ดู: 6554|ตอบกลับ: 44
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

^^มันเอียงจิงๆด้วย..เฮ้อกลุ้ม^^

[คัดลอกลิงก์]
สามเดือนแล้ว..ที่รอให้ยุบ..เพื่อที่จะได้ดูว่ามันเอียงรึไม่เอียงพยายามปลอบใจตัวเองว่ามันน่าจะยังบวมเพราะหมอก่ะบอกวาไม่เอียงแต่มาวันนี้ไม่ไหวจิงๆเพราะคนรอบข้างทักหลายคนแล้วว่าแก้ดีกว่ามันเหนชัดเลย...ควรเข้าไปที่หมอเดิมมั้ย..รึว่าจะไปที่อื่น..แต่ที่เล่งๆไว้หมอศรันย์ก้อน่าสนใจ...เพื่อนๆที่เคยมีงานแก้ไขช่วยสงเคราะห์ตอบด้วยค่ะเพราะทำงานต้องเจอผู้คนมากมายทำใจไม่ได้จิงๆ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-9 09:31:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาดูกันว่ามันเอียงขนาดไหน
มุมตรงๆชัดๆ มุมกุ้ม มุมเงย จะช่วยให้ดูได้ชัดว่าเอียงหรือไม่ ว่าแต่ทำนานหรือยัง อ่ะ ถ้าไม่ถึง 2 เดือนยิ่งดูยากค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-9 09:51:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ส่วนใหญ่มีแต่ผมบังๆอ่ะค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-9 10:07:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้สดๆร้อนๆค่ะเพิ่งถ่ายเลยทำมาสามเดือนแล้ว

แสดงความคิดเห็น

ทำที่ไหนมาค่ะ  โพสต์ 2011-2-10 02:35
สันด้ายซ้ายชัดกว่าปะ  โพสต์ 2011-2-9 12:46
จมูกมันจะเข้ารูปเต็มที่ 3 เดือนนะคะ ถ้าเสริมมายังไม่ถึง 3 เดือน ใจเยนก่อนค่ะ เพราะมันจะบวมสองข้างไม่เท่ากัน มันอาจจะทำให้เราดูว่ามันเอียงค่ะ
ทำใจดีๆ นะคะ ตอนนี้พี่ก็กำลังจิตตกเหมือนกัน เพิ่งไปทำมาได้ 5 วันเอง บวมเป่งเชียว รูปน้องสวยทุกรูปนะคะ ดูจากรูปล่าสุดเหมือนโคนหว่างคิ้วเอียงใช่มั้ยคะ หรือว่าเป็นเงาคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ถ้าเอียงจิงๆ กลับไปหาหมอคนเดิมก่อนก็ดีนะคับ ให้เค้ารับผิดชอบง่ะ
ตรงโคนแถวสัน ไม่แน่ใจว่าเอียงหรือเสียงเงานะครับ  ภาพไม่ค่อยชัด
แต่ถ้าเอียงกลับไปหาหมอเก่าก่อนนะครับ  ส่วนใหญ่จะแก้ให้ฟรี
ว่าแต่ทำที่ไหนมาครับ
เราว่าไปให้หมดดูเถอะ เราว่าเอียงเยอะนะ

พี่แนตเองก็ทำกับหมอศรัณย์ค่ะ ยังไงก้ลองเข้าไปปรึกษาหมอได้ค่ะ ไม่เสียค่าใช้จ่าย
ปลายเอียงมาทางขวาป่ะค่ะ มองไม่ค่อยชัดอ่ะจ้ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-9 13:28:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอียงครับพี่น้อง5555555เข้าไปหาหมอกลัวแกว่าไม่เอียงเพราะล่าสุดที่ไปแกว่ามันเลือนจับดัดซะงั้นตอนนั้นจะสามเดือนเจบมากแต่มันไม่หาย555555บ้าไปแล้วเรา
ทำกับหมอไรค่ะ ถ้าหมอจับดัดก็แสดงว่าหมอรับว่าหมอใส่สิลิโคนเอียง มีโอกาส ที่หมอจะแก้ให้ฟรีค่ะ  แต่ถ้าเราไม่คิดมากไม่แก้ก็ได้ค่ะ แต่เป็นเราเราแก้ค่ะ แต่คุณหมอส่วนมากจะให้รอครบ6เดือนแก้ถึงจะดีค่ะ จมูกจะได้ไม่ช้ำมาก ของเราก็เอียงค่ะ แต่หมอที่เราทำบอกไม่เอียงเลยอดแก้ฟรีค่ะ  ตอนนี้ กำลังหาที่แก้อยู่ค่ะจิตตกทุกวัน คนอื่นดูไม่ค่อยรู้หรอกค่ะ ว่าเอียงไม่เอียง เราเห็นของเราทุกวันค่ะ ให้กำลังใจน่ะค่ะ อย่าเครียดค่ะ ทุกอย่างมีทางแก้ค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

