ดู: 15433|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

Placentex Integro กับ Placenta Lucchini แตกต่างกันยังไงค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย newza_newza เมื่อ 2011-2-8 23:10

คือสองตัวนี้แตกต่างกันยังไงค่ะ  แล้วให้ผลในด้านไหนบ้างค่ะ  แล้วควรฉีดปริมาณเท่าไหร่ค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-10 02:42:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่มีใครตอบเลยอ่ะ
Placentex Integro โมเลกุลค่อนข้างใหญ่กว่า lucchini เค้าจึงสามารถนำมาทำเมโสหน้า หรือจะฉีดเข้ากล้ามสะโพกได้ จากที่เราเคยฉีด(กล้ามเนื้อสะโพก) หลอดเดียวไม่ค่อยเห็นแตกต่างเท่าไหร่ ต้องครั้งละ2หลอด เช้ามาผิวลื่นเนียน รูขุมขนเล็ก อย่างชัดเจน แต่เราคิดว่าถ้าเทียบกับตัวอื่น ก็แพง เลยหยุดฉีดตัวนี้ไป
ส่วน Placenta Lucchini ตัวนี้ ความเข้มขันของรก จะน้อยกว่าตัวอื่น แต่มีวิตามินอื่นผสมค่อนข้างมาก ฉะนั้นจึงต้องฉีดครั้งละ2หลอด และฉีดบ่อยหน่อย อาทิตย์อย่างน้อย2ครั้ง แต่ผลที่ได้คือ ความชุ่มชื้นสู้ตัวอื่นไม่ได้ แต่ผิวจะใส รู้สึกว่า เลือดไหลเวียนดี สังเกต แก้ม ปากจะแดง สีผิวจากเหลืองๆจะใสขึ้นก็มีแดงๆเลือดฝาดบ้าง คนที่ขาว ก็จะออกใสชมพู แต่จะให้ได้อย่างนี้ฉีดค่อนข้างเยอะพอสมควร แทบจะวันเว้นวัน และอย่างน้อย 1เดือนถึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลงที่ชัดเจน
แต่ถึงอย่างไร พวก placenta ฉีดไปแล้วไม่ว่าจะเห็นผลทางผิวเป็นอย่างไร แต่มันก้จะไปช่วยเรื่องสุขภาพภายในร่างกายแน่ๆ อยากให้เห็นผลเรื่องผิว ต้องฉีดปริมาณที่เยอะพอสมควรค่ะ หากฉีดครั้งละหลอด อาทิตย์ละครั้ง มันจะเป็นแค่การบำรุงร่างกายเท่านั้นค่ะ เหมือนทานวิตามินบำรุงร่างกายอ่ะค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-10 23:00:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย poonya เมื่อ 2011-2-10 10:21
Placentex Integro โมเลกุลค่อนข้างใหญ่กว่า lucchini เค้าจึงสามารถ ...

แล้วมันไม่มีเรื่องข้อจำกัดในปริมาณการฉีดหรอค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย poonya เมื่อ 2011-2-10 10:21
Placentex Integro โมเลกุลค่อนข้างใหญ่กว่า lucchini เค้าจึงสามารถ ...

แล้ว Biocell Placenta อ่ะครับ ต่างจาก 2 ตัวอย่างไร แล้วถ้าให้เลือก 3 ตัวนี้ตัวไหนน่าสนใจ คุ้มค่ามากที่สุด

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย newza_newza เมื่อ 2011-2-10 23:00
แล้วมันไม่มีเรื่องข้อจำกัดในปริมาณการฉีดหรอค่ะ ...

