ดู: 8172|ตอบกลับ: 49

น้องใหม่.. เว็บนี้คับ แนะนำเส้นทางพบหมอ หน่อยคับ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีคับชื่อเบนซ์นะคับ  สนใจอยากจะทำจมูกบ้างนะคับ  อยู่พิษณุโลก

แล้วเสาร์นี้มีโอกาส ได้ไป กทม  เลยอยากจะพบหมอ เพื่อพูดคุยก่อนนะคับ  ส่วนหมอที่สนใจก็มีดังนี้

สยามคลินิค  แถว BTS  พญาไท

หมอคมกริช

หมอกมล  ทาวน์อินทาวน์

หมอกมล  อีกที่หนึ่งที่ไหนนะคับ

หมอบุญถิ่น  นะคับ  

อยากให้เพื่อนๆ พี่ๆ  ช่วยลำดับเส้นทางการพบหมอหน่อยไม่อยาก  ขับรถวนไปวนมานะคับ ไม่ค่อยเก่งเส้นทางใน กทม   

ส่วนจุดเริ่มต้น  ก็เริ่มจาก  พารากอน นะคับ

เพื่อนๆ  พี่ๆ  มีอะไรแนะนำได้นะคับ   ยังไม่ค่อยมั่นใจที่จะทำ เท่าไร  ยังไง ช่วยดูจมูก ให้หน่อยนะคับ ใครเก่งๆ วิเคราะห์ให้หน่อยนะคับ จมูกเรา.jpg

ขอบคุณคับ
โพสต์ 2009-9-2 21:58:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ข้อมูลคลีนิค  และเส้นทางการเดิมทาง

เข้าไปดูที่ห้องนี้ได้เรยนะคับ

http://www.dungdong.com/forumdisplay.php?fid=7

หมอกมลอีกที่นึง คือหมอกมล ห้างยูเนียนมอลล์คับ ตรงข้ามห้าง เซ็นทรัลลาดพร้าวคับ
โพสต์ 2009-9-2 21:59:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รายชื่อ หมอที่จะไป - -* มีแต่คิวแน่นทั้งนั้นเลยนะ เหอะๆ
โพสต์ 2009-9-2 22:03:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไงก็สู้ๆครับ

เป็นกำลังใจให้นะ

หล่ออยู่เเล้วนะนายท่านนน
โพสต์ 2009-9-2 22:12:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โอ้ว.. หน้าหล่อเลิศอยู่แล้วคับ
ลองหาข้อมูลที่นี่เรื่อยๆนะคับ

มีข้อมูลของคุณหมอเก่งๆเพียบ
กูรูที่นี่ก็เยอะคับ

เป็นกำลังใจให้คับ.. สู้สู้

เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-2 22:18:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณ  คับที่ตอบกระทู้   แต่  แผนที่ ของหมอแต่ละหมอมีแล้ว  แต่อยากให้เพื่อนช่วยจัดเส้นทางนะคับ ว่าควรจะเริ่มจากหมอไหน  อันดับ  1 2 3  4  5  คือไม่รู้เส้นทาง  ในกทม    กลัวเสียเวลา ขับย้อนไปย้อนมา
โพสต์ 2009-9-2 22:22:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เด๋วไปตามสาวสวยๆ  มาจัดเส้นทางให้นะคับ รอสักครู่
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-2 22:31:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เด๋วไปตามสาวสวยๆ  มาจัดเส้นทางให้นะคับ รอสักครู่
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-9-2 22:22

ขอบคุณคับ  แสดงว่าคุณ  freshnight  ไม่เก่งเส้นทางเหมือนกันใช่ปา่วคับ

เบนซ์  ไม่เคยขับรถใน กทม อ่ะคับ ่กลัว หลง  แต่คงอาศัย GPS พาไป
โพสต์ 2009-9-2 22:34:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด plaa เมื่อ 2009-9-2 22:38

