ดู: 3663|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] /// เพิ่งทำจมูกกับคุณหมอเฉลิมมา ช่วยดูหน่อยค่ะว่าโด่งไปไหม ///

[คัดลอกลิงก์]
รบกวนเพื่อนๆ ช่วยดูให้หน่อยค่ะว่าจมูกเราโด่งไปไหม เพิ่งจะไปทำมาเมื่อวาน แต่จิตตกอย่างแรง เพราะพอทำเสร็จแล้วส่องกระจก เห็นตัวเองจมูกโด่งและโตมาก ก็เลยกลัวว่ามันจะไม่ยุบลงอีก

ก่อนทำหมอบอกเนื้อน้อย โด่งไม่ได้มาก เราก็รู้สึกสบายใจ แต่พอทำเสร็จกลับโด่งจนตกใจ หรือว่าเราไม่ชินตาก็ไม่รู้ แต่โชคดีมากที่หน้าเราไม่บวมเลย บวมแต่จมูกอย่างเดียว

ตอนนี้ยังไม่มีรูปหน้าตรงเพราะมันติดพลาสเตอร์มองไม่เห็น เดี๋ยวแกะแล้วจะลงรูปเพิ่มให้นะค่ะ

01.jpg (14.25 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

before

before

02.jpg (18.86 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

after

after
ผมว่าเป็นจากเพราะความไม่เคยชินมั้งครับ..
ตอนแรกผมทำ หลังจากส่องกระจกที่หมอให้
ก็รู้สึกตกใจมาก...หลังจากเริ่มหายบวมแล้วก็รู้สึกดีขึ้นเรื่อยๆ
จนรอสัก 1-2 เดือนเข้าที่และเป็นเนื้อเดียวกัน ตอนนี้คุณพี่
อาจช้ำ หรือ บวม หรือบางทีจะรู้สึกเบี้ยว แต่ไม่ต้องตกใจ
เพราะเป็นอาการแรกๆของทุกคนทั้งนั้น.....หากรู้สึกเบี้ยวหรือไม่เท่ากัน
มันอาจเกิดจากการผ่าตัดของร่องผ่าตัด เพราะ หมอผ่าข้างเดียวอีกข้างไม่ได้ผ่า
เลยอาจทำให้ไม่เท่ากัน..รอหายดี คงสัก 1 สัปดาห์ก็น่าจะเห็นผลแล้วนะครับ
ปัญหาเดียวกันเลยครับบ
แต่ผมทำกะอีกหมอนึง อยากจะบอกว่า หว่างคิ้วผมสูงกว่าพี่มากๆเลยย
หลังทำเสด หมอบอกมันบวมอยุน่ะ
รอซัก7 วัน เริ่มยุบ ผมก้อรออ
แต่มันก้อลดนิดเยววว จนตอนนี้ผมรอจะครบเดือนนล่ะ

ลดลงค่อนข้างมากกเลยย หว่างตาสูง สโลบน้อยย แต่ดีที่ปลายยาวแล้วก้อเชิดขึ้น
อ่าครับบ ตอนนี้ก้อกำลังคิดว่าจะไปลบหว่างคิ้วให้มีสโลบมากกว่านี้ครับบ จะได้เพอเฟค

แต่ที่ผมดูของพี่นิ 1 เดือนปุ๊บ สวยเลยครับ เพราะดูจาสโลบค่อนข้างสวยเลย
สู้ๆ
ตรงหว่างตาจะเป็นช่วงที่ยุบช้าที่สุดค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
นี้ยังน้อยกว่าของผมอีกครับ  แต่ใจเย็นนะครับมันยังบวม มันหยุบได้อีกครับผมรับประกันแทนหมอได้เพราะผมก็ใช้เวลา 3 เดือนถึงหยุบแบบพอดีครับ หล่อนตัวเองอยู่นานแต่ที่สุดก็เป็นที่พอใจจนอยากส่องทุกวันเลยและครับ อิอิ สู้ๆครับ กินน้ำมะพร้าวเยอะๆนะครับจะได้หายไวๆ
ไม่โด่งมากหรอกครับ  ผมว่ากำลังดีนะ
น่าจะยังไม่ชินหน้าตัวเองมากกว่าคับ ถ้าเทียบกับก่อนทำไม่โด่งมากเท่าไหร่นะ
หูยยย เด๋วกว่าจะเข้าทีจะหายไปอีกเกือบครึ่งนะครับ

สบายใจได้นะครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย supermanlovers เมื่อ 2011-2-4 16:44

ไม่โด่งเลย ใจร่มๆ เดี๋ยวยุบเอง แล้วจะขอเอาโด่งกว่านี้คับ
มีรูปอีกไหม  หายไวไวน่ะ
ใจเย็นๆค่ะเด่วพอมันยุบจะพอดีนะค่ะได้โด่งดีกว่าได้มาไม่โด่งอ่ะนะ อิอิ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-4 17:09:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอขอบคุณทุกๆ ความเห็นค่ะ _/\_
ผมว่าเป็นเพราะมันยังบวมอยู่หรือเปล่าคับ รอหายบวมแล้วความคิดอาจจะเปลี่ยนก็ได้นะครับว่าทำใมไม่ค่อยโด่งเลยว่ะประมาณนี้ ใจร่มๆ รอมันยุบเข้าที่ก่อนดีกว่าครับ
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ผมว่า โด่งเยอะแรกๆก็ดีนะคร้าบ

พอมันยุบจะได้ลงมาสวยพอดีคร้าบ เรื่องที่จะกังวลก็คงจะเปนเรื่องเอียงมากกว่านะคร้าบ

ตอนนี้ จมูกสวยมากแล้ว ดีใจด้วยคร้าบผม
ปล. ไม่ได้บอกว่า จมูกในภาพเอียงนะคร้าบ

แต่จาบอกว่า โด่งไม่กลัว กลัวไม่ตรงมากกว่า อ่ะ555
ใจเย็นๆ ค่ะ เพิ่งทำม่ใช่หรอคะ เดี๋ยวก้อยุบค่ะ อย่ากังวลเลย
ขอหั้ยออกมาสวยๆนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้