ข้อจำกัดปริมาณการฉีด คิดว่า(คิดเองน่ะค่ะ) ปริมาณเพียงครั้งละ2หลอด ระยะเวลาเป็นปี ไม่มีอันตรายหรอกค่ะ เพราะ บางยี่ห้อ มีส่วนความเข้มข้นของรก มากกว่า2ตัวนี้เป็นหลายเท่าก็มี เช่น melsmon MF3 HP ซึ่งเข้มข้นมาก ใบกำกับยายังให้ฉีดครั้ง1-2หลอดเลย อาทิตย์ละ2ครั้ง  เรามั่นใจว่าไม่อันตรายใดๆหรอกค่ะ placenta คือ เซลล์ต้นกำเนิดของมนุษย์ จะมาช่วยเสริมร่างกายที่บกพร่องไปตามกาลเวลา และยังเป็นยาที่ใช้รักษามะเร็งอีกด้วย
ส่วนเรื่องระยะเวลาการฉีด เท่าที่ศึกษามาจากในอินเตอร์เนต เป็นผลทดลอง ซี่งมีคนฉีดติดต่อกันมา15ปี ไม่เกิดอันตรายใด แต่กลับตรงกันข้าม ร่างกาย ผิวพรรณ ดีมากต่างกับคนในวัยเดียวกันค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Indyclass เมื่อ 2011-2-10 23:32
แล้ว Biocell Placenta อ่ะครับ ต่างจาก 2 ตัวอย่างไร แล้วถ้าให ...

ทั้งหมดนี้พื้นฐานของมันคือ บำรุงตับ เลือด สร้างสมดุลฮอร์โมน สร้างภูมคุ้มกัน สมานผิวได้ดีและอีกมากมายที่มีประโยชน์ต่อร่างกาย ผลพลอยได้คือ ผิวจะเนียน ชุ่มชื่น เติมร่องรอยลึก ผลัดเซลล์ผิวใหม่ ผ่องใส มากขึ้น บางคนผิวขาวขึ้น(เราก็ขาว)
แต่จะสรุปจุดเด่นของแต่ละตัวน่ะค่ะ
  Biocell Placenta  ตััวนี้ชัดมากคือ ผิวชุ่มชื้น เนียน *คนที่เป็นสิวฉีดช่วงแรกหน้าจะมันมากไม่ต้องตกใจมันกำลังขับต่อมไขมันที่เสีย ออกมา แต่ต่อไปหน้าจะชุ่มชื้นแทน สิวก้จะหายค่ะ
Lucchini ตัวนี้ เน้นเรื่องเลือด ฉีดแล้วผิวจะสีชมพู และลดรอยด่างดำ
Placentex integro ตัวนี้เข้มข้นกว่า2ตัวที่แล้ว เน้นเรื่อง เติมเต็มร่องรอยลึก สร้างเนื้อเยื่อผิวที่ดีออกมา ลดรอยแผลเป็น เหมาะกับเมโสหน้าค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณมากครับ ^^  โพสต์ 2011-2-13 16:21
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-11 20:46:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย poonya เมื่อ 2011-2-11 08:54
ทั้งหมดนี้พื้นฐานของมันคือ บำรุงตับ เลือด สร้างสมด ...

ขอบคุณมากค่ะ   ได้ความรู้มากๆเลย
นอร์ท คลินิก
ซ.พหลโยธิน 52 แขวงอนุสาวรีย์ เขตบางเขน กรุงเทพมหานคร  10220
ติดต่อ  (+66)  0-2972-6931    office        08.00 - 21.00
           (+66)  0-86994-0006  dr. jenny  10.00 - 17.00
พี่ๆ หนูฉีด luchini กล่องฟ้า ทุกวันงะ มา 2วันละ ค่ะ
อยากเร่งๆ ไรงี้ วันละ 2 แอม ค่ะ
และฉีดเองด้วยนะ ฉีดเข้า กล้าม ตะโพก ขวา ค่ะเปนไรไหมคะ ถ้าฉีดทุกวันเรื่อยๆฉีดที่ ตะโพกขวาข้างเดียวงะ เำพราะ
ว่า ข้างซ้ายไม่ถนัดมือเอื้อมไม่ถึงด้วยค่ะ
ที่ฉีดแต่ตะโพก ขวาเพราะว่า ถนัดขวา มือ เอื้อมถึง งะคะ อิอิ

แสดงความคิดเห็น

Placentex ยังสามารถฉีดเข้า IV ได้รึเปล่าคะ  โพสต์ 2016-3-13 14:41
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้