โอ๊ยยยยย ยากอ่ะ คนละมุมเมืองหมดเรยนะนั่น ถ้าเปนเรา เราจะเริ่มที่ สยามคลินิค แล้ววิ่งเพชรบุรี ตรงเลี้ยวตรงทางด่วนยมราช ทะลุราชดำเนิน ไป บางลำภู หาหมอบุญต่ออ่ะ
จากนั้น ยิงขึ้นทางด่วนยมราช ลงลาดพร้าว หา หมอ กมล 2 กมลเลย แล้วขึ้นทางด่วนเข้ามาปิดด้วยหมอคม ที่ สุขุมวิท 22

ปล.รถติดๆทั้งนั้นเรย
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-2 22:38:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โอ๊ยยยยย ยากอ่ะ คนละมุมเมืองหมดเรยนะนั่น ถ้าเปนเรา เราจะเริ่มที่ สยามคลินิค แล้ววิ่งเพชรบุรี ตรงเลี้ยวต ...
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-9-2 22:34

ขอบคุณคับพี่ปลา
โพสต์ 2009-9-2 22:40:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณคับ  แสดงว่าคุณ  freshnight  ไม่เก่งเส้นทางเหมือนกันใช่ปา่วคับ

เบนซ์  ไม่เคยขับรถใน กทม อ่ะคับ ่กลัว หล ...
ต้นฉบับโพสโดย moonoihiso เมื่อ 2009-9-2 22:31

สาวปลาคนสวย มาแจ้งเส้นทางตามประสาคนขับรถใน กทม.แล้วนะคับ

ใครชำนาญทางก็มาช่วยๆกานหน่อยค้าบ

ซีเป็นคน ตจว.อ่ะคับ ไม่รู้ทางในกทม.หรอก หุหุ
โพสต์ 2009-9-2 22:46:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าแบบนี้ น่าให้ไปหาหมอกลวัชร์ รับรองโด่งดึ๋งได้ใจ
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-2 22:55:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าแบบนี้ น่าให้ไปหาหมอกลวัชร์ รับรองโด่งดึ๋งได้ใจ
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-9-2 22:46

พี่ปลา คือความต้องการของเบนซ์   ไม่อยากได้โด่ง แบบเวอร์  อ่ะคับ   อยากได้แบบให้ตรงหว่างตาขึ้นอีกหน่อย คือไม่อยากโด่งเวอร์ แต่ก็ไม่ใช่ว่าทำแล้ว เหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น  ไม่มีไรแเปลี่ยนแปลงนะคับ

เคยให้หมอที่พิษณุโลกดูแล้ว  และเพื่อนๆๆ  เขาก็บอกว่ามีดั้งอยู่นิดหน่อยแล้ว แต่ตรงหว่างตามันต่ำไปหน่อย  เขาก็บอกให้เอาตรงหว่างตา ขึ้น   

ลองๆ  หาอ่านดูเขาบอกว่า  หมอคมกริช กะ หมอกมล  ทำจมูกผู้ชาย สวย  
แต่ก็งงอยู่ว่า มีสองกมล  ไม่รู้ว่า กมลไหน กันไหน
โพสต์ 2009-9-2 22:57:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
งั้นหมอบุญก้อผ่านไปเหอะ
หมอบุญถนัดทรงปลายเชิดๆนะ หมอกมลยูเนี่ยนก้อปลายเชิดๆเหมียนกัล
โพสต์ 2009-9-2 23:00:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่ปลา คือความต้องการของเบนซ์   ไม่อยากได้โด่ง แบบเวอร์  อ่ะคับ   อยากได้แบบให้ตรงหว่างตาขึ้นอีกหน่อย คื ...
ต้นฉบับโพสโดย moonoihiso เมื่อ 2009-9-2 22:55

