะเจ็บนานไม๊คะ เพราะไม่ได้อยู่ไทยคะ อยากไปแก้ให้มันเรียบร้อย จะได้ล็อกวันไป อยู่ไทยได้ ตามกำหนดแล้วหายดี แล้วเมื่อไหร่หน้าจะเข้าที่กับจมูกคะ

ขอบคุณล่วงหน้าคะ
แดง
ปลายจมูกบางมีทางแก้ คือใช้กระดูกหลังหู หรือ เอาเนื้อจากปีกจมูกมารองไว้ครับ
แต่แพทย์ที่จะทำด้วยนั้น  ต้องลองคิดดีๆนะครับ ว่าท่านไหนถนัดแก้โดยใช้กระดูกหลังหูหรือเนื้อจากปีกจมุกได้เก่งที่สุด  บางท่านถึงจะทำได้ไม่ค่อยดีก็มีครับ ขอให้โชคดี
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-13 16:48:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ HongRim ตั้งกระทู้

ถ้าเอากระดูกหลังหู มารองตรงปลาย มันจะแก้ปัญหาถาวรเลยหรือเปล่าคะ  หรือว่าแก้ใหม่แล้วเอากระดูกหลังหูมารอง ในกรณีที่เราอยากทำปลายจมูกอีก
ขอบคุณมากเลยนะคะทีให้คำแนะนำ

แสดงความคิดเห็น

ทำอย่างที่คุณ nanvaris แนะนำด้านล่างนะครับ  โพสต์ 2011-2-13 19:13
ตอบกระทู้ dang_dang7 ตั้งกระทู้

ลองเข้าไปดูกระทู้ของพี่น้อยนะครับ ผมก้ไปแก้มา ใช้กระูดูกหลังหู ทำสวยมากเลย ไม่แพงด้วยครับ

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=20771
ใช้กระดูกหลังหูก็ดีนะครับ เอามารองตรงปลายไว้ก่อน ที่จะใส่ซิลิโคนขนาดยาวขึ้น ทำให้ได้จมูกทรงยาว และมีปลายย้อยได้
เราใช้กระดูกในส่วนที่ตัดปีกมาต่อปลาย
หลังจากทำได้ประมาณ 2 สัปดาห์ ก็เป็นคีรอยด์ค่ะ
เรื่องยาวเลย จมูกผิดรูป แกนกลางล้ม ตอนนี้แก้แล้วแต่ก็ยังไม่เรียบร้อย
ถ้าย้อนเวลาได้ เราขอทำแบบธรรมดาดีกว่า
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-13 23:50:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ มาศ ตั้งกระทู้

ขอบคุณๆมาศ มากนะคะ ขอให้คุณมาศหายเร็วๆๆนะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-14 00:00:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kornky ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากเลยคะ แต่จมูกพี่สวยมาก แต่ถ้าผ่าตัดเอากระดูกหลังหู กลัวเจ็บหนะคะ ดูเหมือนมันเป็นการผ่าตัดจิงๆๆ ไม่เหมือนแค่ทำจมูกเหมือนสมัยก่อนที่เราทำ

ผมทำไม่เจ็บเลยนะ แค่ตึงๆหลังหูเองครับ หมอมือเบามากๆๆ  โพสต์ 2011-2-14 00:04
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-14 00:01:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nanvaris ตั้งกระทู้

มีปลายย้อยได้ เค้าเรียกว่าหยดน้ำหรือเปล่าคะพี่

ใช่ครับจะเป็นติ่งๆย้อยลงมาตรงปลายจมูก  โพสต์ 2011-2-14 14:18
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-14 00:23:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ dang_dang7 ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากคะ งั้นตกลงจะทำใหม่เอากระดูกหลังหูนี่แหละ แล้วของพี่มันบวมนานไม๊คะ ว่าจะไม่ดูวิธีการผ่าตัด ไม่อยากรู้ แต่แค่อยากรู้ว่าทำแบบไหนทำออกมาแล้วมันอยู่ได้จนแก่เลย ไม่อยากแก้อีก อยากทำทีเดียวแล้วไม่ทำอีกแล้วหละคะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-14 04:52:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kornky ตั้งกระทู้

ของพี่บวมนานไม๊คะ

ตื่นมาวันที่ 2 ยังไม่บวมเลยครับ เชื่อมั๊ยครับ ผมยังงงเลย หมอมือเบามาก  โพสต์ 2011-2-14 06:49
ต้นฉบับโพสต์โดย nanvaris เมื่อ 2011-2-13 17:15
ใช้กระดูกหลังหูก็ดีนะครับ เอามารองตรงปลายไว้ก่อน ที ...

อุ้ย มีผู้เชี่ยวชาญมาตอบแล้วไป ดีกว่า คริๆ

อิอิ หล่อเชียว  โพสต์ 2011-2-16 18:22
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้