ดู: 1994|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ลังเลมากๆค่ะ เรื่องการใส่กกหูกับหมอวรวิทย์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
อยากทราบว่าถ้าใส่กกหูพร้อมกับทำดั้งไหม่ หรือจะรองใส่แต่ซิลิโคนก่อนดีค่ะ มีใครทำจมูกแล้วก็ใส่กกหูเลยรึป่าวค่ะ อยากทราบข้อมูลว่าออกมาดีไหม เคียดมากๆค่ะ
เท่าที่ได้ยินการใช้กระดูกกกหูนั้นเอามาเพื่อแต่งปีกจมูกแบบไม่ต้องตัดปีกแต่จะเอากระดูกตรงกกหูแต่งแต้วนำมาใส่ให้รับกับดั้งดูแล้วจะไม่มีปีกจมูกนะคะ .... แต่ถ้าผิดไปก็ขอโทษด้วย  
กกหูเลยเหรอครับ ....

ใช้กระดูกหลังหูรึป่าววววว ลุงก็ใช้ครับ เหตุเพราะ จมูกลุงสั้น แล้วเชิด
ปัญหาที่ตามมาคือ เราจะไม่สามาถดึงความยาวของจมูกได้ตามที่เราต้องการครับ
ทางแก้ คือใช้ กระดูกหลังหูมาต่อ เพื่อเพิ่มความยาวของปลายจมูกครับ ซึ่งจริงๆ
ถ้าถามลุง ลุงแนะนำว่า เสริมไปก่อน แล้วค่อยต่อปลายดีกว่าครับ ไม่จำเป็นต้องทำทีเดียว
ทำทีละอย่าง บอกหมอว่า เสริมซิลลี่ให้สุดๆ เนื้อเรา ลองดูก่อน แล้วถ้ามันยังยาวไม่พอ
ค่อยไปเติมปลาย แล้วจริง การเติมปลายมันช่วยอีกอย่าง คือ เหมือนเป็นกันชน กันการทะลุ
เพราะ กระดูกของเรา ยังไงมันก็ไม่มีผลข้างเคียง หมายความว่า ถ้าซิลลี่ยาวเกินไป หรือ เนื้อบางไป
เราเอากระดูกหลังหูมาช่วย กันมัน ก็จะไม่ทะลุอ่ะครับ ....เข้าใจป่ะ พิมพ์ไป งงไป อิอิ
ตอนนี้การเอากระดูกหลังหูมาต่อปลายเริ่มเป็นที่นิยมมากครับ

เพราะสำหรับปลายจมูกที่เนื้อน้อยไม่สามารถทำหยดน้ำได้ ก็จะทำให้ได้หยดน้ำที่ยาวสวยจมุกไม่รั้นขึ้น

และสอง ในอนาคตจมูกจะไม่ทะลุแน่อน(อันนี้ผมชอบ) ถ้าเสริมซิลี่อย่างเดียว นานไปปลายมันจะบางหากเสริมสุดนะคับ

ถ้าไม่มั่นใจก็เสริมไปก่อน ถ้าพอใจแล้วก็จบแค่นั้น ถ้าเสริมดูแล้วมันสั้นเชิดไปก็ไปขอให้คุณหมอใช้หลังหูเพิ่มทีหลังได้คับ ลูกค้าเก่าราคาไม่แพงอยู่แล้ว

แต่สำหรับผมขอทำทีเดียวพร้อมกันเลยเพราะชอบยาวๆหยดน้ำสวยๆไม่ต้องเจ็บตัวหลายรอบ

ปล.แต่ต้องมั่นใจนะคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้