ถ้าปลายสวยขนาดนี้แล้ว

หมอคมก็ได้นะคับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-2 23:10:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าพี่ปลา คอนเฟริม แบบนี้ เบนซ์จะได้ตัดไป   ในใจอยากทำกับหมอ  คมกริช  กะหมอสยาม   
ปลายเชิดๆ   ไม่อยากได้อ่ะคับ  กลัวหน้าตัวเองเหมอืนหมู  เพราะกลมอยู่ละ  อิอิ  
พี่เคยได้ยินหมอสยามคลินิค  แถวเพชรบุรี  ซอย 7 บ้างไหม
โพสต์ 2009-9-2 23:39:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เคย แต่เหนแต่กะเทยไปทำหนิ
ไม่งั้นก้อเคยเหน ผู้ชายทำสวย คนเดวเองอ่ะ เคสที่ดังๆของเค้า
มีคนบอกมาว่าคลินิค ค่อนข้างน่ากลัว -*-
โพสต์ 2009-9-2 23:46:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอคมกริชก็โอนะ ครับ แค่เพิ่มสันนิสเดียวเอง
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-2 23:47:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เคย แต่เหนแต่กะเทยไปทำหนิ
ไม่งั้นก้อเคยเหน ผู้ชายทำสวย คนเดวเองอ่ะ เคสที่ดังๆของเค้า
มีคนบอกมาว่าคลินิ ...
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-9-2 23:39

ขอบคุณคับ   อยากถาม  เพื่อน ๆ พี่ๆ  ในเว็บนี้ว่า เวลาก่อนทำจมูก  ทำตามความต้องการจากต้นแบบที่ตนชื่นชอบ  หรือว่า  ดูหลัก โหงวเฮ้ง กันด้วย  คับ

ห้องเรามีคนดูโหงวเฮ้ง  เป็นบ้างไหม  ดูให้เบนซ์บ้างสิคับ   คือยากเสียเงินทั้งทีแล้ว  อยากให้มันได้ด้านเสริมโหงวเฮ้งตัวเองด้วยอ่ะคับ
โพสต์ 2009-9-2 23:50:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด HongRim เมื่อ 2009-9-2 23:52

หมอที่ทำปลายเชิดๆแบบผู้หญิง อะทำให้เงินไหลออกนะ  จมูกที่ดีต้องทำแล้วหน้าตรงเห็นรูจมูกนิดหน่อยเท่าันั้น ถึงจะเป็นจมูกที่ดีครับ
ก็เห็นรูปเจ้าของกระทู้แล้ว พื้นฐานดีอยู่แล้ว เพิ่มสันนิสเดียวก็โอแล้วครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-3 00:01:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด moonoihiso เมื่อ 2009-9-3 00:03
หมอที่ทำปลายเชิดๆแบบผู้หญิง อะทำให้เงินไหลออกนะ  จมูกที่ดีต้องทำแล้วหน้าตรงเห็นรูจมูกนิดหน่อยเท่าันั้ ...
ต้นฉบับโพสโดย HongRim เมื่อ 2009-9-2 23:50

ใช่เลยคับ  HongRim  เบนซ์ไม่อยากได้แบบเชิดๆ  เพราะมันจะเห็นรูปจมูกเยอะ  เพราะหน้ากลมเหมือนหมู อยู่ละ  จมูก เชิด เห็นรู อีก ยิ่งไปใหญ่เลย   

ปลายจมูกเบนซ์ ดีอยู่แล้วใช่ป่าวคับ  
ถ้าเบนซ์จะบอกหมอว่า  เอาตรงหว่างตาขึ้น นิดนึง แล้วก็เพิ่มหยดน้ำนิดหน่อย   โอเค ไหมคับ

เคยอ่านเจอว่าบางคนทำกะเอาสวย แต่ไม่ได้ใส่ใจโหงวเฮ้ง  ทำให้ชีวิต ของเขา  ตกต่ำในบางเรื่อง