หมอวีไม่ยอมรับค่ะ ของเราก็เหมือนกันเอียงอย่างเห็นได้ชัดแกก็บอกว่าไม่เอียง แล้วแกก็บอกว่าถ้าทำใหม่อาจจะแย่กว่าเดิม ไปหมออื่นเถอะค่ะ จมูกเราไม่ใช่ของเล่นนะค่ะ มันคือหน้าตาของเรา นุ่นว่าหมอวีทำเอียงหลายคนเลยอะ แต่แกก็ไม่ยอมรับ
เป็นกำลังใจให้นะคะ แก้ใหม่ขอให้สวยๆขึ้นๆๆๆๆ
เราว่าเอียงจริงๆแหละ แต่ไม่น่าเกลียดนะ ดังนั้นไม่ต้องรีบร้อนแก้
ค่อยๆ ดูไปจนกว่าได้หมอที่มั่นใจนะจ๊ะ
สันเอียงไปทางขวาอ่า รีบไปหาหมอดีกว่าค่ะ ลองไปหาที่เก่าดูก่อนว่าเค้าจะว่ายังไงบ้าง จะรับผิดชอบยังไง ถ้าไม่โอเค ก้อลองเปลี่ยนที่ดีกว่า
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-9 15:38:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกกำลังใจนะค่ะหาข้อมูลสักพักก่อนเพราะนี้สาเดือนปลายขวายังตุ่ยๆเวลาจามเจบแผลบ้างว่ารอหมอกลับมาคงจะไปหาฟังแกดูว่าเอาไงค่ะ..อีกอย่างของอุ๋มเย็บตรึงตรงหน้าผากด้วยถ้ามันจะเอียงมันต้องเอียงตั้งแต่วางแล้วใช่มั้ยทุกคน
ใหกำลังใจอีกคนน่ะค่ะ เดียทำมา17วัน ก้อดูว่าเอียงแต่ไม่มีใครทักไปหาหมอเมื่อวานหมอก้อไม่ทัก แต่หมอจัดระเบียบดั้งให้ดัดดั้งเจบมากเลย
ตอบกระทู้ อุ๋มๆ ตั้งกระทู้

คุณอุ๋มพูดถูกค่ะ หมอวางเอียงตั้งแต่แรกแล้ว เพราะส่วนใหญ่เป็นแบบเดียวกันหมดเลยค่ะ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-9 16:40:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย noon24160 เมื่อ 2011-2-9 16:35
ตอบกระทู้ อุ๋มๆ ตั้งกระทู้

คุณอุ๋มพูดถูกค่ะ หมอวางเ ...

แงแงแงแงแงแงแง....พ่อดุ...แฟนด่า...แม่ว่า..เฮ้อ..ด่าเราทั้งตละกูลหาเรื่องใส่ตัวแท้ๆๆ
รูปหน้าสวยอยู่แล้วนะคะคนอื่นมองไม่เอียงแต่ตัวเราว่าเอียงก็เสียสุขภาพจิตค่ะพยายามทำให้ตัวเองสบายใจไม่ต้องกังวลส่องกระจกหมดความมั่นใจนะคะถ้าเรามีความมั่นใจอะไรก็ดูมีความสุขค่ะ
พอเราเห็นว่าเอียงอุส่าห์รีบเข้าพบหมอเพื่อขอคำปรึกษา เจอหมอบอกว่าไม่เอียงแถมจับดัด ดัดแล้วก้อยังเอียงเหมือนเดิม ดัดเก่งๆงี้ เราอยากให้หมอดัดสันดานเรามั่งจัง
สู้ๆนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้