ดู: 9583|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จัดฟันได้2เดือนทำจมูกได้ไหมอ่ะ

[คัดลอกลิงก์]
อยากรู้จังว่าเพิ่งจัดฟันมา 2เดือน จะทำจมูกได้ไหมคะ ใครรู้เข้ามาตอบหน่อยซิคะ อยากทำมากๆเลย
ลองปรึกษาหมอที่จะไปทำจมูกซิคะน่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุดค่ะ..
รอให้ฟันเข้าที่อีกสักระยะนึงดีกว่ามั๊ยคับ แล้วค่อยทำ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-3 18:51:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากๆค่ะ แล้วจะลองปรึกษาหมอดูนะคะ แต่จองคิวหมอเฉลิมไปแล้วอ่ะได้เดือน กรกฎาคมนี้ค่ะ
ปรึกษาคุณหมอ ได้คำตอบแล้วมาบอกกันหน่อยน่ะครับ
ไม่ควรอย่างยิ่งคร้า...ไม่จำเป็นต้องเชื่อเราก็ได้นะ
แต่ทางที่ดีรอให้มันผ่านไปก่อนประมาณปีกว่าๆอะ
เราก็จัดได้ปีกว่าละ..ก็ว่าจะไปเสริมจมูกด้วย...หวังดีนะ..รอไปก่อน
อยากสวยต้องรอจร้า...เพราะว่าโครงหน้าจะเปลื่ยนไปมาก:)
อืม แต่เราว่าต้องดูที่ฟันของคนจัดด้วยนะจ๊ะ ว่ามีปัญหามากมั้ย เหยินหรือ ถอนไปเย๊อะแล้วต้องดึงแค่ไหน ฟันไม่มีปัญหามาก น่าจะทำได้นะเราว่า

ต้องปรึกษาหมอทั้งสองฝ่ายจ้า ถามดูว่ารูปฟันจะทำให้โครงหน้าเปลี่ยนแค่ไหน
หลังจากทำจมูกก็ควร พักจัดฟันซักเดือนสองเดือนนะ

แจงก็จะไปทำเหมือนกัน จัดได้ได้ห้าเดือน เอง แต่ฟันแจงแทบจะไม่มีปัญหาเท่าไหร่อ่า
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-4 13:42:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบมากๆจ้า
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-4 15:00:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ sakchai ตั้งกระทู้

เราโทรไปถามที่คลีนิคมาแล้ว เขาบอกว่าทำได้นะ จมูกกับฟันไม่เกี่ยวกัน
ต้นฉบับโพสต์โดย สุตู่ เมื่อ 2011-2-4 13:42
ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบมากๆจ้า

ขอบคุณครับ
เราเป็นคนหนึ่งที่จัดฟันยังไม่เสร็จ แต่ก็ไปเสริมจมูก
เคยตั้งกระทู้ถามมแล้ว มีหลายท่านที่บอกว่ารอก่อนๆๆ ใจเย้นๆๆนะจ๊ะ รออีกซักแป๊ปปป
แต่ก็มีบางท่านที่บอกว่า ทำไปเถอะ ทำฟันหน้ามันไม่เปลี่ยนมากกหรอกก

เราน่ะอยากกกกทำมากกก แต่เราจัดฟันมาหลายยปีแล้วว สี่ห้าปีแล้ว
ก็เลยไปถามคุณหมอ ท่านก็ไม่อยากให้ทำ เพราะมันทำให้โครงหน้าเราเปลี่ยนไป
การจัดฟันที่วางแผนไว้มันอาจจะผิดพลาดดด ก็คือ จมูกมันเกินออกมาเยอะ
แต่สุดท้ายเราก็ไปทำจนได้(เราทำจมูกปลายเดือนกรกฎาปี53แล้ว).......หุหุ
ทีแรกกเราคิดว่าจมูกของเราที่ทำมามันก็ไม่ได้โด่งมากกกกนะ พอดีๆๆๆ
หลังจากนั้น จมูกมันก็ค่อยๆโผล่ขึ้น เพราะฟันที่ยุบตัวเข้าไป จนตอนนี้จะเป็นฝรั่งอยุ่แล้ว
โชคดีที่จัดมานาน ใกล้จะเอาออกเต็มที จนวันนี้ก็6เดือนแล้ววที่ทำจมูก แต่อยากกกจะเอาฟันออกแล้ว เพราะไม่อยากให้ฟันยุบไปกว่านี้แล้วว เพราะกลัวววว โด่งเกินนนน
โด่งเกินนนก็ไม่ดีนะคะ เดี๋ยวจะกลายเป็นหญิงแมนนนนน ไม่อยากแมนนนนนอ่ะคะ
จนตอนนี้หมอฟันก็อยากรีบๆเอาออกแล้ว เพราะกลัวทำหน้าเราเปลี่ยน  ไอ้ที่ดีอยู่ตอนนี้ทำมากๆเดี๋ยวจะไม่สวยยย

ยังไงลองจัดฟันไปซักพักนะคะ แล้วค่อยทำจมูก
หรือไม่ก็ทำจมูกก่อน อาจจะพบว่าอาจจะไม่ต้องจัดฟันแล้ววก็ได้
เพราะจมูกโด่งๆมันช่วยอำพรางฟันและปากอูมๆๆ เราไม่รุ้ว่าตะเองอยากจัดฟันเพราะอะไร
มีเพื่อนเราอยากกกจัดฟันมากกก แต่เราจัดมาหลายปีแล้วว เราเลยเชียร์ให้เพื่อนไปทำจมูกแทน
จัดฟันมันก็ดีตรงที่ฟันเรียงสวย หน้าเรียว ฟันหุบอาจจะดูจมูกโด่งขึ้น สวยขึ้น
แต่มันใช้เวลานานนนนนนะคะ

หรือว่าอยากสวยยยยแล้วก็ทำจมูก อยากให้ฟันหุบก็จัดฟัน แบบไม่ต้องถอนฟันก็ได้แค่ให้ปากหุบลงเข้าที่นิดหนึ่ง น้องเราก็เป็นคนหนึ่งที่ทำจมูกแล้วมาจัดฟัน แต่ก็ดีที่ไม่มีปัญหาอะไรเพราะหมอจะได้ดูให้ตั้งแต่ที่แรกกก แต่หากกกว่าเราทำแบบครึ่งๆกลางๆๆ ความลำบากใจจะอยู่ที่หมอฟัน เพราะการที่โครงสร้างใบหน้าเราเปลี่ยนขณะที่หมอออกแบบไปแล้ว มันก็แก้ยากกกนะคะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณมากๆเลยนะคะที่ให้ความรู้กับเราเยอะมาก  โพสต์ 2011-2-10 15:38

ขอบคุณมากๆครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย สุตู่ เมื่อ 2011-2-4 15:00

เราโทรไปถามที่คลีนิคมาแล้ ...

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ เราเองก้อจองคิวหมอเฉลิมไว้เหมือนกันค่ะ^^
ขอให้จขกท.ได้จมูกสวยๆนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้