เราก้เลย หันมาสนใจ เรื่องนี้ก่อนทำ บ้างนะคับ  แสดงว่า คุณ HongRim ดูโหงวเฮ้ง เป็นหรอคับ
โพสต์ 2009-9-3 00:17:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่ต้องดูอะไรขนาดนั้นหรอกนะ เอาแค่ว่า ทำออกมาแล้วเรามั่นใจขึ้น ดูดีขึ้น ชีวิตมันก้อดีขึ้นเองหละ เพราะความมั่นใจในการทำอะไรต่อมิอะไรมันมากขึ้น เราก็มีความสุขมากขึ้นมากกว่า

เราว่า เธอลองไปคุยที่หมอคมกริช กับหมอกมล ทาวน์อินทาวน์แล้วกันนะ ถ้ามีชอยส์แค่นี้อ่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-3 05:58:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่ต้องดูอะไรขนาดนั้นหรอกนะ เอาแค่ว่า ทำออกมาแล้วเรามั่นใจขึ้น ดูดีขึ้น ชีวิตมันก้อดีขึ้นเองหละ เพราะค ...
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-9-3 00:17

ชอบคุณคับพี่ปลา และเพืีอนๆ  พี่ๆ คับ:)
โพสต์ 2009-9-3 08:49:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใช่เลยคับ  HongRim  เบนซ์ไม่อยากได้แบบเชิดๆ  เพราะมันจะเห็นรูปจมูกเยอะ  เพราะหน้ากลมเหมือนหมู อยู่ละ  จมูก  ...
ต้นฉบับโพสโดย moonoihiso เมื่อ 2009-9-3 00:01

ดูเป็นนิดหน่อยครับ ได้จากการอ่านล้วนๆ จริงๆแล้วมันมีส่วนประกอบอื่นๆอีกเยอะครับ
ต้องถามพี่โอมแอดมินประจำบอร์ดของเราครับ อิอิ
หมอที่ทำจมุกให้ผู้ชายที่ดูสวยจริงๆ ก็มีไม่กี่คนนะครับ
เช่น หมอสมศักดิ์ ซึ่งแพงมากๆ ดาราไปทำกันเยอะ , หมอเฉลิม ฟอร์จูน ทำจมูกผู้ชายได้สวยมากครับ ผมทำที่นี้ ,
หมอกุลวัชร์ คนที่ทำโด่งๆได้แบบฝรั่งเลย , หมอคมกริช อันนี้แล้วแต่คนชอบนะครับ ถ้าปลายจมุกสวยอยู่แล้ว
เพิ่มสันนิดหน่อย เลือกที่นี้ก็โอนะครับ  ส่วนที่อื่นเช่นหมอบุญถิ่น ถูกและดีจริงแต่ คุณหมอถนัดทำทรงผู้หญิงมากกว่า
ปลายจะดูเชิดครับ  เห็นผู้ชายไปทำมีแต่อยากไปแก้เยอะ , หมอสยาม ก็โด่งดีครับ สวยดีแต่ผมไม่ชอบทรง อะ มัน
ยังดูไม่ค่อยเนียนเป็นธรรมชาติเท่าไหร่ คงแนะนำได้เท่านี้แล้วแต่เจ้าของกระทู้และกัน
สิ่งที่ผมคอมเม้นท์ไปนี้ เป็นความคิดเห็นส่วนตัวที่ได้จากการดูรูปรีวิวของเพื่อนๆ นะครับ ถ้าไม่ถูกใจ ศิษย์คุณหมอท่านใด ก็ขออภัยไว้ก่อนนะครับ
โพสต์ 2009-9-3 10:11:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เดิมเบนซ์เป็นคนน่ารักอยู่แล้วนะครับ ไม่ต้องทำก็ได้

ถ้าอยากทำก็เพิ่มช่วงสันจมูกเยอะหน่อยกับปลายจมูกอีกนิดนึง

แต่ตวามน่ารักจะหายไปนะครับ (เปลี่ยนเป็นความหล่อมาแทน) อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้